ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาคนรับเลี้ยง pitbull ได้ที่ไหนบ้างจร้า
  • พอดีมีน้องมาปรึกษา เค้าเลี้ยงสุนัข pitbull คะ มันกัดคนที่บ้านมาทุกคนแล้ว ล่าสุดก็กัดแฟนของน้องเค้าขาเหวอะหมดเลยคะ เค้ามาปรึกษาว่าจะสามารถหาคนที่รับเลี้ยงมันได้ไหม จะเอาไปปล่อยก็ไม่ได้ พ่อกับแม่ไม่ยอมให้เลี้ยงแล้วคะ ที่นี่พอจะช่วยติดต่อหาคนอุปการะมันได้ไหมคะ หรือช่วยแนะนำหน่อยก็ยังดีคะ

ขอบคุณมากค่ะ

Mobile Phone: 08-3133-3969

E-mail: ssl_bkk@hotmail.com
  • มีรูปไหมครับตัวผู้ตัวเมียล่ะ สายไรครับ กัดหรือโชว์ 0828373499
  • อยู่จังหวดไหนละครับเพื่ออยู่ใกล็จะได้ไปรับมาครับ
  • เด๋วถามน้องเค้าก่อนนะคะ
  • น้องเค้ายังไม่รับสายคะ รู้แต่บ้านอยู่กรุงเทพคะ ถ้าติดต่อได้แล้วจะรีบมาบอกนะคะ ขอบคุณคะ
  • เลี้ยงมาตั้งเเต่เล็กรึป่าวครับ...ถ้าเลี้ยงมาตั้งเเต่เล็กเเล้วกัดคนที่บ้านทุกคน เเล้วกัดเจ้าของป่าวครับ..
    ถ้าเป็นเเบบที่ผมพูด...ก็ไม่ต้องให้ใครหรอกครับ ให้ไปก็ไปกัดคนอื่นอีก...
    ยิงทิ้งเถอะครับ...
    อาจพูดตรงๆ อาจดูโหดร้าย เเต่ดีกว่าเกิดเหตุการณ์กัดคนซ้ำๆอีก ครั้งนี้เเค่เหวอะหวะ ครั้งต่อไปอาจมีคนตายก็ได้ถ้าไม่มีคนห้าม ด้วยความจริงใจเลยนะครับ...

เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้น.....คือ ผมอยากจะให้เล่าเเบบละเอียดอีกซักนิดครับ เรื่องเเบบนี้ไม่ใช่เรื่องเล็กๆครับ ยิ่งคุณเล่าละเอียดมีข้อมูลมากเท่าไร ก็ยิ่งเเก้ไขได้มากขึ้น ช่วยขยายความคำว่า 'คนในบ้าน' เเล้วคนในบ้านเคยคลุกคลีกับมันรึป่าว หรือมันไม่เคยเห็นคนคนนั้นเลย เเล้วหมาเลี้ยงยังไงครับ ปล่อย ล่าม ผูก ขังกรง หมาออกกำลังกายบ้างรึป่าว
    เรื่องพวกนี้คุณควรที่จะเล่าให้ละเอียด.... อุ๊ย..ขอโทษครับ คุณควรจะถามน้องเขาให้ละเอียดเเล้วก็เอาข้อมูลมาลงครับ เเต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ สรุปเเล้ว ผมขอตำหนิน้องเขาหน่อยครับ ไม่ใช่เจ้าของกระทู้นะครับ เเต่เป็นน้องที่เลี้ยงหมาต่างหากครับ..

ตามกระเเส..............
    ไม่ศึกษา............
    เวลาไม่มี............
    ใจอ่อนเกินไป..........
    เเก้ไขไม่ได้..............

