ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เฟรนช์+พิทบู
  • มีลูกผสมระหว่างพ่อเฟรนช์บลูด็อก กับ แม่พิทบู ไม่รู้จริงๆว่าจะออกมาหน้าตาเหมือน short bull มั้ย :012: ใครมีความเห็นมั้ยคะ ไม่ได้ตั้งใจผสมกันแต่เป็นไปตามธรรมชาติค่ะ ตอนนี้ลูกๆก็น่ารักมากก :-D
  • อาจจะตัวเท่าพิท หน้าเปนเฟรน หูตั้ง :002:
  • พ่อเฟร้นแม่พิทขึ้นได้เองตามธรรมชาติได้จริงหรอครับท่าน
  • อยากเห็นลูกจังไม่รู้จะเป็นยังลองเอามาดูครับ
  • ได้ค่ะ จริงๆ ไม่เชื่อเหมือนกัน แต่ก็เป็นไปแล้วตอนนี้ อายุ 4 วันละแข็งแรงมากค่ะ เดี๋ยวจะอัพรูปให้ดูค่ะ >:D<
  • มีคนถามซื้อมากๆค่ะ ไม่รู้ต้องขายเท่าไร ความจริงอยากเก็บใว้ทั้งหมดแต่คงไม่ไหว มากเกิน :O
  • ลงรูปให้ดูหน่อยซิครับ อยากเห็นเหมือนกัน
  • ก็เปงพ๊อกเก้ตบูลี่งายยยย... :)
  • image
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment.aspx.jpg 20K
  • บูลี่แนวใหม่ แจ้งเกิดแล้วครับ
  • พ่อค่ะ ขอโทษด้วย กลับรูปไม่ได้อะ!!! :028:
    ไฟล์แนบ
    som.jpg 22K
  • มั่นใจว่าจะมีบางตัวที่หลุดออกมาสวยเทพครับ
  • ขอบคุณค่ะ :-D กำลังรอดูอีกสัก 1 เดือนแล้วจะอัพรูปค่ะ

เค้าขายกันเท่าไรอ่าาา :">
  • ขายไปเลยตัวละหมื่น ผมว่าขายได้แน่ๆครับ เพราะถ้ามันออกาทรงบูลลี่ละมีเฮแน่นอนครับ :-D
  • แต่ครอกหน้าอย่าให้พลาดอีกนะครับ หมาลูกผสมคนไม่นิยมครับ
  • ตั้งหัวกระทู้ว่า เฟรนซ์ผสมบูลี่ดีกว่ามั้งครับ
  • :063: :063: :063:
  • ตอนแรกมีคนถามว่าขายเท่าไหร่เราบอกว่า 5000 เค้าบอกทำไมขายแพง?? หมามันไม่ได้ตั้งใจผสมสักหน่อย ลูกออกมาก็มากจะเลี้ยงไหวหรอ?? เราเลยตอบไปว่าขายแพงขายถูกไม่สำคัญแต่ต้องการคนที่รักและอยากได้จริงๆ ไม่ใช่อยากได้เพราะแฟชั่น ถึงมันจะไม่ตั้งใจผสมแต่แม่มันและเราก็เลี้ยงดูอย่างดี
    เบื่อกับคนแบบนี้จริงๆ
  • ผมว่าควรรีบทำหมันตัวเมียก่อนจะมีอีกครอกนะครับ มันจะเสียสายพันเอานะครับ ทำไมไม่แยกเลี้ยงนะ ไม่ว่าพันอะไรมันก็ผสมกันเองได้ทั้งนั้นแหละครับ ผมเป็นห่วงเรื่องนิสัยหมาที่ออกมาจริงๆๆครับมันจะกัดหมาครับ ถ้าเป็นบรีดเดอรืที่รับผิดชอบจะเอาไว้เองดูนิสัยนะ แล้วไม่ได้ตามที่วางไว้กำจัดทึ้งครับ ใจอย่างให้กำจัดทึ้งนะครับ แต่ก็อย่างว่าเราคนไทยใจบุญ ขอให้หมานิสัยดีนะครับ
  • กำจัดไม่ได้หรอกค่ะ และก็จะเลี้ยงเค้าดีๆ ยังไงๆก็หมาเรา ความรับผิดชอบก็เป็นของเราอยู่แล้ว
    ตอนนี้แยกกันอยู่แล้วค่ะ
  • ถ้าเจอคนแบบนั้นอย่าขายเลยครับ และอย่าลืมทำหมันตัวเมียนะครับ
  • ค้าาา :">
  • ขอโทดด้วยนะครับถ้าผมใช้คำแรงเกินไป ดีครับที่รับผิดชอบ รีบทำหมันเลยครรับฉีดยาคลุมสะไม่งั้นต่อให้แยกเลี้ยงก็อาจจะมีหมาไทยหลุดเข้ามา สอยพิตตัวเมียได้นะครับที่นี้แหละยุ่งเลย
  • ต้องดูซัก 2-3เดือน ถ้าเทพนี้เทพเลย
    ที่นี้ผสมกันใหญ่หรือป่าวอะครับเกิดสวยแจ้งเกิดขึ้นมา
    กลายเป็นสายพันธุ์ใหม่ซะงั้น :005:
  • ขอให้เป็นตามนั้นนะครับ เทพจริงๆๆเอาใจช่วยครับ ไม่ติดไปฝึกทหารจะขอสอยมาเลี้ยงเลยอิอิ ชอบนักหมาดุมันท้าทาย
  • ขอบคุณค่ะ =D>
  • ขออนุญาตขัดใจหลายๆ ท่านนิดนึง ไม่อยากให้มองแค่เพียงสวยไม่สวย สายพันธุ์ใหม่หรือเปล่า ถ้าทุกคนคิดอย่างนี้หมด ผมว่าอีกหน่อยหมาพันธุ์ประหลาดๆ มันคงมีเต็มเมืองแน่ครับ

ผมว่าก่อนที่คนสมัยก่อนเขาจะผสมหมาอะไรขึ้นมา มันคงไม่ใช่แค่จับคนละพันธุ์มาปี้ๆๆๆๆ กันให้มีลูกหน้าตาแปลกๆ หรอกครับ แต่ถ้าทุกท่านเห็นว่าการผสมหมาแบบค็อกเทลเป็นเรื่องน่าตื่นเต้น ผมก็ไม่รู้จะว่ายังไงล่ะครับ
    :o034:
  • เห็นด้วยอย่างแรง ที่รัก :m87: :m87: :m87:
  • อีกหน่อยอจาจะมี บูลด๊อกเอาน้ำเชื่อโดมอนแมนมาฉีดได้ตัวใหญ่หน้าเป้นบูลด๊อก
  • เฟรนช์+พิทบู = พันธุ์ทาง
    (พูดตรงๆ เพราะผมไม่สนับสนุนให้ผสมข้ามสายพันธุ์ แต่อาจมีคนมาต่อว่า "หมาสายพันธุ์ใหม่ก็มาจากการผสมข้ามพันธุ์ทั้งนั้น" ไม่อยากเถียงเหตุผลตรงนี้นะครับ)
  • ขอโทษเจ้ากระทู้ แต่ขอใช้เหตุผลคุยกันนะครับ บังเอิญผมกำลังสนใจลูกหมาของคุณใน กระทู้พ่อหมาลูกbluetank x zonya แม่หมาลูก454xjiji rama3อย่างมากและนัดจะไปดูที่บ้านคุณเร็วๆนี้และคุณก็ให้เหตุผลเดียวกันกับกระทู้นี้ที่พ่อเป็นบูลลี่แม่สายหมาแดงซึ่งผมก็เข้าใจตามนั้นแต่พอมาเจอกระทู้นี้เข้าให้ ถึงกับมึน okถ้ามันมีหมาเทพมาสักตัวสองตัวก็ถือว่าโชคดีของมันแล้วตัวอื่นที่เกิดมันเป็นในทางตรงกันข้ามชะตามันจะเป็นอย่างไร เราเลี้ยงพิทบูลอยู่นะครับมันเป็นหมาที่ควรได้รับความใส่ใจมากกว่านี้ ขอโทษแต่ต้องการคุยด้วยเหตุผลจริงๆ
