ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเปิดขายลูกหมาแดง Komodo X Eva อายุ 33 วัน
  • ลูกสุนัขเกิดวันที่ 26-11-54 มีทั้งหมด 6 ตัว ผู้2 เมีย4

สายเลือดของพ่อและแม่สุนัข
    พ่อ : Red Komodo พี่กระทิง
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/224/red-komodo

แม่ : Redzone Eva
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/279/redzone-eva

แนวทางที่คาดหวังของลูกสุนัขชุดนี้ คือ สุนัขที่มีรูปทรงสมส่วน ตั้งแต่ส่วนหัวที่น่าจะคลีนๆไม่ย่นจนเกินไป จึงโชว์ทั้งสตอปหน้า ทรงกระโหลกและกรามออกมาได้ชัดเจน รวมถึงช่วงกระบอกปากที่ยาวแบบลิ่มพอดีๆไม่สั้นจนเกินไป และมีลิปปากทำให้ไม่ดูแล้วยาวแหลม .... สัดส่วนกระโหลกอาจจะไม่ใหญ่โตมากนัก แต่จะรับกับช่วงลำคอและลำตัว ส่วนช่วงขาจะยาว ข้อเท้าไม่พับ และมุมขาหลังดีครับ
    เรื่องแรงขับไม่พูดถึงคงไม่ได้เพราะ จี๊ดดีทั้งพ่อ และ แม่พันธุ์ครับ รวมๆแล้วคิดว่าน่าจะเป็นสุนัขที่ทั้งทรงสปอร์ตๆ และนิสัยมันส์ๆตามสไตล์พิทบูลครับ

ราคาเดียวกันที่ 20,000 บาททุกตัวครับ สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ 081-755-0792 ตั้ว

ก่อนจะตัดสินใจซื้อสุนัขซักตัวอยากให้ดูและศึกษาลูกสุนัขหลายๆชุดในเวปไปพร้อมๆกันด้วย อย่าตามกระแส แต่ให้มั่นใจว่าตัวเองชอบแบบไหนก่อนแล้วจึงตัดสินใจซื้อ ศึกษาแล้วค่อยซื้อจะได้สุนัขในแบบที่ตัวเองต้องการ ..... อนาคตจะได้ไม่ต้องหาสุนัขมาเข้าบ้านเพิ่ม แล้วขายตัวเก่าทิ้งเพราะยังไม่ถูกใจครับ

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    KOMODO2[1].jpg 83K
    201513[1].jpg 119K
    IMG_0779.jpg 122K
    IMG_2771.jpg 229K
    IMG_2757.jpg 234K
  • M1image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3127.jpg 166K
  • M2image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3051.jpg 153K
  • F1image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3105.jpg 176K
  • ชุดนี้สีน่าจะสวยนะครับ หมาแนวกิจกรรมที่อยากแนะนำครับ
  • F2image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3074.jpg 185K
  • F3image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3114.jpg 170K
  • F4image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3083.jpg 162K
  • เอาผลงานลูกชุดที่แล้วของ Eva [ชุดBJ x EVA] ผมเก็บไว้ 2 ตัว โครงสร้างแต่ละส่วนของร่างกายเป็นอย่างไร ดูเป็นแนวทางของลูกสุนัขชุดนี้ได้เลยครับ เพราะ Komodo เป็นลูก BJ ตัวหนึ่งที่มีลักษณะดีและสามารถจ่ายลูกได้ดีมากๆเช่นกัน
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    188006[1].jpg 163K
    IMG_2979.jpg 198K
    IMG_2963.jpg 187K
    IMG_2972.jpg 230K
    IMG_3003.jpg 182K
    IMG_3146.jpg 200K
  • ขอบคุณพี่มาร์คพิทบูลโซน พี่กระทิง และหลายๆคนที่ชอบพิทบูลในสไตล์เดียวกันนี้ เมื่อได้ติดต่อได้พูดคุยกันทำให้ มั่นใจว่าแนวนี้ยังเป็นที่ชื่นชอบของใครหลายๆคน ทำให้ไม่เขวไปตามกระแส และ แนวทางการบรีดของตัวเองครับ :-D
  • สีช๊อคแข็มใด้ใจจริงๆครับ :063:
  • image

