ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เตือน!!! เพื่อนๆๆ ที่คิดซื้อลูกหมา
  • เรื่องมีอยู่ว่า.....บ้านเพื่อนเลี้ยงหมาพิตบูลหลายตัว พอดีสนใจ เค้าก็เลยเสนอขายRED NOSE ให้
    ราคา 17,000 บาท ต่อเหลือ 15,000 บาทถ้วน (นี่ราคาเพื่อนกัน) ก็ไม่รู้หรอกว่าแพงหรือถูก พอลูกหมาคลอดได้ประมาณ 10 วัน เค้าบอกให้โอนเงินไปเลย แล้วเค้าบอกว่าเดี๋ยวมาเลือกเลย !! เค้าให้ไปรับลูกหมาตอน 1 เดือน แต่ตอนที่ไปรับ มันประมาณ 1 เดือน + 5 วัน พอไปถึงลูกหมามี 8 ตัว เจ้าของก็จองไป 6 ตัวแล้ววว เหลือ 2 ตัวให้เลือก ก็เหมือนไม่ได้เลือก เอาตัวไหนมาดูก็บอกว่าไม่ดี ยังงั้น ยังงี้ .. Zz พยายามหยิบแต่ตัวที่เห็นว่าผอมที่สุดในก๊วนนี้ เอ่อ หน้าแหลมดีแฮะ ด้วยความที่ไม่มีประสบการณ์ และเชื่อพวกกัน ก็เลยเอามา ผ่านไป 23 นาที โทรไปบอกว่าขอเปลี่ยนตัว 1 ใน 2 ตัวที่ให้เลือกได้ เค้าพูดมาดังๆ "ว่าขายไปแล้ว" ก็เลยต้องรับมาเลี้ยง เลี้ยงไปก็รักๆๆ เลี้ยงได้อาทิตย์เศษๆๆ ลูกหมาไม่ทานข้าว ซึม ถ่ายเป็นเลือด ไปหาหมอ หมอบอกว่าเป็นลำไส้อักเสบเนื่องจากติดเชื้อ ไม่มีโอกาสรอด Y..Y เพราะลูกหมายังไม่แข็งแรงพอ คนขายรีบขาย หมายังไม่ได้ฉีดวัคซีน อยากให้เพื่อนๆ ที่จะซื้อลูกหมา ดูวัคซีน+อายุเป็นสำคัญ ควรจะซื้อตอน 2 เดือน ขึ้นไป หรือถามประวัติการเป็นโรคลำไส้อักเสบของลูกสุนัขตัวอื่นๆๆๆ

ปล.จากวันรับสุนัขถึงวันนี้ เพื่อนไม่เคยโทรมาถามว่าสุนัขเป็นยังงัย หรือแม้แต่ใบไล่สาย ยังไม่ได้เลย

-----------THE END----------- ขอขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้ค่ะ

ด้านล่างเป็นรูปลูกสุนัขก่อนจะจากเราไป
    (*x*)" image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0128.jpg 116K
  • เสียใจด้วยน่ะค่ะ เพื่อนงี้เรียกเพื่อนไม่ได้หรอกค่ะ เลิกคบไปเลย จำไว้เป็นบทเรียนแล้วซื้อหมาต้อง 2 เดือน up วัคซีนเข็มแรกต้องทำแล้ว ก่อนซื้อต้องใจเย็นๆ ต้องแน่ใจว่าลูกหมาสุขภาพดีจริงๆ
  • ของเราก็คล้าย ๆ กันเลี้ยงได้ 2 อาทิตย์ก็ตาย เป็นโรคไข้หัดสุนัขหมอบอกว่าภูมิคุ้มกันเค้าน้อยมากอันนี้ก็โทษ
    ใครไม่ได้เราผิดเองที่รีบซื้อมากเกินไป
  • ขอบคุณคำแนะนำจากคุณ enjoy

