ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากถามพี่มาคร์เกี่ยวกับพิทบูล
  • พี่อย่างเช่นพิทบูลมันเห่าตอนดึก ผมเอาไม้แขนเสื้อไม้กวาดตีพื้นให้มันหยุด ตีมันบ้างบางครั้งแบบเบาๆให้มันรู้ว่าไม่ควรทำ ทำไม่ถูก มันจะโกธร จะดุเราม่ะ
    ไฟล์แนบ
    nitro.jpg 38K
    nitro2.jpg 48K
  • ตอบคุณ nutder999 หมาน่ะครับไม่ใช้คน ถ้าเราตีมันมันไม่กัดก็แสดงว่ามันไม่โกรธ
    ถามน้อง nutder999 นะครับ จุดประสงค์ในการเลี้ยงพิทบูลเลี้ยงเพื่ออะไร ถ้าเลี้ยงเฝ้าบ้านให้ชมครับ ไม่ควนตี :o004:
  • เลี้ยงไว้เป็นเพื่อนรักกันในบ้านและเข้างานประกวดงานโชว์คับพี่fatman
  • ผมว่า....คุณน้องต้องถามตัวเองก่อนครับว่าเพื่อ...................?
    จะตีหมาตัวเองเเต่กลัวหมาตัวเองโกรธ..
    บอกนิดนึงนะครับ ถ้าเลี้ยงหมาเฝ้าบ้าน เเล้วมันเห่าเเต่คุณไปตีมัน เเสดงว่าคุณน่ะผิดเต็มๆครับ...
    หมาเฝ้าบ้านก็ควรที่จะเห่าก็ถูกต้องอยู่เเล้วนี่ครับ มันเป็นสัญญาณเตือน !
    มันเป็นธรรมชาติของหมา คุณไปตีมันมันจะยิ่งสับสนรึป่าว ถ้าคุณจะเอาไงก็ชัดเจนไปเลยครับ
    ถ้าไม่อยากให้เห่าให้เราใช้เสียงห้ามก็พอครับ....
    หรือถ้ารำคาญเสียงมันมากจริงๆก็เอาไปไว้ในห้องหรือที่ไหนก็ได้ที่ไม่เห็นคนหรือสิ่งเเปลกปลอม...

เเต่ผมเเนะนำว่าหมาเห่าตอนกลางคืน ก็ดีอยู่เเล้วครับ..มันยังมีสัญชาติญาณอยู่ครับ
  • ไม่ใช่อย่างนั้นคับที่หมายถึงว่ามันเห่าไม่ใช่ตอนดึกๆ มันเห่ามันอยากออกจากตรงที่เรากักขังมันเอาไว้คับ
  • อย่ากลัวหมาที่เราเลี้ยงเด็ดขาด!!!!!!!

มันคือพิตบูล ไม่ใช่ชิสุห์!!!!
  • น้องชาย สิ่งที่พี่ๆเค้าเข้ามาตอบกันน่ะมันคือ น้ำใจและความรู้ ที่พี่เค้าเต็มใจให้น้อง ถึงแม้มันจะออกมาไม่ตรงใจน้อง .. สิ่งที่พี่ๆเค้าอยากได้จากการตอบกระทู้แต่ละครั้ง คือ การขอบคุณ จากเจ้าของกระทู้ค่ะ
  • น้องเอ๋ยพี่น่าจะอายุมากกว่าน้องนะ รับราชการมาหลายปีและ ขอบคุณนะคับ
  • มันกำลังวัดใจกับคุณอยู่ หากคุณยอมคุณก็จะต้องยอมมันตลอด ดังนั้นคุณต้องไม่ยอม อย่ากลัวหมาโกรธ มันไม่มีทางจะโกรธคุณ ถ้ามันโกรธมันก็อดตาย ทำให้มันเห็นว่าคุณคือคนกำหนดกติกา ไม่ใช่มันครับ
  • ขอบคุณคับพี่มาร์ค ผมดูในรายการสนุขในTrue x-Zyte ก็บอกเหมือนพี่มาร์คเลย ขอบคุณนะคับ :m84:
  • รับราชการแล้วไงครับ ผมก็รับซื้อขี้ยางอยู่ในชนบทมาหลายปีเหมื่อนกัน ผมว่าพี่นะเบ่งแล้วครับ ทำงานอะไรหมามันไม่รู้เรื่องหรอก มันรู้แค่ กิน ขี้ ฉี่ บ้าพลัง แต่ถ้ามันวิเคราะห์ดูว่าพี่ออนแอกว่ามันเตรียมตัวไว้เป็นเหยื่อรายต่อไปได้เลยพี่ดังแน่นอน ดุมันมากๆ ด่ามันมากๆ หมามันฟังรู้เรื่องนะ หมามันฉลาด ระวังมันลอบกัดเอานะระวังตัวให้ดี ทางที่ดีผมว่าพี่เลี้ยงนกกรงกรงหัวจุกดีกว่าประกวดได้เหมือนกัน พิตบูลนะมันโหดร้ายเกินไปสำหรับพี่ ทับทิม นครศรีฯ
  • เบ่งไรนิ เป็นไรของคุณ 555+ ขำๆ แค่มีคนไม่รู้จักพี่จักน้อง บอกแค่ให้รู้ตัวว่าไม่เหมาะสมกับคำพูด แล้วหมาผมอะไม่กลัวหรอกผมเลี้ยงมาหลายปีและ แค่ไม่อยากให้คนรอบค้างเดือนร้อน รู้ม่ะจ๊ะน้องชาย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
  • พี่รักพิทบูลมากจะบอกให้ รักเท่าชีวิต ยอมตายแทนมันก็ยังได้ ใครมากล่าวหาว่าพิทบูลกัดคนตายพี่สวนหมดแหละ เลี้ยงนกทำไม ไม่ชอบ ขี้ขลาดเกิน รู้ม่ะทำไมพี่ชอบพิทบูทมันโหดดุดี ชอบ ขนาดร็อกไวเเลอร์พี่ยังเคยเตะมันกรามแถบหักหมาใครก็ไม่รู้จะมากัด พี่ชอบหมาไม่กลัวหมาหรอก อยู่กับพิทบูลเป็นชีวิตจิตใจ น้องอะเลี้ยงมันดีๆนะระวังโดนงับเอา เห็นยังเด็ก คนเลี้ยงหมาเค้าไม่กลัวหมาหรอกต้องแสดงตนว่าเราเป็นจ่าฝูง รู้ม่ะจ๊ะน้อง
    มีคนบอกไมไม่เลี้ยงพันธ์อื่นรู้ม่ะพี่ตอบว่าไง มันอ่อนแอไปสำหรอพี่ต้องพิทบูล พี่ชอบใช้กำลังในการฝึกหมาให้แข็งแรงหมาพันธ์อื่นเหนื่อยง่าย ต้องพิทบูลเท่านั้นถึงจะเป็นเพื่อนพี่ได้ โอเคม่ะน้อง get ยัง :o039:
  • ยอมตายแทนได้เลยเหรอคับ
  • ใจเย็นๆกันใว้โยม... :-t
  • บร๊ะ ขนาดนั้นเลย