ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนพี่มารค์
  • คือผมทุกข์ใจมากคับคือไอ้แสบที่บ้านมันเล่นกัดทุกอย่างที่ขวางหน้าแล้วก็ทำลายทุกอย่างที่มันเห็นผมกํบแม่เร่ิมที่จะละอากับมันมาก เลยอยากถามว่ามันเป็นสันดานของมันหรือเป็นนิสัยเบียงเบียนของมัน คือตีก็แล้ว เต๊ะก็แล้ว ลงโทษทุกอย่างแล้วมันก็หายแล้วกลับมาใหม่คับ
    ตอนนี้ก็อายุก็จะเข้าเจ็ดเดือนแล้วคับ แต่ผมกับแม่ ก็ยังรักมันอยู่คับแต่ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว
    ผมรบกวนด้วยจิงๆคับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC04279_resize.JPG 51K
  • เหอะๆ โดน แน่ ๆ .. ไม่รอด !!
  • คับ สันดานของมันเลย ถ้ามันไม่กัดก็ไม่ใช่พิตบูล ทางเเก้มีมากมายครับอย่าไปตบเตะมันเลย..
    หาโซ่มาผูก...ขังกรง.....หรืออะไรก็ได้

พาออกกำลังกายเป็นเวลา ถ้ามันอยากกัดก็หาอะไรมาให้มันกัดสิครับ เเล้วฝึกเล่นสปริงโพลก็ได้...

พยายามเข้าใจมันหน่อยครับ...พอเลยวัยเด็ก มันก็จะเลิกกัดเองเเหละครับ
  • หากระดูกท่อนใหญ่ๆ ให้มันสักท่อนหนึ่งสิครับ ขอซื้อจากร้านขายข้าวขาหมู ก็ได้ครับ
    มันจะได้กัดได้แทะกระดูก แทนที่จะไปกัดไปแทะสิ่งต่างๆครับ
  • เห็นด้วยกับความเห็นของ monchaiครับ
  • ลองเอายางนอกมอไซให้มันกัดดู
  • หรือถ้าซวย โตขึ้นมามันก็จะยิ่งกัดหนักกว่าเดิมครับ :-D
  • ส่วนตัวใช้ล่ามครับ ไปกัดไม่ได้แน่นอน และก็ทำตามคุณMakotoHIN29แนะนำเลยครับ :033:
  • ให้อยู่ในกรงคับแล้วหายางให้เขากัดเล่นครับ
  • ของผม ให้กระดูกหนังสัตว์ ให้มันกัดเล่นครับ
  • ของผมไม่ค่อยกัดครับ เพราะได้รับโปรตีนอยู่บ่อยๆ เลยไม่ค่อยหนักใจ แต่ก็เอามะพร้าวมาให้ปอกเปลือกอยู่ทุกวัน ปอกจนเบื่อกินมะพร้าวแล้วละครับ
  • ขอขอบคุณทุกคนมากครับ เเล้วจะเก็บความรู้เหล่านี้ไปลองปฏิบัติคับ
  • พามันออกกำลังกายเยอะๆครับ
  • ใช่คับหมาพันนี้พลังมันเยอะคับเห็นมันเเหนื่อยๆๆมันยังวิ้งได้อีกนานเลยคับ ...ของผม4เดือนคับ จะชื้อกล่องเบียร์ทิ้งไว้เช้ามามันจะหาอะไรเล่นเราก็ต้มกระดูกหมูทิ้งไว้ มันก็จัดการกับกล่องทุกก้องเเล้วก็ให้อาหารมัน สายๆๆก็หาผ้าชักผืนผูกไว้สูงๆๆหน่อยให้มันกัด อยากให้มันเล่นมันๆก็ลงทุนซื้อตุ๊กตาชักตัวล่อมันคับเล่นได้ทั้งวันผมจะหาซื้อไก่ไว้คับให้มันเล่น55อาจดูโหดนะ เเต่มันก็โดนไก่จิ๊กตลอด ตอนนี้เป็นเพื่อนกันละคับ ..เดียวว่างๆๆจะเอารูปลงให้ดูคับ ตอนนี้หมาตัวไหนเข้ารั้วบ้านไม่ได้คับ มันจะล่ออย่างเดียวเลยขนาด4เดือนนะคับ ยิ่งเราเดินนำหน้ามันไปไล่หมาอีกตัวนะ มันจะกะโจนใส่เลยคับ555+ :-)) :m42: ถ้าข้อความยาวไปขอโทษด้วยคับ :-))
  • เลี้ยงพิตบูล อย่าบ่นเรื่องมันทำลายข้าวของ มันเกิดมาเพื่อทำลายอยู่แล้ว วิธีลดปัญหาก็คือพามันออกกำลังกายเยอะๆ เพื่อลดพลังงานสะสมในตัว มันจะได้นอนหลับสบาย. หากพลังมันล้นมันก็ต้องหาทางระบายทิ้ง ข้าวของคุณก็คือที่ๆมันใช้ระบายพลัง อย่าไปตีมัน ให้ตีกะบาลตัวเองที่ไม่ยอมพามันไปออกกำลังกาย