ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงควายที่ตามหา wodwhy12
  • wodwhy12 8:09PM Permalink แก้ไข (5 minutes) ไอสัตว์ กูไม่อยู่ไปต่างจังหวัดเพิ่งกลับมา
    มึงนี่เล่นทีเผลอ อยากรู้ใช่ไหมว่าที่ไหน
    กู ต.กำเนิด อ. บางสะพานใหญ่ จ.ประจวบ
    ถามทั้งบางพานใหญ่นะว่ากูใคร แล้วจัดมาเลย
  • ถ้าใน กทม ก็ซอย ระนอง2 24มิ.ย มาหากูได้
    เจอแน่นอนจัดมา กทมเลย 24 มิ.ย ปี2555
    มาเจอที กูบอกที่อยู่แล้ว
    ถ้ามึงลูกผู้ชายพอบอกที่อยู่กลับด้วย
    ..............แล้วอย่าลืม 1หมื่น ด้วย เอามาให้ด้วย........
    (กูจะเอาไปบริจากให้ในงานศพมึง)
  • แล้วที่บอกว่าไม่ดังเพราะกูเลี้ยงด้วยรักไม่ได้เพาะขาย
    ดังนั้นอย่าเอาเรื่องดังมาเกี่ยว
  • แล้วอย่าเอานิสัย มาแอบทำร้ายครอบครัวกู
    ใช้วิธีลูกผู้ชาย คือ มึงกับกู1-1 ครอบครัวไม่เกี่ยว
    ถ้า1-1แล้วกูแพ้กูก็จะออกจากวงการนี้ไป
    แต่ถ้ามึงแพ้มึงก็ต้องออกจากวงการนี้เหมือนกัน
  • ถึงว่ามีคนโทรมาหาตอนอยู่ที่ชุมพร
    ว่าตอนนี้อยู่ไหน ผมก็งง ว่าคนไม่คุยกันมาเป็นปี
    จู่ๆโทรมา พอกลับมาถึงบ้านถึงได้รู้อ้อ อยากได้เงิน10000นี่เอง
    คนเราเห็นเงินมากกว่าความดี ที่เคยให้กันมา
    แต่ก็ขอบอกไว้เลย คนอย่างกูไม่เคยกลัวหมาที่ไหน
    เพราะกูเลี้ยงหมา จึงรู้พฤติกรรมหมาดี ว่าชอบแว้งกัด และชอบลอบกัด
    ถ้ามันตัวๆมันไม่กล้าหรอก งานนี้ถ้าดึงครอบครัวกูมาเอี่ยว กูก็จะใช้วิธี
    ของ อันธพาลบ้าง มึงอย่าคิดว่าจะอยู่ในประเทศไทยได้ กูก็ล่ามึงได้เหมือนกัน
    มึงก็จะรู้ว่าคนจริงเป็นไง ตอนนี้กูยังไม่เล่นพวก แต่ถ้ามึงใช้วิธีหน้าตัวเมีย
    ผลตรงนั้นมันก็จะกลับไปหามึงแบบทวีคูณ
  • แล้วถ้ามันยังไม่ได้อ่าน กูฝาก memba ไปบอกมันให้เข้ามาอ่านด้วย
    สัตว์หมาสองราง มึง memba ยังมีหน้ามาสิงในนี้อีกนะมึง
  • กูมีลูกชาย1คนลูกสาว2คน และกูก็จะแสดงให้ลูกกูเห็นว่าพ่อมันเป็นลูกผู้ชาย
    แค่ไหน ไม่มีแอบตีใครทำไรทำจริง และจะทำซึ่งๆหน้า ต่อให้กูตายลูกชายกูก็จะภูมิใจ
    ว่ามีพ่อเป็นคนจริง ไม่ใช่พวกอีแอบ หรือหมาลอบกัด
  • ชื่นชมwodwhy12 นะครับ แต่อย่าไปเสี่ยงหรือเปลืองสมองกับเรื่องไม่เป็นเรื่องดีกว่าครับ..ดูอย่างเจ้าของบอร์ดดิ ยังนิ่งแล้วเลย.. ฉลองปีใหม่กับครอบครัวเพื่อนฝูงให้สบายใจดีกว่าครับ.. สวัสดีปีใหม่ครับ.. ถ้าอยู่ไกล้ ๆ จะชนแก้วซักหน่อย..
  • ขอบคุณ มากครับ เช่นกันครับ สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้รวยๆ พ้นโรคภัยไข้เจ็บ
    2 ข้อนี้ ถ้ามีและไม่มีก็สบายไปตลอดครับ
  • คัย!!มีปัญหากลับเด็กบางสะพานใหญ่ว่ะ มีอรัยให้ช่วยบอกคนบ้านเดียวกันจัดไป ครับ :063: ผมก้อคนบางพาน

