ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Red Apollo หมาแดงธรรมดาๆ ที่ผมวางใจ!!!
  • Apollo หมาแดงตัวเดียวของผม ใกล้ครบ 2 ปีแล้ว จากวันแรกที่มาอยู่จนถึงวันนี้ จากหน้าตาบ้องแบ๊วน่ารัก มาจนหน้าเหี่ยวย่นเหี้ยมเกรียม หมาแดงธรรมดาตัวเล็กๆ ที่เป็น Body Guard ที่โกดังที่ผมอยู่ ทำให้หลับอย่างสนิททุกค่ำคืน

image
    image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 77K
    2.jpg 110K
  • ผมชอบที่มันดูนิ่งๆ แต่ไม่มีหวาดกลัวทั้ง คน หมา พลุ ประทัด เวลาทำงานเฝ้าโกดัง หรือ เวลาเล่นกิจกรรมมันเหมือนเปิดสวิตส์เทอร์โบแม้ไม่ได้เน้นให้เป็นหมากิจกรรมแต่มันทำทุกอย่างที่หมาพิทบูลทำได้หายห่วงเรื่องแรงขับ

image
    image
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 147K
    4.jpg 114K
  • ไม่ใช้สิงห์นักลาก แต่ลากใช้งานกับลากออกกำลัง ไม่ใช่ปัญหา

image
    image
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 122K
    6.jpg 93K
  • งานแท้พี่ตั้ม ^^
  • สปริงโพลระดับ 1.75 เมตรยังไหว

image
    ไฟล์แนบ
    7.jpg 205K
  • ชอบบินผาดโผน โจนทะยาน

image
    image
    ไฟล์แนบ
    8.jpg 108K
    9.jpg 129K
  • ชอบเล่นมันส์ๆ

image
    image
    ไฟล์แนบ
    10.jpg 190K
    11_resize.JPG 175K
  • ว่ายน้ำ คาบของ เล่นกัดน้ำนี่ของโปรดเลย

image
    image
    ไฟล์แนบ
    12.jpg 234K
    13.jpg 179K
  • Apollo หมาแดงที่ผมวางใจ

image
    ไฟล์แนบ
    X_resize.jpg 172K
  • แค่เพียงสบตาก็รู้ใจ

image
    ไฟล์แนบ
    a9x_resize.jpg 198K
  • หมาแดงที่เป็นเพื่อนคู่ใจ รู้ใจ Red Apollo !!!!!

image
    ไฟล์แนบ
    a10a_resize.jpg 136K
  • นายแน่มาก Red Apollo
  • ได้ใจดีจริง Red Apollo
  • :063: เยี่ยมมากๆเลย Red Apollo :033:
  • สุดยอดเลยครับพี่ :m01:
  • จะเจ๋งเป้งมากกว่านี้...ถ้ากินตับ Big C ได้! นะพี่ท่าน อะจิ๊กกี๊ๆๆ
  • หล่อม๊ากๆ :063:
  • ดูเพลินเลยครับ นำเสนอได้ดีมาก ถ้าคนอัพหมามาให้ชมพรีเซนได้แบบนี้ทุกคนคงดีไม่น้อย =D>

Red Apollo :063:
  • พี่ตั้ม หวัดดีครับ RED APOLLO หมาแดงไซร์เล็ก จี๊ดๆ นี่มันได้ใจจริง
  • ไหล่สวยครับเจ้าRed Apolloimage
    ไฟล์แนบ
    264791.jpg 136K
  • ผู้ชายคนนี้เป็นคนที่หล่อและเท่ห์มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก ในความรู้สึกผมครับ :-D

เขาไม่ได้หล่อเฉพาะภายนอกนะ หากเรามองลึกเข้าไปข้างใน หัวใจเขาหล่อมากกกกกด้วย อิอิ
  • ใส่เสื้อดำ ที่มีอักษรคำว่า Putbull สีแดง ยิ่งหล่อจัด ไม่ทราบว่ามีแฟนอะยังจ๊ะ อิอิ
  • Dogman ตัวจริงมาแล้ว :063:
  • นับถือครับ...
  • เพลิดเพลินคับ =D>
  • สุดยอดเลยพี่ ................ ชอบคำนิยม พี่จริงๆๆ สุโค่ย :063:
  • ยอดไปเลยครับ :-D

หมาผมก็ชอบโดด แต่โดดแล้วลงวืดจนเดี้ยงไปพักนึง หลังๆ มานี่เลยไม่กล้าให้เล่นอะไรโลดโผนเท่าไหร่เลยครับ
  • พี่ลงประกวดหมากล้ามด้วยสิครับ ผมเชียร์1เสียง ชอบครับหมาแบบนี้
  • หมากล้ามจะไม่กล้าม ไม่รู้ แต่ที่รู้ เจ้าของ กล้าม ใหญ่ จริงๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆ
  • ถ้าตัดสินตอนนี้เลย อากาและอพอลโล้ ติดอยู่ในโผแน่นอนครับ
  • จี๊ด จริงๆ
  • สวยงามครับ :m59:
  • ขอบคุณพี่มาร์คและทุกๆคนที่ชอบ Apollo ครับ :) เลี้ยงมันแล้วรับรู้ถึงความรักที่มันมอบให้เราจริงๆ ถ้าตอนกลางวันผมทำงานชั้นสอง มันก็นอนเฝ้าไม่ห่าง ดึกๆนั่งซ้อมกีตาร์ (เฮฟวี่แบบหูแตก) 2-3 ชม ไม่รู้มันนั่งเฝ้าได้ไงไม่หนวกหู :-D

image
    ไฟล์แนบ
    a19a_resize.jpg 184K
  • ผมมีทั้งบูลลี่และหมาแดง บุคลิกแตกต่างกันสิ้นเชิงซึ่งน่ารักกันคนละแบบ แต่ไม่ได้เลี้ยงรวมกัน คนละรั้ว อาก้าตื่นเช้าอยู่กลางวัน นอนกลางคืน ส่วน อพอลโล ตื่นเย็นอยู่กลางคืนนอนกลางวัน เพื่อให้หมาแต่ละตัวรู้สึกว่าผมมีมันแค่ตัวเดียว ตรงนี้เราก็ต้องจัดสรรเวลาของเราเองหละครับ ต้องยอมเหนื่อยหน่อยแต่เลี้ยงมันแล้วก็อยากให้เวลาแต่ละตัวเต็มที่ :)

image
    image
    ไฟล์แนบ
    b6_resize.jpg 138K
    a22xx_resize.jpg 149K
  • :063: สุดยอดเลย เชื่อพี่มาร์ค แหละว่า ผู้ชายคนนี้หัวใจหล่อมากกกกกกจริงๆ :033:
  • เห็นแล้วยิ้มได้ ดูมีความสุขทั้งคนทั้งหมาเลยครับ :063:
  • หมาอาจธรรมดา (พูดมาได้)แต่เจ้าของไม่ธรรมดาแน่นอนที่ทำให้หมาออกหมาดูสุดยอดได้ขนาดนี้ :063:
  • ผมอ่านกระทู้พี่ Mohawka แล้วผมสบายใจมากๆ :o060:
  • เลี้ยงหมาแดงจี๊ดๆแบบนี้ละครับสุดยอดทั้งหมาและคนเลยครับ :063:
  • แจ่มทั้งสองตัวเลยค่ะ :030:
  • หมาแดงตัวนี้จี๊ดจริงๆ
  • เห็นแล้วยิ้มหวานเลยคับ

:063:
  • ทั้งสวยทั้งเก่งมากครับ :063: :063:

• ขอบคุณอีกครั้งนะครับสำหรับทุกท่าน หุ่นเจ้า Apollo คนละทรงกับเจ้า Leo พ่อของมันแต่ความจิ๊ดนี่ถ้าจะใกล้เคียง :-D

image
    image
    ไฟล์แนบ
    leo1_resize.jpg 126K
    l_resize.jpg 115K