คนใหม่ๆน่าจะดูเเบบนี้เป็นตัวอย่างนะครับ ว่าเวลาเลี้ยงหมาตามกระเเสเเล้วพอโตจะเป็นยังไง................

image
    ไฟล์แนบ
    102121639[1].jpg 35K
  • ไม่โกรธกันนะครับ...เเค่เเสดงความคิดเห็น...
  • ครับ ผมว่าคงเห่ออยากเลี้ยงแล้วไม่ศึกษา ถ้าพูดตามหลักสายพันจริงๆๆที่เคยได้ยินมานะ พิตบูลแค่แสดงอาการดุใส่คนเขาก็ยิงทึ้งครับ ในสมัยก่อนนะครับท่่ผมได้ยินมา แล้วจะให้คนอื่น ทำไมล่ะครับก่อนเลี้ยงไม่ศึกษา บอกน้องเขาด้วยนะครับ ว่าศึกษษด้วยนะก่อนจะให้ใครไปจะได้รู้้
  • ไม่โกรธคะ เพราะตัวเองก็ว่าน้องไปแล้ว แบบคล้ายๆกันเลยคะ เค้าก็สลดพอสมควร โทมาร้องไห้ไหญ่เลย ไม่รู้ว่าจะทำยังไง เราก็แค่พยายามหาทางช่วยเหลือเท่าที่ทำได้คะ ถ้าน้องเค้ารับสายเมื่อไหร่จะสอบถามรายละเอียดแล้วมาปรึกษาอีกที่นะคะ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำคะ
  • แนะนำเข้าศูนย์ฝึกดีกว่าครับ แล้วไปเลี้ยงรู้วิธีฝึกกับเขาครับ ดูอย่างไข่ตุ๋นซิยังคุมอยู่เลยตอนนี้
  • คนผิดครับหมาไม่ผิดหรอกเลี้ยงไม่ศึกษา
  • ถ้าหมาโตแล้ว และยังกัดคนในบ้าน (ถ้าเป็นผม ผมทำให้เขาหลับไปสบายดีกว่าครับ)

สุนัขแบบนี้ไม่เหมาะสมมาเป็นเพื่อนหรือผู้พิทักษ์ คนในบ้านเลย กัดคนข้างนอกพอว่า
    แต่เล่นกัดคนในบ้าน ที่เคยเห็นและอุ้มชูมันตอนเล็กๆๆ มันยังกัด ถือว่าใช้ไม่ได้เลยนะครับ
  • ขอบคุณ คุณ SSL นะครับที่เข้าใจในสิ่งที่ผมพูด
    คือตอนนี้เรายังฟันธงไม่ได้เพราะการเล่าเหตุการณ์มันยังไม่ละเอียด เเต่ถ้าเราเล่าอย่างละเอียดเเล้วเป็นเเบบที่ผมว่านะ ก็คงต้องให้หลับ...
    เเต่ผมว่าในกรณีนี้มันไม่ค่อยเหมือนไข่ตุ๋นเท่าไร.....
    กรณีนี้เหมือนว่าจะรุณเเรงกว่า คงกัดดะเลยอะ..
    สุดท้ายได้เเค่เดาครับ..รอเจ้าของกระทู้ไปถามน้องเขาให้ระเอียดก่อน ว่าเป็นไง..
    เเต่ถ้าหมาเป็นจิตประสาทเมื่อไรบอกได้คำเดียวครับ ต้องรีบจบเกมส์ ก่อนที่จะมีคนอื่นตกเป็นเหยื่อมันอีก...
    image
    ไฟล์แนบ
    PIC_0741_resize.JPG 91K
  • อยู่ที่ไหนอะ ขายเท่าไหร่ จ๊
  • ถ้าเป็นผมคิดว่าคงไม่เอาไว้แล้ว ถ้ากัดคนในบ้านแบบนี้เกือบทุกคนแล้ว ต่อไปโศกนาฏกกรรมแน่ หากไม่กำจัดทิ้ง คือแสดงว่าเขาเป็น โรคจิตประสาทแล้ว กัดไม่เลือกหน้า ไม่แยกแยะว่าคนในบ้านนอกบ้าน ไม่รู้ผู้ร้ายหรืดคนดี ไม่รู้จักนายหรือเจ้าของ หากปล่อยไว้กลัวสักวันมันจะไปผสมหมาเพนพ่าน ออกมาแล้วอันตรายมากเลย เชื่อเถอะ กันไว้ดีกว่าแก้ อย่าเสียดายเพราะมันเป็นระเบิดเวลา เลี้ยงแล้วไม่มีความสุข กลับเป็นความทุกข์กับสิ่งทีเรารักเสียด้วย เชื่อเถอะ ตัดใจเสีย แล้วค่อยเลือกซื้อใหม่มาเลี้ยง เลี้ยงไปก็ไม่มีความสุขหรอก
  • ใจร้ายนะเนี่ย คุงเทอ