ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูใครเป็นมั่งคะ
  • ของหนูนะ
    ชอบนอนกลน+ละเมอด้วย
    ชอบนอนหน้าพัดลม
    แล้วนอนด้วยกันนะถ้าๆไม่ๆได้มานอนนะมานกระแทกประตูเกือบพัง
    แต่พอๆได้เลี้ยงนะเค้าเป็นเพื่้อนที่ดีนะนอนด้วยกันนะอยู่ด้วยกันตลอด
    ถ้าวันนึงๆไม่มีเค้าอยู่สงสัยตายแน่..

ปล...แค่อยากแชร์เรื่องน่ารักของพิทบลูของหนูนะคะ :o040:
    image
  • สุดยอดคับ....
  • ที่เค้าชอบนอนกลน+ละเมอด้วย คือว่าเพราะเค้าเล่นมากๆ อะครับของผมก็เป็น เปนแบบนี้อะ ธรรมชาติไม่ต้องไปกังวนครับ นอนท่าเดียวกันด้วย แต่ของผม พัดลม เปิดให้ก็ได้ไม่เปิดก็ได้ กลางคืนเค้าจะนอนกรงแต่ตอนนี้กรงเล็กนอนไม่ได้แล้วกำลังรอกรงใหม่ อีกอย่างเค้าพึ่ง2 เดือน 10 วัน ผมเลยให้นอนในห้องครับ
  • ให้นอนในกรงดีกว่าครับเลี้ยงหมาให้เป้นหมาครับอย่าไปตามใจมากครับ เดี๋ยวโตกว่านี้จะแก้ไม่หายนะครับ ที่นอนเราอย่าให้หมาขึ้นครับ เขาดื้อเราต้องสอนครับ
  • image
    image
    ไฟล์แนบ
    ท่านอน 55.jpg 48K
    นอนแบบเท่ห์ๆ.jpg 51K
  • 555..น่าจะเป็นปกติของเค้าครับ...มันน่ารักก็ตรงนี้แหละ..
  • ไม่สนับสนุนให้นอนร่วมกับคนครับเพราะ
    เรื่องความสะอาดเล็กๆไม่เท่าไหร่แต่ใหญ่มาจะแย่รวมถึงขนาดของเค้าด้วยครับ
    เรื่องเห็บหมัด สองอย่างนี้กัดคนครับ เคยมีข่าวเห็บเข้าไปไข่ในหูของหญิงคนหนึ่งมีลูกคลานออกมาจากหูยั้วเยี้ยเรื่องนี้เคยออกทีวีครับ
    เรื่องของขนหมาไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่มีขนล่วงแน่นอนครับตามรูปที่เห็นหมาคุณยังเล็กเดี๋ยวจะต้องผลัดขนอีกเยอะขนสามารถเข้าสู่ปอดเราทางรูจมูกได้ครับเคสนี้เกิดกับญาติของแฟนผมรักหมามากให้นอนบนเตียงด้วยทุกคืนขนเข้าไปสะสมอยู่ในปอดเป็นจำนวนมากทำให้ติดเชื้อปัจจุบันได้เสียชีวิตไปแล้วครับ
    เรื่องของการเลี้ยงดูครับเราให้เค้านอนบนเตียงเดียวกับเราเปรียบเหมือนยกเค้าให้เท่าเราระวังวันหนึ่งคุณอาจโดนกัดข้อหานอนเตียงตัวเอง
    และบลาๆๆๆ

เลี้ยงหมาให้เป็นหมาครับสงสารได้แต่ก็ต้องใช้เหตุผลด้วยอย่าตามใจจนเสียหมา หมาจรนอนข้างถนนยังนอนได้เราจัดที่ทางให้เค้านอนในบ้านเพื่อหลบยุงหรือซื้อกรงมีมุ้งให้ก็หรูและเป็นการแสดงความรักที่เพียงพอแล้วครับสำหรับหมาตัวหนึ่ง
    อีกเรื่องเกิดแก่เจ็บตายหมากับคนก็ไม่ต่างกันครับละลึกไว้ว่าเค้ามีโอกาสจากเราไปได้ในทุกๆนาทีใช้เวลาทุกนาทีที่เค้ายังอยู่กัับเราให้คุ้มค่าและมีความสุขให้มากที่สุดทั้งเค้าและเราครับ ผมแนะนำให้เปลี่ยนระบบการเลี้ยงใหม่ตั้งแต่ตอนนี้ก่อนที่จะแก้ยากมากไปกว่านี้ครับ ขอให้มีความสุขกับภาระที่เราจงใจหามาครับ^_^
  • นี่ก้อเหมือนกันเลย
    image
    ท่านอนไม่ได้ถ่ายไว้แต่ ลักษณะสีเหมือนกันเดะ
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย2394.jpg 99K
  • ต่างที่จมูก
    image
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย2628.jpg 99K
  • ธรรมดาครับ หมาพิตบูลมันเเบบนี้เเหละครับ...
    image
    ไฟล์แนบ
    6bullbaiting1.jpg 33K
  • ของผมให้นอนในห้องด้วยอะคับ แต่ มันจะนอนในกรงตอนแรก แต่ตอนนี้กรงเล้กไปแล้วมันก็จะนอนใต้เตียง ของผมข้อเสียคือ มันปวดฉี่มันจะไม่ร้อง ชอบฉี่ใส่ห้องแต่ มันปวดอึ มันจะร้องอะครับ
  • ให้นอนนอกห้องดีที่สุดครับเพื่อตัดปัญหาต่างๆ ไม่ต้องกลัวว่ามันจะคิดว่าเราไม่รักมันหรอกครับ
  • แล้วถ้ากลัวว่าเขาจะไม่มีเพื่อนนะครับ ตอนหมาเล็กๆๆหา นาฬิกาเครื่องเล็กๆๆใส่ไว้ในกรงครับห่อผ้าให้มิดให้คิดว่าเป้นเสียงหัวใจของแม่ แก้ไขด่วนเลยนะครับ ได้ผลไงบอกกันด้วยนะครับ ดีนะครับ ที่ช่วงนี้น้าผีไไม่ค่อบแรง ไม่งั้นผมว่า มีโดนน้าผีดุแรงๆๆแน่น
  • นอนโกรนนอนละเมอยังพอรับได้แต่ไอ้หมาตดแล้วทำหน้าไม่รู้ไม่ชี้นี่สิ
  • ผมก็ไม่สนับสนุน เรื่องเอาหมามานอนบนที่นอน โซฟา รวมกระทั่งกินข้าวพร้อมเรา
  • ผม ว่ะ ให้ นอน ใน กรง ดี ที่ สุด คับ

ควรฝีกให้เป้น นิสัย คับ

• **** กรนเหมือนกันค่ะ ละเมอด้วยนิดๆ เวลามานอนอ้อนตรงเท้า ก็จะสะดุ้งหมาตัวเองเพราะมันละเมอ
    ละเมอ วิ่งๆๆๆๆๆๆ เสดปุ๊บ กระโดดสะดุ้งตื่น แล้วก็ทำหน้าเขินๆ แล้วก็นอนต่อ ... เหอๆ