ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาไม่คึกเลย
  • หมาติดเจ้าของอะครับ เจ้าของอยู่ไหน มันจะมานั่งๆๆนอนๆๆเฝ้าตลอดไม่ห่างเกิน2เมตรเลย ไม่ยอมไปวิ่งเล่น เ้ลย ผมกลัวมันจะไม่แข็งแรง วิ่งได้แปบเดียว หอบเป็นหมาเลย ผมเลยต้องพาไปวิ่งทุกวัน ทั้งคนทั้งหมา อีกนิสัยไที่ไม่ชอบ หลับได้ทั้งวัน +ทั้งคืน แต่เวลาพาไปทำกิจกรรมไม่ได้เฉื่อย เลยนะครับ คึกคักตลอด แต่ผมอยากให้มันไปวิ่งเล่นบ้างเหมือนหมาทั่วไปกลัวจะขี้โรค
    เหมือนในรูปอะครับไปตกปลา ทั้งวันทั้งคืนมันกะนั่งๆๆนอนๆเฝ้าตลอด ไม่ไปไหนเลย
    รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ ว่าตัวอื่นเป็นแบบนี้ไหม หรือว่าเพราะช่วงอายุยังน้อย ปัจจุบันอายุ 7เดือนเกือบ8imageimage
    ไฟล์แนบ
    รูป​ถ่าย0093 (Medium).jpg 129K
    รูป​ถ่าย0090 (Medium).jpg 98K
    รูป​ถ่าย0091 (Medium).jpg 99K
  • มันจะไปยากอะไรละคับในเมือ เขาติดคุณ คุณอยากให้เขาออกกำลังกาย ก็พาวิ่งไปเลยคับ คุณก็หาเวลาทำกิจกรรมกับมันสิ วิ่งว่ายน้ำ อะไรอีกหลายๆๆอย่าง

ชอให้โชคดี....
  • เท่ห์จะตายหมานิ่งๆ พร้อมวิ่งเมื่อเจ้าของพาออกกำลังกาย ก็ไม่เห็นมีไรแปลกเลยนิครับ นิสัยเค้าเป็นอย่างนั้น หมามันก็นิสัยไม่เหมือนกันหรอกครับ...
  • ชอบเหมือนกัน ดีออก นิ่งๆ พร้อมเมื่อออกกำลังกาย :063:
  • ไม่รู้ว่าสิ่งที่คุณคิดนั้น เป็นเรืองไม่ดีตรงไหนครับ เพราะการที่หมาติดเจ้าของนั่นเป็นสิ่งที่คนเล่นลากน้ำหนักเขาอยากให้เกิดครับ หมายความว่าเขารักคุณมาก และ การที่เขาคึกคักตลอดเวลาเล่นกิจกรรมก็แสดงว่าเขาชอบที่จะทำในสิ่งที่เจ้านายสั่งเท่านั้น ผมว่าแบบนี้หายากครับ ไม่สั่งไม่ทำ / ดูจากstop หน้าสวยมากครับ กล้ามหน้าอกก็ใหญ่ เห็นแล้วชอบเลยครับแบบนี้ย้ำครับ หายาก
  • อยากให้ตัวที่บ้านเป็นอย่างนี้บ้างจังครับ :-D
  • ผมว่าดีจะตายไป นี้แหละนะ มนุษย์ ไม่เคยพอใจในสิ่งที่ตัวเองมี ผมอ่านแล้วคิดถึงพิต ตัวแรกของผมเลย ตามตลอด ดีแล้วที่เขาฟังคุณ
  • พี่รองให้มันเจอแมวดูบ้างยังครับ ดูสิว่ามันจะอยู่เฝ้าพี่อีกไม :-)) :-)) :-))
  • Burno เห็นภาพเลย 5555
  • มันรักเจ้าของมัน นะครับจึงไม่ยอมห่าง สุดยอด สุนัขของพี่ แล้ว
  • อยากได้หมานิสัยแบบนี้นะ
  • มันเหนืิ่อยง่ายมากครับ เทียบกับตัวอื่น พอดีผมไม่มีเวาลา ตลอดอะครับ ของเพื่อนวิ่งเล่นไม่ออกอาการเหนื่อยเลย ของผทวิ่งแปบเดียวลิ้นห้อยเลย นอนทั้งวัน
  • ผมว่าก็ดีแล้วนะครับนิ่งดีไม่ต้องปวดหัวฮ่าๆ
  • ที่บ้านนี่ ไม่ได้เรยค่ะ ไม่มีนิ่ง ..