ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เหตุผลที่อยากบอกกล่าว
  • wodwhy12 ธันวาคม 2010 Permalink ที่ต้องof PitbullZone เพื่อเป็นการบอกกล่าวสำหรับคนที่ยังไม่รู้จักเว็บของพิทบลูโซน
    จะได้เข้ามาดูเข้ามาชม ว่าเว็บนี้มีอะไรมากกว่าการขายพิทบลูครับ
    มีความรัก สามัคคี มีการช่วยเหลือ มีการบอกกล่าว เล่า บอก ในเรื่องที่ดีๆ และบอกกล่าว
    ป้องกันพวกที่อันตรายครับ และอีกสิ่งหนึ่งคือพวกผมสิงสถิตที่นี่ครับ เลยอยากให้คนรู้จัก
    เว็บนี้
  • จุดมุ่งหมายคือหาเพื่อนๆ พบปะพูดคุยคนคอเดียวกัน
    ทุกวันผมจะพาเขาไปเที่ยวตลาดนัด เพราะห้างไปไม่ได้
    แรกๆมีแต่คนกลัวครับทุกวันนี้คนจะรู้จักพิทบลูของผม
    ว่าจริงๆแล้วมันไม่ดุ มีแต่คนเข้ามาเล่นด้วย และเข้ามาลูบ
    คลำครับ ผมจะพาลูกแฝด และลูกชาย พร้อมพิทบลูของ
    ผม ไปด้วยกันตลอด จากคนที่เคยกลัวก็จะเข้ามาพูดคุย
    และกล้าที่จะเล่นกับมันครับ เขาจะเป็นทั้งเพื่อนทั้งลูก
    ทั้งยาม ทุกอย่างอยู่ในตัวมันครับ
  • อย่างกลุ่มเรา จะขึ้นกับแว็บพิทบลูโซน เวลาได้ข่าวว่ามีคนที่เลี้ยงพิทบลูเดือดร้อน
    ประสบภัย อย่างตอนน้ำท่วมที่ผ่านมา ทางแว็บเขามีรับการบริจาก ทางเราก็จะสมทบ
    ไปช่วยด้วยอีกทางหนึ่ง
    วิธีโปรโมท อย่างผมก็จะพาเขาไปซื้อของ พาไปเที่ยวตามที่ชุมชน เพื่อแสดงว่าเขา
    ไม่ร้ายอย่างที่คิดๆกัน แล้วเวลาที่กลุ่มเรามารวมตัว ก็จะแสดงว่ามีคนกลุ่มอย่างเราอยู่
    ที่เลี้ยงแล้วไม่มีพิษไม่มีภัยกับใคร เลี้ยงแล้วมีเพื่อน ก็จะทำให้คนอื่นเข้าใจและอยาก
    เลี้ยง ใครที่อยากเลี้ยงก็จะเข้ามาทักและสอบถาม เราก็สามารถแนะนำเขาว่าวิธีเลี้ยง
    วิธีดูแลพิทบลู ก่อนที่เขาจะเลี้ยงได้
    วิธีที่จะไม่ให้พิทบลูของเราไม่ดุ เราต้องเลี้ยงเขาด้วยใจรัก ดูแลเขาพยายามพาเขา
    ไปไหนมาไหนด้วย อย่าบอกว่าไม่มีเวลา อย่างผมมีลูกแฝดอายุ1ขวบ คนโต2ขวบ5เดือน
    ผมยังพาพิทบลูไปด้วยได้เลย บางทีแฝนผมไปด้วย บางทีผมก็จะไปกับลูกและพิทบลู
    วิธีนี้ พิทบลูเราก็จะไม่ดุ เพราะเขาไม่เครียด เข้าสังคมได้
  • ของผมตอนนี้2ขวบ เริ่มจากเอาออกมาเดินเล่นรอบๆบ้านและตามหมู่บ้าน
    จะมีหมาเห่ามาก เราก็จะดูว่าเขามีการแสดงออกอย่างไร มีการแสดงถึง
    ความดุร้ายไหม เราห้ามเขาจะหยุดไหม เมื่อหมาอื่นเข้ามาดมเข้ามาเล่นด้วย
    เขาจะแสดงอาการ อย่างไร เมื่อมั่นใจเราก็จะนำออกสังคม เริ่มแรกต้องคอยระวัง
    ดูซ้าย ดูขวา หน้า หลัง วันผ่านๆมา เริ่มมั่นใจว่าเขาไม่แสดง อาการดุร้ายต่อคน หรือ
    อาการที่จะตอบสนองกับหมาตัวอื่นในแง่ที่ไม่ดี ต่อไปก็สบายละ เดินสบายๆ ช่วย
    ลากรถ เข็น ผมเลยสบาย อย่างวันนี้ไป ตลาดนัดมา ตลาดใหญ่เหมือนกัน
    มีคนเข้ามาทักเยอะมาก เลยยืนกลางตลาดนัด ตอบคำถามเป็นร้อย สนุกมาก
    ทุกคนจะเข้ามาจับหมาผม มากกว่าเข้ามาดูลูกแฝดผมซะอีก เขาถามว่าจะหาเลี้ยงได้ที่ไหน
    ผมเลยแนะนำว่าให้เข้ามาดู แว็บพิทบลูโซน ก่อน และศึกษา ให้เข้าใจ ค่อยๆเลือก
    และต้องมั่นใจว่าเราจะรักเขาตลอดไปไหม ไม่เลี้ยงแล้วสร้างความลำบาก ให้กับสังคม
    เพราะเขาจะอยู่กับเราจนวันที่เขาจากไป และเลี้ยงที่เขาเป็นเขา ไม่ใช่คาดหวังว่าจะต้องเป็นอย่าง
    นั้นอย่างนี้ อย่ารีบร้อน เลือกว่าเรามั่นใจว่าเราต้องการจริงๆ
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากครับ ที่เข้ามาทักทาย ผมจะเคยอยู่ข้างพี่ตลอดไป
    เพราะพี่ เป็นลูกผู้ชาย ที่ผมนับถือ ใจพี่สุดๆไปเลย เป็นคนตรงไปตรงมา
    ไม่อ้อมค้อม ไม่ยอมแพ้ต่อคำดูถูก ย้ำนะครับว่าผมไม่ได้เลียพี่ เดี๋ยวผีเข้า
    มาหาว่าผมเลีย เพราะพี่กับผมก็ยังไม่เคยเจอกัน ขอให้เรามีอุดมการณ์เดียวกัน
    ไม่ว่าไกลหรือใกล้เราก็เป็นพวกเดียวกันได้ เรารักอะไรเหมือนๆกันเพื่อสิ่งเดียวกัน
    :033: คบกันที่ใจไม่ใช่เงินทอง
  • wodwhy12 ธันวาคม 2010 Permalink ดีก็ว่าดีครับพี่ ไม่ดีก็ว่าไม่ดี
    เดี๋ยวคนอื่นอ่านหาว่าผมเลีย
    เมื่อก่อนผมยอมรับตอนที่ไม่รู้จักพี่ ผมไม่ค่อยชอบ
    พี่เท่าไหร่< ตรงชื่อ> ว่าคนๆนี่ต้องเป็นนักเลงอันธพาล
    แต่พอได้ดูจากนิสัย ใจคอ และพี่ทำอะไรหลายๆอย่างโดย
    ที่ไม่หวังสิ่งตอบแทน และตรงไปตรงมา ถูกก็ว่าถูกผิดก็ว่าผิด
    อีกอย่างพี่คอยช่วยเหลือเพื่อนๆที่ได้รับความเดือดร้อน
    ...พี่ถึงได้ชนะใจผม...บอกตรงๆผมไม่เคยเข้าเว็บอื่นเลย
    นอกจากที่นี่ที่เดียว...พี่สุดๆสำหรับผม..และเป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับคนอื่นๆอีกมาก
  • wodwhy12 ธันวาคม 2010 Permalink :057:สัญลักษณ์และความหมายของทีมเราในโลโก้:057:
    ชื่อทีม The Pit Tusker หมายถึง พิทบลูเขี้ยวยาว
    ดาว 5 ดวง หมายถึง พิทบลู 5 ภาค
    รวงข้าว 2 รวง หมายถึง คนเอเชีย และ ความสมดุลย์
    รูปพิทบลู หมายถึง สุนัขที่เราเลี้ยง
    คำว่า Pitbull หมายถึง สุนัข พิทบลู ที่มากกว่าคำว่า สุนัข
    และที่ขาดไม่ได้ www.pitbull zone .com หมายถึง ศูนย์รวมของเรา
    ที่ๆเรามารวมกัน ที่ๆมีแต่สิ่งดีๆ ที่ๆมีคนชื่อพี่มาร์ค ที่ทำอะไรต่ออะไรเพื่อพวกเรา
    และ พิทบลู ของเรา ทำให้เรามารู้จักและรวมตัวกันเพื่อคำว่ามิตรภาพ
  • wodwhy12 ธันวาคม 2010 Permalink ขอบคุณครับพี่ มาร์ค พี่ชายของผม หลายๆอย่างมีแรงจูงใจ
    มาจากพี่นั่นแหละครับ ผมเลยถึงต้องคิดนานๆมากๆ เพื่อจะได้
    สื่อความหมาย ที่ดีให้คนเข้าใจ และเข้าถึงได้ง่าย อย่างทุกวัน
    นี้คนที่เลี้ยงพิทบลู อยู่ในวงแคบๆ น้อยคนมากที่จะช่วยกันสื่อ
    สาร ว่าข้อดีเสียเสียของพิทบลูมีไรบ้าง ไปทางไหนก็ อุ้ยพิทบลู
    ลูกอยู่ห่างๆ มันชอบกัดเด็ก อุ้ยอันตราย อย่าเข้าใกล้ หลบลูก
    หลบมัน แต่ถ้าถามว่าเมื่อคุณอยู่บ้านคนเดียวละ มีปืนในบ้าน มี
    มีดในบ้าน กลับไม่อันตรายงั้นหรือ ของพวกนี้ถ้าโขมยเข้าบ้าน
    แค่เข้ามาลักของ แต่เจอเจ้าของบ้านที่เป็นเด็ก - เป็นผู้หญิง-
    เป็นคนสูงอายุ ปืนของเรามีดของเรากลับไปอยู่ในมือของโขมย
    จากโขมยก็จะกลายเป็นโจร แทนที่จะโขมยก็จะปล้นฆ่าชิงทรัพย์
    แล้วถ้ากลับกันละ ถ้าคุณมีพิทบลู ย้ำนะครับว่าพิทบลู อะไรก็จะเปลี่ยน
    ไป ขโมยก็จะคิดก่อนที่จะเข้าบ้าน ต่อให้เข้ามา พิทบลู ของเรา
    เขาก็จะถวายชีวิตทั้งชีวิต เพื่อปกป้องเรา ปกป้องของในบ้าน
    แต่เมื่อคุณเลี้ยงเขาแล้วนั้นก็หมายถึงอีกหนึ่งชีวิตที่ต้องรับผิดชอบ
    ไม่ใช่แค่ขังหรือล่ามเขาไว้เท่านั้น ไม่ต่างจากเราติดคุกเลย
    ทุกวันนี้ ผมก็จะบอกกับทุกคนแบบนี้เมื่อออกไปนอกบ้าน และให้
    ทุกคนเข้ามาบ้านหลังนี้ก่อนเพราะจะมีคำแนะนำดีๆมากมายให้คน
    ได้อ่าน ได้ทำความเข้าใจ บ้านนี้ไม่ได้แค่ขายพิทบลูแต่มีข้อคิด
    คำแนะนำ ดีๆมากมาย
  • หลายๆคนอยากรู้เหตุผลว่าผมทำไปเพื่ออะไร ผมเคยล้มเลิกความคิดนี้มาครั้งหนึ่ง
    แล้วตอนนั้นผมไม่มีใคร ไม่มีกลุ่ม เดินคนเดียวเลยท้อที่จะทำ แต่พอได้มาเจอเว็บนี้
    ผมจึงกลับมาทำอีกครั้ง เมื่อก่อนผมเคยทำไม่ดีกับพิทบลูไว้เยอะมาก จนมาวันหนึ่ง
    ผมเหลือพิทบลูตัวเดียว เป็นตัวที่ผมรักมาก แล้วผมต้องออกไปทำงานนอกบ้าน มืดๆก็
    จะกลับบ้านเป็นอย่างนี้ทุกวัน จนมาวันหนึ่ง ไฟหน้าบ้านผมไม่ได้เปิด เดินมาที่หน้าบ้าน
    เป็นปกติที่ลูกชายสุดที่รักจะนั่งคอย และวิ่งเข้ามาหาเมื่อผมกลับมา แต่วันนั้นไม่เหมือน
    ทุกวัน เขา นั้งอยู่ในเงามืด ไม่วิ่งมาหา ผมก็เลยเดินไปลูบหัว มีน้ำอะไรเหนียวๆบนหัวพอ
    เปิดไฟหน้าบ้านถึงกับ ต้องร้องออกมาสุดเสียง ลูกชายผมตัวนี้โดนยิงและเขาก็ล้มทั้งยืน
    เขาคอยผม คอยมานานแค่ไหน กว่าผมจะกลับมา ถ้าผมกลับมาไวเขาคงไม่ตาย ผมคิด
    ว่าคงจะเป็นขโมยขึ้นบ้าน แต่ลูกชายผมมันพยายามปกป้องของในบ้าน มันเลยต้องเจอ
    จุดจบแบบนี้ ผมเลยเลิกเลี้ยงพิทบลูหลายปี เมื่อก่อนผมจะไม่ขับรถยนต์ ขับแต่ รถช็อปเปอร์
    จึงพาเขาไปไหนไม่ได้ ทุกวันนี้ผมขับรถยนต์ และรถช็อปเปอร์ก็โดนขโมย
    ไป จากคนที่ผมไว้ใจมากที่สุด ไม่มีใครซื่อตรงกับเราเท่ากับพิทบลูอีกแล้ว ผมจึงตอบแทน
    พิทบลูได้ด้วยการให้ทุกคนเข้าใจว่าพิทบลูดีอย่างไร ไม่ร้ายอย่างที่คนอื่นๆเข้าใจ ผมมีรถยนต์ก็
    สามารถพาเขาไปไหนมาไหนด้วยได้ บางครั้งแฟนยังว่าผม เขาอยากไปห้างยังไม่ได้ไป
    ไปได้แค่ ตลาดนัด แต่แฟนผมเขารักพวกมันมากขนาดเลิกงานมามืดๆยังมานั้งลูบคลำ
    หาเห็บหมัด ทำความสะอาดหู บางครั้งผมก็น้อยใจ ไม่เห็นทำแบบนั้นกับผมเลย555+
    ************นี่แหละสิ่งที่ผมทำคืออยากให้คนเข้าใจพิทบลู*******เขาเป็นไรมากกว่าสุนัข***
    ไม่ว่าผลตอบกลับมาจะเป็นยังไง ผมยอมรับมันได้ ผมทำได้ดีที่สุดแค่นี้แหละ
  • wodwhy12 ธันวาคม 2010 Permalink ถึงพี่มาร์ค แต่ผมอยากให้พวกเรามารวมตัวกันแบบว่าครบกันหมดหรือเกือบหมด
    ก็ยังดี จะได้แสดงพลัง ของคนที่เลี้ยงพิทบลู ด้วยความรัก และ รับผิดชอบต่อ
    สังคม ให้คนเลี้ยงพิทบลูไทย ได้แสดง ว่าเรามีความสามัคคี มีพลังมาก แค่ไหน
    คนไทยและต่างชาติ จะได้เห็นว่า ไม่ใช่เท่าแต่เลี้ยง เรายังมีความสามัคคีมากๆ
    อยากให้พวกเราเจอกันหนึ่งปีครั้งก็ยังดี แค่เสนอเล่นๆนะพี่ แต่ถ้าเป็นไปได้
    ก็สวยเลย รับรอง พิทบลูไทย จะมีคนมองแบบที่ดีขึ้นมากๆ
    อย่างงาน ภูเก็ตไบค์วีค เราสามารถเป็นสื่อกลางของหลายๆประเทศให้มารวม
    ตัวกันเพื่อพบปะสังสรรค์ เป็นอะไรที่คนไทยก็สามารถทำได้ ผมก็อยากให้พิทบลู
    เราทำได้เช่นกันเพราะ บ้านเราก็มีพิทบลูสวยๆหลายตัวที่ต่างชาติยอมรับ พอ
    ต่างชาติเห็นความสามัคคีของเรา ผมว่าเขาน่าจะมาเที่ยวงานเรานะครับพี่
    และถือว่าเป็นการเปิดตัว สมาคม ABC ของเราด้วย
    ถ้าไงผมฝากพี่ไว้พิจารณาด้วยนะครับ.....ขอบคุณมากครับพี่
  • wodwhy12 ธันวาคม 2010 Permalink การที่ผมจะเอาคำว่า of Pitbullzone ออก ก็หมายถึงผมก็ต้องออกจาก Pitbullzone
    แล้วผมตั้งใจจะอยู่ในพิทบลูโซน ผมจึงไม่จำเป็นต้องเอา of Pitbullzone ออก
    อันไหนดี อันไหนจริงใจ คนเราน่าจะแยกแยะออก ถึงกลุ่มจะมีแค่ ผมคนเดียว หรือ
    จะมีเป็นร้อยยังไงผมก็ of Pitbullzone ครับพี่ ผมคนตรง ถึงจะหาที่ยืนยากแต่ผมว่า
    ในประเทศนี้ต้องมีที่ให้ผมยืนครับ
  • wodwhy12 ธันวาคม 2010 Permalink พอดีผมไปธุระมาครับเพิ่งกลับมา
    เห็นในกระทู้ของพี่แล้วผมว่าอย่าไปสนใจมันดีกว่าพี่
    จะปีใหม่ละ หาอะไรดีๆ คิดดีทำดี ดีกว่าพี่ ผมคนหนึ่ง
    ที่จะยืนเคียงข้างพี่ตลอดไปครับ ผมคบพี่ที่พี่เป็นพี่และ
    เป็นคนดีครับ ไม่ใช่ที่เงินทอง หรือบารมี คนมีบารมี มีเยอะครับ
    ถ้าผมจะคบเยอะมากๆ แต่หาคนดีไม่เจอ พึ่งมีพี่นี่แหละครับ
    ที่ผมว่าเป็นคนดีจริงๆ อีกอย่างพี่คนตรงไปตรงมา ผมชอบพี่ตรงนี้ครับ
    ย้ำนะครับผมจะเคียงข้างพี่เสมอไปครับถึงผมจะจน แต่น้ำใจผมไม่จนครับพี่
    กล้าพูดว่าผมรักพี่เหมือนพี่ชายแท้ๆครับ รักและเครพอย่างสูง
    น้องช้าง
    wodwhy12 ธันวาคม 2010 Permalink ถ้าพี่มาร์ค เครียดไรก็โทรมาได้เลยครับ24ชม.
