ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมลืมง่ายกันจัง!!!
  • คำถาม: สุนัขสายพันธ์ไหนที่ถูกใช้เป็นสัญลักษณ์ของกองทัพอเมริกามานานกว่า 150 ปี

คำถาม: ในช่วงสงครามกลางเมืองจนถึงสงครามโลกครั้งที่ 2 สุนัขสายพันธ์ไหนมันถูกคัดเลือก
    ให้อยู่ในภาพโปรเตอร์เพื่อระดมทุนให้กับกองทัพอเมริกาและใช้เป็นโปรเตอร์ดึงดูดวัยรุ่นอเมริกา
    ให้รวมกับกองทัพ

คำถาม: สุนัขพันธฺ์ที่ได้รับเกรียติสูงสุดในประวัติศาสตร์ของกองทัพอเมริกา โดยได้รับการติดยศ
    และได้รับมอบเหรียญเกียรติยศมากที่สุด

คำถาม: สุนัขพันธ์ไหนถูกสร้างเป็นอนุสรณ์ของทหารราบในช่วงสงครามกลางเมืองในเพนซิวาเนีย

คำถาม: สุนัขพันธ์ไหนถูกคัดเลือกให้เป็นสุนัขคู่กายของประธานบดี Theodore Roosevelt, Woodrow Wilson, and Jimmy Carter

คำถาม: สุนัขพันธ์ไหนที่ตอนนี้ถูกห้ามเลี้ยงในหลายๆรัฐในประเทศอเมริกา
  • ทำไมพวกไอ้กันมันลืมง่ายเหลือเกินว่ามันเคยเป็นสุนัขพันธ์นี้เป็นสุนัขประจำชาติ
    และเป็นสัญลักษณ์ของอเมริกัน ซึ่งไม่ใช่มีแต่ อินทรีย์ กีฬาเบสบอล และ อเมริกันพาย
    เท่านั้น

และพวกมันคือ "American Pit Bull Terrier"
  • ครั้งหนึ่งมันเป็นตัวเลือกลำดับต้นๆของกองทัพอเมริกันเพื่อคนอเมริกันจริงๆ

ไม่ว่าจะเป็นกองทัพเรือ

image

กองทัพบก
    image

สุนัขตำรวจ
    image

รวมไปถึงตำรวจลาดตระเวน
    image

• ขอบคุณมากมายเลยครับ พี่มุ ที่นำเรื่องดีดี มาเล่าสู่กันฟัง กับ อเมริกันพิทบูล.
  • มันเกิดจากอเมริกันปัญญาอ่อน ขี้ขลาด ตาขาว และไร้เหตุผลครับ
  • ขออนุญาต นำไป เผยแพร่ นะครับ
    อยากให้คนอื่น รับรู้ ข้อมูลตรงส่วนนี้บ้าง
  • กดไลท์เลย

ประเทศเราก้อ ขี้ขลาด ตาขาวตามเขาไป
  • :062: :063: :063: :062:
  • ชอบมากพี่ มุ ภาพบางรูปไม่เคยเห็นมาก่อน :063:
  • ดูๆไป หน้าหมา มันก็เข้ากันกับเจ้าหน้าที่ ตามหน่วยงานดีเนอะ ออกจะคล้ายด้วย
    อย่างนี้ ที่บ้านมันคงเหมือนเราป่าวว้าimage
    ไฟล์แนบ
    Mulan3.jpg 239K
  • ความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ :D
  • :063: ยอดมากครับท่านมุ
  • ปัญหาเกิดจากคนไม่ใช่หมา ผมเดาว่าเขาเลยห้ามคนดีกว่า เพราะเวลาเกิดปัญหาแล้วตามแก้ยังไงก็ไม่จบ เหมือนบ้านเรา ขนาดเลี้ยงกันหมาไทยธรรมดาๆ ยังปัญหาเยอะโคตร คนช่วยก็ช่วยไป คนทิ้งก็ทิ้งไป ดีว่าอย่างน้อยๆ มันไม่ใช่แจกฟรีพิตบูล คนซื้อหลายๆ คนเลยไม่กล้าทิ้ง แต่แค่ออกข่าวกัดคนตาย ยังหาคนรับเลี้ยงต่อกันควั่ก ใจจริงผมไม่อยากให้บ้านเราห้ามเลี้ยง แต่อยากให้ห้ามเพาะหรือผสมขายกันง่ายๆ มากกว่า ต้องตรวจสุขภาพ จิตประสาท สาย และประวัติ รวมถึงเข้มงวดทั้งคนซื้อคนขาย จะเก็บภาษีรายปีแบบคุณมาร์คว่ายิ่งดี จะได้คนเลี้ยงที่รักและคุณภาพจริงๆ
    :o034:
  • อืม...ความคิดดีครับ///แต่ทำไมเคาให้เลิกเลี่ยงละครับที่อเมริกา ผมไม่รู้จิงๆครับ ช่วยบอกคนเบาปัญญาอย่างผมทีว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไรคับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • :063: ชอบมากครับ