• อ่านแบบคนตามข่าวนะ จากประสบการณ์จริงที่อยู่วงการนี้มานานรู้เห็นอะไรเยอะ
    ผมว่าเคสนี้ถึงตัวแน่ๆ อีกข้างกำลังหาที่ลงอยู่พอดี เพราะถ้าจะซัดมาเฟียก็จะเอิกเกริกไป เป็นคนอื่นก็จะลงง่ายหน่อย เดี๋ยวข่าวก็รั่ว มาถึงหูคนในวงการเอง ก็ระวังตัวนะครับท่าน เป็นห่วงๆ

แต่หมี่นบาทผมว่าไม่ได้หรอก คนที่โทรบอก เอาไปแดกละ หรือไม่ก็แค่กลลวงเท่านั้น
  • ถ้าต้องเล่นกันถึงขนาดนี้ ขอเป็นกำลังใจให้คุณเข้มแข็ง ปกป้องครอบครัวให้ปลอดภัยนะคะ

ส่วนตัวแล้วหมวยว่าแบบนี้มันเกินไป เล่นกันถึงคนในครอบครัวไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ก็ยังจะเอามาขู่กัน

อารมมันจะบดบัง ความหนักแน่น หมดเลยหรอ ...

เริ่มจากตัวเองก่อนดีไหมคะ? ถ้าจะไปทำร้ายครอบครัวเค้า

คุณเอาปืนจ่อหัวตัวเองแล้วลั่นไกเถอะ ... สติ สติ สติ สติ สติ สติ อวยพรให้ทุกคนมีสติ
  • ขอโทดที่ เข้ามาเสนอค่ะ ...เฮ้อ
  • เกี่ยวอะไรกับกูครับ คุณช้างเย็ด :m02:
    ชื่อจริง นามสกุลจริง บ้านเลขที่ ทำไมมึงไม่บอกไปด้วยล่ะครับ แล้วยังงี้เค้าจะส่งขี้ไปให้มึงแดกได้ยังไง :-q

image

:-j :o037:
    ไฟล์แนบ
    00111.jpg 62K
  • ฝากถึงช้างหรือคุณวอดวาย ผมคนนึงที่รู้จักคุณและบ้านที่คุณอยู่จริงที่ไหน แต่ผมไม่ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องของคุณหรอกนะ เพราะมันไม่ใช่เรื่องของผม
    ผมรู้ว่าคุณแจ๋วจริง ใครมาลูบคมโชว์ในบอร์ดกันแบบนี้มันยอมกันไม่ได้เดี๋ยวเสียหน้าต้องแสดงตัวว่ากูไม่กลัวใครเป็นธรรมดา ความจริงเรื่องพวกนี้มันไม่ใช่เรื่องของคุณเลย แต่คุณเข้ามาสอดตลอด มาปกป้อง อาจจะด้วยความปราถนาดีของคุณ แต่ผมว่าปล่อยให้เขาเคลียร์กันเองดีกว่า เต็มที่ก็คอยแนะนำบ้าง ไม่ต้องถึงกับไปด่าหยาบๆคายหรือท้าตีท้าต่อย เหตุผลมันมีอยู่เอามาคุยกัน
    ทำอะไรคิดถึงครอบครัวลูกสาวที่น่ารักของคุณ แฟนคุณเขาก็ทำงานมีเกียรติมีหน้ามีตาไม่ใช่เหรอ คุณเองทำงานอะไร ช่วยเหลืออะไรครอบครัว ถ้ามีหน้าที่จงทำต่อไป
    อุดมการณ์โชว์เก๋าอะไรมันกินไม่ได้หรอก มันไม่มีใครในบอร์ดเขามาสนใจอะไรคุณหรือทุกคนมากมายหรอก มันแค่ประเดี๋ยวประด๋าวเท่านั้น อย่าไปจริงจังมันมาก ตัวหนังสือ คอมน่ะ เปิดแล้วก็ปิด กลับหันมามองครอบครัวตัวเองมากๆ ด้วยความปราถนาดีจากใจจริงนะคุณช้าง
  • อยากจะขำ คนในนี้มีแต่พวกแบบนี้หรอ นักเลงจังเว้ยกลัวฉิบหายเลย
  • เอ่ะ wan_wan หลอนในนี้จนได้ 555555555555555555555555555555+++++++

