ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbullzone TV 2555 ตอนแรก
  • หลังจากหยุดยาวพักผ่อนฉลองปีใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว ก็ขอเอาคลิบความรู้เกี่ยวกับความเป็นหมาของสุนัขพันธ์ อเมริกันพิตบูล มาลงให้สำหรับคนที่เพิ่งจะสนใจในสุนัขพันธ์นี้นะครับ

ลงเป็นคลิปแบบบนี้น่าจะเข้าใจง่าย และสะดวกสำหรับคนที่ขี้เกียจอ่าน
  • งานนี้ต้องขอบคุณ Producer รายการของเรา คุณกร ที่ทุ่มเทแรงกายแรงใจ วางคอนเซป เขียนสคริป และลงมือทำการตัดต่อด้วยตัวเอง โดยมีเป้าหมายเพื่อให้ วิดีโอคลิปที่เราผลิตขึ้น เป็นประโยชน์แก่สมาชิกมือใหม่ของชมรมเราในระยะยาว และจะได้เป็นแหล่งความรู้ให้คนรุ่นใหม่ได้เข้ามาศึกษา

ขอบคุณมากๆครับ
  • ตอน2

การเข้าหาสุนัขครั้งแรก เพื่อทำความรู้จัก และสองคำสั่งแรกสำหรับสุนัขที่อยากให้รู้กันไว้ครับ
  • เยี่ยมมากเลยครับ
  • ผมขอขอบคุณพี่จากใจเลย ดีมากๆ
  • ขอนับถือและชื่นชม คุณ กร อีกเสียงครับ

แกมีใจให้เวบนี้ และ สุนัขสุดๆครับ

ทั้งการนำเสนอเรื่องและภาพที่มีความรู้ต่างๆ

ขนาดเจอกัน ครั้งแรก คุณกร ยัง อุตสา ถ่ายคลิปแล้ว มาลงให้ชม

(จาก เจ้าของ บี.บี. เจอกันที่ ดีวันครับ)
  • ผมติดตามดูตลอดเลยครับ แจ่มมาก
  • ขอบคุณค่ะ ผ่อนคลายทั้งคนและน้องหมาเลยเนอะ
    เด็กเซนต์จอห์น ปวส. เมื่อ 20ปีที่แล้วค่ะ :p
  • ขอบคุณสำหรับกำลังใจ มันช่วยให้ผมมีแรงพัฒนางานให้ดีขึ้นเรื่อยๆ และยังขอขอบคุณเพื่อนๆจากFacebookที่ช่วยกันแชร์คลิบนี้ออกไป
    image
    อยากเป็นส่วนหนึ่งของคลิบก็มาเจอกันได้ที่ดีวัน (ทุกวันอาทิตย์)
    ไฟล์แนบ
    Photo-8-1-2555,-19-56-32re.jpg 35K
  • NorraZet PorPeep นี่มันใครหว่ะ

แต่เค้าบอกกันว่า ไอหมอนี่มันหล่อมากๆ ฮ่าๆๆๆๆๆ
  • ไอ๊ย๊ะ ป๋ามาร์ค เสียงดีอะ 55555555555
    สวดยอด ข้าน้อยขอฝากตัวเป็นศิธ
  • หลายๆท่านที่เลี้ยงพิทบูล น่าศึกษามากๆ เป็นการให้ความรู้ของบุคคลที่อยู่ในวงการพิทบูล หลายๆท่านบ้างครั้งยังไม่เข้าใจในสิ่งที่ถูกต้อง ให้เป็นไปในทิศทางเดี่ยวกัน ไม่ต้องไปสะเป้ สะป้ะ ขอบคุณคุณมาร์ทจริงๆ ชอบมากเลย และน่าจะมีตอนต่อไปนะครับคุณมาร์ท สิ่งดีๆ ที่มีประโยชน์ต่อวงการพิทบ้านเรา
  • ผมพยายามจะทำให้ละเอียดมากที่สุด และจะพยายามทำต่อเนื่องไปเรื่อยๆ แต่ข้อจำกัดก็คือเราต้องควบคุมเวลา เพื่อไม่ให้คลิปมีความยาวจนเกินไป บางทีมันก็อาจจะดูเหมือนว่าเรารวบรัดจนตามไม่ทัน ต้องขออภัยจริงๆครับ

