ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เป็นกำลังให้คุณมาร์ค ผู้นำตัวจริง
  • ขอให้คุณจงผ่านเห็นการ์ณร้ายๆไปได้ด้วยดี
    เป็นธรรมดาครับเบอร์1ย่อมจะโดนเพ่งเล็ง
    ผีก็ย่อมเป็นผีตามใจมากก็เหลิง พูดตรงก็มีแต่ศัตรู
    ด่าตรงๆก็เป็นคนไม่ดีในสายตา
    มึง กู เอ็ง ข้า ร้อยพ่อพันแม่ ยากที่จะเดาได้ด้วยภายนอก
    ทุกวันนี้สังคมมันอยู่ยากและลำบาก ใจเย็น มีสติจึงจะอยู่รอด
    ชาตินี้ ชาติหน้ามีจริงหรือป่าวก็ยังไม่รู้
    ไอ้ผมก็แค่คนตัวเล็กๆ ก็ขอเป็นแค่เศษเสี้ยวกำลังใจ ใครทำอะไรไว้
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
    มาร์ค มาเฟีย เหนื่อยได้ แต่อย่าถอยนะครับ
  • ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้ต่อผมในยามนี้ครับ มันคือยาชูกำลังอย่างดีที่ทำให้ผมมีกำลังใจที่จะก้าวต่อไปอย่างมั่นใจ แต่ผมมิบังอาจกล้ารับตำแหน่งผู้นำวงการหรอกครับ มันหนักเกินไป ผมขอเป็นเพียงผู้ริเริ่มณรงค์ให้เกิดคนเลี้ยงพิตบูลประเภทคุณภาพ ที่เลี้ยงด้วยความรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคมก็พอครับ :-D

จะขอบคุณมากหากจะร่วมเป็นหนึ่งในสมาชิกถาวรของชมรมมิตรภาพพิตบูลแห่งนี้ตลอดไปครับ่ ^:)^
  • คนเรามีส่วนดีส่วนไม่ดีพอกัน ผมได้รับข้อมูลหลายด้าน

ผมเป็นกำลังใจให้พี่มาร์คนะครับ.....
  • ขอบคุณครับท่านหนึ่ง อำนาจฯ งานครั้งหน้าเราคงได้สังสรรค์กันอีก กลางมกราเลยดีไหม
  • ผมก็ขอเป็นกําลังใจให้คุณ มาร์คอีก1คนครับ สู้ๆครับพี่
  • ป๋าเดี๊ยวก็มาคลายเคลียดที่เชียงใหม่แล้วป๋า น่าจะลืมตั้งแต่ลำปางหนาวมากล่ะป๋า อิอิอิอิ
  • ตอนนี้ กำลังใจก็มามากโขแล้วครับท่าน ปีใหม่นี้คงเป็นช่วงเวลาที่มีความสุขเหมือนเช่นเคย ได้เดินทางท่องเที่ยวกับครอบครัว และคำพูดที่ทำให้ผมได้สติก็คือ ไปแคร์ทำไมกับคนที่มันจ้องทำลายเรา คิดเสียว่ามันเป็นแค่เศษฝุ่น เศษผง ที่ไร้ค่าไม่มีประโยชน์และไม่มีใครต้องการ ขอบคุณจริงๆครับ :063:
  • เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เองครับ มองคนอย่ามองมุมเดียวต้องมองภาพรวม และคิดให้รอบคอบ ไม่มีใครดีทุกอย่าง สวัสดีปีใหม่ครับ เป็นผู้นำก็ต้องทนแรงเสียดทานให้ได้ครับ ยิ่งสูงยิ่งหนาว ยังเป็นสัจธรรมครับ สู้ๆ เย้.......
  • มาร์ค มาเฟีย เหนื่อยได้ แต่อย่าถอยนะครับ
    หน้าที่เกี่ยวกับ พิทบูลคุณรออยู่
    หนังเรื่องนี้ยังอีกยาว ถ้าคุณจบทุกอย่างจะไร้ทิศทาง
    ตีนเรื่อง ต้นเรื่อง อาจจะต่างเริ่มเรื่องต้องเหนื่อยแน่นอน ท้ายเรื่องผมเชื่อเหลือเกินว่า.....Happy Ending

..............คำพูดทุกคำ ข้อความในหน้ากระดานทุกอักษร กลั่นมาจากใจให้คุณจริงๆครับ.................
  • ขอบคุณจากใจครับ มันเหมือนผงเข้าตาแล้วมีคนมาช่วยเขี่ย พอผงหลุดก็มองเห็นทางสดใสเหมือนเดิมครับ