พี่วอดวาย ใจเย็น ๆๆ พี่ เวรกรรมมีจิง ใครทำยังไงก็ได้ยังงั้น *** แล้วมีใครเป็นไรไหม นู๋ว่าค่อย ๆๆ พูด กันดีกว่าค่ะ
  • ก็จะตามหลอก ตามหลอน ตากาทืบ พวกเกรียน ไร้สมรรถภาพ แบบนี้ไปเรื่อยๆ สนุกดี

เห้ยไอ้วอดวาย เมิงช่วยลงชื่อนามสกุล แถมแผนที่บ้าน แน่จิงขอรูปชัดๆสักใบด้วยดิ อยากรู้จักจริงๆ คนจริงๆแบบนี้ 5 5 5 5++++++
  • ตอนนี้ผมก็ทะเลาะกับเมียเป็นที่เรียบร้อยไปแล้ว
    ก็จริงอย่างคุณ prawet 8:03AM Permalink ว่า
    ต่อไปนี้ผมก็ขอจบเพราะมันก็ไม่ใช่เรื่องไรของผม
    ส่วนคนที่จะกระทืบผม บอกเบอร์โทรมาเลยเดี๋ยวโทรไปหา
    อยากกระทืบก็กระทืบเลย กระทืบแล้วจะได้จบๆกันไป
    ส่วนเรื่องจะหนี ขอบอกไว้เลยว่าไม่หนี อยากทำไรก็ทำ
    แต่บอกแล้วนะ ว่าจบ คุณ อยากกระทืบผมก็ ลงเบอร์ไว้ เดี๋ยว
    จะโทรไปเอง อยากได้ที่อยู่ก็กลางตลาด บางสะพานใหญ่ ม.1
    ต.กำเนิด อ.บางสะพาน จ.ประจวบ ชื่อ ช้าง ขึ้นไปบนโรงพัก
    ทุกคนรู้จัก ถามหาผู้ใหญ่ศักดิ์ ม.1 เดี๋ยวเขาก็บอกว่าผมอยู่ไหน
    ส่วนแผนที่ของบางสะพานใหญ่ หาไม่ยาก ขอละกันกระทืบแล้ว
    ไม่ว่าฝ่ายไหนเจ็บก็ขอให้จบกันไปตกลงไหม อยากได้ชื่อกับนามสกุล
    ลงเบอร์โทรคุณไว้เดี๋ยวผมโทรไปบอก
    ส่วนที่อยากบอกจากใจลึกๆๆๆๆๆๆๆ .......1ชีวิตต่อ1ชีวิต
  • แล้วอยากรู้ที่อยู่ กับชื่อจริงทำไมไม่แสดงตัวก่อนละ
    ถามจริงๆ แล้วยังมีหน้ามาด่าผม ว่าแค่นี้แค่นั้นไม่พอ
    ส่วนของคุณ สักนิดผมก็ไม่รู้ ว่าชื่อไร อยู่จังหวัดไร
    ส่วนของผมได้ชื่อไป ส่วนที่อยู่ขาดแต่เลขที่บ้าน
    ถึงจะไม่มีบ้านเลขที่บ้านก็ตามเจอได้ แฟร์ๆบ้างนะ
    พ่อเซียนหมา พ่อเทพบุตร พ่อคนเก่ง พ่อลูกผู้ชาย
    ลูกคุณคงภูมิใจนะที่มีพ่ออย่างคุณ
  • ผมเองก็อยากจะจบเรื่องนี้
    นัดเจอมาเลย จะกระทืบก็เชิญ
    จะได้จบๆไป
  • คุณช้างคิดเองเออเองหรือปล่าว ถ้าเป็นพี่ๆที่เป็นอีกฝ่ายพวกเค้าอยู่วงการนี้มานานคงไม่มีใครทำอะไรสิ้นคิดหลอกพวกเค้าโตๆกันหมดแล้ว

