ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึง คุณเก่ง สลกบาตร เจ้าของซันนี่
  • สอบถามเรื่องใบเพ็ดสุนัข ลูกซันนี่+ฮอตแมน พอดีผมขายให้ลูกค้าไปจนถึงตอนนี้ 4 เดือนแล้วครับจากวันที่ซื้อ แต่สอบถามเรื่องใบเขาก็ยังเงียบอยู่ พอดีผมทำเบอร์คุณหาย ต้องขอโทษด้วย รบกวนช่วยตอบทีครับ

ปล.ถ้ามีหรือไม่มีช่วยบอกความจริงด้วยครับ image
    ไฟล์แนบ
    235084.jpg 54K
  • ต้องขอโทษด้วยครับท่านใบเพดมีครับแต่ผมทำใบเพดตัวแม่หายก็เลยช้าครับไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่นครับกำลังทำใบตัวแม่อยูุครับให้คุณอ๊อพก.จตามอยู่ครับต้องขออภัยด้วยครับต้องขออภัยจริงๆครับ
  • แล้วตั้งนานทำไมยังไม่ได้อีก หมาจะ4-5เดือนแล้ว มันนานไปไหมครับ คุณเก่ง ทำใบแม่ก็ไม่น่าจะนานนะ
  • รู้ครับว่านานไปขอโทษจริงๆ เจ้าของเก่วคุณอ๊อฟ เขาก็ว่าทำให้อยู่ นี่เบอร์เขาครับผมแจ้งไม่ได้ต้องห้อ๊อฟแจ้งผมก็ขอร้องให้เขาช่วยอยู่ ยังไงก็ขอ
    โทษอีกทีครับยอมรับผิดครับผมทำใบเพดหายเอง
  • จนถึงวันนี้ก็ยังไม่มีวี่แววที่จะได้ใบ หมาเกิน6เดือนเสียค่าปรับเท่าไรคุณเก่ง ขอความกรุณามีความรับผิดชอบหน่อย
  • ยังไงครับคุณเก่ง สลกบาตร
  • ใจเขาใจเรา อย่าหรอกกันเลยครับคุณเก่ง บอกมาเลยว่าทำใบไม่ได้ดีกว่าให้ทุกคนคอยแบบนี้ สุดท้ายก็กะจะเงียบแล้วไม่ตอบอะไรแบบนี้หรือครับ ผมคนนึงขอบอกผมเสียใจที่เคยเป็นลูกค้าคุณ
  • เบอร์คุณเก่ง 0881707298 ลองคุยกันครับ เท่าที่รู้จักเค้าไม่น่ามีเจตนา
  • เฮ้อออออ ผมก็รอ นาน น้าน นานแล้วคุณบรีสบอกรอแต่เจ้าของซันนี่อย่างเดียว แล้วนี่ตกลงว่าไงครับคุณเก่งช่วยออกมาตอบให้แน่ชัดด้วย เหตุผลที่ซื้อลูกหมามาก็เพราะมีใบเพ็ดด้วยนี่ล่ะ จริงอยู่ว่าใบเพ็ดไม่สำคัญอะไรนักแต่มันก็ถือเป็นข้อตกลงก่อนซื้อขายซึ่งหากไม่เป็นไปตามข้อตกลงแล้วคุณควรจะออกมารับผิดชอบนะครับอย่าปล่วยไปเฉยๆคนอื่นเค้าเดือดร้อนใจไปด้วย
  • ลองโทรได้ครับ คุยดีเลย พอถามเรื่องใบบอกกำลังทำอยู่ แต่พอโทรกลับเขาจำเบอร์ได้ไม่รับครับ ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ สุดท้ายก็เงียบตอบกระทู้มาเป็นเดือนแล้วไหนใบล่ะครับ ตอนขายคุยซะดิบดี ไหนใบล่ะครับ ผมจะบอกให้นะ มีไม่มีก็ออกมายอมรับเลยว่าไม่มีใบครับ ผมทำไม่ได้ ก็เท่านั้นคุณจะรับผิดชอบยังไงก็ว่ามา อย่าหรอกคนซื้อต่อไปเลยคุณเก่ง เท่านี้หลายๆคนที่ซื้อคุณไปก็พูดไม่ออกแล้วครับ
  • สรุปอย่างไงครับ พอดีผมโทรไปก็ไม่รับ พอดีลูกค้าซื้อไปเค้ารอนานแล้ว ช่วยออกมาชี้แจงหน่อย
    ได้หรือไม่ได้ผมรออยู่ ใบabkc ก็ทำได้ทำไมไม่เดินเรื่อง งงๆๆๆๆๆ