ขอบคุณ คุณkanya ที่มาร่วมแชร์ ของเราไม่ได้รีบเอานะค่ะ เจ้าของ จิก ๆๆๆ อยู่นั่นแหละ ^^ ให้รีบไปรับ
  • จริงๆแล้วควรซื้อหมาและรับกลับบ้าน 2 เดือนกว่าขึ้นไปหรือหลังทำวัคซีนหนึ่งอาทิตย์

ส่วนนิสัยเพื่อนคุณไม่ขอออกความเห็นครับ
  • เสียใจด้วยนะคับ
  • ไม่ใช่เพื่อนแล้วล่ะครับ .......... ถ้าเพื่อนคงไม่ทำแบบนี้ ........... X_X
  • ถ้าเป็นผม ถ้าเป็นเพื่อนกันจริงคงคืนเงิน แต่ถ้าเป็นแบบนี้บอกได้คำเดียวครับ เลิกคบ
  • เสียใจด้วยครับจากไปเร็วเกินไป
  • จริงๆคุณก็รู้ "อยากให้เพื่อนๆ ที่จะซื้อลูกหมา ดูวัคซีน+อายุเป็นสำคัญ ควรจะซื้อตอน 2 เดือน ขึ้นไป หรือถามประวัติการเป็นโรคลำไส้อักเสบของลูกสุนัขตัวอื่นๆๆๆ"

คนซื้อ คนขาย ก็ต้องคุยตกลงกันก่อน

อยากให้มีมาตรฐานคนเพาะสุนัข..ยึด "จรรยาบรรณ" ไว้หน่อยก็ดี
    เอาไปเลี้ยงแล้วป่วยตาย เอาเงินคืนไป...แบบนี้กล้าๆหน่อย
    ขายหมา อยากได้เงิน ค่าวัคซีนไม่กี่บาท ไม่ยอมเสีย..
  • นี่ขนาดเพื่อนกันนะเนี่ย (ไม่รู้ว่าเร่งให้มาเอานี่รู้แล้วว่ามันป่วยด้วยหรือเปล่า แถมเหมือนเตรียมไว้ให้แล้วว่าต้องตัวไหน) เสียใจด้วยที่มีเพื่อนแบบนี้ ส่วนเรื่องหมาตายคงมีคนเสียใจด้วยบ่อยครับ
  • ไม่เป็นค่ะคุณ Mable พอทำใจได้แล้วก็หาดูลูกหมาตัวใหม่ กันยาก็ได้ตัวใหม่จากในเว็บนี้แหละค่ะ ค่อย ๆ ดูไปนะคะ ^^
  • จบกันครับ เจอคนแบบนี้ เลิกคบไปได้เลยครับ ไม่น่าเรียกว่าเพื่อนครับ เห็นใจเลยครับ ถ้าเป็นผมเจอหน้าไอเพื่อนคนนี้อีก จะถุยน้ำลายใส่ต่อหน้าแม่งเลย (ผมหยาบไปหน่อย) แต่ก็นะ
  • ไม่ควรเรียกมันว่าเพื่อนตั้งแต่ราคาแล้ว ที่รัก :m87: :m87: :m87:
  • ขอบคุณทุกความเห็นมากๆค่ะ
  • กดไลท์ให้ทุกคนค่ะ จะเก็บไว้เป็นข้อคิดเตือนใจให้ตัวเอง และคนอื่นๆๆ ต่อไป

@ the_Door พี่พิมพ์เหมือนความคิดนู๋เลย สวดยอด

@ kanya อยากได้ใหม่เหมือนกันจร้า แต่ต้องเก็บทรัพย์ซักพัก (ไม่มีใครมานอนซุกรักแร้แล้ว) เหงา