นาทีนี้ยังนึกเสียใจไม่หาย ทำไมผมจึงได้ละเลยความรู้สึกของคนที่เคียงข้างผม แต่กลับไปให้ความสำคัญกับคำพูดของคนที่อยู่ฝ่ายตรงข้าม มันเขียนอะไรมาก็ลบทิ้ง ไม่ต้องอธิบาย ไม่ต้องสนใจ ไม่ต้องแคร์ วิธีแก้ปัญหาแบบนี้ มันเหมือนเส้นผมบังภูเขาจริงๆ วันนี้มีหลายความเห็นที่ลบทิ้งไป โดยไม่ต้องเสียเวลาตอบ ทั้งประหยัดเวลา ไม่เปลืองพลังงานสมอง และก็ไม่ต้องเสียอารมณ์ด้วย เยี่ยมไปเลยครับ

ท้ายสุดผมต้องขอโทษต่อทุกท่านที่พยายามเตือนแล้วแต่ผมไม่ยอมฟังด้วยครับ :-D
  • มีพี่ที่น่ารักท่านหนึ่งพูดสั้นๆว่า คนที่เขาด่าเราเขายังไม่เคยมีแต่ผลงานอะไรให้คนได้จดจำ แล้วทำไมต้องไปแคร์กับคำพูดของเขาด้วย แต่สิ่งที่เราทำมามากมายที่วันนี้ได้กลายเป็นแบบอย่างให้คนเดินตาม ขอให้เอาเวลาที่ไปเถียงกับคนเหล่านั้นมาทำอะไรที่เป็นประโยชน์แก่ส่วนรวมดีกว่า ความเห็นใครไม่เข้าท่าให้ลบทิ้ง อิอิ :036:
  • เป็นกำลังใจให้ครับพี่ :) มาพะเยาบ้างก็ได้นะครับ :-D
  • อีกหนึ่งกำลังใจครับพี่ :039:
  • สู้ สู้ครับพี่
  • เป็นกำลังใจด้วยคนค่ะ ไฟท์ติ้ง ๆ ^_^
  • มีความเห็นของพวกเห็บหมัดที่สมัครเข้ามาเพื่อแขวะชาวบ้านโดยเฉพาะ มันมีความพยายามสูงจริงๆ
    ไม่ชอบนโยบายที่นี่ก็ไม่รู้จะสมัครเข้ามาทำไมให้กลายเป็นขยะรกบอร์ด แต่ผมลบทิ้งไปแล้วครับ อิอิ :p
  • สู้ต่อไปพี่ Mafia
  • รักพี่มารค์และพิทบูลตลอดไปคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
  • JN_Scubapit 7:36PM Permalink QuoteEditReply น่าแปลกใจมั้ยครับ คนที่กำลังเป็นประเด็นอยู่ในขณะนี้เคยเป็นผู้นำ ไอดอล โลโก้วงการพิทบูลไทยทุกงานในเมืองไทยคนที่กล่าวเปิดงานทุกงานตลอดระยะเวลา8ปี ต้องเป็นชายคนนี้คนเดียวเท่านั้นผมเคยภูมิใจที่ได้เคียงข้าง ได้เป็นคนที่ชายคนนี้บอกว่ารู้ใจที่สุด ได้ปกป้องแบบถวายหัว เป็นพี่ไม่อยากแค่แก่กว่าน้องมันก็ยกมือไหว้ ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ประโยคนี้ผมเคยได้ยินจากปากชายคนที่ดูที่สุด วันนี้ขอมอบคำๆนี้ให้กับชายที่ดูเสื่อมที่สุด Rip มาเฟีย
    ----------------------------------------------------------------------------------------------

คุณ Boonsong ช่วยเอาข้อความผมไปให้ เบอร์1พิทบูลไทยอ่านหน่อยสิครับ อิๆ
    -----------------
    เอามาให้แทนคับ
  • กระทืบไอ่เหลียง แมร่งเลยครับ
    ผมรู้ว่าพี่ทำได้ 555
  • image

Mafia ธันวาคม 27 Permalink
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้ต่อผมในยามนี้ครับ มันคือยาชูกำลังอย่างดีที่ทำให้ผมมีกำลังใจที่จะก้าวต่อไปอย่างมั่นใจ แต่ผมมิบังอาจกล้ารับตำแหน่งผู้นำวงการหรอกครับ มันหนักเกินไป ผมขอเป็นเพียงผู้ริเริ่มณรงค์ให้เกิดคนเลี้ยงพิตบูลประเภทคุณภาพ ที่เลี้ยงด้วยความรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคมก็พอครับ :D

จะขอบคุณมากหากจะร่วมเป็นหนึ่งในสมาชิกถาวรของชมรมมิตรภาพพิตบูลแห่งนี้ตลอดไปครับ่ ^:)^
    ไฟล์แนบ
    hiend.jpg 100K
  • พอดีเลยไอ้ KOKAIด้วย จับแม่งสองตัวมัดรวมกัน กระทืบแม่งทั้งคู่เลยครับพี่มาร์ค