คุณช้างไปด่าผู้ใหญ่แรงๆก่อนลองคิดดูดีๆจริงมั้ยทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องของเรา ที่สำคัญผีที่คุณช้างด่าด้วยใครก็ไม่รู้คิดกันไปเองทั้งนั้น ใจเย็นๆทั้งสองฝ่ายคนรักหมาเหมือนกันจ๊ะ ;-)
  • ครับ จริงครับผมด่าผีไม่ได้ด่าฝ่ายตรงข้าม
    ฝ่ายตรงข้าม เขาโตๆกันหมดแล้ว
    ผมยังบอกเลยว่าให้พี่เขากลับมาคืนดีกันเลย
    ให้กลับมาดีกันแบบเดิม ไม่เคยจะให้แตกแยกกัน
    แต่จู่ๆ มีผีแบบที่ผิดหวังอะไรสักอย่างในชีวิตเลยมายุให้คน2ฝ่ายตีกัน
    เมื่อก่อนสนุกขนาดไหนตอนอยู่รวมกันไม่แบ่งแยกกัน
    เราเปิดเข้ามาดูก็มีความสุข ที่เห็นสิ่งที่เรารัก มีคนสนับสนุน
  • ช้างเพื่อนรักพอเถอะ ปานปลายเสียเปล่าๆน่า รู้แล้วว่าแจ๋ว แฟนออกเวรมาเหนื่อยๆยังต้องมาทะเลาะกันอีก ครอบครัวเราสำคัญ
    ไม่เข้าข้างใครแต่มันก็แค่คีบอร์ด พวกพี่ๆจะฆ่ากันจริงๆเลยเรอะ
  • ผมชื่อเหลียง j.n Scubapit ผมรับประกันนักเลงพิทบูลตัวจริงจะไม่มีใครยุ่งกับครอบครัวคุณ ที่ผมมาแบบนี้ผมโดนบล็อคครับไม่รู้เพราะอะไร 55 สวัสดีปีใหม่ พี่น้องพิทบูลโซนที่รักทุกคนมีความสุขมากๆครับ :p
  • ครับผมขอจบแค่นี้ละกัน
  • ครับ พี่เหลียงผม ไม่เคยคิดว่าเป็นกลุ่มพี่เลย ถามพี่มาร์คได้
    ผมยังบอกกับพี่มาร์คเลยว่าอยากให้กลุ่มพี่เหลียงกับพี่มาร์คกลับมาเหมือนเดิม
    ที่ผมเคยบอกว่าเพื่อนยังไงก็คือเพื่อนตัดกันไม่ขาด
    พี่ยังบอกผมเลย ว่ารักกันยิ่งกว่าเพื่อน รักกันแบบพี่แบบน้อง
    เมื่อก่อนพวกพี่อยู่สนุกจะตาย ทุกวันนี้เงียบเหงายังไงไม่รู้
    จากใจน้องช้าง พิทบลูโซน
  • พิมพ์ผิดครับ ผมยังอยากให้กลุ่มพี่เหลียงกับพี่มาร์คกลับมาเหมือนเดิม
    555+เกือบงานงอก
  • น้องช้างผมอยากล็อคอินชื่อจริงมากกว่า มันส์กว่าเยอะแบบนี้ไม่มันส์ สำหรับกลุ่มScubapitยังรักกันเหมือนเดิมทำกิจกรรมท่องเที่ยวเหมือนเดิมครับครบทีม งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา ช้าหรือเร็ว พี่ขอให้น้องช้างใช้สติมองไปรอบๆแล้วพิจราณาครับ ไม่มีใครรักน้องเท่าครอบครัวรักครอบครัวและตัวเองมากๆบายครับ เดี๋ยวแม่งก็คงบล็อคกูอีก 55
  • ขอต่ออีกนิด ผมเพิ่งกระโดดไปอ่านบอร์ดโน้นมา มีคนเขาตามหาคุณจนเจอที่อยู่ที่ชัดเจนหมดแล้ว มันลงกระทั่งชื้อจริงนามสกุลยันบ้านเลขที ง่ายๆอยู่สัตหีบ ขับรถอะไรมันยังรู้อ่ะ
    มีรูปคุณใส่เสื้อแดงแขนยาวเดินเข็นรถลูกสาวแฝดมีลูกชายยืนมองหน้าคุณอยู่ข้างๆน่ารักพอๆกับลูกผมเลย มีรูปแฟนคุณด้วย
    ไปหาดูเอาเองนะ แต่คนนั้นไม่ใช่ผมแน่นอนครับ ไม่ได้บอกว่าเพื่อให้กลัวนะ
    แต่ไม่อยากให้เปลืองตัวเพื่อคนคนนึง ซึ่งคุณอาจจะไม่ได้อะไรกลับมานอกจากลมปากหรือตัวหนังสืออันไพเราะ ก็เท่านั้น หันหน้ามาหาครอบครัวเราดีกว่านะช้าง
    ถ้าบอกให้คนอื่นคิดมากๆเราก็ต้องบอกตัวเองด้วยช้าง
    แรกๆผมอ่านก็มันดี ใครว่าอะไรหน่อยก็ของขึ้นฮาดีวุ้ยไอ้ช้างแต่ตอนนี้มันไม่ใช่ละ
    คนอื่นเขารู้ทางคุณแล้วเขาก็แกล้งแหย่ไป ยิ่งคุณร้อนรนเขายิ่งสะใจ ผมเห็นรูปครอบครัวคุณแล้วไม่อยากให้เป็นแบบนี้นะ
    คนอื่นเขารู้จักคุณแล้วว่าช้างแจ๋วจริง หวังดีก็เตือนๆกัน
  • คุณprawet เขียนดีมากครับ
    ทุกอย่างในนี้มันประเดี๋ยวประด๋าว ชอบมากครับ

