ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทีครับเรื่องหมาหางตุ้น
  • เห็นบางคนก็ว่าดี บางคนก็ว่าไม่ดี หมาหางตุ้นคือ หมาหางสั้นแล้วคด พอดีที่บ้าน
    มีหางตุ้นอยู่ตัวหนึ่ง มีคนมาขอผสม แล้วผมกลัวมันเป็นปมต้อย เลยยังไม่รับผสมขอ
    ถามก่อนครับ ถ้าไงบอกที แล้วถ้าเป็นปมด้อยมันจะถ่ายทอดถึง ลูกหลานมันไหม:024:
    ถ้าถ่ายทอดก็จะไม่ผสม
  • หมาผมหางก็สั้นลงเรื่อยๆ(ไม่คด) แต่ก่อนมีปลายหางขาว ไม่รู้มันไปตามอายุปะครับ

ถ้าพ่อหัวล้าน ลูกก็มีโอกาสหัวล้านครับ:o003:
  • ขออนุญาติตอบตามที่รู้มานะครับ

เค้าเรียกว่า หางคิ๊ง ครับ มีโอกาสถ่ายทอดตามพันธุกรรมครับผม

แต่เค้าว่า พวกนี้ชอบมีทีเด็ด
  • CommentAuthortb CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | December 9, 2010, 3:17 pm
    ขออนุญาติตอบตามที่รู้มานะครับ

เค้าเรียกว่า หางคิ๊ง ครับ มีโอกาสถ่ายทอดตามพันธุกรรมครับผม

แต่เค้าว่า พวกนี้ชอบมีทีเด็ด
    -----------------------------------------------------------------------
    จริงรึเปล่าครับขอยืนยันหน่อยครับ แล้วสามารถผสมได้ไหมขอรายระเอียดอีกหน่อยนะครับ
  • ไอ้เรื่องผสมได้ไหมนี่ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับคุณแล้วล่ะครับ ชอบหรือไม่ชอบ
    เรื่องนี้ผมก็ไม่ได้สันทัดเท่าไหร่หรอกครับ

ไว้รอผู้รู้ มาตอบดีกว่าครับ
  • หางคิ้ง ขาตึง หลังแอ่น ก้นโด่ง ถือเป็นข้อเสียทั้งสิ้น ถ้าเลือกได้ก็ควรเลือกตัวที่มีตำหนิน้อยที่สุดมาทำพันธ์ครับ
    แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ และต้องการลักษณะบางประการของหมาตัวนั้นจริงๆ ที่หาไม่ได้จากหมาตัวอื่น ก็ถือเป็นข้อยกเว้น

แต่ก็ต้องยอมรับว่า มันเลี่ยงไม่ได้ที่จะมีคนวิพากวิจารณ์ถึงความเหมาะสม ความไม่เหมาะสมครับ
  • yes !! its a fault but exceptable depends on the owner 's purpose but in the bully game ...we do breed the kink-tail dog into the programe if nescessary .

for me the answer is "yes"
  • ใช่! ความผิดของมัน แต่ขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ exceptable ของเจ้าของ แต่ในเกมบลูลี่... เราทำสายพันธุ์สุนัขหางหงิกงอลง programe ถ้า nescessary. สำหรับฉันคำตอบคือ"ใช่
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แปล แบบนี้ใช่ไหมครับ
  • วันนีเล่นคอมพ์ที่บ้านพมพ์ไทยได้ครับ

ใช่ครับมันเป็นข้อไม่พึงประสงค์สำหรับบรีดเดอร์ทุกคน แต่สามารถยอมรับได้ ขึ้นอยู่กับว่าบรีดเดอร์จะเอาสุนัขตัวนี้ไปทำอะไร อยากเลี้ยงเล่น หรือ เอาไปประกวด (ถ้าจะเอาไปประกวดก็ลงสนามที่เค้ายอมรับ ความผิดพลาดแบบนี้ เช่น ABKC เป็นต้น)

เรื่องการผสมสำหัรบผมสามารถผสมได้ ขึ้นอยู่กับปัจจัย หลายๆอย่างที่ ของเจ้าของครับ

ขอบคุณครับ
  • อ้าว..... ไอ้เย็ดช้าง ไหนว่ามึงทำหมาประกวดมาก่อนใครไงว่ะ แค่หมาหางคิ้งมึงทำไมไม่รู้จัก :-))