  • เอ้าขอโทษคนละคนผมผิดเองชื่อเจ้าของกระทู้ใกล้เคียงกันขอโทษอย่างสูงครับ
  • 5555 ไม่เป็นไรค่ะ
    คือ ขอทุกคนเข้าใจด้วยนะคะ เราเลี้ยงหมาเพราะความรัก เผอิญแฟนเลี้ยงพิทบู เราเลี้ยงเฟรนช์แล้วก็มาอยู่ด้วยกัน เราไม่ทำหมันหมาเรา แล้วเค้าก็ไม่ทำหมันหมาเค้าอยู่ด้วยกันมาปีกว่าแล้ว แล้วก็ไม่เคยคิดว่ามันจะผสมกันได้เพราะหมาเราเตี้ยมากแต่มาวันนึง เค้าผสมพันธ์กันเวลากลับมาบ้านเห็นก็ตกใจแต่ไม่ถึงกับช็อคเพราะไม่ว่ามันจะทำท่าไหนมันก็เป็นธรรมชาติ และเผอิญส่วนตัวแล้วไม่ได้คิดจะให้ผสมกัน แต่ในเมื่อมันเกิดขึ้นแล้วบางคนก็บอกให้ไปฉีดยาแล้วมันก็จะไม่ท้อง แต่ถ้ามันท้องแล้วล่ะ มันก็เหมือนคนทำแท้งน่ะแหละ ถ้าใครที่รักหมาจริงและไม่ได้เลือกรักที่สายพันธ์ก็คงจะเข้าใจ หมาไม่ว่าจะพันธ์อะไรถ้าคุณรักมันจริงมันออกมาเป็นยังไงคุณก็ต้องยอมรับ จะสวยหรือไม่สวย จะสมบูรณ์หรือไม่ยังไงก็หมาเรา และที่เราดีใจคือยังไงเราก็ไม่ได้จับมันมาเอากัน เค้าผสมกันเอง นี่แหละธรรมชาติ มันจะสวยหรือมันจะห่วยยังไงก็หมาเรา จะข้ามสายพันธ์ตอนนี้หรือร้อยปีที่แล้วมันก็ยังคงความสวยในรูปแบบของมันค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่ให้ความคิดเห็น
  • หมาข้ามสายพันธ์เกิดเพราะธรรมชาติ คิดว่าดีกว่าที่ไปบังคับมันให้มาผสมกัน ใช่มั้ยคะ?
  • เลี้ยงเองเลยครับ อย่าขายเลยครับ
    สงสารหมาครับ รับผิดชอบด้วยตัวเอง
    สรีระอวัยวะภายในไม่รู้ว่าผิดปกติหรือเปล่า
  • จริงๆแล้วอยากเก็บใว้เองทั้งหมด แต่เยอะมากกกค่ะ ก็เลยจะขายให้คนที่รักและต้องการจริงๆ
    ดูๆแล้ว ลูกหมาตัวโต และดูแข็งแรงทูกตัวค่ะ :030:
  • มันคงไม่โชคร้ายขนาดนั้นมั้งคะ 8->
  • แล้วแต่ครับ
    คิดไม่เหมือนกันครับ
    บายครับ
  • เพราะคิดแค่ว่าคงไม่เป็นไร มันถึงมีปัญหา ความประมาทมันล้วนนำมาซึ่งความยุ่งยาก การป้องกันจึงเป็นนโยบายที่ดีที่สุดครับ

เพื่อนผมเลี้ยงพิตบูลตัวผู้กับคอกเกอร์ตัวเมีย ขนาดผิดกันมากใช่ไหมครับ แต่เชื่อไหมมันทับกันได้ ก็เพราะคิดว่าไม่เป็นไรนี่เองครับ หากขังแยกแต่แรกก็ไม่ต้องปวดหัวตอนหลังจริงไหมครับ

ตอนนี้ลูกหมามันเกิดมาแล้วครับ มีสามทางคือหาคนดีๆมาแบ่งไปเลี้ยง เก็บไว้เองทั้งหมด หรือทำลายทิ้ง มันมีทางเลือกแค่นี้เองครับ และต่อไปก็ระวังมากขึ้น ประสบการณ์ก็มีแล้ว ใช่ไหมครับ
  • อุบัติเหตุเกิดขี้นได้ครับ ต่างประเทศก็เกิดเหตุการณ์แบบนี้บ่อยๆ ๕๕๕
  • case แบบในต่างประเทศ...บ้านเรามันก้อเกิดขึ้นเหมือนกันนะเอก...อันนี้ก้อใช่ด้วยหราาา
  • 555 ไม่ค่อยรู้อะ เกิดไงหรอคะ :-(
  • ใช่ครับ ต่างประเทศหมาพิตบูลหลุดทับกับเฟรนซ์เยอะมาก แต่ไม่รู้มันจงใจหรือแกล้งประมาท ลูกออกมาขายแพงด้วย อิอิ :-D

• ออ ได้ข่าวอยู่เหมือนกันค่ะ พี่ที่เค้าขายหมาบอกมา ;-)
  • แล้วตอนนี้คุณรู้สึกยังไงล่ะครับมีความสุขดีที่เห็นลูกหมาเกิดมาดูดี น่ารักมีแต่คนจะแย่งไปเลี้ยง หรือเป็นกังวลถ้าไม่มีคนเอาไปเลี้ยงจะทำยังไง จะขายเท่าไหร่ดี แล้วมีข่าวมันกัดคนตายจะแจกแล้วจะมีคนเอามั้ย ถ้ามีความสุขก็ทำไปครับแต่ถ้ารู้สึกไม่ดีก็หาทางแก้ไขซ่ะ หมาผมเพิ่งไปทำหมั่นมาวันศุกร์ที่ผ่านมาวันเสาร์สงสัยมันจะกลัวเจ็บแผลพอวันอาทิตย์พาเดินเล่นพวกสงสัยลืมตัววิ่งกระจายเหมือนเดิม หมาผมตัวเมียน่ะครับเลยต้องป้องกันไว้ก่อนเพราะมีอะไรเราเสียเปรียบตลอดขอให้โชคดีครับ
  • ที่อเมริกามีคนกลุ่มหนึ่ง นิยมเอาพิตบูลผสมกับมัสตีฟ. เพื่อใช้ในเกมส์ล่าหมูป่า ต้องการแรงปะทะแบบมาสตีฟและต้องการความกล้าหาญแบบพิตบูล แล้วเรียกมันว่าแบนด๊อก มีการตั้งกลุ่มเป็นชมรมเลยด้วย แต่ลูกหมาส่วนเกินที่เขาไม่ต้องการเขาจะทำลายทิ้งครับ

แต่บ้านเราขนาดพันธ์แท้ยังทิ้งๆขว้างๆ หมาลูกผสมจึงไม่สนับสนุน เพราะแค่นี้ปัญหาก็เยอะพอแล้วครับ
  • มีหลายตัวที่เป็นเทพแล้วมาต่อสายหลอกกันไปเป็นนิวเวอร์ฉั่นกำลังระบาทหนักในเมกาเราไม่รู้กับเขาหรอกครับแต่ถ้าเลี้ยงซัก8เดือนแล้วสวยเท่าหมานอกก็น่าจะดีครับxr bully อิอิ
  • น่่าจะหางไม่หักซักตัวฟันช๊อตนิดหน่อยสวยเท่าตัวนี้เป็นเรืองอิอิimage
    ไฟล์แนบ
    642c2054801b7e746603a8cffe78e6.jpg 169K
  • ผมว่ามันน่าจะไม่ตัวใหญ่นะครับอย่าโจมตีนักเลยครับถ้าเจ้าของเลี้ยงไหวคงไม่มีปัญหาครับimage
    ไฟล์แนบ
    b54afc557c9c0e58e5cb9ec3ffabd8.jpg 55K