• พี่วอดวายครับออกตัวแร๊งส์ .... แต่ดูเหมือนม้าตื่นต้นไงก็ไม่รู้ ปลายแพ้ว ผมแซวเล่นน๊าาา สุดท้าย็ก็จบลงด้วยดี ให้คู่กรณี เค้าเคลียร์กันดีกว่า เราคนนอกดูและให้กำลังใจอยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ ดีกว่าครับ ผมขอให้พี่วอดวายรักครอบครัวให้มากๆ อย่าให้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผลเลย โลกไซเบอร์มันก็เป็นแค่โลกเสมือนจริง อย่าไปซีเรียสกับมัน
  • จบด้วยดีดีที่สุด (เอาใจช่วยครับ) สวัสดีปีใหม่ๆทุกท่านครับ ^:)^
  • ผมเคยประสาทแดกกับผีในบอร์ดสุดๆครับ
    แต่เพราะัมนเหมือนแค่การทะเลาะกับตัวอีกษรเท่านั้น
    ผมโดนด่ามาหนักกว่าที่คุณโดนอีก มันก็แค่ตัวอักษร เพราะคนที่ด่าให้ตายมันก็ไม่กล้าเปิดเผยตัวหรอก
    จะประสาทเสียสติแตก มันอยู่ที่ตัวคุณล้วนๆครับ