  • ผลออกมาว่าไงดีครับ เงียบกริบ ผมได้หมาตอนน้ำท่วม ตอนนี้ผ่านมาสี่เดือนกว่า หมาใกล้หกเดือนหรือเกินไม่แน่ใจ ตกลงยังไงดีครับ คงต้องให้แปลกันเอง คนที่ซื้อหมามาก็คงอดใบแน่ๆเลยครับ แต่เงินเก็บพร้อมราคาใบบอกกำลังทำอยู่ คนแบบนี้หายากครับ หาตัวจับยาก ไม่รับผิดชอบเลย คุณเก่ง ฉายา กำลังทำใบอยู่สี่เดือนเอง
  • คุณเก่งอาจสับสนจนไม่รู้จะตอบไงดี สรุป หมาชุดนี้ไม่มีใบนะครับ จนกว่าจะเอาใบออกมายืนยันได้ พวกผมที่ซื้อหมาคงได้แต่เสียใจงานนี้โดนคุณหลอกเต็มๆ เป็นที่รู้กันนะครับไม่มีใบเพดสมาคม และอีกใบบอกทำเสร็จแล้วก็ไม่ติดต่อไม่ส่งให้ ก็ถือว่าไม่มีเหมือนกัน ผมขอกล่าวแบบคนรู้เท่าไม่ถึงการ ผมเสียใจ และคงไม่กล้าที่จะซื้อหมาจากคุณอีก เพราะการที่ไม่มีความรับผิดชอบต่อคำพูดและคำมั่นสัญญาต่อลูกค้า ก็ขอให้นิสัยแบบนี้อย่าไปทำกับใครอีกมันไม่ดีหรอกครับ หลอกกันหน้าด้านๆแถมยังไม่กล้ารับผิดชอบอีก
  • ขาดควารับผิดชอบครับ จำชื่อไว้ให้ดีอย่าหลงไปซื้อหมาเค้าอีก เก่ง ถลกบาตร
  • คุณเบส ผมแนะนำนะครับว่าต่อไปเช็คคนที่จะเอาหมามาผสมซะก่อนไม่งั้นจะเสียชื่อตาม
  • ไม่มีความรับผิดชอบอีก ไอ้เก่ง สลกบาตร เหี้ยจริงๆ
  • จะไม่ออกมายอมรับอะไรบ้างเลยหรอเก่ง คุณทำผิดยอมรับผิด เขายังให้อภัยได้ แต่ถ้าเป็นแบบนี้เงียบ โทรก็ไม่รับ และก็ไม่มีใครอยากโทรด้วยมันปวดใจมาก หมาคุณตัวเป็นหมื่น ตอบแทนลูกค้าแบบนี้หรือครับ ถ้าหมาคุณสามพันบอกเลยไม่มีใบครับ วันนี้คงไม่เกิดปัญหาแบบ นี้แน่ สิ่งเดียวที่มันชัดที่สุดคือ คุณโกหก และหลอกลวง ออกมาแสดงความรับผิดชอบที คนอื่นเขาเดือดร้อนครับ คนที่ซื้อหมาไปทุกคน พวกเขาจะทำอย่างไร จ่ายแพง+ค่าโกหกของคุณไปด้วย
  • ทำใบแม่หาย แล้วรอนานแบบนี้หรือครับ ถ้าคุณใส่ใจลูกค้าป่านี้เสร็จไปแล้ว คุณจับตัวเมียจดแบบno recordเลย แล้วคุณก็ทำใบต่อก็ได้ ทำใบเล็กอย่างเดียวก็ดีกว่าคุณไม่ทำอะไร ทำตอนนี้เสียค่าปรับ แต่คุณก็บอกเหตุผลเขาไป กระตือรือร้นบ้าง แต่ดูแล้วคงไม่มีประโยชน์เพราะอาการของคุณไม่ใส่ใจ ปากก็บอกกำลังทำ ทำอะไรหรอ อยู่บ้านนั่งโกงคนซื้อไม่ว่า กะจะเนียนไปเรื่อยๆ เห็นใจคนซื้อไปบ้างครับ คุณได้ตังค์เขาไป จำคำพูดตัวเองตอนขายหมาได้หรือเปล่า พูดเก่งจนลิงหลับ แต่สุดท้ายไม่มีอะไรให้เลยแบบนี้หรือครับ สงสัยคุณเก่งคงหายจากเว็บนี้ไปแล้ว เพราะไม่รู้จะตอบชาวบ้านเขายังไงถึงสิ่งที่เกิดขึ้นทั้งหมด
  • ช่วงมกราคมมีโอกาสแวะไปดูหมาบ้านคุณเก่งมา เห็นว่าแฟนเพิ่งคลอดลูก คุณเก่งก็กำลังเรียนต่อ
