ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เพิ่งรู้ว่านี่วิธีลูกผู้ชาย
  • ผมโดนเอารูปครอบครัว ลูกชาย ลูกสาว2คน
    เมียผม และตัวผม เอาไปลงประกาศในเว็บ เอเชียบลูลี่
    ไม่น่าเชื่อ นี่ขนาดผมขอแล้วนะว่าอย่าเอาครอบครัว
    ผมมาเกี่ยวแต่ก็ยังจะดึงมาเกี่ยว ผมเพิ่งจะ
    ขอจบเรื่องไป ไม่ทันพ้นชั่วโมง
    ก็เอารูปครอบครัวผม ไปลงโพสเอาไว้
    นี่หรือวิธีลูกผู้ชาย
  • ภาพนั้นเป็นภาพ ตอนที่สมัครเพื่อจะบริจาค
    เอาตังไปช่วย น้ำท่วม หรือบริจาคไรสักอย่าง
    แล้วยังบอกว่าผมเลียเจ้าของเว็บนี้อีก
    ถามได้ ว่าเคยเห็นหน้ากันไหม
  • แล้วที่บอกว่าผมเลีย นิสัยผมไม่เคยเลียใคร
    ที่บ้านมีตัง20กว่าล้านผมยังไม่เคยไปเลียปู่กับย่าเลย
    ผมยอมออกมาตัวเปล่าๆ ออกมาสร้างเอง
    เริ่มจากศูนย์ แล้วทำไมผมต้องเลียคนชื่อมาร์คด้วย
    มีประโยชน์อะไร ขายหมาผมก็ไม่ได้ขาย
    ซื้ออาหารหมาของเขารึก็เปล่า เห็นหน้าก็ไม่เคย
    เคยคุยทางโทรศัพพ์ ก็นับครั้งได้ไม่เกิน6ครั้ง
    ทั้งๆที่ผ่านมา2-3ปีได้ละ
  • เรื่องตัง20กว่าล้านเช็คได้
    ปู่ชื่อเมี้ยน ม่วงศรีจันทร์
    ย่าชื่อ สังวาลย์ ม่วงศรีจันทร์
    พอพ่อผมตายผมก็ออกจากบ้านมาเป็นเด็กวัด
    ถ้าไม่เชื่อโทรไปถามที่ สน.บางสะพานใหญ่ได้
    ว่าเรื่องนี้จริงไหม ผมบอกแล้วว่าผมไม่เคยเข้าเว็บไหน
    และ ไม่เคยรู้จักใคร นอกจากแบดบอย นิสัยผมเกิดมาไม่เคยเลียใคร
  • แล้วยังหาว่าผมเอาที่อยู่ปลอมให้
    ที่บางสะพานใหญ๋ คือบ้านผมจริงๆ
  • wodwhy12 7:50PM Permalink QuoteEdit ผมนับถือทุกคนที่เลี้ยงพิทบลูและไม่เคยกล่าวหาและเอ่ยชื่อใครเลย
    ผมไม่เคยเจอตัวเป็นๆใครเลยมีแต่บอย พิษณุโลก ที่เคยเห็นผม
    ผมไม่เคยเคื่องกับใครในนี้ ที่ผมด่าคือไอคนที่เข้าไป ด่าว่า
    พวกผมเป็นเห็บในซอกตีนหมา ผมถึงได้เข้าไปด่าและบานปลาย
    ผมคนนอกไม่รู้หรอกว่าใครดีใครเลว ผมรู้แค่ว่า ผมชอบคนที่
    เลี้ยงพิทบลู เหมือนผมก็เท่านั้น
    แต่ที่นี่เล่นแรงถึงขนาดเอารูปครอบครัวผมมาลง
    บอกตามตรงว่าเสียความรู้สึก ผมเลี้ยงพิทบลูเพราะรัก
    ไม่ได้เพาะพันธ์เพื่อขาย ผมเลี้ยงเพราะผมรักพิทบลู
  • พูดตามตรงผมยังไม่รู้เลยว่า มาร์ค เขาทะเลาะกับใคร
    และไม่เคยมีใครเล่าให้ผมฟังผมคิดว่าเรื่องวู้ดดี้
    และผมก็ไม่รู้ว่าใครมาด่าพวกผมว่าเห็บในซอกตีนหมา
    ถามว่าใครโดนด่าแบบนั้น เป็นใครๆก็โกรธ นั่งอ่าน
    อยู่ดีๆ มีคนมาโพส ว่าคนในพิทบลูโซน เป็นพวกเห็บในซอกตีนหมา
    ผมก็วิปสิ ผมก็ต้องด่ากลับ เป็นคนอื่นก็ต้องด่าอย่างผม
  • wodwhy12 7:33PM Permalink QuoteEditReply wodwhy12 said:
    ถามจริงๆ นี่คือวิธีของลูกผู้ชายเหรอที่เอารูปครอบครัวมาลง
    ถ้าเอามาแต่ตัวผมจะไม่ไรเลย
    บ้านนี้เป็นบ้านที่เคยอยู่ บ้านจริงๆ70ม.1ต.กำเนิดอ.บางสะพานจ.ประจวบ77140
    พ่อเป็นตำรวจเสียไปแล้ว
    ปู่เป็นจ่า
    ย่าเป็นครูใหญ่
    ลุงเป็นสารวัตรที่บางพานใหญ่
    และอาเป็นเสธในราบ11ข้อมูลแค่นี้พอไหม
    ผมเกิดในตระกูลที่มีเกียรติ
    ผมไม่เคยใช้วิธีหมารอบกัด
    เสียความรู้สึกนะที่ ที่นี่เอารูปครอบครัวผมมาลง
    นี่เบอร์ผม 0861964845
  • ย้ำนะครับผมเกิดในตระกูลที่มีเกียรติเรื่องนิสัยลอบกัดผมจึงไม่เคย
  • uniteen 7:52PM Permalink QuoteReply อยากขอความกรุณาให้admin พิจารณาลบ กระทู้ของคุณ I_YA คะ
    wodwhy12 7:58PM Permalink QuoteEditReply ผมไม่ขอให้ลบนะครับ เพราะป่านนี้ ทุกคนได้เห็นครอบครัวผมหมดแล้ว
    ลบไปก็ไม่มีประโยชน์ ขออย่างเดียวอย่าทำร้ายครอบครัวผม
    ถ้าไม่พอใจผม ก็เล่นผมคนเดียว
    จากลูกผู้ชาย ไม่เคยแอบทำร้ายใคร
    wodwhy12 8:02PM Permalink QuoteEditReply ขออีกอย่าง ขออย่าให้ครอบครัวผมรู้เรื่องที่เอารูปครอบครัวผมมาโพส
    uniteen 8:05PM Permalink QuoteReply ลบเถอะค่ะ หนูไม่ขอบวิธ๊การแบบนี้ หนูขอประท้วงคุณ I_YAค่ะ

wodwhy12 8:08PM Permalink QuoteEditReply แล้วที่บอกว่าผมเลีย นิสัยผมไม่เคยเลียใคร
    ที่บ้านมีตัง20กว่าล้านผมยังไม่เคยไปเลียปู่กับย่าเลย
    ผมยอมออกมาตัวเปล่าๆ ออกมาสร้างเอง
    เริ่มจากศูนย์ แล้วทำไมผมต้องเลียคนชื่อมาร์คด้วย
    มีประโยชน์อะไร ขายหมาผมก็ไม่ได้ขาย
    ซื้ออาหารหมาของเขารึก็เปล่า เห็นหน้าก็ไม่เคย
    เคยคุยทางโทรศัพพ์ ก็นับครั้งได้ไม่เกิน6ครั้ง
    ทั้งๆที่ผ่านมา2-3ปีได้ละ
    kabuki_jay 8:14PM Permalink QuoteReply คนจริง เจอจริงกว่า พี่วอดวาย กลับไปเว็บของพี่เหมือนที่พี่ไล่พวกเราดีกว่ามั้ย จะได้ไม่ต้องรับรู้ ที่นี่บอร์ดเสรี รูปที่ลงไม่ได้อนาจาร ไม่ผิดศิลธรรม เด็กๆก็น่ารักดี รักเค้าให้มากๆ คิดให้เยอะๆ ก่อนที่จะพูดหรือทำอะไร โตๆกันแล้ว อย่าให้เสียคนเพราะปากเหมือนไอ้เหมา
  • นี่เป็นครั้งแรกที่เข้าไปในเว็บ เอเชียบลูลี่
    ถ้าไม่มีใครบอกผมก็รู้หรอกเพราะไม่เคยเข้าไปอ่าน
  • ไม่รู้จะว่ายังไง เข้ามาเล่นไม่นานเห็นเถียงๆกัน ใจเย็นๆครับ ครอบครัวน่ารักมากเป็นกำลังใจให้ครับ เออสงสัยเหมือนกันรูปครอบครัวหลุดไปได้ไง
  • คุณช้างครับ สงบสติอารมณ์ให้ดีนะครับ แล้วปล่อยวางครับ ไม่มีใครไปทำอะไรครอบครัวคุณหรอกครับ
    แต่ถ้าคุณไม่หยุด คุณนั่นแหละจะทำร้ายครอบครัวตัวเอง คุณไปรู้สึกกับตัวหนังสือมากเกินไปครับ
    ผมถามว่า คุณอ่านไปผ่านๆก็จบ คิดซะว่าอ่านนิยายนะ อย่าไปจริงจัง เอาเวลาไปจริงจังกับเรื่องที่จับต้องได้จริง
    เช่นครอบครัวคุณจะดีกว่าครับ เตือนด้วยความหวังดีนะครับ
  • ครับพี่ ใจเย็นๆ .......... ผมเห็นกับ คำ ของพี่Mulan
  • ที่ผมต้องออกมาเพราะเมียผมกำลังจะไม่ให้ผมเล่นเน็ตอีก
    กลัวเมียมาเห็นละซวยชิบเลยอดเล่นเน็ตเพราะแกจะไป
    ระงับอินเตอร์เน็ต เลยต้องเดือดร้อนไง
  • ขออนุญาตเตือนอีกเรื่องนะครับ
    คุณอย่าพิมพ์อะไรในทำนองนี้อีก รวมทั้งเรื่องส่วนตัวบางเรื่องนะครับ รายละเอียดอ่านทวนดูนะ
    คุณกำลังสร้างภัยให้ตัวเอง โดยที่คุณไม่ทันคิด ระวังนะครับ โลกในอินเตอร์เนต มีคนหลายประเภทมารวมกัน
    ข้อมูลที่คุณทิ้งไว้ ถ้าคนไม่ดีเข้ามาอ่าน จะสร้างปัญหาให้คุณได้ กรุณาติดต่อเจ้าของเวป ให้ลบทิ้งเถอะครับ
    แนะนำว่า ทั้ง 2 เวปเลยนะครับ
  • เหอะ ๆ ๆ ..
  • ไม่น่าเชื่อว่าคนเลี้ยงพิทจะมีนิสัยถึงเพียงนี้เอาทุกทางเพื่อหาช่องทำร้ายฝ่ายตรงข้าม
    คงจะชอบพิทเพราะมันทำเงินให้มากมายไม่ได้ชอบเพราะลักษณะนิสัยมันแน่ๆ
    ขอเป็นกำลังใจให้คุณ wodwhy นะครับใช้สติให้รอบคอบ นึกถึงลูกเมียก่อนเรื่องอื่น
    หลีกเลี่ยงไม่ใช่ความพ่ายแพ้ แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็ท่องเอาไว้ ป้องกันตัวพอสมควรแก่เหตุ
    เออมีอีกอย่างอยากฝากไว้เถียงกับใครก็ได้ในโลกนี้ แต่เมียนี่เราเถียงทีไรแม่งชนะทุกที(สู้เหตุผลเราไม่ได้มันเล่นใช้กำลังง่ะ เสียเปรียบก็ตอนคลุกวงในนี่แหล่ะ)
  • ผมไม่เคยเจอตัวเป็นๆใครเลยมีแต่บอย พิษณุโลก ที่เคยเห็น
    แล้วไปออกตัวอะไรมากมายวะ ในเวบนี้มันก็ด่ากันแบบนี้แหละคนอื่นโดนกันเยอะแยะ แม้แต่เจ้าของบอร์ดเอง ผมว่าคุณยังไม่นิ่งพอ ไปเที่ยวปีใหม่ก่อนดีกว่า ถ้าผมเป็นคุณผมคงไม่มานั่งเปืองสมองให้เสียเวลากับตัวหนังสือพวกนี้หรอก ยังไงก็หวัดดีปีใหม่แล้วกันนะช้าง นิ่งๆคุมเกมให้อยู่
  • มีสติหน่อยครับน้องชาย

คุณจะขอร้อง อ้อนวอนขอร้องอะไรกับคนพวกนั้น พวกมันมีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่นอยู่แล้ว ยิ่งคณไปเต้นตามพวกมันก็ยิ่งสนุก เพราะมันต้องการให้คุณสติแตก ความสุขความสะใจของพวกเขาก็คือ การก่อกวน ต่อไปถ้าไม่อยากเดือดร้อน ก็อยู่เฉยๆครับ คุณเปิดหน้า เปิดตัวไปรบกับพวกที่แอบอยู่ใต้ดิน บ้าไปแล้วหรือเปล่าครับ

พี่ถามหน่อยว่าการทำแบบนี้ได้ประโยชน์อะไร นอกจากสร้างปัญหาให้กับตัวเอง เตือนมาด้วยความปราถนาดีครับ
  • พี่แนะนำว่าเลิกเข้าบอร์ดสักระยะ แล้วเอาเวลาพาครอบครัวไปฉลองปีใหม่ให้มีความสุขดีกว่าครับ ถ้าออกมาปกป้องพี่แล้วตัวเองต้องเดือดร้อนแบบนี้ต่อไปไม่ต้องออกมาครับ เพราะน้องจากไม่ได้ช่วยแล้วยังมาทำให้เป็นห่วงอีกเปล่าๆ และคราวหน้าก็อ่านเฉยๆนะครับ

จำไว้เป็นบทเรียน คนพวกนี้มันไม่มีคุณธรรม ดังนั้นไม่ต้องไปเสียเวลาอ้อนวอนพวกมัน ขนาดพี่อยู่เฉยๆ มันก็ยังหาว่าพี่ไปบล๊อคมันอีก มันขี้ไม่ออกเยี่ยวไม่ออกมันก็เอ่ามาลงที่พี่หมด เพราะในใจมันตอนนี้มีแต่ความโกรธแค้นชิงชัง ดั้นนั้นมันมองความดีใครไม่เห็นหรอกครับ คนเกลียดกันเราหายใจดังมันก็ยังด่า วิธีที่ง่ายที่สุดก็คืออย่าไปใส่ใจกับคนพวกนี้อีกเลยครับ

แนะนำด้วยความปราถนาดีครับ
  • เมื่อไหร่มึงจะจัดงาน ดี1ว่ะ โคตรอยากเจอลูกผู้ชายตัวจริงคิดถึง น้องๆคอยดูลูกผู้ชายเค้าเคลียร์กันยังไง :X
  • เฮ้ย..เกิดอะไรขึ้นว่ะ..มาหาผมที่บ้านหน่อยคุณช้างหากว่างวันไหน... :o001:
  • เดี๋ยวแม่งจะลากพวกอีกมึงกับกู2คน คนอื่นไม่เกี่ยวอยากเจอนักเลงตัวจริง
  • ใครทะเลาะกับใคร เราไม่เกี่ยว ถ้าจะทำได้มากที่สุดก็แค่เอาใจช่วยให้มันจบ ๆ โดยเร็ว แต่ถ้าหากมีคนทะเลาะกันและเกิดมีใครมาถือหางฝ่ายใดฝ่านหนึ่ง เป็นเดือดเป็นร้อนแทน หรือคอยยุยงส่งเสริมไม่ให้เรื่องมันจบงาย ๆ ก็ไม่พ้นจะเกิดเหตุการนี้ครับ ถ้าผมเป็นคุณช้างถ้าฝ่ายนั้นเค้าไม่หยุดเราก็หยุดเองดีกว่าครับเงียบไปซักพัก ต้อนนี้มันไม่ใช่เรื่องของศักดิ์ศรีแล้วครับ ถ้าจะเอาศักดิ์ศรีมาแลกกับความสุขของครอบครัวคุณมันไม่คุ้มกันเลย เห็นกันชัด ๆ ว่าฝั่นนู้นเค้าพยายามปั่นหัวคุณอยู่ ถ้าคุณเป็นเดือดเป็นร้อน แสดงว่าเค้าชนะท้าได้เลยว่าเค้านั่งดูคุณเดือดแล้วก็หัวเราะ แต่ถ้าคุณนิ่งเสียแสดงว่าคุณชนะครับ
  • อ่านแล้วขำ ตอนแรกใจพิทบูล ตอนจบที่แท้พุดเดิ้ล นิหว่า
  • ของขวัญปีใหม่ ...
  • [-X ใจเย็นอย่าไปคิดมากนี้มันคือชีวิต สู้ๆๆๆคัฟ