.......1 ชีวิตมีค่ามากๆๆ ไม่ว่าคนหรือสัตว์
    แต่เราทำดีที่สุดแล้วรักษาให้ถึงที่สุด ตอนนี้ในสมองมีแต่ภาพพิทบูลสีน้ำตาล ตัวผอม ๆๆ มีผ้าก็อตติดเต็มไปหมด ดูยังไงมันก็น่ารักที่สุดในสามโลก T...T
  • นี้ล่ะครับที่จะให้วงการพิทบลูบ้านเราเสียไปหมด เสียใจด้วยน่ะครับ
  • เสียใจด้วยครับ ก็ขอให้เก็บไว้เป็นบทเรียนครับ ก่อนจะซื้อหมาตัวต่อไปตกลงเงื่อนไขกันให้ชัดเจนก่อนนะครับ ฟังที่คุณเล่ามาแล้วรู้สึกแย่จัง
  • จะเป็นกำลังใจให้นะครับ*-* ไม่ได้เดือดร้อนแทนนะครับ ณ ปัจจุบันนี้ซื้อราคานี้ เกือบได้หมาระดับ UKC เลย
    น่าจะออกมาแฉนะครับว่าเปนใคร เพื่อนจะได้ไม่เป็นเหยื่อหลงไปซื้อหรือรู้จักคนประเภทนี้นะครับ แต่ยอมรับว่าซื้อได้แพงมากๆ เพื่อนกันไม่น่าทำกันแบบนี้ครับ******
    ยังไงถ้าอยากได้ใหม่จะพาไปดูของเพื่อนๆ คนรู้จักตั้งแต่ราคาย่อมๆ จน ระดับแพงระยับผมจะแนะนำให้นะครับแต่มีที่มาและที่ไปอยา่งถูกต้องตรงไปตรงมานะครับ *******
    หรือมาพูดคุยเป็นเพื่อนกันในเฟซได้ หาเพื่อนคุยเรื่องพิทแลกเปลี่ยนกันได้ครับที่เฟซบุ๊คผม
    addd ------------------->>> MonSter CheeSeed
  • เสียใจด้วยครับ คนเราเห็นแก่เงิน
  • เสียใจด้วยนะค่ะ แต่เสียความรู้สึกมากกว่าถ้าเจอแบบนี้
  • ประกาศๆๆๆๆ เจ้าของ(เพื่อน) ติดต่อมาแล้ว บอกว่าครอกหน้ามาเอาเลย 1 ตัว

เค้าบอกว่าหมาเป็นอะไรทำไมไม่บอกเค้า เพราะหมอที่รักษาอยู่อาจไม่เก่ง

เลยตอบไปว่า ก็เห็นขายแล้วก็เงียบ ********

• อย่าเลี้ยงเลยนะ อย่าได้คิดเอาพิตบูลตัวไหนเข้าบ้านอีก
    เว็บนี้ตกลงไม่มีประโยชน์อะไรเลยหรืองัย หาข้อมูลพื้นฐานไม่ได้
    ไม่ต้องตกลงเงื่อนไข อะไรแล้ว คนซื้อไม่มีความรู้แล้วจะเลี้ยงพิตบูลได้อย่างไร
  • แล้วทำไมต้องรอ ครอก หน้าด้วย ครอกนี้ขายหมดแล้วไง
    แต่ถ้าหมดแล้ว ก็น่าจะแสดงความรับผิดชอบอะไรเบื่องต้นก่อน
    เช่น คืนตังค์ก่อนสักครึ่งหนึ่ง แล้วพอมีหมาออกมาก็ให้เขามารับ
    ลูกหมา และจ่ายตังอีกครึ่งเหมือนการวางมัดจำไง จะได้แฟร์ๆ
    wan_wan 6:49PM แล้วคุณ วาน วาน หรือ รู ทวาร
    อะไรเนี่ย เว็บตัวเองเอาให้รอดก่อนนะ มา...จัง
    ชื่อก็ไม่น่าคบละ รู ทวาร
  • @ wan_wan พอดีพึ่งเข้ามาเล่นยังไงหล่ะคร่า ซื้อก็ซื้อข้างนอก ไม่ได้ซื้อในนี้ เว็บนี้มีประโยชน์มากค่ะ กำลังค่อยๆๆ ศึกษา ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ ไม่ได้อวดเก่ง เถียงผู้ที่รู้ค่ะ ยังไงขอบคุณสำหรับคำบ่น น่ารักๆๆๆ ของคุณนะค่ะ
    ((^.............^)
  • To..wodwhy12

เจ้าของเค้าก็จองไป 6 แล้วอ่า พี่ 5555555555555555+

แต่ช่างเถอะค่ะ " เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือควาย " คงไม่เอาหรอกค่ะ เพราะตัวใหม่ทดแทนความรู้สึกเก่าไม่ได้เลย ......... คำว่าเพื่อนมันก็จางหาย จนเลือนลางเต็มที

(แล้วคุณ วาน วาน หรือ รู ทวาร
    อะไรเนี่ย เว็บตัวเองเอาให้รอดก่อนนะ มา...จัง
    ชื่อก็ไม่น่าคบละ รู ทวาร) มันทำให้ขำจนท้องแข็งเลยพี่ wodwhy12 ------5555555555+
  • อ้าวหร๋อ คุณวอดวาย ชื่อก็ ฉิบหายวายป่วง ไม่แพ้กันหลอก ฮาๆ ฮาๆ

ส่วนคุณเจ้าของกระทู้ หน้ายาวเป็นกระจง ตัวเล็กเป็นยุงแบบนี้ แจกฟรีๆยังไม่มีใครเอาเลย
    แบบนี้มีตังค์อย่างเดี่ยวซื้อไม่ได้ มันต้อง.......ด้วย ฮาๆ ฮาๆ
    ยิ่งพิมพ์มายิ่งส่อแวว "ตัวปัญหาสังคม" อย่าเลี้ยงอีกเลยถือว่าขอร้องกันดีเถอะนะ
  • @wan wan แค่คุณข้างบนเค้าพูดความจริงนอกจากรับไม่ได้ ยังไปหัวเสียใส่เค้าอีก) โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า/555555!+แล้วนี่มันกระทู้ เเนวแชร์ประสบการณ์ ไม่ใช่กระทู้วิจารณ์วิจารณ์ ลูกสุนัข>> แล้วหมา
  • ของฉันหน้ายาว แล้วไมหรอ ฉันเลี้ยงดูแลเอาใจใส่ ผูกพันธ์ รักมัน เป็นปัญหาสังคมตรงไหนหรอ ตอบ ? แล้วคุณเอาไรมาวัดหรอว่า ซื้อหมาตัวนี้โง่ ตัวนี้ฉลาด ............
  • เห็นแล้วชอบ เห็นแล้วถูกใจ เอ่..ใช้คำว่าถูกโฉลก อะไรประมาณนี้รึเปล่าๆก็เอาเลี้ยงไว้เป็นเพื่อน+เฝ้าบ้าน แต่คุณรู้สึกจะมาผิดวัตถุประสงค์ นะคะ
  • ปีใหม่แล้ว ก็อยากให้มองโลกในแง่ดี จาได้พิมพ์คำพูดดีๆ เหมือนคนอื่นเค้าบ้าง ยังไงละคะ Merry chrismasย้อนหลังคะ
  • ---------------ยกธงจบค่ะ ไม่อยากให้เจ้าเวปต้องปวดหัว------------
    ไม่ยอมจบก็ 089-773-7440
  • มาถูกวัตถุประสงค์เลยหละ วัตถุประสงค์คือต้องการจะบอกว่า ผู้เลี้ยงที่มีคุณสมบัติแบบนี้
    เรื่องโง่ๆเกี่ยวกับหมายังไม่รู้แล้วจะเลี้ยงพิตบูล นี้แหละจุดเรื่อมต้นของปัญหา
    หมาหน้าตาอย่างไร ไม่ใช้ปัญหา ปัญหาคือหมาด้อยคุณภาพถูกผลิตขึ้นมาทุกวัน
    และคนไร้คุณภาพก็เกิดขึ้นทุกวัน ตอนนี้คุณไร้ความสามารถและคุณสมบัติการเลี้ยงพิตทุกประการ
    ถ้าใครไม่เห็นด้วย รีบๆเรียงหน้าเข้ามาเสนอความเห็นได้เลย
  • เอาตรงไหนมาวัดว่าหมาด้อยคุณภาพ เหมือน wan_wan หล่ะ
    เอาตรงไหนมาวัดว่าฉันไร้ความสามารถเลี้ยงพิทบูล
    55555555555555555555+>>>>>>>>>>Shut the fuck up
  • ตรงที่มันตายห่าไปแล้วนั้นงะ 555555555555555++++++++++++++++
    แล้วตรงที่เห็นพวกโง่เลือกหมาห่วยๆมาเลี้ยง แล้วก็มาโพสโชว์โง่อยู่ในบอร์ดนี่งัย ไอ้หน้าโง่ 555555++++
  • มันตายเพราะติดเชื้อจากโรคลำไส้อักเสบ เหมือนที่คุณกำลังเป็นเร็วๆนี้แล้วมั้ง