    ยังไงพรุ่งนี้ผมจะลองโทรติดต่อดู ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวแต่เคยสนใจหมาชุดเดียวกันลูกhotmanนี่แหละคุยกันแล้วเค้าแนะนำความรู้ให้หลายเรื่อง คิดว่าน่าจะมีความรับผิดชอบมากกว่านี้
  • ให้คนอื่นมารับสายแทน ค้า-ขาย ขาดความรับผิดชอบและขาดความซื่อสัตย์GAME OVER
  • นี่คือความจริงครับ ขนาดคุณไม่ได้อะไรกับเขา เขายังระแวงเลย สรุปเลย คนคนนี้จบทุกอย่างทุกประการ คนมันขี้โกง ขี้เกียจ ขี้โกหก ขี้โม้ สุดท้ายเลย จอมปลอมครับคนคนนี้
  • คุณเก่งไม่ต้องกลัวนะครับ ถึงจะไม่ตอบออกมาซะที โทรไปก็ไม่ยอมรับ หนีอย่างเดียว แต่อย่าลืมนะครับ คนซื้อยังรอคำตอบคุณอยู่ อย่าหนี อย่าปอด อย่าโกง อย่าบ่ายเบี่ยง คุณไม่ตอบอะไร ผมก็ถามไปจนกว่าคุณจะตอบ สงสารหมาครับ ไม่น่าเกิดจากน้ำมือคุณ มันเลยกายเป็นหมาไร้สัญชาติจะไปทำอะไรก็ยาก เพราะคุณคนเดียว คุณเก่งโคตรขี้โกง อย่าทำตัวเป็นเนื้อเน่าๆ ออกมารับผิดชอบได้แล้ว จะไปโทษใครล่ะ ใครเป็นคนทำใบหาย แล้วหลอกทุกคนว่า แจ้งเกิดแล้วรอใบอยู่ คุณมันโกหกจนเป็นนิสัย ในความจริงไม่มีอะไรเลย ถ้ามีคุณออกมาแสดงแล้ว ทั้งหมดคุณโกหก อย่ามาทำเป็นนิสัยไม่ดีหรอก ผมโคตรเบื่อ แต่ก็ทนเขียน เพราะไม่ชอบคนขี้โกงแบบนี้
  • โพสกันขนาดนี้ ผมว่า ไม่ได้อะไรขึ้นมาเพราะยังไงเค้าก็คงไม่มาตอบเกะกะบอร์ดซะอีก ไปตามถึงบ้านเลยดีกว่้าครับ ได้คำตอบแน่ๆ ไม่ต้องมานั่งพิมด้วย เอาไว้เค้าโพสอะไรแล้วคุณไปใส่เค้าในกระทู้นั้นเลย ดีกว่าครับ
  • รวมตัวกันไหมครับ ผมก็เป็นหนึ่งในนั่น เมื่อ อาทิตย์ที่แล้วผมโทรไปเขา บอกทำ ใบเสร็จหมดแล้ว กำลัง รอ ส่ง
    แล้ว เมื่อ บ่าย ผมโทรไปเขาบอก เขาเปลี่ยนเบอร์ไปแล้ว!!
    โดยปกติแล้ว คนที่ จะทิ้งเบอร์แล้วกว่าเลข จะ runไปเบอร์นั้นอีกครั้งใช้เวลาเกิน 2 เดือน -- โทรไปผมยังได้ยินเสียง หมาอยู่เลย:D
    ใครสนใจ จะไป ด้วยกัน โทรมาหน่อยครับ 0871006606 เอ็มครับ
  • ลองไปเจอได้นะครับ แต่คงไม่มีใบอะไรให้ เหมือนผมไปตามมาหลายทีแล้ว
  • ก็ไปพร้อมตำรวจอะครับ ตาม กดหมาย ถ้า การdeal ไม่สมบูรณ์ ก็คือ ตาม ที่ โพสไว้ จะมี ใบ
    เพ็ด+abc ตามราคาที่กำหนดไว้
    ถ้าไม่ได้ตามที่กล่าวอ้างมาทั้งหมดทั้งมวล คดีแบบนี้ไม่สามารถ ยอมความได้^^"
  • หลอกลวงผู้บริโภคทางสื่ออิเล็คโทรนิค โทษหนักนะครับคุณเก่งใครรู้ที่อยู่ช่วยบอกผมด้วยครับผมไปหาเค้าเองพร้อมน้องชายผมเป็นรองสารวัตรอยู่พอดี ไม่มีไม่ว่าแต่ขอความรับผิดชอบหน่อยครับ ใครจะไปมั่งเตรียมนัดไว้เลยครับขอเวลาผมเตรียมตัวหน่อย
  • เขาออกมาพิมพ์รับผิดชอบใน อีกกระทู้แล้วครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/28622/เรื่องใบเพ็ด-ที่ถูกชิ่ง#Item_8
  • ขอโทษน๊ะครับคุณ sinecrop ที่ผมตอบอีกกระทู้คุณไม่เข้าใจตรงไหนครับ การที่ผมออกมาโพสที่กระทู้โน้นเป็นเพราะตัวเองที่ทำพลาดและออกมาแสดงความรับผิดชอบไม่ใช่เพราะคนไหนหรือใครบีบน๊ะอย่าเข้าใจผิด ผมไม่อยากเถียงกับคุณหรอกน๊ะ น้องชายคุณเป็นอะไรอยู่ที่ใหนแล้วไงครับ สิ่งที่ผมกลัวคือกลัวทำใบเพ็ดให้ลูกค้าไม่ได้ในตอนแรกอย่างที่กล่าวในกระทู้โน้น แต่พี่มาร์คบอกจะทำให้ผมก็ไม่จำเป็นต้องกลัวอะไรหรือใคร ถูกต้องไม๊ครับ ทีอยู่ผมครับ 1862 หมู่1 ต.สลกบาตร อ.ขาณุวรลักษณ์บุรี จ.กำแพงเพชร นี่ที่อยู่ผมครับ ผมออกมาและสัญญาว่าจะทำใบให้ได้ คุณเข้าใจบ้างรึเปล่าครับ
  • ผมก็ไม่ได้อยากจะมาเถียงกับคุณเหมือนกันเพราะในกระทู้นี้มันไม่ได้บอกว่าเรื่องมันย้ายไปกระทู้อื่นแล้วเห็นเงียบมาตลอด และถ้าคุณออกมารับผิดชอบทำใบแล้วได้มาก็ไม่มีปัญหาไม่จำเป็นจะต้องออกมาโชว์ความบริสุทธิ์บอกที่อยู่เอาตอนนี้ครับขอให้มันได้ใบมาก็พอที่อยู่ไม่เอาไม่ต้องการ และก็ไม่ใช่ผมคนเดียวที่ออกมาทวงใบเพ็ดลูกค้าคนอื่นๆเค้าก็ทวงก่อนกระทู้ผมอีก กระทู้มันยาวต่อมาเรื่อยๆแต่มันไม่ได้บอกว่าย้ายไปอีกกระทู้หนึ่งแล้วผมจะทราบมั้ยยยครับ...คุณน่าจะลองไล่อานดูนะว่าลูก้าโทรไปแล้วเป็นอย่างไรบ้างอย่างงี้เค้าเรียกพฤติกรรมมันส่ออยู่ แต่ก็ไม่เป็นไรถ้าออกมารับผิดชอบแล้วก็เป็นอันยุติ อภัยให้..จบ
  • เหี้ยจริงๆ ตั้งนานไม่ออกมา รับผิดชอบ
  • มันผ่านเหตุการณ์ตรึงเครียดไปแล้วครับ ตอนนี้เวลามันต้องรีบนะครับ ใครที่มีลูกหมาชุดนี้โปรดส่งภาพ ชื่อเจ้าของ และ เบอร์ติดต่อกลับ ด่วนนะครับ เพื่อสิทธิประโยชน์ของพวกท่าน อาจมีคนไม่ทราบเรื่องการทำใบครั้งนี้ ยังไงก็รบกวนบอกต่อๆกันด้วยครับ หวังว่าคราวนี้เหล่าลูกค้าจะได้ใบกะเขาซะทีนะ
  • ผมว่ากระทู้นี้ปิดได้้แล้วน๊ะครับ หน้าแรกก็มี แล้วคุณ bpp คุณเสือกอะไรนักหนาผมออกมารับผิดชอบแล้วคุณจะเอายังไงอีก ถ้าคุณซื้อหมาผมไปผมก็ขอโทษ แต่ถ้าไม่กรุณาอย่าเสือก ผมจะไม่เถียงกับเฉพาะลูกค้าที่ผมทำผิดกับเขา และ พี่มาร์คเท่านั้น ส่วนคนอื่นที่ไม่ไดเ้ซื้อหมาผมๆไม่จำเป็นต้องสุภาพ เข้าใจน๊ะ ถ้าคุณไม่ได้ซื้อลูกหมาชุดนี้แต่คุณตั้งใจกวนตีนเฉยๆหรือสนุกปากเฉยๆ ก็รู้ไว้เลยละกันว่าผมอยากเจอคุณจริงๆนะ๊ยำ้น๊ะครับว่าถ้าคุณไม่ได้เป็นลูดค้าแต่ถ็าคุณเป็น ส่งรูปให้ผมแค่นั้น หวังว่ารอยหยักในสมองคงมีที่จะนำมาใช้บ้างไม่ใช่มาด่าเหมือนตุ๊ดแตกอย่างนี้ เข้าใจน๊ะครับ
  • หากระทู้ใหม่ไม่เจอแล้ว 0901918750