ต้องขอออกตัวว่า การฝึกสุนัข มันไม่มีหลักสูตรตายตัว และผมก็ไม่ใช่ครูฝึกอาชีพด้วย หากมีข้อผิดพลาดบ้างต้องขออภัย แต่ยืนยันครับว่าทีมงานต้องการให้คลิปเหล่านี้เกิดประโยชน์แก่มือใหม่มากที่สุดครับ
  • เป็นประโยชน์มากครับ
  • ฟังไปด้วย มีภาพประกอบด้วย เข้าใจง่ายมากครับ อิอิ
  • สุดยอดเลยครับ เข้าจัยดีครับ
  • สมาชิกท่านใดอยากให้แนะนำสินค้าผ่านรายการ สามารถส่งขอมูลสินค้า รูปภาพ และรายละเอียด มาทางเมล์ kornbnl@gmail.comเพื่อสะดวกต่อการวบรวมข้อมูล ทั้งนี้ไม่คิดค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด

ปล.คุณอ่อย ไก่บดร้อยล้านติดต่อกลับมาด่วน
  • พี่คับเสื้อมีขายที่ไหนมั้งเอ่ยอยากได้
  • เยี่ยมเลยครับ ........
  • ผมว่าเป็นรายการ แรก ที่ เจาะละเอียด แบบ เข้าใจง่ายเลยล่ะครับ ..............
  • พอดีช่วงที่ผ่านมาเตรียมตัวไม่ทันครับ วิ่งส่งสินค้าตลอดเลยครับ กลับมาถึงบ้านก็หมดแรง แล้วจะรีบส่งรายละเอียดไปครับ
  • คลิปที่2เหมือนมีปัญหาครับ เข้าไปดูไม่ได้อ่าครับ
  • ลองอีกที เพราะยอดคลิก อยู่ที่ระดับ1000แล้วไม่น่าจะมีปัญหา เพื่อนบ้างคนยังเม้มเรื่องเซนจอท์นมาเลย แสดงว่าหน้าจะดูได้
  • สมาชิกเรามีศิษย์เก่าเซนต์จอห์นด้วยหรือ อยากรู้จักเป็นการส่วนตัวครับ :-D
  • ขอเสนอความคิดเห็นค่า คืออยากให้มีกระทู้ที่รวมทุกคลิปเอาไว้โดยเฉพาะเลยค่ะ (แล้วไว้ด้านซ้ายมือตรงMark Mafiaก็ได้ค่ะ :018: ) ใครที่สนใจ หรือผู้ที่กำลังศึกษาถึงสายพันธ์นี้จะได้หาดูรวบยอดได้ง่ายๆอ่ะค่ะ

ขอบคุณพี่มาร์ค พี่กร และทีมงานทุกท่านที่ทำคลิปดีๆมาให้เราได้ดูกันค่ะ :063:
  • เป็นความคิดที่ดี เดี๋ยวให้ท่านกรจัดให้ครับ จะได้ติดตามกันได้ง่ายๆ และดูอย่างต่อเนื่อง
  • =ชอบมากเลยคับ
  • :065: สุดยอดครับพี่มาร์ค
  • ตอนนี้คลิปออกมาอีกอันแล้วใช่มั้ยครับ
  • ใช้ครับ แต่เป็นสต็อกเทปเพื่อออนแอร์เสาร์นี้ (เนื่องจากเสาร์นี้ ผมต้องไปทำข่าวที่เชียงใหม่ ดีวันเอาหมาไปโชว์ในงานวันเด็กเลยถ่ายสต็อกทิ้งไว้)เดี่ยวพี่มา์คจะมาโพสต์เอง

• เอามาโชว์ให้เห็นความน่ากินของเอกซ์ตรีมบูลลี่ เป็นการทดสอบที่มาเลย์ครับ เพิ่งได้คลิปต้นฉบับมา