ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคนรักจริงๆ
  • ให้ลูกสุนัขพิทบูลครับ สาเหตุ แม่กลัวครับ สุนัขไม่มีปัญหาครับผม อายุ 3 เดือน นิดๆ
    ไฟล์แนบ
    11501.jpg 17K
    clip_image002[1].jpg 20K
    clip_image005.jpg 16K
    clip_image003.jpg 15K
  • ขอคนที่รักจริงๆนะครับ ผมเลี้ยงไม่ได้จริงๆ
  • อยู่ที่ไหนครับขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ หรือโทรมาหาผมได้นะครับ 0828373499
  • กรรมของหมา

ถ้าพิตบูลมันโหดจริง มันกัดไม่เลือกจริงๆ คนต้องตายมากกว่านี้ครับ. เพราะพิตในเมืองไทยมีเป็นแสนตัว
    แต่ผมก็ยังมั่นใจว่าพิตบูลมันคือหมาที่ซื่อสัตย์ต่อนายตลอดชีวิต คนที่โดนมันกัด เพราะมันไม่ยอมรับว่าเป็นนายมันครับ

เลิกเอาพิตบูลมาเป็นแพะรับบาปแทนคนได้แล้ว มันเถียงไม่ได้ ถ้ามันเถียงได้มันจะพูดว่า กูกัดเพราะกูต้องปกป้องบ้านของนายกู กูไม่สนหรอกว่ามึงจะเป็นใคร กูรับคำสั่งจากนายกูเท่านั้น คนที่เป็นนายกูก็คือคนที่เลี้ยงดู อบรมบ่มนิสัยกูมา หากเลี้ยงกูทั้งบ้าน กูก็ยอมรับเป็นนายทั้งบ้าน แต่ทั้งบ้านเลี้ยงกูแค่คนเดียว กูก็ฟังแค่คนเดียว
  • ป๋า มาร์ค เมือง ไทย มีถึง แสนเลยหรอ ครับ :017:
  • อาจจะถึงล้านครับ เพราะบ้านเราโรงงานปั๊มลูกหมาเยอะจริงๆ ขนาดเพิ่งเลี้ยงได้ไม่กี่วัน. ยังไม่รู้อะไรสักนิดเกี่ยวกับพิตบูล ก็คิดจะปั๊มลูกหมาขายแล้ว พวกโรงงานนรกเหล่านี้ ช่วยกันปั๊ม ช่วยกันขาย ลดแลกแจกกระหน่ำ จนวันนี้ลูกเล็กเด็กแดงก็มีหมาพิตบูลเลี้ยงแล้ว และเด็กไร้วุฒิภาวะเหล่านี้ก็คือ ผู้สืบสานตำนานโรงงานนรกต่อไป

อย่าแปลกใจหากมีคนประกาศทิ้งพิตบูล เพียงเพราะเหตุผลปัญญาอ่อนต่างๆ. วันที่ไปเอามาสารพัดเหตุผลที่อยากได้ ไกลแค่ไหนกูก็ไปเอา ใครห้ามกูก็ไม่ฟัง กูคิดกูตัดสินใจเองได้เลย แต่วันที่ไม่ต้องการ เหตุผลที่แท้จริง มีเหตผลเดียวคือ ทำอย่างไรก็ได้ให้มึงไปให้พ้นจากชีวิตกู
  • สุดยอดคับพี่มาร์ค =D> :063:
  • ชัดเจน ครับ :063:
  • คนที่คิดจะรับไปเลี้ยงโปรดอ่าน

image

image
    ไฟล์แนบ
    Mafia_tell.JPG 32K
    Mafia_tell.1JPG.JPG 87K
  • ถึงพระเดชพระคุณ เลยพี
  • สงสารหมา เฮ้อ
  • ไม่กลัวครับ หมาดีไม่ดีอยู่ที่คนเลี้ยง หมาอายุยังน้อยถือว่าเป็นผ้าขาว อยู่ที่ว่าเราจะแต่งแต้มอะไรลงไป ส่วนมากที่เป็นข่าว เขาเลี้ยงแบบโอ หรือไม่ก็เจ้าของไม่อยู่แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเราก็ควรพาเค้าออกสังคมและฝึกหัดให้เค้ารู้ว่าทุกคนในบ้านคือเจ้านาย ผมศึกษาพิทบูลมา 1 ปี แล้วรับมาเลี้ยงตอนเรียนอยู่ ป.ตรี ปี 4 เป็นตัวแรก พอเลี้ยงได้ปีกว่าๆเกือบ 2ปี ก็โดนวางยา จึงรับมาเลี้ยงอีกตัว เป็นตัวที่ 2 (ทั้งสองตัวเป็นสายกัดหมดเลย) ซึ่งปัจจุบันนี้ก็ 5 ปี กว่าๆแล้วไม่เห็นว่าจะดุเลยแต่ยอมรับว่าเลี้ยงแบบโหดนิดหนึ่งไม่งันโตขึ้นมาเอาไม่อยู่
  • ป้าไปหาเจอมาจากตรงไหนเนี่ย แฟนพันธ์แท้จริงๆ

ผมก็ไม่อยากเชื่อว่ามีคนเคยได้อ่านและยังเก็บไว้ ซึ่งผมก็ลืมไปแล้วไม่รู้ว่าเขียนไปเมื่อไรและเขียนอะไรไปแล้วบ้าง กระทู้เก่าๆผมว่าหากเอามารวมกันไว้ที่เดียว มันก็คือตำราดีๆหนึ่งเล่มเลย
  • ป้ารวบรวมให้หน่อยบทความดีๆที่ผมเคยเชียนไว้ ผมจะเอาลงเว็บที่หน้าแรกอีกครั้ง คนจะได้ค้นหากันง่าย
  • จัดไป ป๋า

image
    ไฟล์แนบ
    ภาระ1.jpg 174K
    ภาระ.jpg 217K
  • น้องหมาเพศอะไรคับ ขอเบอร์ติดต่อได้มั้ยคับ

เบอร์ผม 084-025-7757 (byte)
  • สุดยอด คับ คุณMafia ดุเดือดมาก เจ๋งเรย
  • คุณมาร์คอย่าลืมเก็บข้อความข้างบนไว้ (อันแรก) ผมการันตีเลยว่าต้องใช้อีกหลายครั้งไม่จบไม่สิ้น จะได้ไม่ต้องพิมพ์ใหม่บ่อยๆ ครับเดี๋ยวเมื่อยมือ :o034:
  • 555 ขอบคุณครับ :-D
  • ไอ่ตัวเล็กนี่ตัวผู้หรือตัวเมียครับ อยู่ที่ไหนครับ
  • คำนี้แม่งโครตคมเลย ชอบจริงๆเลยที่พี่มาร์ค พูด(ถ้ามันเถียงได้มันจะพูดว่า กูกัดเพราะกูต้องปกป้องบ้านของนายกู กูไม่สนหรอกว่ามึงจะเป็นใคร กูรับคำสั่งจากนายกูเท่านั้น คนที่เป็นนายกูก็คือคนที่เลี้ยงดู อบรมบ่มนิสัยกูมา หากเลี้ยงกูทั้งบ้าน กูก็ยอมรับเป็นนายทั้งบ้าน แต่ทั้งบ้านเลี้ยงกูแค่คนเดียว กูก็ฟังแค่คนเดียว)
  • ผมเลี้ยงพิตบลูไว้เฝ้าสวนปาล์มดีมากๆเลยดีกว่าเราพกปืนในป่าเยอะเวลาโจรมาขโมยปาล์มก็ปล่อยมันไปงับเลย3-4ตัวแต่ถ้่าโจรยิงหมาตายซักตัวอีก2-3ตัวก็ปล่อยให้กัดตายคาสวนกลายเป็นปุ๋ยหมักอย่างดี แหล่มจริงๆ
  • pit bull คือเพื่อน pit bull คือสิ่งมีชีวิตอีกชนิดหนึ่งที่ซื่อสัตว์กับเจ้าของ รักเราแบบไม่หวังสิ่งตอบแทนครับ
    คุณทิ้งมันใด้ลงคอหรือครับ. :002:
  • "กูกัดเพราะกูต้องปกป้องบ้านของนายกู กูไม่สนหรอกว่ามึงจะเป็นใคร กูรับคำสั่งจากนายกูเท่านั้น คนที่เป็นนายกูก็คือคนที่เลี้ยงดู อบรมบ่มนิสัยกูมา หากเลี้ยงกูทั้งบ้าน กูก็ยอมรับเป็นนายทั้งบ้าน แต่ทั้งบ้านเลี้ยงกูแค่คนเดียว กูก็ฟังแค่คนเดียว"

สุดยอดดดด.... :063:
  • อยากให้ทั้งคนซื้อและคนขายจะต้องมีใบอนุญาต เก็บภาษีค่าเลี้ยงรายปีด้วยก็ดีครับ โดยเฉพาะหมาพันธุ์อันตรายทุกพันธุ์ ไม่ใช่เด็กอมมือเห็นเขาเลี้ยงก็อยากเลี้ยงบ้าง อย่างกระทู้นี้ยังดีที่หมายังเล็กและไม่เกิดปัญหาอะไร บางคนแม่งรอจนหมาแม่งเกิดปัญหาตอนโต แล้วจะเอาทิ้งหรือหาคนรับภาระแทนตัวเอง ไอ้คนประเภทนี้แหละสร้างความเสื่อมเสียแก่คนเลี้ยงดีๆ ทำให้บ้านเมืองเราไม่พัฒนา
  • สรุปเจ้าของเปลี่ยนใจกลับมาเลี้ยงคับ
    ยินดีด้วยคับ ศึุกษาและหาความรู้เกี่ยวกับพิตบูลได้ใน pitbullzone นี่ละคับ
  • ดีใจด้วยครับ

ชะตาชีวิตเจ้าเกือบพลิกผันเสียแล้วเจ้าหมาน้อย ขอให้เจ้ามีบ้านที่อบอุ่น มีนายที่มั่นคงตลอดไปก็แล้วกันนะ

ขอบคุณที่เปลี่ยนใจเลี้ยงมันต่อ ยังไม่ต้องขอบคุณผมในวันนี้ แต่ผมเชื่อว่าวันหนึ่งคุณจะรู้ตัวเองว่าคุณได้ทำในสิ่งที่ถูกต้อง วันนั้นจะโทรมาขอบคุณก็ยังไม่สายครับ
  • :063: เรื่องจริงผ่านเวป
  • ดูแววตาที่เค้ามองคุณสิครับ :067:
  • ทั้งแซ่บและซึ้งเลย พี่มาร์ค.. :001: