ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำเเนะนำด้วยค่ะพี่ๆ
  • หมาน้อยไม่ค่อยทานอาหารค่ะ ผอมมั้ยคะ 5 เดือน 18 โล
    ไฟล์แนบ
    52.jpg 83K
    4.jpg 67K
    32.jpg 48K
    23.jpg 79K
    12.jpg 91K
  • ให้ทานรอยัลกับเอฟวัน ผสมกัน บางทีก็มีปลากระป๋องเพิ่ม ยังเลือกทาน กลัวมันจะไม่โตค่ะ สูง18 นิ้ว หนัก 18 โล ดูเป็นไงบ้างคะ
    ไฟล์แนบ
    72.jpg 106K
    6.jpg 116K
  • เหมือนมันจะสูงมากกว่าล่ำนะคะเนี่ย
  • พาออกกำลังกายมากๆ ซิครับ อาจทำให้มันหิวนะ
  • ไห้ กิน แคลเซียม ม้า ครับ เเละก็พวก ปาหารที่โปรตีน เยอะ อย่างเช่ง โครงไก่ สด นะคับ ลองดูคับ
  • ผม 4 เดือนครึ่ง ยัง 12 โลอยู่เลย ทุกวันนี้เลิกเครียดแล้วครับ 55
  • ช่วงนี้อากศร้อนๆ เป็นปกติ ของหมา ที่ไม่ค่อยยอม กิน อาหาร
    แต่ที่จะไม่ปกติ ก็ คือ เจ้าของ เห็นหมาตัวเองไม่กินอะไร ก็พยายาม หาของให้กิน
    ถ้าหมาสุขภาพสมบูรณ์ดี ถ่าพพยาธิ ฉีดวัคซีนตามโปรแกรม
    ออกกำลัยกายสมำเสอมด้วย เชื่อผมเถอะครับ อย่าตามใจมาก หมาอดอาหารได้หลายวัน
    ไม่กิน เก็บ เลยครับ อย่าไปง้อมัน หัดตั้งแต่เด็กๆเลยครับ ต้องฝึกให้เป็นนิสัย เริ่มเลย ณ วันนี้

คุณ ลองคิดดูครับ ในครอกใหญ่ๆ ฟาร์มโตๆ เทอาหารหมา อย่างเดียว เรายังชื่นชมเลย
    ว่าสวย หุ่นดี แข็งแรง เลี้ยงตามบ้าน เอาแต่ความเหมาะสม กับความเป็นอยู่แต่ละครอบครัว
    หมามีประสาทรับรู้ ทางด้านกลิ่น ดีเยี่ยม ครับ หนสองหน ก็จำได้แล้วว่าอะไรอร่อย เลยเล่นตัว
    ของกินบ้านเราอุดมสมบูรณ์ครับ คุณให้ของกินอร่อย ๆ หอมๆ ของคนบ่อ่ยๆ เสร็จ มันครับ
    และเดี๋ยวมัน ก็ เป็น เจ้านาย คุณเอง

หุ่นคล้ายๆ ลูกผมเลย ชื่ออะไรครับ ลูกเต้าเหล่าใคร
    ผมก็เคยเป็นแบบ คุณนี่แหละ กินยาก แต่ตอนหลังดัดนิสัย แม่มันแล้ว ชอบตามใจ
    ไฟล์แนบ
    S5000295.JPG 26K
  • หมาผมก็ไม่ยอมกินอาหารเหมือนกัน
    สงสัยว่าอาจเป็นช่วงติดสัด เกี่ยวมั้ยครับ?
  • ขอบคุณนะคะ พี่ๆที่ให้คำเเนะนำ ก็สงสารน่ะคะ พอไม่ทานตอนเย็นนะคะ ดึกๆๆมานั่งขอ สงสาร ก็เลยอย่ากให้กินอิ่มๆๆ

ลูกเต้าเหล่าใคร คือพอดี หนูให้ฝรั่งเช่าบ้านน่ะค่ะ แล้วที่นี้เค้าเอาเมาเลี้ยง คู่นึง พอมีลูกแล้วก็เลยยกให้หนูตัวนึง ความเป็นมาจากไหนหนูไม่ทราบเลยค่ะ ดูๆๆแล้วบางทีอาจจะมีเชื้อสายกัดรึป่าวคะ เพราะไม่ค่อยเตี้ยล่ำเเนวสายโชว์เท่าไหร่
  • :013:ช่วงนี้อากศร้อนๆ เป็นปกติ ของหมา ที่ไม่ค่อยยอม กิน อาหารครับ แต่น้องหมาสวยดีครับขนมันวาวเลยเลี้ยงได้ดีครับ
  • ของผมก็เป็นคับไม่ค่อยกิน เวลากินแล้วก็ท้องเสียอะคับ.... เซงเลย
  • ของผม 2 เดือนหนัก 20 กิโลหนักไปบาวคับ