ผมรู้ว่าพี่คนจริง แล้วที่พี่มาร์คเค้าขอบคุณเพราะเค้าตกหลุมพรางโว้ย ไอ้เหี้ย
  • ขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ ครับ พี่ :062:
  • ไม่เป็นไร เขาชื่นชมมาเราก็ขอบคุณ ไม่ใช่เรื่องเสียหาย มันคือวิสัยของผู้ดี
    ถ้าเขาด่ามาเราก็รับฟังไว้ ถ้าไม่จริงก็อย่าไปสนใจ เดี๋ยวเขาก็อกแตกตายไปเอง อิอิ

การทำเว็บ มันต้องมีอุดมการณ์ มันต้องมีหลักการ เว็บมันถึงจะมีความน่าเชื่อถือ ไม่ใช่ลอยไปลอยมา
    ตลอดระยะเวลา 12 ปีที่ผ่านมา อุดมการณ์ผมไม่เคยเปลี่ยน ผมเอาประโยชน์ของหมาเป็นที่ตั้ง สมาชิกจึงเพิ่มากขึ้น
    แต่กับคนบางคน ไร้หลักการ เลื่อนลอย อาศัยเกาะซ้ายที เกาะขวาที เพื่อสร้างการยอมรับไปวันๆ แต่ไม่มีอะไรให้คนได้จดจำ
    ยามตัวเองได้หน้า ดีใจ ยืดอก เชิดหน้า ชูคอ ยามโดนขัดใจก็แสดงธาตุแท้ของคนพาลออกมา ด่าเขาได้ดีใจ พอโดนบ้าง ทุรนทุราย

ผมภูมิใจที่ผมไม่เคยแทงข้างหลังใคร ผมไม่ชอบก็คือไม่ชอบ จะบอกกันตรงๆ จะไม่คบก็ไม่ต้องคบ จบไปเลย
    นิสัยผมไม่ชอบการตีสองหน้า แพ้ก็คือแพ้ ชนะก็คือชนะ แต่ผมจะไม่ยอมขายวิญญาน ขายอุดมการณเพื่อเลียใคร

ก็ขอบคุณนะ ที่ทำให้ภาพของพวกคุณชัดเจนมากขึ้น ผมมั่นใจว่าวันนี้ คนในสังคมนี้เขารู้แล้วว่าใครเป็นอย่างไร

สวัสดีปีเก่านะจ๊ะ
  • :-)) :-)) :-)) :-)) :-))
  • นี้มันคือกระทู้ดัก....หรือนี้ :O
  • เสี่ยวมาร์ค เวลาเพื่อนบอกน่ะเข้าใจแล้วใช่ไหม ....... ไปถือไว้ทำไม ปล่อยวาง ไม่ต้องไปแยแส เฉยๆ แค่นี้ก็เป็นสุขแล้ว
  • ขอบคุณครับพี่ จำได้แม่นแล้ว นิสัยมันเคย นึกว่าตัวเองเป็นหมาพิตบูล ฮ่าๆๆๆ

มกราหรือกุมภา หาไรทำกันไหมเสี่ยวเห ช่วงนี้อยากจะบินอีกแล้วคร๊าบบบบบบบ
  • สู้สุดชีวิต นะค่ะพี่มาร์ค "เป็นกำลังใจให้เธอ เป็นกำลังใจให้เธอ"
  • สู้ ๆ เป็นกำลังใจให้เสมอคะ
  • เสี่ยวมาร์ค เวลาเพื่อนบอกน่ะเข้าใจแล้วใช่ไหม ....... ไปถือไว้ทำไม ปล่อยวาง ไม่ต้องไปแยแส เฉยๆ แค่นี้ก็เป็นสุขแล้ว :063:
  • จะจัดเมื่อไรจะโทรบอกครับป๋ามาร์คไม่น่าเกิน มีนา ๕๕
  • ผมไม่เคยเลียใครน่ะครับ แค่อยากจะบอกว่า ทองแท้ไม่แพ้ไฟ สวัสดีปีใหม่ครับ
  • เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ...ผมเชื่อในจุดยืนของพี่มาร์คนะ ปล่อยวางเถอะพี่ ถือโอกาสสวัสดีปีใหม่นะครับ ขอให้เที่ยวเชี่ยงใหม่กับครอบครัวอย่างอบอุ่นใจ เดินทางปลอยภัยครับ
  • สู้ๆนะ...พี่มาร์คไม่ต้องคิดไรมาก
    กำลังใจเพียบ... :033: :033: :033: