ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีใครเลี้ยงพิทที่ปราจีนบุรีบ้าง
  • :007:เข้ามาศึกษา เกี่ยวกับ พิทบูล ในบอร์ดนี้ มาสักระยะแล้ว

ที่บ้านมีสุนัข 6-7ตัว ตอนนี้ จ่าฝูงตัวใหญ่ พึ่งตายไปด้วยโรคชรา อายุ 8 ปี

จึงอยากได้สุนัข ตัวใหม่มาเลี้ยวอย่างเจ้า พิท (โดยเฉพาะหมาแดง แต่ไม่แดงมาก)

จึงรบกวนอยากถามว่า มีใครเลี้ยงพิท อยู่ จ.ปราจีนบุรี บ้างครับ

อยากได้แนวนี้อ่ะครับ ไม่อยากได้เตี้ยมาก
    ไฟล์แนบ
    dog7picture4.jpg 74K
  • พอดีผมไม่ค่อยสะดวกไปรับสุนัขอ่ะครับ แล้วปราจีนไม่มีสนามบินด้วย

แนวนี้อ่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    dog369picture1.jpg 36K
  • ถ้าเป็นลูกสุนัข ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ แบบด้านบน

ผมไม่เคยเลี้ยงพิทมาก่อน แต่ว่าอาศัยเข้ามาศึกษาในนี้ครับ

เคยซื้อ ลูกล็อตมาเลี้ยง แต่ลำไส้อักเสบตาย ทั้ง 2 ตัว เลยเข็ดกับหมาพันธุ์ไปนานเลย
    ที่บ้านเลยเลี้ยงแต่พันธุ์ทาง กับสุนัขไทยหลังอาน ไม่มีปัญหาใดๆเลย นอกจากฉีดยาพิษสุนัขบ้า

พิทมีโรคประจำตัวรึเปล่าครับพี่ๆ ผมชอบที่ขนมันไม่ยาวด้วยดูแลง่ายดี
  • ชอบสีนี้แนวนี้เลยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_071252.jpg 84K
  • :o010: ยุคทองของหมาแดงจริงๆครับ
  • ลองหาดูในเวปครับมีเยอะราคา4500-7000คับ
    และอย่าลืมทำใจกับการเลี้ยงรวมกับพันธ์ทางที่บ้างด้วยครับ
    พิทเข้ากับคนง่ายแต่เข้ากับสายพันธ์อื่นค่อนข้างยากครับ
    ลองศึกษานิสัยพิทบูลให้ดีก่อนครับใจเย็นๆ เพราะมันจะต้องอยู่กับคุณไปอีกหลายปี
    "พิทบูล แปดริ้ว" เพื่อนบ็นกัน อิอิ
  • เด็กแปดริ้ว
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0482.jpg 49K
  • :o010:ผมก็อยู่ปราจีนคับแล้วคุณrvgsอยู่ส่วนไหนของปราจีนหรอคับบ้านผมอยู่ในตัวเมื่องปราจีนเลยคับ
    ไฟล์แนบ
    PIC_0025.jpg 119K
    PIC_00022.jpg 93K
  • แปดริ่วเหมือนกันคับ
  • ผมอยู่ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี อ่ะครับ

พิทเข้ากับหมาด้วยกันยาก แต่ถ้าผมเอา พิท มาเลี้ยงตั้งแต่ เล็กๆเลยล่ะครับ

พี่ๆเคยเจอปัญหาอย่างไรบ้างครับ เพราะผมเข้าใจว่าเลี้ยงด้วยกันมาตั้งแต่เล็ก
    พอโตขึ้นมันก็ไม่น่าไป ทำร้ายหมาโตกว่าที่เลี้ยงมาด้วยกัน (รึเปล่าครับ)
  • ไม่แน่คับ