ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

!!!!!หมาพิตบูลขย้ำเจ้าของ!!!!
  • หมาพิตบูลขย้ำ! เจ้าของสาวเพิ่งกลับจากปาร์ตี้
    เอารูปไทเกอร์ไปประกอบหัวข้อข่าวซะงั้น
    http://news.sanook.com/1094408/หมาพิตบูลขย้ำ-เจ้าของสาวเพิ่งกลับจากปาร์ตี้/?discuss_id=1327807546,751
  • แสดงว่าไทเกอร์ดังมากพิมท์คำว่าพิทบูลต้องเจอไทเกอร์ทำไมไม่เจอหมาลากรถสิบล้อของท่าน westman :-h
  • นักข่าวน่าโดนเอารูปไทเกอร์ไปลงเหอะๆ :o004:
  • ติดตามอยู่ครับ ขอบคุณครับ
  • อีกแล้วหรอเนี่ย
  • นั่นนาซิ ท่าน pi ถ้าเจอรูปนั้น เดี๋ยว พวกใจบุญ จะหาว่าผม ทรมานหมา
    ท่าน pi ก็เหมือนกัน เอารุปเจ้า ช็อกโกแล็ต ลากโช่เส้นเท่าเสาไฟ เก็บให้ดีหล่ะ :-D
  • ตกลงคนที่โดนกัด เป็น นางศิริพร พรมบุรต หรือ นายศิริพร @-)
  • ยังดีที่เจอรูปไทเกอร์ ถ้ามาเจอรูปที่ลงเพื่อประกวดหมากล้ามกัน สงสัยเรื่องจะยาว
  • งานเข้า เอิ๊กๆ :o024:
  • รู้สีกเซ็งอย่างนึงกับข่าวแบบนี้นะคะ เพราะคนบางคนจะมาเหมารวม ว่าเป็นสุนัขพิทบูล(ทุกตัว) โดยที่ไม่ดูเหตุผลว่าเพราะอะไร มีรุ่นน้องที่ทำงานคนนึง พอเค้าเห็นรูปพิทบูที่ครอบครัวดิฉันเลี้ยงไว้(ดิฉันตั้งไว้เป็นภาพพักหน้าจอคอม) เค้าจะชอบพูดว่า ระวังนะพี่ กลับบ้านไประวังขึ้นเดลินิว หมากัดเจ้าของ!!! ดูมันพูดจากวนตีน ดิฉันก็เคยพูดไปแล้ว ว่านั่นตัดสินพิทบูลทุกตัวไม่ได้ เพราะบางทีเราไม่รู้ข้อมูลจริงเท็จ ว่าที่สุนัขกัดเพราะอะไร บางทีเค้าอาจจะไม่ใช่คนเลี้ยง บางทีเค้าอาจจะกระทำให้สุนัขเครียดซ้ำแล้วซ้ำเล่า เพราะบางคนสักแต่จะเลี้ยง แค่ให้ข้าวให้น้ำ เท่านั้น และสุนัขพันธุ์อื่นๆก็กัดเจ้าของเหมือนกัน แค่มันไม่เป็นข่าวเท่านั้น แต่เพื่อนร่วมงานคนนั้น ทุกวันนี้ ก็ยังพูดจาแบบนี้เป็นระยะๆ พอมีข่าวออกมาแบบนี้ เด๋วมันก็ต้องมาแซวอีก ซึ่งบางทีเครียดเรื่องงานอยู่ ยังต้องมาสะกดอารมณ์เรื่องนี้ ดิฉันคิดทุกครั้งที่เพื่อนร่วมงานคนนี้แซว(เพื่อไม่ให้ตัวเองโมโห)คนที่ไม่เคยเลี้ยง ไม่เคยได้สัมผัส คงไม่รู้หรอก ช่างมันเถอะ อย่าไปใส่ใจกับสิ่งที่มันพูดเลย คนแบบนี้ต่อให้อธิบายกี่ครั้งกี่หน ก็เปลืองน้ำลายเปล่าๆ พยายามคิดว่าคนเราคิดไม่เหมือนกัน บางคนปิดใจ ไม่เปิดรับอะไร ไม่ว่าจะเป็นคำชี้แนะ คำอธิบายจากคนเลี้ยงพิทบูลเหมือนกันว่าไม่ได้เป็นทุกตัว อยู่ที่การเลี้ยง การเอาใจใส่ วันจันทร์นี้ดิฉันก็คงต้องไปนั่งสะกดอารมณ์กับการกระทำคำพูดแบบเด็กๆของเพื่อนร่วมงานคนนี้อีก :-W
  • งาน งอก เลย อะ....
  • น่า เบื่อ จัง ที่ บ้านก้อ จะไม่ให้ เลี้ยง อยู่ แล้ว ยัง มี ข่าว อีก

แงๆๆ
  • อาจารย์คนนึง เริ่มการสนทนาในชั้นเรียนด้วยการควักธนบัตรใบละ 1,000 บาท ..
    ออกมาให้นักศึกษาดู แล้วถามว่า "มีใครอยากได้บ้างไหม" ทุกคนรีบยกมือ \(^o^")a

อาจารย์ขยำธนบัตรนั้น "จบยับยู้ยี่" .. แล้วถามอีกครั้งว่า "มีใครยังอยากได้ธนบัตรใบนี้อีกหรือไม่" .. ทุกคนยังยกมือขึ้นเหมือนเดิม .. \(^_^)/

อาจารย์ถามต่ออีกว่า "ถ้าสมมุติว่า ธนบัตรใบนี้ถูกทิ้งอยู่บนพื้น แล้วมีคนมาเหยียบย่ำจนสกปรก ยังจะมีใครอยากได้อีกหรือไม่" .. นักศึกษาทุกคน ก็ตอบว่ายังอยากได้ .....