มาช่วยเชียร์หมาแนวนี้ครับ กระแสไม่แรงจนเว่อร์แต่ก็ไม่หดหาย ผมว่าเป็นอีกแนวที่ยังไงก็อมตะแน่นอนครับ

ลูกบีเจตัวล่างนี่ใช่ตัวที่ตั้วอยากได้ตั้งแต่เล็กๆรึป่าวครับพี่ตั้ว ??? 555+
    ไฟล์แนบ
    248650.jpg 141K
  • ชุดบีเจ ดูแข้งขาครับ ชอบครับแนวกิจกรรม
  • ชอบๆครับแนวนี้ อมตะจริงๆ ตามมาเชียร์ด้วยคนimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_4283re.jpg 124K
  • เท่าที่ผมดูจากสายเลือดและผลงานการจ่ายลูกที่ผ่านมาของแม่หมาแล้ว ผมมองว่าถ้าท่านใดที่ชื่นชอบพิทบลูที่ลักษณะนิสัย และหุ่นของความเป็นนักกีฬาอย่างแท้จริง ผมว่าชุดนี้น่าจะเป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ดีสำหรับคอกิจกรรมเลยครับผม :063: image
    ไฟล์แนบ
    225207.jpg 176K
  • พระเจ้า คุยกันตั้งนานซุ่มน่ะเราเนี่ย ชอบตัวนี้อ่ะตั้ว
    image

มันส์ล่ะทีนี้ อืมมมมมมมม
    ไฟล์แนบ
    257460.jpg 187K
  • - คุณตั๊ว Redzone เป็นอีกท่านหนึ่งที่มีความรู้ในเรื่องหมาแดงอย่างลึกซึ้ง ไม่ว่าหมาแดงทั่วไป หรือหมาแดงสไตล์ OLD FAMILY เรียกได้ว่ารู้แทบทุกสายเลือดที่มีอยู่ทั้งในอดีตและปัจจุบัน คุณตั๊ว Redzone ทั้งค้นคว้าและสืบค้น เรียกว่าได้ว่ารอบรู้และแตกฉานด้านหมาแดงเลยก็ว่าได้ ผมไม่ได้พูดเกินจริงครับ ผมชื่นชมจากใจจริง หลังจากที่เราได้พบปะพุดคุยกันแล้ว จึงได้รู้ว่าเรามีความชอบหมาแดงสไตล์นี้ ซึ่งเป็นไปในทิศทางเดียวกัน เรามีวัตถุประสงค์และความมุ่งมั่นที่จะพัฒนาและสร้างหมาแดงที่มีคุณภาพในด้านสายเลือด มีโครงสร้างที่ดี และยังคงไว้ซึ่งสไตล์คลาสสิกแบบดั้งเดิมให้ได้มากที่สุด ไม่ว่าจะเป็นรูปลักษณ์ พละกำลัง แรงขับ ความมุ่งมั่น และที่สำคัญจิตประสาทต้องดีที่สุดด้วยเช่นกัน เพราะฉะนั้นในการบรีดสุนัขแต่ละครั้งต้องคัดเลือกพ่อและแม่พันธุ์ที่เหมาะสมที่สุด มุ่งเน้นที่คุณภาพ มิได้มุ่งที่เน้นปริมาณ และมิได้ต้องการแข่งกับคอกใด ๆ ในด้านการตลาด หลาย ๆ ท่านที่ติดตามอยู่คงจะทราบกันดี และผมเชื่อว่าสุนัขชุดนี้คุณตั๊ว Redzone มีความตั้งใจบรีดตามวัตถุประสงค์ดังที่กล่าวมา

- ลูกสุนัขชุดนี้เหมาะสำหรับท่านที่ชอบสุนัขแนวกิจกรรม ที่มีสายเลือดดีมีที่มาที่ไปชัดเจน โครงสร้างสวยงาม เส้นหลังและมุมขาดี หัวกะโหลกได้สัดส่วน กล้ามเนื้อชัดเจนสวยงาม โตขึ้นหากฟิตให้ดีสามารถส่งเข้าสนามประกวดได้ครับ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับท่านที่กำลังมองหาหมาแดงคู่ใจไว้ข้างกาย
    :063: :063: :065: :015:
  • mae_1421_TPCyoungblood ชอบตัวเดียวกับผมเลยครับ เป็นตัวเมียที่บอดี้สุดยอดครับรอดูตอนเต็มไซส์อีกทีครับ :-D
  • ตั้งแต่เขาชมเว็บพิทบูลโซนเห็นสุนัขชุดนี้รูปและครับตรงสเป็คเลย ทรงได้ใจ มุมขาหลัง สัดส่วนต่างๆ ส่วนสูง ที่ชอบที่สุดตือ สตอปหน้า ทรงกระโหลกและกราม เข้ากันได้ทุกสัดส่วน ให้คะแนน เต็ม 100 เลยครับ ถ้าใครได้ชุดนี้ไป อับให้ดูบ่อยๆน่ะครับ โดยส่วนตัวแล้วชอบครับสวยจริงๆ ช่วยเชียร์ครับ (ในใจอยากได้สักตัวแต่งบไม่พอ)
  • :063: สวยมาก หมาสาวสอง ตัวนั่น ..............
    ขาหลังสวยด้วย
  • :065: :021: :063:
  • M1 , M2 , F1 ได้เจ้าของใหม่แล้วครับ ไปต่างจังหวัดทั้งหมด ..... เลยตัดสินใจเก็บ F2 ไว้เลี้ยงเล่นดูพัฒนาการต่อครับ

ตัวที่ยังว่างอยู่คือ F3 , F4 สีอ่อนๆแบบนี้ โตมาโครงสร้างดีน่าจะได้เป็นแม่พันธุ์กลับไป line กับ BJ ซักที :036:
  • Ake_Rattaphum : หมาทรงสวยๆเก็บไว้บ้างนะครับพี่ เผื่อเอาไว้ต่อกันได้

Hazal2d0uS : ใช่แล้วครับตัวนี้ล่ะ ตอนนี้มีกี่ตัวแล้วครับตั้ว เลี้ยงหมาแดงนี่แต่ละตัวมันมีเอกลักษณ์ของตัวเอง พอมีแล้วไปเจอของดีก็อดใจไม่ได้ซักกะที

ouzaa55 : มีสายบีเจในมือยังครับ ถ้ามีเอามาโชว์บ้างนะครับ

Hammer_Hadyai : ตัวในรูปนี่ลูกเต้าเหล่าใครครับ ผมชอบหัวแบบนี้จังเลย เกลี้ยงๆตึง กรามปูดมากๆๆๆ แข้งขาเนื้อตัวก็ดูดีไปหมด

98765432189 : ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆที่ไปตื้อตัวเก็บของพี่ และ เอามาจนได้ สายเลือดเหล่าใครเนี่ยดูดีจริงๆ 555

mae_1421_TPCyoungblood : นอกจากตัวนี้แล้ว บ้านนี้ยังมีซุ่มอีกหลายตัวนะคร๊าบบบบบ

KATING_0813739549 : ขอบคุณครับพี่ แนวทางเดียวกันอนาคตยังต้องพึ่งพาเพื่อพัฒนาสายกันต่อไปครับ ตอนนี้บ้านเป็นไงบ้าง .... ไว้จะไปเที่ยวไปนั่งคุยอีกนะครับ

fatman : ขอบคุณครับ ให้คะแนนเต็ม 100 เลย หมาแบบนี้แล้วแต่คนชอบจริงๆ บางคนไม่ชอบเปิดเข้ามาคง งง ว่านี่มันอะไรกัน

tutie : สองสาวนี่ตอนกำลังยืด ดูแย่จนไม่กล้าเอามาให้ดู แต่มั่นใจว่ามันต้องมาแน่ๆเลยรอดูกันยาวๆไปครับ

Auun : ขอบคุณครับ :)>-
  • มีโอกาส เห็น ต้องขอแบ่ง ลูกหลาน หมาแดงบ้านนี้ มาเลี้ยงหน่อยแล้ว ............
  • งามมากๆคับ พี่ตั้ว
  • พ่อหมาสวยจังครับ
  • HOT มาก

แบ่งเวลาซ้อม เด็กๆด้วยน่ะ :)
    image
    เป็นงัยตัวนี้เล็บดำปิด สีเข้มๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    307463_100729990038255_100003037623655_4650_924680975_n.jpg 100K
    305189_100734063371181_100003037623655_4712_946125022_n.jpg 107K
  • ศึกษาพิทบูลมา6เดือนจากPitbullZoneแล้วตัดสินใจที่่จะเลื้ยง+กับการรอลูกหมาชุดนี้อีก4เดือนตอนนี้ผมพร้อมแล้วคับ ไม่ผิหวังเลยคับพี่ตั้วกับการรอลูกหมาชุดนี้ ถูกใจมากคับ :-D
  • หรอยๆๆๆ =D>
  • โคโมโด จ่ายลูกไม่แพ้พ่อแน่ๆ สวยๆๆ :X
  • ท่านตั้ว คลังแสงอาวุธหนัก จัดมาแนวๆ สูงยาว แรงขับจี๊ดๆ เห็นแล้วชักเกิดกิเลส :063:
  • ขออนุญาตลงรูป ลูกของKOMODO ที่ผมมีอยู่ 11 เดือน แนบ
  • image
    ไฟล์แนบ
    249592[1].jpg 129K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    091.jpg 154K
    093.jpg 168K
  • image
    ไฟล์แนบ
    092.jpg 146K
  • F1 แจ่ม ๆ
  • F4ราคาพร้อมส่งเพชรบูรณ์เท่าไรครับ
    :-D
  • ขออนุญาตท่านตั้ว เจ้าของกะทู้ด้วยนะครับ เอารูปปู่ ของเจ้า ชาริโต้ กับ รถถัง (คือ BJ มาให้ดู)

ปู่กับหลานครับ ขออนุญาตพี่มาร์ค ด้วยครับimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    180434[1].jpg 150K
    091.jpg 154K
    182180[1].jpg 61K
    257739[1].jpg 129K
  • คุณ bat_Limitless ทิ้งเบอร์ไว้หรือโทรมาที่เบอร์ผมดู 081-755-0792 ราคาคุยกันได้ครับ

MRW : ชาริโต้กระดูกขามันใหญ่ดีจริงๆ สีขนออกเป็นสีประมาณไหนครับ นวลๆอ่อนกว่าฟางข้าวทั่วๆไปรึป่าว
  • F3 เหมือนคุณน้าไอริสเลยค่า
  • สวยดีค่ะ
  • อ้าวเฮ้ยยยยยย มีแบบนี้ซุ่มไว้ก็ไม่บอก สวยว่ะ
  • โครงสร้างเทพจริงๆ นี่ละหมาในฝัน โครงสร้างแบบนี้เลย
  • M1 สวยมากครับตั้ว ส่วนหมาผมในรูปเป็นหมาสายเก่า มี Remy และก็สายของเฮียวิลลี่ ครับ
  • สวัสดีครับพี่มาร์ค ท่านตั้ว และพี่น้องทุกท่านครับ

ตั้ว ผมเองก็บอกไม่ถูกเหมือนกันว่าสีประมาณใหนครับ แต่ไม่ใช่สีฟางข้าวครับ สีเหลืองอ่อนๆ จางๆมากๆครับ
  • ส่วนตัวนี้ก็เป็นลูก KOMODO น่าจะประมาณ 8-9 เดือนimageimage
    ไฟล์แนบ
    CC.JPG 46K
    CCC.JPG 46K
  • เรื่องของสี เท่าที่ดูไม่แน่ใจว่าจะย้อนกลับไปทาง เจ้าTHOMAS S SANDY รึเปล่าครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    sandy2[1].jpg 15K