ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลาทีปีเก่าเตรียมตัวต้อนรับปีใหม่2555

• ขอส่งท้ายปีเก่าและสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าสำหรับสมาชิกชาวพิตบูลโซนทุกท่านนะครับ
    อาทิตย์นี้ก็คงจะเป็นอาทิตย์สุดท้ายของปีแล้ว หลายท่านก็คงเร่งรีบสะสางงานที่ค้างคาเพื่อเตรียมตัวฉลองกันแล้ว คนที่ไม่ได้ไปไหนก็ขอให้ พักผ่อนกันอยู่ที่บ้านอย่างสบายใจ ขอให้มีความสุข สดชื่น สมหวัง ส่วนคนที่เตรียมตัวเดินทางท่องเทียวก็ขอให้ไปเที่ยว อย่างมีความสุข สนุกสนาน และขอให้เดินทางกันอย่างปลอดภัยทุกคนนะครับ
  • สิงห์+โค้ก..สปอนเซอร์ :o001:

แม้ขึ้นปีใหม่ รักพิทบูลโซน....เหมือนเดิม
  • งานปีใหม่ปีนี้ที่ดี-วันจัดวันไหนครับ :036: :053: :035: :041:
  • สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าใว้เลยครับ พี่มาร์ค พี่อ้วน และพี่ๆชาวพิทบูลทุกท่าน :o043:
  • สวัสดีปีใหม่ครับ พี่มาร์ค และเพื่อนๆชาวพิทบูลโซนทุกท่าน ขอให้ไปเที่ยวอย่างมีความสุขและปลอดภัย
    ทุกท่านนะครับ
  • สวัสดีปีใหม่เหมือนกันครับผมกับสมุนคู่กายเตรียมตัวลุยจ.ราชบุรีครับ
  • งานเลี้ยงปีใหม่ปีนี้ของดนะครับ ไม่พร้อมด้วยเหตุผลหลายๆประการ

และตอนนี้ผมก็เตรียมตัวเที่ยวเหนือ ว่าจะพาครอบครัวไปชมงานพืชสวนโลก จะไปสูดอากาศเย็นสบายๆบนดอย ไปชมดอกซากุระบาน และแวะดื่มเบียร์เย็นๆริมแม่น้ำปิง ตอนนี้เร่งเคลียร์งานเพราะขนส่งเริ่มปิดรับของกันแล้ว ยังมีออเดอร์ค้างอีกพอสมควร พนักงานก็เตรียมตัวหยุดกันแล้ว ช่วงนี้เหนื่อยหน่อย ออเดอร์เยอะส่งไม่ทันเลย ผมปิดวันที่ 30-3 นะครับ

จากตอนแรกว่าจะนอนพักผ่อนอยู่ที่บ้าน แต่อ่านหนังสือฉบับหนึ่ง เขาเขียนว่า มนุษย์ใช้เวลานอนไปแล้ว 1 ใน 3 ของเวลาทั้งหมดในชีวิต ที่เหลือก็ทำแต่งานและการเดินทาง ส่วนเวลาสำหรับการหาความสุขให้แก่ตัวเองมีน้อยมาก บางคนกว่าจะรู้สึกตัวก็เที่ยวไม่ไหวเสียแล้ว อ่านจบแค่นี้ผมโทรจองโรงแรมที่เชียงใหม่เลย อิอิ
  • ลาก่อนปีเก่า สวัสดีปีใหม่คะพี่มาร์ค และพี่ๆ น้องๆชาวพิทบูลโซน มาเที่ยวงานดอกไม้งามเชียงรายด้วยนะคะ สวยมากคะ หนาวสะใจสุดๆimageimage
    ไฟล์แนบ
    poat-027.jpg 81K
    poat-030.jpg 43K
  • ปีที่แล้วไปมาแล้วครับ ไปภูชี้ฟ้าก่อน แล้วก็วิ่งเลาะแม่น้ำโขงมาโผล่เชียงแสน เส้นทางสวยมากกกกกกกก ใครชอบขับรถแบบชิวๆ แนะนำเลยครับ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC08525.jpg 93K
  • ปีนี้ผมไม่ได้ไปเที่ยวไหน จะไปสวดมนต์ข้ามคืนที่วัดพระรามเก้า
    เอาฤกษ์เอาชัยหน่อย. รู้สึกว่าโลกมันวุ่ยวายามะเราต้องทโใจให้สงบ ครองสติให้อยู่ ยามมีเหตุการณ์ใดๆเกิดขึ้นเราจะได้มีสติในดารคิดและตัดสินใจ

ขอให้ทุกคนโชดดีมีชัย คิดสิ่งใดในทางที่ดีก๊ขอให้ได้ดังใจคิดครับ
  • สวัสดีปีใหม่นะพี่ชาย และพี่น้องชาว Pitbullzone ทุกคน ปีใหม่นี้ก็ขอให้ทุกคนพบเจอแต่ความสุข ความเจริญ รวยๆๆๆๆกันทุกคน สาธุ
    image
    ไฟล์แนบ
    D1.jpg 10K
  • ปีเก่ากําลังจะผ่านไป ปีใหม่จะเข้ามา อะไรที่บั่นทอนก็ทิ้งมันไป ขอให้มีความสุขปีใหม่2555ครับชาวพิทบูลโซน
  • ขึ้นไปภูชี้ฟ้าตอนกี่โมงคะเนี่ย เชียงรายมีที่เที่ยวเยอะคะ วัดร่องขุ่น หอนาฬิกา ดอยแม่สลอง ดอยตุง สักการะพ่อขุนเม็งราย ชายแดนแม่สาย สามเหลี่ยมทองคำ ถนนคนเดินเชียงรายปีใหม่นี้ใครไม่มีโปรแกรมที่ไหน เชิญเชียงรายนะคะimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    1400-attachment.jpg 37K
    54725_2.jpg 50K
    20081218-0159192.jpg 181K
    DSC03011.JPG 170K
    Q4869-1239485474.jpg 80K
    T02.jpg 29K
  • ไปมาหมดทุกที่เลยครับ ไปปายด้วย ปางอุง แม่ฮองสอน บ้านรักไทย ปีที่แล้วสนุกมากครับ
  • ส่งท้ายปีเก่า สวัสดีปีใหม่ ล่วงหน้าเช่นกัน ครับ พี่ มาร์ค และ ผุ้ใหญ่ในนี้ทุกท่าน ร่วมถึง พี่ๆน้องๆๆทุกท่าน
    ที่เคยเจอะเจอและยังไม่เจอะเจอ
    ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงทุกๆท่านครับผม ^:)^

ด้วยความเคารพ
    Tutiepitbull

image
    ไฟล์แนบ
    225029_202378796467056_100000848105075_523584_1185036_n[1].jpg 50K
  • สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ คิดดี ทำดี สังคมดี Regency ครับผมimageimage
    ไฟล์แนบ
    Mulan1.jpg 173K
    Mulan2.jpg 164K
  • สวัสดีปีใหม่คับทุกท่าน ขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆนะคับ :-D
  • คิดสิ่งใดให้สมปราถนา สิ่งดีๆอวยพรมา ย้อนคืนคุณ ความดีช่วยเกื้อหนุน ย้อนคืนคุณสมดั่งใจ งานบุญ
    พุทธศาสนา ศูนย์ฝึกหมา เหล้า เบียร์ เพียบ 55+ ดื่มเเล้ว อย่าขับนะครับ ไครที่จะเดินทาง ขอให้ถึงที่หมายโดยสวัสดีภาพครับ เอาคาถานี้ไปบูชาครับ
    image
  • ผมในฐานะคนเชียงใหม่นะครับขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เคารพยิ่งของชาวเชียงใหม่พระธาตุดอยสุเทพ...ช่วยคุ้มครองให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวพิทบูลโซนมีสุขภาพพลานามัยแข็งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บตลอดปี 2555 คิดหวังสิ่งใดขอให้สมหวังดังที่ตั้งใจไว้..เดินทางไปเที่ยวไหนขอให้พ้นจากภัยอันตรายใดๆทั้งปวง...ครับผม
    ปล.สวัสดีปีใหม่ 2555

