ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มันไม่เคยเห่าเลยคร้......บ...
  • :026:นั่งมองนิ่งๆอย่างเดี๋ยว..ไม่ดุครับเล่นได้หมด
    ไฟล์แนบ
    IMG_1158.jpg 92K
    IMG_1193.jpg 37K
    IMG_1194.jpg 38K
  • จริงหรอพี่ อาการเดียวกันเลยครับ ไม่เห่า เจอหมาตัวอื่นก็นั่งมองเฉยๆ ไปหาหมอ ๆ บอกว่าผิดนิสัยของพิตบลูครับ 555 งงเลย ไม่รู้มันเอ๋อป่าว:o018:
    ไฟล์แนบ
    CIMG1549 (Small)2.jpg 33K
  • ของผมกว่าจะได้ยินเสียงเห่าก็ปาเข้าไป 7-8 เดือน ครับ:o067: ตอนนี้ 1 ปี กับอีก 3 เดือน ก็ไม่ค่อยเห่าครับนอกจากเวลาอยู่ในกรงแล้วเห็นหมาตัวอื่นถึงจะเห่า แต่ถ้าปล่อยไม่มีเห่าครับมันกัดเลย :o008:ส่วนกับคนไม่ต้องพูดถึง ไม่เคยเห่าเลยครับ และไม่ดุกับคนด้วย :o017:
    ไฟล์แนบ
    38.jpg 74K
    83.jpg 85K
    230120091852_resize.jpg 70K
  • :013:น่ารักดีครับท่าน
  • หมาเท่ดีครับเชือก กับโซ่ ก็สวยดีครับ หาได้ที่ไหนหรอครับ
  • เป็นสันดานครับมันไม่เห่าหลอถ้าไม่จำเป็น เป็นข้อดีอีกอย่างของมัน..........หมอ ......มั่ว
  • หู หมา ตัดสองรอบใช่ไหม ครับ

ของผมว่าจะพาไปตัดรอบสองเหมือนกันครับ

เพราะหมอเปรตๆตัดมาให้ไม่เท่ากัน อยู่ อุบาทว์มาก

แต่ก็ทำใจไม่ได้ เพราะ ไม่อยากให้มันเจ็บ แงแง
  • เป็นใบ้ชัวร์ เย้! [หมาเห่าก็รำคาญมัน มันไม่เห่าก็พาไปหาหมออีก โอ้ละหนอ]
    ไฟล์แนบ
    Copy (2) of SARA2 507.jpg 19K
  • ผมเคยมีหมาไม่เห่า บอกตรงๆกลุ้มใจ เลยเอาไปเข้าโรงเรียนให้มันเห่า

ปรากฏว่ามันเห่าได้และดีใจ เรียกเป็นเห่า อีกปีผ่านไป มันเห่าบรรลัยเลย

ผมถึงกับงองู สองตัว กับ ตัวเองว่า กรูจะเสียงเงินให้มันเห่าทำไมวะ่ หนวกหูฉิหายเลย ฮ่าๆๆ

ถ้าหมาหูหนวก มันจะเป็นใบ้ แต่ถ้ามันยังคงได้ยิน เรียกแล้วหัน ก้ปกติครับ

แสดงว่ามันไม่ใบ้ครับ ไม่เห่านี่แหละดีมากๆเลย อยากเลี้ยงแบบนี้สัก 5 ตัว เลย
  • งานไม่เข้ามันก็ไม่เห่าหรอกครับ อยากให้เห่าเก่งๆเหมือนพวกชิสุ พุดเดิ้น เหรอครับ 555
    เดี๋ยวรอมันสตาร์ทก็จะเห่าเองแหล่ะคร้าบบบบ
    อย่าไปกลุ้มใจเรย
  • ไม่เห่านะประเสริฐแล้วครับ
    เพราะถ้ามันเห่าทีเนี่ย ถึงกับสะดุ้ง อิอิอิ
  • :030:เป็นเพื่อนเข้าบ้านมันก็ดีครับ...แต่ถ้าโจรแล้วมันนั่งนิ่งนี้ดิ....
  • เห่ามากเดี๋ยวโดนร้องเรียนนะไม่ดีๆ
    โดนมาแล้ว แต่มันเจอหมาอื่นมันก็ไม่ค่อยเห่าหลอกคับ
    มันจะเดินเข้า หาอย่างเดียวอะดิ เลี้ยงไปเลือยๆเดียวมันก็เห่าเองอะคับ
    งง พาไปหาหมอ ด้วย สนใจหมา จัง อิอิ
  • ที่บ้านก็ไม่เห่าเหมือนกัน แต่เห็นตัวอื่นขนหลังชันใส่เลยค่ะ เอ๋อกลุ้มใจจริงๆๆ:025:
  • หมาเห่ามันไม่กัดแต่หมาที่กัดมันไม่เห่า ไม่ต้องห่วงครับกับโจรไม่เหลือแน่นอนครับหมานะโดนโจรอุ้มกลับบ้านแน่ๆ
  • :016:เดี๋ยวก็ถึงเวลา อย่าพึ่งใจร้อน แต่ก่อนไม่กัด เดี๋ยวนี้เริ่มแล้ว:016:
    ไฟล์แนบ
    A298824.jpg 61K
  • นี้ก็อีกตัว ไม่เห่าคนแปลกหน้า แถมเข้าไปเล่นกับเขาอีก(กลุ่มจิง) เห็นหมาก็ไม่เห่าแต่วี่งเข้าใส่เลยนี้ก๊ปีครึ่งเข้าไปแล้ว มันมีดีตรงอยู่ข้างกายเจ้าของตลอด (ตรงนี้แหละที่รักมันมาก) ขอให้ชาวพิทบูลทุกท่านโชคดีทุกท่านครับ
    ไฟล์แนบ
    ย่อขนาด450.JPG 60K
  • :030:ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ....อย่างน้อยของผมก็ไม่ได้เป็นตัวเดี๋ยว..อิอิ เย้ๆ
  • ของผมเหมือนกันครับ ครบ1ปีแล้วยังไม่เห่า ไม่กัดด้วย