ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เซงมากครับเวลาหมาทะเลาะกัน
  • คือบ้างผมเลี้ยงหมาอยู่ประมาน6ตัวต่างพันธุ์กันไปไทยหลังอาน โกเด้นบางแก้วและบลูลี่ บางแก้วชอบทะเลาะกับบลูลี่มากครับผมหนักใจมากที่บลูลี่ชอบโดนรังแกแต่ผมก็พยายามที่จะไม่ไห้มันอยูด้วยกันอยู่นะครับ
  • บางแก้วที่เลี้ยงก็ชอบทะเลาะกับตัวอื่นเหมือนกัน พาลเค้าไปทั่ว
  • เหมือนกันเลยคับบางเเก้วชอบเป็นขูเขาไปทั่วโดยเฉพราะกับพิทบูล เพราะต่างไม่ยอมกัน
  • พิทบลูถ้าไม่มั่นใจจริงไม่ควรอยู่ร่วมกับใครครับ ควรมีอนาเขตต่างหากวันนี้มันโดนรังแกแต่วันหน้ามันจะกลับกันครับ แค้นฝังหุ่น
  • จัดเวลาให้ดี ปล่อยให้เป็นเวลา เวลาไม่พี่อยู่อย่าให้อยู่ด้วยกันจะดีมากเพราะว่าอาจมีซักตัวตายได้ครับ บ้านผมก็มีบางแก้ว และก็มีพิทบูล และบูลลี่ ปล่อยบางแก้วตอนกลางคืนเฝ้าบ้าน ปล่อยพิทบูลและบูลลี่เป็นเวลาตอนกลางวัน มีอยู่วันหนึ่ง บางแก้วหลุดออกมาฟัดกับบูลลี่ เพราะความสะเพร่าของคนทำงานที่บ้าน ดีมีคนอื่นเห็นพอดี ผมลงมากำลังเห็นบางแก้วโดนบูลลี่ฟัดเละครับ กว่าจะเอาให้หลุดได้ก็นานพอสมควร ดีที่บางแก้วมันก็เป็นหมาทนเหมือนกัน หลังจากนั้นรักษาแล้วเลยไม่เป็นอะไร แนะนำให้ซื้อไม้งัดปากมาเผื่อด้วยครับ โชคดีครับ
  • อื้มม.. ยิ่งถ้าบูลลี่โตแล้ว โดนขู่บ่อยๆ วันนึงมันงับจริงขึ้นมา บางแก้วจะเละได้
  • จริงมากๆ ที่บ้านเป็นบ้านสองหลังติดกันแต่มีรั้วกันระหว่างกัน หลังหนึ่งบางแก้วอีกหลังพิทบูล ตอนเด็กๆปล่อยเล่นด้วยกันบ้าง เข้ากันได้ดีจนพอบางแก้วมันเริ่มโตเริ่มออกนิสัยพาล ขู่ไร้สาระทุกวัน พิทบูลที่บ้านโตกว่าแต่พอดีพามันออกสังคมบ่อยๆมันเลยใจเย็นหน่อยพยายามหลีกเลี่ยงทำเมิน มีบางแก้วเริ่มก่อนตลอด แต่พอมันไม่ไหวจริงๆ เสร็จ... แค้นฝังหุ่นจริงๆ ตอนหลังต้องเสริมรั้วเพราะเดียวนี้เจอหน้ากันไม่ได้แล้ว อยู่ฝั่งใครฝั่งมัน
  • ไม้งัดปากอะครับคือกลัวตอนไปห้ามมันแล้วมันจะกัดเราเองอะครับ