:)
  • สวัสดีปีใหม่ คนรักพิทบูลทุกท่าน
    อย่าได้เจ็บอย่าได้ไข้ไม่งั้นจะเจอแบบนี้
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=y4K07XGBuvk#!
  • สวัสดีปีใหม่คับทุกท่านขอให้ทั้งคนทั้งหมามีความสุขคัฟฟฟฟ
  • สวัสดีปีครับ พี่ๆๆ ทุกคนปีใหม่ขอให้รวยๆๆ กันทุกคนนะคาบบบบบบบบบ
  • ขอให้มีความสุขมากๆๆทุกๆคนครับบบบบ
    สวัสดีปี2012ครับบบบบบบ
  • สวัสดีปีใหม่ครับ
  • สวัสดีปีใหม่ทุกๆคนครับ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง
    และรวยเงิน รวยสุขภาพ กาย ใจ ทุกๆคนคราบ :005: image
    ไฟล์แนบ
    SAM1111111111111.jpg 143K
  • ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญ ไปเที่ยวไหนก็ขอให้เดินทางปลอดภัยทุกคนนะครับ
  • สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับผม ขอให้ชาว pitbullzone ทุกท่านมีแต่ความสุข มีแต่สิ่งดีๆเข้ามา และขอหัยพิทบูลไทยเจริญๆๆๆๆ =D>
  • วันนี้เป็นวันสุดท้ายของการทำงานสำหรับปีนี้แล้ว ฮิ้วๆๆๆ เย็นนี้จะพาพนักงานไปเลี้ยงฉลองส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่เสียหน่อย พรุ่งนี้เช้าผมก็ต้องเตรียมเดินทางไปสัมผัสกับอากาศหนาวที่ภาคเหนือ เชียงใหม่ แล้วครับ

ผมก็ขอให้สมาชิกพิตบูลโซนทุกท่าน มีความสุขมากๆในเทศกาลปีใหม่นะครับ ใครเดินทางท่องเที่ยวก็ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัย สนุกสนานตลอดการเดินทางครับ

หนึ่งปีให้รางวัลแก่ชีวิตอย่างน้อยหนึ่งครั้งนะครับ อย่าทำงานมากจนลืมหาเวลาให้แก่ตนเองและครอบครับ เวลามันผ่านไปเร็วมาก อย่ารอจนเที่ยวไม่ไหวนะครับ :-D
  • ปีใหม่มีปฎิทินpitbullzoneมั้ยครับ
  • ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขความเจริญยิ่งขึ้นไปใน ปีใหม่นี้ และขอให้ ชาวพิทบูลทุกท่าน แบ่งปันสิ่งดีดี สิ่งที่เป็นความรู้ และ สาระสำคัญที่จะทำให้การพัฒนาพิทบูลเมืองไทยได้ก้าวไกลไปมากกว่านี้ และสุดท้ายนี้ ขอให้ พื้นที่แห่งนี้ อยู่คู่กับคนที่มีใจรัก ในสิ่งเดียวกัน Pittbullzone.com ......
  • สาธุ!!!!!!!!!!!!!!! ^:)^
  • สวัสดีปีใหม่ครับพี่มาร์ค
    สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนครับ
    มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ มีความสุขมากๆครับ
  • เริ่มวันใหม่ สวดมนต์พระปริต ข้ามช่วงรอยต่อของกาลเวลา ในห้องพระที่บ้าน
    ตื่นเช้า ไหว้พระ สวดมนต์ ทำสมาธิ
    ถวายเครื่องบูชา พระภูมิ เจ้าที่ ด้วยผลไม้มงคล
    ถวายน้ำปานะพระสงฆ์ 9 รูป
    ทำบุญ ตักบาตร ร่วมกับเพื่อนบ้าน
    ... สาธุ ขออำนาจคุณพระรัตนตรัย ได้โปรดดลบันดาลให้
    บุญที่ข้าได้ทำมาตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจบัน
    ขอบุญนั้น จงสำเร็จแก่ ข้าพเจ้า เทวดาที่รักษาข้าพเจ้า
    เจ้ากรรมนายเวรที่เดินทางมาถึง และญาติในโลกทิพย์
    รวมถึงญาติในโลกไซเบอร์
    จงได้รับบุญนั้น โดยทั่วกันเทอญ สาธุ สาธุ
    image
    ไฟล์แนบ
    100_4640 (Medium).JPG 107K
  • ขออนุโมทนาสาธุในผลบุญด้วยครับ ปีใหม่นี้ขอให้ทุกท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญปราศจากโรคภัยไข้เจ็บครับ