หรือชอบตะปูหล่ะ 555555555555555+ (*x*)

ว่าเจ้าของหมาว่าเลี้ยงหมาห่วยหรอ เดี่ยวจัดให้ๆ ฮา ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ๊า กร๊าก

สรุปเลี้ยงหมาหรือเป็นหมาซ่ะเอง เห็นกัดบอร์ดนู๊นที บอร์ดนี้ที

• อย่าไปทะเลาะกะพวกชอบว่าคนอื่น แต่ตัวเองเอาไม่รอดเลย ไร้สาระซะเปล่า เพราะถ้าเราทำดีที่สุดแล้ว ท้อได้แต่อย่าถอย สู้โวัย..
  • คุณ Mable อย่าเสียใจไปเลยเรื่องหมา

เพราะคุณทำหน้าที่เจ้าของที่ดีแล้วคือ..

พาไปหาหมอ

เรื่องเพื่อนก็ช่างมัน..คิดซะว่า...

ได้รู้จักตัวตนที่แท้จริงของมันนะ

สู้ๆ.........

• คุณcatona พูดได้ซึ้งมากค่ะ คือ สงสารเวลาที่เค้าให้น้ำเกลือ + ปั้มหัวใจ ไม่อยากเชื่อว่าเวลาแค่ไม่กี่วันมันทำให้ผูกพันธ์มากขนาดนี้ ---คิดถึงง่ะ
  • ผมก็เอามา2ตัวเป็นลำไส้อักเสบเหมือนกัน ขนาดว่าฉีดวัคซีน2เข็มแล้วนะพอเอามาก็แยกเลี้ยงอีกบ้านที่ไม่มีหมา ตัวแรกอาการออกตั้งแต่วันแรกที่ไปรับมาเลยรีบพาไปหาหมอต่อมาอีก2วันก็เป็นอีกตัวเลยเอาไปแอดมิดตาม ผมบอกไปเลยว่าหมดกี่หมื่นผมไม่ว่าขอให้มันหายสุดท้ายก็ไม่รอด สรุปหมดค่ารักษา2ตัวรวมกัน13500บาทไทย ผมก็โทรติดต่อกับเจ้าของเค้าตลอดเจ้าของเค้าดีมากมายครับยินดีรับผิดชอบทุกอย่างแต่ผมก็ว่าไม่เป็นไรเพราะเค้าก็เลี้ยงดีที่สุดแล้วปัญหานี้ไม่มีใครอยากให้เกิด ตกลงเป็นอันว่าพี่เค้าจะชดใช้ให้1ตัวเป็นตัวที่เค้าเลือกเก็บไว้เอง..ก็เปันอันตกลงหลังปีใหม่เตรียมขึ้นไปรับเองแล้ว หุหุ
  • sinecrop ดีใจจังพี่ ได้คนขายที่เค้ารับผิดชอบ ที่เค้าเห็นใจคนซื้อ ให้น้ำเกลือไปกี่วันค่ะพี่

• เป็นกำลังใจให้นะคะ สำหรับคนนั้น ก็ลดสถานะลงมาเป็นแค่คนรู้จักก็พอค่ะ เพราะเพื่อนกัน ไม่ทำกันแบบนี้ น้องหมาน่าตาน่าเอ็นดูนะคะ ไม่น่าจากไปเร็วเลย