อาจารย์จึงกล่าวสรุปว่า ..

"นั้นคือสิ่งมีค่า" ที่พวกเธอได้เรียนรู้ในวันนี้! .. ไม่ว่าจะเธอจะทำอะไรกับธนบัตรใบนี้ มันก็ยังคงจะมีราคา 1,000 บาท อยู่เสมอ .. ชีวิตคนเราก็เช่นเดียวกัน

บางครั้ง เราอาจจะถูกทอดทิ้ง ถูกใครต่อใคร ซ้ำเติม, เหยีบย่ำ, ถูกขยี้, ยับเยิน, ..
    เพราะความผิดพลาดในการก้าวเดินของชีวิต จนทำให้เกิดความรู้สึกว่าตนเอง "ไร้ค่า"

แต่ รู้มั้ย?.. ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น เธอก็ยังมี "คุณค่าของความเป็นคน" ..
    ไม่ว่าเธอจะสะอาดเอี่ยม หรือว่า ยับยู้ยี่ .. "ตัวเราก็ยังมีค่าที่สุดเสมอ" จำไว้ ^^"
  • หมาตัวนี้ท่านที่เป็นผู้ชายเหมาะที่จะเลี้ยงมาก เวลาไม่อยู่บ้านไปใหนหลายวันมันเฝ้าให้ทุกอย่าจริงๆ
  • พรุ่งนี้เข้าบริษัท เตรียมตัวหาคำตอบ คงไม่ต่างไปจาก คุณSpesnaZ
  • สงสารหมาจัง พวกเขาพูดไม่ได้ แต่สื่อด้วยสายตา
  • อยากถามคนถูกกัดอย่างหนึ่ง ส่างเมายัง 55555
  • เหนื่อยอิกแล้วพี่..
  • เวลาพาน้องหมาไปไหนก้อจะมีแต่คนมาถาว่าพันธ์อะไร เราตอบไปว่าพิตบูล คำตอบกลับมาคือพันธ์นี้มันชอบกัดคน ไม่กลัวเหรอ กลายเป็นว่ามองพิตบูลไปในทางที่ผิดเลย เหมารวมเลย หมาจะดุไม่ดุอยู่ที่คนเลี้ยงอะนะ ไม่ได้เหมือนกันทุกตัว..
  • ท่านใด ที่มีพิทบุล ตอบสนอง กับคนแปลก หน้าโดยการทักทาย ด้วยการเห่ากรรโชกและกัด ......
    ผมคิดว่า สุนัข ของท่านก็คือกลุ่มเสี่ยงได้นะครับ
  • ไม่พ้นพฤติกรรมจ่าฝูง
    คนเลี้ยงไม่อยู่ คนในบ้านโดนกัด
  • น่าให้นักข่าวตามไปทำข่าวกับเจ้าไทเกอร์นะ 5555 เค้าไปสบายแล้วยังลากมาเกี่ยวอีก
  • อยากทราบว่า
    1.เจ้าของคนที่ถูกกัดอยู่กับหมานานแค่ไหน
    2.เจ้าของที่โดนงับ คนนี้เลี้ยงหรือคุ้นเคยกับหมาหรือไม่
    คือหมาของผมกับคนในบ้านที่หมาคุ้นเคยกับหมาผม หมาผมจะออกอาการออ่นโยน+ติงตอ๊งมาก เลยไม่เข้าใจว่าเจ้าของรายนี้โดนงับได้อย่างไร งงมาก อยากทราบรายละเอียดครับ
  • เท่าที่ดูข่าว คนที่โดนกัดยังไม่รู้เลยว่าหมาชื่ออะไร ผมจึงไม่แปลกใจที่ทำไมโดนมันกัด
  • ใครมีภาพหมาตัวจริงบ้างครับ ตัวผู้ตัวเมียคับ พันธุ์ผสมด้วยรึเปล่าคับ รบกวนเพื่อนๆสมาชิกหน่อยคับ
  • อย่าว่างั้นงี้เลยครับ ดูจากมุมนี้ จากสายตาผมนะครับ คล้าย รีทรีฟเวอร์
  • http://commons.wikimedia.org/wiki/Labrador_Retriever?uselang=th
    ขออณุญาตินำมาเปรียบเทียบนะครับ
  • คิดว่าถ้าพิตบูลจริงๆ คุณคงไม่รอดหรอกครับ ใช่พิตจริงๆรึป่าว
    ข่าวบอกว่า พอคุณได้สติคุณก็วิ่งหนีออกมาได้ ถ้าพิตบูลจริงๆมันไม่ปล่อยให้คุณวิ่งออกมาง่ายๆหรอกครับ
    มันวิ่งตามมาซ้ำคุณเเน่... เเละคุณต้องตายๆเเน่ๆ ถ้าไม่มีคนมาช่วย...เเค่ผู้หญิงตัวเล็กๆคนนึง

เอะอะอะไร ก็พิตบูล.... เเน่จริงเล่าให้ระเอียดเลยสิครับ.....
  • เมื่อวานใครได้ดูข่าวช่องเจ็ดตอนบ่ายสามบ้างครับ เขาโทรมาตอนผมขับรถเสียงมันดังรบกวนมาก อยากรู้ว่าเขาออกข่าวอะไรบ้างครับ
  • อืม ใช่พิทบู หรือ

ไม่ใช่มั้ง เซง เป็ดเรย อะ ข่าวบ้าๆ
  • คุง ป้านี่ ก็โชคดี ดวงแข็ง ชะมัดเยย