ขอให้สนุกกับการเที่ยวปีใหม่ครับ
  • kengzone ขอบคุณครับ

ไอ้ว่าน vespapink บอกกล่าวได้ยอดเยี่ยมมาก
  • อย่ามาใส่ร้ายผมครับ ผมไม่เคยบล๊อคใครที่ใช้ชื่อจริงล๊อคอินเข้ามา คนที่มียูสเซอร์เนมที่ระบุตัวตนได้ผมไม่เคยบล๊อคทุกชื่อยังเข้ามาเล่นได้ตามปกติ ผมบล๊อคเฉพาะไอ้ที่พวกสมัครเข้ามาด่าโดยเฉพาะ พวกที่เพิ่งสมัครมา สมัครปุ๊บลงด่าปั๊บเท่านั้นที่ผมบล๊อคออกไป ดังนั้นเลิกกล่าวหา เลิกใส่ร้าย กูเสียที จะย้ายฝั่งย้ายข้างไปไหนก็ตามสบายครับ ผมเลิกคบกับใครก็ไม่จำเป็นที่จะต้องตามจองล้างจองผลาญใคร ไม่ชอบหน้ากันก็แค่ถอยออกมา แต่ไม่เคยคิดที่จะไปทำลายใคร วันนี้ผมมีความสุขความสบายใจตามอัตภาพดีแล้ว ต่างคนต่างอยู่ ต่างเดินในเส้นทางของตัวเอง ทำใจให้สงบเถอะครับ

ตอนนี้ผมเดินทางท่องเที่ยวอยู่กับครอบครัวอย่างมีความสุข ไม่มีเวลามาสนใจเรื่องไร้สาระแบบนี้หรอกครับ
  • ทำไมวันนี้กูเข้าได้ว่ะ สงสัยกูจะกดผิด ของโทษมึงละกันแล้วไอ้ที่ล็อคมาด่ามึงทุกวันไม่ใช่กูนะสำหรับมึงไว้เจอกันตัวเป็นๆ :p
  • ขอให้จบลงด้วยดีคับ

• เรื้อนมึงเจอกับกูดีว่าสูสีหน่อย กูชอบพวกโชว์แบบนี้อยากรู้เจอตัวมึงเจ๋งจริงไหม. ..
  • เอาไว้ให้กูเจอพ่อมึงกูจะรีดหนังหน้าเหี่ยวๆ ของมึงออกมาประจานแลกกันดูระหว่างปกป้องมึงกับครอบครัวมันจะเลือกใคร รอก่อนนะอีช้างลากเย็ด
  • ปากกล้าขาสั่นเจอกูแล้วมึงจะรู้ว่าของจริงเก๋านักใช่ไหม
  • ใครช่วยบอกหน่อยเจอไอ้เรื้อนที่ไหนง่ายสุด จัดให้มันหน่อยอยากรู้เก๋าจริงหรือโชว์หล่อ
  • คนที่สันดานชอบสอดเรื่องของคนอื่นไม่เข้าเรื่อง
    เที่ยวด่าคนอื่นทั้งๆที่เขาไม่ได้ล่วงเกินอะไรก่อน หรือไม่ใช่คู่กรณีของตนเอง
    ถูกคนอื่นที่เขาเข้ามาอ่าน"สาปแช่งขอให้ลูกเป็นกะหรี่"

หวาดวิตกจริต มาโทษลงเอาคนที่ตัวเองตามด่าเขาไว้ เพราะคิดว่าเขามาด่าเอาคืน
    ทีแรกคุยใหญ่คุยโตว่าจะฟ้องร้อง เขาท้าให้ฟ้อง กลับไม่กล้าฟ้อง
    คุยว่ามั่นใจ เขาท้าให้สาบาน กลับหลีกเลี่ยง
    ใส่ความคนอื่นจากข้อมูลเพียงแค่ตนเองสงสัย แต่ไม่มีปัญญาสืบหาข้อเท็จจริง
    ทำตัวเป็นนักเลงอันพาล แต่ขี้ขลาดตาขาวไม่กล้ารับผิดชอบคำพูดที่ตัวเองเที่ยวใส่ร้ายคนอื่น

ในเมื่อไม่รู้จักรับผิดชอบกล่าวคำขอโทษในสิ่งที่เคยให้ร้ายกล่าวหาปรักปรำผู้อื่น
    ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลให้เวรกรรมตามสนองตามทีคนสาปแช่งไว้

ผีที่แช่งลูกเขาเป็นกะหรี่คือใคร
    เป็นคนใดคนหนึ่งที่เขายังหลงงมงายตามไหว้เขาอยู่ทุกวันนี้หรือเปล่า คนที่เขาเคารพ รู้ดี
  • "ผีที่แช่งลูกเขาเป็นกะหรี่คือใคร"
    ผีตนนั้นย่อมละอายแก่ใจ กรรมที่ตนก่อไว้กับผู้บริสุทธิ์