ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึง JoopJoop
  • Mafia 3:12PM Permalink
    โปรด อย่าเอานิสัยหน้าตัวเมียมาใช้ เพราะลูกผู้ชายที่เป็นนักเลงจริงเขาไม่ทำกัน
    ..............................................................................................
    เจอประโยคนี้ถึงกะเงียบ
    .................................................
    mizu 2:59PM Permalink
    เหลือแต่ไอ้พวกเห็บในซอกเล็บหมาที่คอยอัดแทนเจ้านาย
    ..............................................................................................
    แล้วที่ด่าคนอื่นคุณจะด่าเขาเพื่อไร ถามว่าถ้าอัดกันจริงๆคุณจะแน่ไหม
    ใช่ว่าคุณจะเจ๋ง อยู่คนเดียวนโลกใบนี้ คนบางคน คนบางกลุ่มเขาไม่อยากออกตัวมาก
    เพราะเขารอเจ้าของเรื่องออกตัวก่อน แล้วเขาถึงช่วย ที่ช่วยเพราะเขาโดนลุม
    อย่ามาเสี่ยงกับพวกใต้ดินนะครับ ของบางอย่ามันมองไม่เห็น คุณอาจจะเก่งเวลา
    ลุมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคนอื่น แต่ถ้ามีคนอื่นลุมบ้างเวลาที่คุณอยู่คนเดียวบ้างจะคิดยังไง
    ไม่มีใครเก่งกว่าใครหรอก แต่มันอยู่ที่จังหวะ และเวลา
    ผมไม่เก่งหรอกนะ แต่ถ้าผมเป็นหมาจนตรอกกูล้างบางแน่ อย่าด่ามั่วๆถึงทุกคนในแว็บนี้
    ทุกคน เขามีศักดิ์ศรี และสักสี อย่าด่ากวาดครับขอเลย ด่าใครก็เจาะจงเลย
  • อ่ะไอ้ควายมาร์ค ไอ้หน้าเหรี้ยงั้นกูจะตามแฉมึงต่อไป
    เออมีฝรั่งบางคน Mr....... อยากจะช่วยกูแฉด้วยหว่ะไอ้บ้ากาม 555
  • แสดงว่ายอมรับแล้วนะว่าเป็นหน้าตัวเมีย ฮ่าๆๆ

แน่จริงก็ไปตั้งกระทู้ใหม่ด่าเลยดิ เผื่อมันจะช่วยให้มีความสุขมากขึ้น :065:
  • ผมขอเตือน คุณจะเล่นมาเฟียผมไม่ยุ่งผมกับมาเฟียมีปัญหากันผมจะเคลียร์ปัญหาของผมเอง ถ้าคุณเล่นถึงครอบครัว มึงเจอกับกูครับ เติมชื่อฝรั่งที่หายไปครับ m.r simon
  • ขอพูดอะไรนิดนึงนะครับ พี่น้องทุกท่าน
    ไม่ได้มาคุยกันนาน ก็คิดถึงเพื่อนๆทุกๆคน

เคสนี้จะทะเลาะอะไรกัน ก็ตามสบายนะครับ ขออย่าเอาเรื่องที่มันสุ่มเสี่ยงต่อสถานภาพครอบครัวมาเล่นกันเลย
    จริงเท็จอย่างไร เราเองก็ยังไม่รู้ แต่ถ้ามันมีผลต่อจิตใจคนในครอบครัว ก็ช่วยแยกแยะด้วยนะครับ
    ผมคิดว่าถ้ามันเกิดร้ายแรงขึ้นมา คุณเองก็คงเสียใจและนอนไม่หลับเช่นกัน

ส่วนเรื่องในกลุ่มพวกผม ผมบริหารกันเองได้ ไม่ต้องเป็นห่วงครับ
  • เราคุยกันเรื่องหมา มาเฟียกินค่าคอมพ์ โชว์กร่างโชว์รู้ ก็เล่นกันให้ตรงประเด็นอย่าเลยเถิด ผมกราบตีนขอร้องอย่าเอาเรื่องครอบครัวมาเล่น เหมือนที่ยุธเขียน ครอบครัวฉิบหายคุณนอนหลับมีความสุขใช่มั้ย
  • mizu 11:10AM IP: 27.55.2.120
    อ่ะไอ้ควายมาร์ค ไอ้หน้าเหรี้ยงั้นกูจะตามแฉมึงต่อไป
    เออ Mr.Simon อยากจะช่วยกูแฉด้วยหว่ะไอ้บ้ากาม 555

About Username mizu
    Email tee_gunner@hotmail.com
    Joined พฤศจิกายน 2010
    Visits 21
    Last Active 11:10AM
    Roles Member
    Last IP 27.55.0.144

ไม่ต้องลบหรอกครับ ในเว็บเขามี log ถ้าอยากจะรู้จริงๆว่าคุณเป็นใครมันไม่ยากหรอก ใครเป็นทนายอยากได้เงินบอกผมนะ ถ้าว่างอยากจะหาเคสทำเล่นๆ และค่าเสียหายที่ฟ้องได้ ผมขอแค่ 10% เพือเอาไปทำบุญ ที่เหลือ เอาไปเลยเป็นค่าแรง

เงื่อนไข ขอให้แจ้งความใน 3 จังหวัด ภาคเหนือขอที่เชียงใหม่หรือเชียงราย ที่ภาคใต้ขอเป็นภูเก็ตหรือนราก็ได้ และก็กรุงเทพ ฯ เดินสายสนุกดี
  • ผมขอบอกความในใจ ผมเกือบที่จะไม่เล่นเว็บนี้ละ ถ้าคุณมาร์คไม่กล้ากับ
    ไอคนที่ด่าคุณ แต่วันนี้ดีใจที่กล้าด่าและกล้าท้าเขา
    คนทุกคนไม่มีใครดีเต็มร้อย ผมนับถือคุณมาร์คที่เปิดเว็บดีๆให้เราได้เจอเพื่อนดีๆๆ
    ให้ผมได้กลับมาเลี้ยงพิทบลู ผมขอย้ำนะครับผมไม่เคยเลียใคร ผมกับมาร์คไม่เคย
    เห็นหน้ากัน และไม่เคยเจอกัน คนอย่างผม ถ้าเลียป่านนี้ผมติดนายพันไปนานละ
    ผมชอบคนที่อุดมณ์การไม่ชอบคนที่เอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่เพื่อน
  • ผมก็เป็นมนุษย์ โกรธเป็น เสียใจเป็น ดีใจเป็น น้อยใจเป็น วันนี้ขอบอกเลยว่าสิ่งที่เอาชนะยากที่สุดก็คือการเอาชนะใจตัวเอง ในทุกความเห็นที่ส่งมา ผมเข้าใจดีครับ ถ้าผมลุยก็จะมีคนกลุ่มหนึ่งห้าม ถ้าผมเฉยก็จะอีกกลุ่มที่ผิดหวัง ทุกอย่างมันมีสองด้านเสมอ

แต่ก็ขอบคุณทุกความปราถนาดีครับ :-D
  • มึงนึกว่าเอาไอ้ของพวกนี้ออกมาแล้วกูจะกลัวมึงเหรอ ถ้าเกมส์จบเดี๋ยวก็รู้ว่าจะจบเกมส์อย่างไร5555+
    ส่วนเรื่องครอบครัวผมยังไม่เคยได้มีโอกาศเล่น และยังไม่คิดจะเล่นในตอนนี้พวกคุณไม่ต้องห่วง
  • สถาบันครอบครัวสำคัญครับ ผมว่าเราเปิดประเด็นแค่หน้าบ้านก็พอครับคุณMizu เรื่องหลังบ้านปล่อยเค้าไปเถอะครับ ปล่อยให้เป็นเวรกรรมของเค้าเองดีกว่าครับ [-O<
  • ไม่เหนื่อยกันมั่งเหรอครับ
  • #
    #
    mizu ธันวาคม 22 Permalink
    ให้เบอร์มาเพื่อโชว์ว่าเก๋า 55555 เจ๋งมากเลยหว่ะไอ้เก๋าเจ้ง ถุยๆๆๆ
    สนามนี้ไม่เหมาะกับคุณซะแล้ว ป๊อป ไปทะเลาะกับคนในเว๊ปโป๊ถิ่นคุณเหอะ กร๊ากกกก แม่งคนในนี้มีแต่พวกทำอะไรขำๆหว่ะ
    มุดใต้กระโปงตัวเมียมั่ง วีรกรรมรักข้ามภพมั่ง นักเลงใจมดมั่ง

เปลี่ยนเป็นบอร์ดหมาทอยดีกว่าเชื่อผม
    #
    #

สนุกใหญ่เลยนะครับ พอดีว่าผมไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับสนามแบบนี้หรอกครับ
    คงต้องขอคำแนะนำด้วยนะครับ เพราะส่่วนใหญ่จะอยู่ในสนามม้าซะมากกว่าครับ
    คุณmizu การจะดูถูกใครก็ระวังเจอตอหน่อยก็ดีนะครับ พอได้อ่านแล้วรู้สึกว่า
    คุณมันถ่อยจริงๆครับ

วันก่อนได้คุยกับเฮียท่านนึง คุยสนุกดีเฮีย ไว้วันหน้าเราได้คุยเรื่องกินเรื่องเที่ยว
    คงฮากว่านี้ พูดตรงๆ ผมเคารพเฮียจากใจเลย ชอบครับ ตรงดี
    ยังไงก็ขอให้เฮียกับเฮียมาร์คกลับมาดีกันเหมือนเดิมนะครับ ผมเคารพทั้งคู่ครับ

ส่วนเรื่องเบอร์ผมปิดเครื่องเองแหละครับ แต่ปิดหลังจากที่คุยกับเฮียไป เหตุผลผมขอไม่บอกนะครับ
    เป็นเรื่องส่วนตัว คนอื่นๆผมคงไม่ต้องอธิบายนะครับ คำว่า "ส่วนตัว"
  • เฮียเลี้ยงอีกแล้ว55
  • นั่งอ่าน มหากาฬ pitbull แรง จริงๆๆแรงได้ต่อเนื่อง มีตอนใหม่มาเรื่อยๆๆ จะติดตาม ยัน จบเรื่อง เลย :)
    ขอให้จบได้ด้วย ดีคับ
  • เดี๋ยวหลอกขายน้ำมันพรายได้ มันก็ย้ายเต้นท์ไปเล่นที่อื่นอีก นั่งคอยดูตั้งนานแม่งไม่ยอมปล่อยพังพอนซักที
    อับดุลเอ้ย เมื่อไหร่จะตัดคอกันซะที พิทบูลไม่ใช่หมาปากเปราะ พุ่งเข้าใส่ศัตรูโดยไม่ขู่ คู่ต่อสู้ไม่นิ่งก็ไม่หยุด
  • มาตอนจบแถมยังจะมายุต่ออีกนะShotty อยากเห็นคนตีกันมากใช่มั๊ยครับ จริงๆที่หยุดเพราะมีผู้ใหญ่เค้าขอผมมา อย่ามาโพสต้ไร้สาระแบบนี้อีกเลยครับShotty
  • นี่ละหนอมนุษย์ shotty ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะเป็นผู้ใหญ่อาวุโสแทนที่จะช่วยเบรคเรื่องมันเลยประเด็นไม่ใช่เรื่องหมาอ่านไม่เข้าใจเหรอกับยุส่ง อยากเห็นลูกหลานตีกันเหรอครับลุง :-q
  • ไม่ได้ยุให้เด็กมันต่อยกัน แต่อยากเห็นเด็กมันพัฒนาขึ้นมาเป็นผู้ใหญ่ที่กล้าสู้ความจริงถ้าทำผิดก็ขอโทษแต่ถ้าไม่ผิดก็ต้องสู้ให้ถึงที่สุด ที่ตามอ่านๆมาตามความเข้าใจของคนแก่ๆนะเรื่องมันเริ่มจากการที่มีคนมาโพสประจานเจ้าของเว็บว่าไปรับจ้างนำหมานอกเข้ามาให้คนที่เขาอยากได้โดยคิดค่าดำเนินการ ค่าคอมพ์ ค่านายหน้า หรือจะค่าอะไรก็แล้วแต่ที่พวกคุณจะเรียกกันว่ามันมีราคาสูงมากกว่าค่าตัวหมาใช่มั้ย โดยที่คนนำมาโพสนั้นไม่ได้ออกเงินช่วยคนซื้อซักบาทแล้วต้องไปเดือดร้อนอะไรกับคนซื้อเขาถ้าพูดแบบชาวบ้านก็คือไปเสือกเดือดร้อนเรื่องเขาเสียค่านายหน้าทำไม พิมพ์แบบนี้จะโดนเหมาว่าเป็นพวกชอบเลียไข่เจ้าของเว็บไปด้วยหรือเปล่าหนอเพราะเห็นด่าเหมารวมๆมาว่าพวกที่เล่นเว็บนี้มีแต่พวกโง่เง่า เต่าตุ่น ให้เจ้าของเว็บสร้างภาพหลอกลวงอยู่เรื่อยๆ
    คุณTossaganทำไมคุณต้องรอให้ผู้ใหญ่เค้าขอมาคุณถึงหยุดคุณคิดเองไม่เป็นหรือว่าอะไรควรไม่ควรอะไรถูกอะไรผิดทำตัวยังกับเด็กที่ต้องมีผู้ใหญ่ถือไม้เรียวคุม ผมก็แค่อยากรู้ว่าในกลุ่มพวกคุณที่เคยคบหากันมาตั้งหลายปี กิน ขี้ ปี้ นอนด้วยกันมาพอถึงเวลาผิดใจกันกลับนำเรื่องในที่ลับมาประจานกันออกอากาศให้ชาวบ้านเขารู้กันทั่วเอาเรื่องส่วนตัว เรื่องครอบครัวมาแบล็กเมล์กันไปมา มันเลยทำให้ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าในวงการพิทบูลนี่ใครดีใครชั่ว ใครชอบสร้างภาพ ใครขี้โกงเป็นสันดาร ใครชอบหลอกขายหมาให้ผู้เลี้ยงหน้าใหม่ พอใกล้จะถึงจุดไคลแม็กส์ทีไรท้ากันไปท้ากันมาว่าใครจะชั่วกว่าใครใครชั่วในด้านไหนก็มีผู้ใหญ่มาขอให้หยุดทุกที ทีหลังจะโพสต์จะพิมพ์อะไรถ้ายังไม่มีวุฒิภาวะพอที่จะรู้ว่าสมควรหรือไม่หรือมันจะเกิดผลกระทบอย่างไรก็ให้ปรึกษาผู้ใหญ่เขาก่อนดีกว่า
    ก็ขอขอบคุณ คุณjonnyที่เห็นผมเป็นผู้อาวุโสแต่ผมยังไม่แก่ถึงขนาดที่จะเรียกผมเป็นลุงนะครับ ที่ผมโพสต์แบบนั้นเพราะต่างคนต่างก็ว่ากันไปมา มึงน่ะมันเลวถึงกูเลวแต่มึงก็เลวกว่า ด่ากันไปด่ากันมาให้ควยให้กระดอข้ามหัวคนอื่นที่เขาไม่รู้อิโหน่อิเหน่ คำพูดแต่ละคำก็เหมือนกับจะอยู่ร่วมโลกกันไม่ได้แล้ว กูจะแฉมึง มึงแฉกูกูก็จะแฉมึง ผมก็เลยอยากรู้ซะทีว่าเออใครมันจะชั่วกว่าใครกันแน่ก็รอให้คะแนนความระยำคนที่ทำชั่วเอาไว้กับวงการพิทบูล
    ก็ฝากไว้หน่อยในฐานะเลี้ยงหมาพันธ์เดียวกันก็แล้วคุณ jonny ไฟน่ะถ้ามันสุมขอนอยู่ถ้าคิดจะดับก็ต้องใช้เวลานานและน้ำเยอะๆ ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวมันก็ลุกขึ้นอีกถ้ามีคนมือบอนเอาไม้ไปเขี่ย
    ขอบคุณที่ได้เสวนาด้วย shottysหมาติงต๊อง
  • จริงๆผมก็คันมือไอ้เรื่องค่า คอมพ์ แต่ด้วยธรรมชาติของมนุษย์ไม่ค่อยมีใครยอมรับความจริง มันไม่ได้ลึกลับซับซ้อนอะไรเลย ค่าหมา ค่าใช้จ่าย ค่าเหนื่อย เขียนชัดๆเสียงดังๆก็จบล่ะ แต่ที่ไอ้มันคาอยู่ผมก็ไม่รู้ว่ามันติดตรงไหนอยากจะช่วยเอาไม้ทะลวงให้มันไหลก็กลัวจะเข้าข่ายเสือก^^ และอีกเรื่องกลุ่มผมแต่ละคนมีอายุ30อัพยัน40กว่า ทุกคนพร้อมทุกอย่างทั้งฐานะและความคิดกะแค่ไอ้เรื่องขี้หมาถึงกับต้องเอาเรื่องส่วนตัวมาแฉประจานกันถ้าเป็นแบบนั้นจริงอย่าโทษใครเลยให้โทษตัวเอง "ตาต่ำดันเอาเหี้ยมาเป็นเพื่อน" ด้วยความเคารพครับคุณshottys
  • ไหนๆก็เขียนละขออีกสักนิด คุณshottysกับเพื่อนในกลุ่มชอบดูดกัญชาเราแอบดูดกันไม่มีใครรู้ อยู่มาวันหนึ่งคุณshottys นึกสนุกหยิบกัญชาขึ้นมาดูดในงานแต่งและอีกหลายๆงานโดยไม่แคร์สายตาใคร วันหนึ่งคุณมีปัญหากับคนในสังคมจนโดนใครก็ไม่รู้หยิบยกเรื่องการดูดกัญชาในที่สาธารณะขึ้นมาเป็นประเด็น หมายความเพื่อนคุณต้องรับผิดชอบด้วยใช่มั้ยครับ ขอบคุณที่ได้ เสวนาด้วยครับ :-D
  • Shotty ถ้าทางจะแก่กระโหลกกะลาซะแล้ว ผู้ใหญ่ขอให้ผมหยุดผมให้เกียรติเค้าผมถึงหยุด แต่ถ้าอยากจะต่อก็ได้ครับไม่มีปัญหา ผมขอเริ่มที่คุณเลยละกัน อีกอย่างผมไม่เคยกิน ขี้ ปี้ นอน กับเจ้าของเว๊บครับ เรื่องเหี้ยอะใรภายในผมไม่สนหรอกเพราะมันได้ประจานตัวเองไปหมดแล้ว เหลือแต่คุณน่ะ อย่ากระแดะมาทำเป็นพระเอกขี่ม้าขาวตอนจบได้มั๊ย ทำเป็นสำบัดสำนวนเปรียบเทียบ ฆวยมั๊ยครับ คิดจะสั่งสอนผมอ่ะดูตัวเองก่อนเหอะ
  • พูดถึงวุฒิภาวะ ก็อยากรู้เหมือนกันว่ามีมากกว่าผมซักแค่ไหนเชียวShotty อยากจะเท่ห์กว่าเปิดหน้ามาคุยกันดีกว่า รับรองเท่ห์กว่านี้เยาะ 5555
  • แก่แล้วนอนเร็วเหรอShotty :-))
  • ครับผมนอนหัวค่ำเพราะสมัยหนุ่มๆเที่ยวดึกมาเยอะเลยสุขภาพไม่ค่อยดีต้องนอนเร็ว วุฒิภาวะผมมีแค่ไหนผมก็ไม่เคยรู้ซักทีไปหาหมอทีไรหมอมันก็วัดแต่ความดันให้ ไม่เคยวัดวุฒิภาวะให้ผมซักที
    ควยน่ะเขามีไว้ปัสวะกับเอาไว้สืบพันธุ์เที่ยวแจกเขาไปทั่วเดี๋ยวก็ไม่มีทายาทที่จะลอกเรียนพฤติกรรมหยาบๆแบบนี้ต่อไปอีกนะ
    ถ้าผมเข้ามาช้าก็ไม่ว่ากันนะเพราะเวลาว่างๆถึงจะได้เข้าเว็บมาพักผ่อนซะที แล้วก็ขอโทษที่ไปเหมารวมเอาว่าคุณเคยเป็นเพื่อนกับเจ้าของเว็บเพราะเห็นด่าเขายังกับเคยเป็นเพื่อนสนิทกันแล้วก็รู้ใส้รู้พุงเขาไปหมดทุกเรื่อง
  • 555 คุณShotty ถ้าอย่างนั้นผมก็ขอคืนละกันอวัยวะสืบพันธุ์น่ะ ส่วนเรื่องเจ้าของเว๊บไม่ต้องสนิทก็รู้ครับ กิตติศัพท์เค้าเลื่องระบือไปไกล 555
  • ขนาดอยู่นิ่งๆ ก็ยังมาราวีถึงบ้าน ทำไมไม่่จบไม่สิ้นกันเสียที วงการนี้แมร่งเหี้ยจริงๆครับ แบลคเมล์ หักหลัง มีครบ โชว์เหนือมากๆระวังหงายท้องนะมรึง

เรื่องสนุกในวงเหล้า เอาคนอื่นมานินทา จริงบ้างเท็จบ้าง คนฟังก็สนุก คนเล่าก็เป็นฮีโร่ พวกชอบโชว์เหนือว่ากูวงในของจริง บางเรื่องก็นิดเดียว แต่งเสริมเข้าไปเพื่อให้มันเป็นเรื่องใหญ่ แต่ใครเสียหายกูไม่สน

ผมจะบอกอะไรให้ครับว่า เรื่องอัปปรีย์ในวงการนี้มันมีจริง ผสมพันธ์กันมั่วยิ่งกว่าหมา เจ้าของบริษัทฟาดเลขา คนในวงการหมาเอาเมียชาวบ้าน พวกจัญไรแดกในที่ลับไขในที่แจ้ง พวกนิยมสวิงเซ็กส์หมู่สลับคู่นอน เล่นยาเสพติด ยาปลุกเซ็กส์ ยาโด๊ป มีครบ มั่วกันจนน้องผู้หญิงคนหนึงท้องจนต้องหายหน้าออกจากวงการไป ก็ไม่รู้ว่าใครเป็นพ่อ เพราะมั่วกันทั้งกลุ่ม ไอ้พวกพูดเอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่นมันมีจริงๆครับ สันดานมันเหี้ยจริงๆ เรื่องคนอื่นพูดกันสนุกปาก แต่เรื่องของตัวเองแกล้งลืม ทำอะไรกันไว้อย่านึกว่าคนอื่นเขาไม่รู้ ดังนั้นถ้าจะพูดก็พูดออกมาให้หมด เอาของตัวเองมาพูดด้วยนะ ไอ้ที่แอบเงียบกระซิบยุแยงอยู่ข้างๆด้วยความสะใจ ก็อย่านึกว่าจะรอด ลากออกมาแล้วก็ลากออกมาให้หมด แล้วก็รับผิดชอบกันเองนะ คดีใครคดีมัน

ไอ้ตัวเหี้ยโชว์กร่างก็กร่างไม่ยอมจบเสียที ถ้าไม่ห่วงว่าจะทำลายอนาคตใคร อยากจะพูดแมร่งซะให้จบๆตอนนี้เลย
  • ใครอยู่ฝ่ายตรงข้ามต้องทำลายมันแม้ว่าวิธีการจะสกปรกแค่ไหน แต่ถ้าใครอยู่ฝ่ายตัวเองต่อให้เหี้ยแค่ไหนก็มองไม่เห็นรับได้หมด วงการนี้ไม่มีหรอกลูกผู้ชายตัวจริง :064:
  • เอากูให้หงายทีเหอะวะมึงอ่ะมาเฟีย อย่าได้แต่เห่า กะว่าจะไม่ต่อความยาวสาวความยืดแระ แต่ยังมาท้าทายกันอีก จัดเลยดีกว่าว่ะไม่ต้องขี้เกียจพิมพ์แระ
  • แล้วที่เข้ามาทุกวันนี่ มันแปลว่าอะไร ไอ้ความเห็นสุดท้าย มันเจตนาอะไร ไม่ใช่เจตนามาหาเรื่องหรือ

และวันนี้คุณมิสิทธิ์อะไรมาวิจารณ์ผม ไม่ชอบขี้หน้ากันก็ต่างคนต่างอยู่มันก็จบไปแล้ว ด่าในเว็บโน้นไม่พอตามมาด่าถึงเว็บนี้ หัดยอมรับความจริงกันบ้าง
  • ถ้าคนมันผิดอ่ะนะจะด่าเว๊บไหนก็เหมือนกัน ก็คือยังผิดเหมือนเดิม เปลี่ยนความจริงไปไม่ได้หรอกครับ
    ส่วนหาเรื่องนั้นน่าเป็นคุณอวดเบ่งก่อนมากกว่านะ ชอบโชว์เจ๋งไล่ตบเด็ก ก็เลยอยากรู้ว่าหญ่ายยยยแค่ไหน ทุกวันนี้เดินคนเดียวพ้นปากซอยป่าวเหอะ
  • อีกอย่างนะ เรื่องภายในอะไรผมบอกแล้วว่าไม่สน แต่ก็มีบางเรื่องที่ได้ยินเค้าพูดมากับหู เช่นเรื่องค่าตัววู๊ดดี้ ผมก็ได้ยินเดฟเล่ามากับหูผมเองว่าซื้อขายกันอยู่ที่ $10,000 ก็บวกลบคูณหารกันเองว่าเท่าไหร่ ที่เหลือมันไปไหน
    ตัวคุณเองเป็นคนที่หมวดนับถือมากๆ แทนที่จะช่วยต่อราคากลับเห็นเค้าเป็นเหยื่อ ละอายใจบ้างมั๊ย นี่ขนาดคนที่เค้านับถือคุณสนิทกับคุณ คุณยังกล้าทำขนาดนี้คนนอกไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีทางเจอคาามจริง(ใจ)แน่นอน
  • วันนี้ วงการมันแบ่งเป็นสองฝ่ายเรียบร้อยแล้ว พวกคุณก็แยกออกไปทำกันเองหมดแล้ว วันนี้ใครเห็นด้วยในแนวทางไหนก็ไปอยู่ตรงฝั่งนั้น ซึ่งมันก็ควรจะจบได้แล้วไม่ใช่หรือ พวกคุณต้องการอะไรอีก

ทุกวันนี้ผมก็อยู่ในส่วนของผม ผมเล่นอยู่ที่นี่เพียงแห่งเดียว แต่ในฝั่งของคุณยังด่าผมไม่จบในเว็บพวกคุณแทบทุกกระทู้ ล่าสุดที่พวกคุณจะจัดงานกันผมก็ไม่ได้ไปยุ่ง พวกคุณต่างหากที่เอามาโพ๊สในเว็บนี้จนกลายเป็นประเด็นขึ้นมาอีก

ผมนิ่งก็ยังมีคนมายั่ว มาแหย่ มาเยาะเย้ย มาท้าทายทุกวัน เพราะพวกตุณมันจบแต่ปาก แต่ภายในใจมันไม่จบ ผมไม่ใช่นักเลง ไปไหนคนเดียวตลอด ถ้าผมนักเลงจริงคงไม่มีใครกล้ามายุ่งมาหาเรื่องแบบนี้หรอก วันนี้ผมมีความสุขสบายดี ถึงผมไม่จัดงานผมก็ไม่เดือดร้อน ดีเสียอีกไม่ต้องปวดหัว ไม่ต้องเปลืองเงิน และก็ไม่ต้องห่วง ผมไม่มีความคิดที่จะบรีดหมาอีกแล้ว ไม่เคยคิดจะทำคอก ทำฟาร์มแต่อย่างใดทั้งสิ้นด้วย
  • อ่านแล้วยอมรับว่าสงสารคุณนะ เอาน่าอย่าร้องไห้! โอ๋ๆๆๆ ทุกอย่างทำเองก็ต้องรับเองครับ :-((
  • ดีเลยถ้าค่าตัวหมาวู๊ดดี้แค่ $10,000 จริงๆ ผมก็จะได้รู้ไว้ว่าโอเป็นคนอย่างไร เพราะโอเป็นคนเสนอราคามาเองทั้งหมด ผมไม่รู้หรอกว่ามาตัวนี้มีความเป็นมาอย่างไร เพราะผมไม่เคยติดตาม ใครหักหลังใคร ใครบวกมากบวกน้อยผมไม่รู้หรอกครับ แต่ผมกล้าสาบานได้ว่าเมื่อเห็นราคาที่โอเสนอมา ผมเองกลับห้ามหมวดด้วยว่าอย่าซื้อมันแพงไปผมทำใจไม่ได้ แต่หมวดบอกว่าสู้ไหวอยากได้ ผมก็อยากให้ทั้งหมวด ทั้งโอ ออกมาพูดความจริง ไม่ใช่ใช้วิธีการนิ่งเฉยแบบนี้ครับ

ผมไม่ได้ต้องการทำลายธุรกิจของใคร และผมก็ไม่ชอบวิธีการทำธุรกิจแบบไร้จรรยาบรรณ ดังนั้น สองคนที่ควรจะออกมาพูดเรื่องนี้ก็คือ โอกับหมวดเป๋ครับ
  • โอเค้าทำธุรกิจครับไม่เหมือนกัน ผมว่าเค้าจะบวกเท่าไหร่ก็ไม่ผิดครับ ราคาเท่าไหร่ไม่เกี่ยวผู้ซื้อยินดีจ่ายก็จบ แต่ของคุณไม่เหมือนกันครับ คุณเป็นเหมือนศาสดาในวงการหมาสำหรับหมวด บอกจะดิวให้โดยที่คุณไม่ได้อะไรเลย แต่กลับไปบวกเค้าซะหนักเลย ไม่ยอมรับไม่เป็นไร ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นานครับ
    ได้อ่านการหลบเลี่ยงของคุณแล้ว บอกเลยว่าไม่ค่อยจะสงสารแล้วครับ เป็นหนักจริงๆนะคุณ แต่ก็เอาเหอะผมขี้เกียจจะพิมพ์แล้ว เสวนากับคนอย่างคุณเสียเวลาเปล่า ต่อไปนี้ผมจะไม่โพสต์แล้วนะครับ(ให้เป็นของขวัญวันคริสต์มาส 555) แต่ถ้ามีเอ่ยชื่อหรือข้อความกระทบถึงผม ผมไม่คุยแล้วนะครับคุณมาร์ค
  • image

หมาตัวนี้ โด่งดังไปทั่วโลก ได้รางวัลสองปีซ้อน แต่ในเมืองไทยมันดังแต่ไม่ถึงขนาดที่เรียกว่าหวือหวา ผมเชื่อว่าถ้ามันมีเจ้าของเป็นฝรั่ง มันคงดังกว่านี้เยอะ
    ผมยอมรับว่าเห็นรูปนี้แล้วชอบมาก แต่ที่ชอบมันมากเป็นพิเศษก็เพราะว่าเจ้าของมันเป็นคนไทย ปกติผมเฉยๆกับหมาบูลลี่ แต่โอกาสที่คนไทยจะมีหมาสวยระดับโลกแบบนี้มันไม่ได้เกิดขึ้นได้ง่ายๆ ผมจึงเชียร์ ใครจะว่าผมบ้าผมก็ไม่เคยเถียง เพราะหมาที่ทำให้ผมหันมามองบูลลี่คือหมาตัวนี้ และผมก็รู้จักชื่อแค่บิซตัวเดียวจริงๆ จุดนี้มันก็เลยทำให้ผมกับโอสนิทกัน จนนำไปสู่การทำธุรกิจบางอย่างร่วมกัน สิ่งหนึ่งที่ผมพูดกับโอเสมอ ก็คือ การทำธุรกิจ คำพูดมันคือเรื่องใหญ่ ส่วนเรื่องการนำเข้าหมาของโอ ถามดูได้ผมไม่เคยไปก้าวก่าย มันคือธุรกิจส่วนตัวของโอ ผมไม่เคยถามด้วยว่าหมาตัวไหนราคาเท่าไร เพราะมันไม่ใช่เรื่องของผม
    ไฟล์แนบ
    Biz.jpg 99K
  • เรื่องของหมาที่ชื่อวูดดี้ ผมอยากฟังจากปากของโอ เพราะโอเป็นคนดำเนินการทุกอย่าง ถ้าผมดิวหมาเอง บวกราคาเอง ก็ให้โอออกมายืนยันเลยครับ

หมาตัวนี้ราคาที่ขายให้ บิ๊กเบน คือ หมื่นเหรียญ ทุกคนรู้หมด ปูปาร์คเวย์ก็รู้ คนไทยหลายคนก็เคยดิวหมาตัวนี้ แต่การขายถูกยกเลิกเพราะอะไร คนในวงการก็รู้ดี แต่มันเป็นเรื่องส่วนตัวระหว่าง เบนกับครูซ ผมคนนอกถึงรู้ก็ไม่มีสิทธิ์เอามาพูดครับ แต่ราคาล่าสุดที่ ครูซตั้งไว้ คือ $25,000 จริงเท็จถามกับโอดูนะครับ

หมาตัวที่หมวดอยากได้จริงๆชื้อ Crunk Juice แต่เจ้าของไม่ยอมขาย ท้ายสุดก็มาจบที่วูดดี้

image

ผมไม่เข้าใจว่าทำไม ทั้งหมวดเป๋ และ โอ ติดขัดอะไร ทำไมไม่ยอมมาให้ความกระจ่าง
    ไฟล์แนบ
    woody6.jpg 216K
  • ถ้าจะชี้แจงเรื่องวู้ดดี้ ผมแนะนำว่าขึ้นกระทู้ใหม่เลยดีกว่าครับ ส่วนยองคุณตุ้ยจะได้จบๆไป กระทู้นีลงมาลึกแล้ว เปิดใหม่ให้เป็นเรื่องของคนที่เกี่ยวข้องกับคนทีนำข้อมูลมาขยายผลดีกว่าครับ จะได้กระจ่างกันทุกๆฝ่ายเสียที จะคอยติดตามนะครับ
  • ผมติดตาม pitbullzone มาตั้งแต่ปี43เห็นจะได้ถ้าไม่เลอะเลือนก็ก่อนที่จะซื้อf1อีกต้องเข้ามาดูทุกวันเหมือนยาเสพติดที่ต้องเข้ามาดูทกวัน รู้จักผุ้คนรู้จักหน้าตาเกือบจะทุกคน(แต่ไม่มีใครรู้จักผมนะ)จนเหมือนดูละครหรือซีรี่เกาหลีมีแง่คิดหลายมุมมอง หลายความคิดเอาไว้สอนตัวเอง ผมว่าทุกคน(ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ) น่าจะลืมสิ่งที่เคยสร้างสังคมที่มีคุณภาพกันมาที่คนเลี้ยงสุนัขกลุ่มอื่นทำอย่างกลุ่มพิทบูลของเราไม่ได้ ทุกอย่างเกิดจากผลประโยชน์ทั้งนั้น ตั้งแต่เริ่มลากน้ำหนักแข่ง ตัวละครที่รักๆกันเริ่มถอยไปหายไป แล้วพอเริ่มจะจัดประกวดก็เอาอีก ตัวละครต่างๆก็ไปหายไป จากที่เคยมิตติ้งกันธรรมดาเฮฮาถ่ายรูปกัน จิบเบียร์แสดงความคิดเห็นกันนำภาพถ่ายมาลงให้ดูกัน ผมดูไปก็ยิ้มไปมันดูมีความสุขกว่าทุกวันนี้ ที่ถ่ายรูปหมาที่ได้รางวัลมาโพส แต่ทุกคนดูเหมือนจะใส่หน้ากากเข้าหากัน เสียดายครับเสียดายเวลาที่สะสมมานานมากหลายปีนะครับตั้งแต่ที่ผมจำได้เลยและได้ไปคือสาย2 จากคนเพียงไม่กี่คนรถไม่กี่คัน จนวันนี้คนรุ่นใหม่เข้ามาเยอะจนหลายคนเก่าๆเปลียนอุดมการณ์ไปผลประโยชน์ตัวเดียวล้วนๆ น่าเสียใจและเสียดายนะครับ เวลาที่สะสมกันมาหลายปีแต่ต้องมาแตกกันกับเวลาไม่กี่นาที
    ปล. ขอรบกวนแสดงความคิดเห็นเพื่ออยากให้สังคมพิทบูลของเรากลับมาเหมือนเดิม
    และอยากขอร้องอีกอย่างนึงคือ ใครพอมีรูปเก่าๆที่มิตติ้งกันสมัยก่อนช่วยเอามาลงเพื่อดึงสติหรือลดอัตตาของแต่ละคนลง จักเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
  • ขอบคุณท่าน prawit ท่าน Plating บางเรื่องยิ่งอธิบาย มันก็เหมือนยิ่งแก้ตัว เผลอๆจะโดนข้อหากินปูนร้อนท้องครับ
    และเหตุการณ์นี้ ผมเชื่อว่ามีคนๆเพียงหนึ่งหรือสองคนมาพูดทุกอย่างก็กระจ่างแล้ว ถ้าเขาอยากให้จบ
    เพราะชาวบ้านก็รู้ว่าคนที่ให้ความกระจ่างได้มีเพียงแค่สองคน โดยไม่จำเป็นต้องให้ผมเอ่ยปากด้วยครับ
    และนิสัยผมจะให้โทรไปขอให้ออกมาช่วยอธิบายก็ไม่ชอบทำด้วย ผมขอปล่อยมันไว้แบบนี้ดีกว่า วัดใจกันไปเลย
    อย่างน้อยผมก็จะได้รู้ว่าใครที่ผมควรคบต่อ และใครที่ผมคิดว่า ควรทิ้งระยะห่างหรือถอยออกมาได้แล้ว
    ผมก็มีเหตุผลส่วนตัว เขาอาจจะมีเหตุผลส่วนตัวทำให้พูดไม่ได้ ดังนั้น ปล่อยมาคาไว้แบบนี้ต่อไปเถอะครับ

วันนี้ผมถึงจุดอิ่มตัวมากๆกับเรื่องหมาครับ ถ้าเลือกได้จะขอเลี้ยงหมาแค่ตัวเดียว จะได้มีเวลาให้มันเต็มที่
    ตอนนี้ที่มีอยู่ก็สามสี่ตัว ก็ยังต้องฝากเขาเลี้ยงอยู่เลย ดูแลไม่ไหวครับ แค่งานประจำก็แย่แล้ว
    วันหยุดถ้ามีเวลาว่างจะพยายามทำกิจกรรมแบบเล็กๆกับคนที่ชอบในแบบเดียวกันดีกว่า
    งานใหญ่ก็ไม่รู้จะหาเรื่องปวดหัวใส่ตัวอีกทำไม อยู่ท่ามกลางคนเป็นร้อยแต่เต็มไปด้วยความขัดแย้งมันเหนื่อยใจ
    เพราะมันไม่มีทางทำได้ถูกใจคนทุกคน ตอนนี้สู้นั่งล้อมวงเล็กๆ มีสมาชิกเพียงสี่ห้าคนแล้วมีแต่เสียงหัวเราะสนุกกว่าครับ
This discussion has been closed.
หัวข้อทั้งหมด