  • เรื่องนี้ผมพิมพ์ไว้เมื่อปีก่อน ครบหนึ่งปีแล้ว
    อุดมการณ์ผมก็ยังเหมือนเดิมครับ ถึงจะหาที่ยืนยากก็ไม่เป็นไร
    อยากให้คนเรารักกันและสามัคคีเหมือนเดิมครับ
    รักทุกคนเหมือนเดิม
  • ขอบคุณที่พยายามปกป้องพี่ครับ แต่ก็อย่าลืมดูแลตัวเองด้วย เดี๋ยวจะกลายเป็นพาตัวเองมาเดือดร้อนไปกับพี่เปล่าๆ

สวัสดีปีใหม่นะน้องชาย
  • สวัสดีปีใหม่นะครับ
    สู้เค้าครับทุกคน
  • สวัสดีปีใหม่ครับ
    ชอบใครก็เชียร์คนนั้นผิดถูกก็ช่างปะไร ในเมื่อเลือกข้างเเล้ว พี่มาร์คสู้ๆๆ
    ใครหนีช่างมันใครไม่เล่นที่นี้ช่างมัน
    คนที่รักที่จะเล่นที่นี้ด้วยมิตรภาพมีอีกมากๆๆๆๆๆๆ
  • อีกหนึ่งแรงใจด้วยครับ แฟนพันธ์แท้บ้านหลังนี้ครับ สู้ๆครับพี่ชาย
  • ก็พยายามใจเย็น ยอมทนให้มันด่า แต่รู้สึกว่ากับคนพวกนี้มันเปล่าประโยชน์
    ต่อไปนี้ลบทิ้งอย่างเดียว เพราะไม่เคยมาช่วยสร้าง มีแต่เข้ามาบ่อนทำลาย

ขอบคุณสำหรับทุกความปราถนาดีครับ :-D
  • :063: :063: :063:
    แก๊งเดียวกัน เอาไป+3 เลยพี่
  • ผมรู้สึกว่าหลังจากมีเรื่องวุ่นวายช่วงนี้เข้าเวปอ่านแล้วรู้สึกดีกว่าก่อนมีเรื่องผิดกับก่อนๆ
    ตอนนี้อ่านแล้วมีความสุขครับยังไงต่างคนต่างอยู่เถออะครับเป็นกำลังใจครับ
  • ดีใจด้วยครับป๋า บอร์ดสงบซักที ~O)
  • มีหลายท่านที่โทรมาแนะนำและให้กำลังใจ ทำให้ผมได้สติ ขอบคุณมากๆครับ

เขาพูดหลายๆอย่างมันก็จริงนะและผมก็เห็นด้วยเป็นอย่างมาก เพราะมันทั้งเสียเวลาและก็ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะไปให้ความสนใจกับความรู้สึกของคนที่พยายามจะเข้ามาเพื่อมุ่งทำลายเรา เพราะไม่ว่าเราจะทำอะไรเขาก็ไม่มีทางเห็นด้วยอยู่แล้ว บางคนมันสมัครสมาชิกเพื่อจะเข้ามาด่าโดยเฉพาะเลยครับ สู้เอาเวลามาทุ่มให้กับคนที่สนับสนุนเราดีกว่า จากนี้ไปผมอยากจะทำอะไรผมก็ทำ ผมเชื่อว่าด้วยวุฒิภาวะและประสบการณ์ของผม มันก็น่าจะทำอะไรที่เป็นประโยชน์แก่สมาชิกในเว็บนี้ได้อีกเยอะ และผมคิดว่าผมควรจะฟังเฉพาะคนที่สนับสนุนผมเท่านั้นดีที่สุด ซึ่งก็หวังว่าต่อไปเว็บแห่งนี้คงจะสงบสุขมากขึ้น :-D
  • ok เลยครับ