ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

(ด่วน)ลูกอเมริกันพิทบลูสายกัด
  • (ด่วน) อเมริกันพิทบูล เพศผู้ อายุ 5 เดือน ราคา 3500 ท่านใดสนใจ ต่อรองราคาได้
    ติดต่อ 0823008671
    ไฟล์แนบ
    ภาพ033.jpg 94K
    ภาพ035.jpg 102K
    ภาพ053.jpg 60K
  • เหตุที่จำเป็นต้องหาบ้านใหม่ให้น้อง แบล็ค เพราะ คุณตากับคุรยายกลัว และคนแถวบ้านไม่เป็นมิตรกับสุนัขของเราเลย และส่วนตัวก็ต้องออกไปสอนนทุกวัน จึงไม่ค่อยมีเวลาดูแลเค้าในเวลาที่เราไม่อยู่ บวกกับ สมาชิกท่บ้านแอนตี้เค้ามากๆหลังจากที่ได้ มีข่าวสุนัขสายพันธุ์นี้กัดคนอีกแล้ว ส่วนเราก็เป็นคนที่รักและชอบสุนัขพันธุ์ ไม่รู้จะทำยังไง จึงอยากรบกวน ท่านที่สามารถดูแลเค้าได้ดีกว่ารบกวน ด้วยนะค๊ะ น้องหมา น่ารัก บุคลิกดีมากๆ อยากให้ท่านที่สนใจ แวะเข้ามาดู น้องแบล็คได้เลยข๊ะ
  • image
    ไฟล์แนบ
    004.jpg 157K
  • ลงรูปน้องหมาไปเป็นข๊ะ ขอความกรุณาท่านที่ ชำนาญสอนทีนะค๊ะ
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/471122#Comment_471122
    จัดไปครับ อยากช่วยลงให้เหมือนกันนะ แต่ให้ลองทำเองดีกว่าครับ :033:
  • ขอบคุณมากนะค๊ะ :o040:
  • เจ้าแบล็คimageข๊ะimage
    ไฟล์แนบ
    001.jpg 49K
  • ทำตามขั้นตอนแล้วทำไมภาพยังไม่ขึ้นอีกค๊ะ
  • ที่เห็นภาพก็ขึ้นแล้วนี่ครับ เจ้าแบล็คนั่งหูตกอยู่ :033:

• แม่เจ้าแบล็คimage
    ไฟล์แนบ
    229209_1786498834443_1598708735_31719900_4247266_n.jpg 108K
  • เจ้าแบล็คimage
    ไฟล์แนบ
  • เจ้าแบล็ค อายุ 5 เดือน ข๊ะimage :o040:
    ไฟล์แนบ
    ภาพ002.jpg 145K
  • หาบ้านใหม่ให้น้องแบล็ค ผู้น่ารักข๊ะ image :002:
    ไฟล์แนบ
    ภาพ011.jpg 85K
  • สวยดีครับ ช่วยลงรูปพ่อหมาด้วยได้มั้ยครับ
  • ที่มีอยู่มีแต่รูปแม่น้องเค้า ข๊ะ พี่ เพราะตอนไปซื้อที่ฟาร์ม ได้ถ่ายรูปแม่เค้าไม่กี่รูป รูปลงอยู่ต้องกระทู้ด้านบน ข๊ะ ส่วนพ่อเค้า คุณน้าที่ฟร์าม เค้าบอกพ่อของน้องแบล็กเป็นบูลลี่ แต่เป็นบูลลี่ที่ไม่เตี้ยมากข๊ะ ตอนไปซื้อก็ไม่ได้ขอรูปพ่อพันธุ์เค้าด้วย มีแต่รูปแม่เค้า พอดีตอนไปซื้อ มันเหลือน้องหมาสีดำกับสีน้ำตาล ก็เลยเอาเจ้าแบล็คมาเลี้ยง พอดีเค้าเป็นตัวผู้ด้วย กะจะเอามาเฝ้าบ้าน กลับกลายเป็นว่าเอามาแล้ว ที่บ้านแอนตี้ ก็เลย จำเป็นต้องหาบ้านใหม่ ให้เค้า เผื่อเค้าจะได้อยู่กับครอบครัวที่อบอุ่นกว่านี้ สงสารเค้า ลำพัง เราคนเดียว ไม่มีปัญหา แต่ปัญหามันเกิดกะผู้ใหญ่ เซงเลย ไม่คิดว่าพวกเค้าจะ แอนตี้ขนาดนี้

ถ้าท่านใดสนใจ สอบถามได้นะค๊ะ ขอบคุณข๊ะ
  • image

นี่คือแม่ของ เจ้าแบล็ค ข๊ะ

image
    ไฟล์แนบ
    229209_1786498834443_1598708735_31719900_4247266_n.jpg 108K
    fxh.jpg 170K
  • ลดราคาเหลือ 3000 สำหรับผู้ ที่จะ ดูแลเจ้าแบล็ค ได้เป็นอย่างดีข๊ะ
  • ขอให้หาบ้านให้เจ้า BECKHAM ได้ไวๆๆนะคับ555+เปลี่ยนชื่อให้ชะเลยเพื่อจะได้เจอบ้านใหม่ไวๆๆคับบบบ >:D< :004: :005:
  • ถ้าตัวเมียผมเอาเลยครับ...หน้าเสียดายจัง
  • คุณ pitbullrussia ขอดูรูปหมาคุณหลายๆมุมหน่อยได้ไหมครับ ถ้ามีประวัติสายเลือดได้ด้วยยิ่งดีเลยครับ สนใจๆ สายรัฐเชียเก่าๆ :033:
  • คำว่าสายรัฐเซียเก่าๆ คืออาไรค๊ะพี่ น้องหมาตัวนี้ ประวัติเค้าหนูก็ไม่ค่อยได้ถามๆข๊ะพี่ ตอนที่หนูเห็นเค้า หนูชอบมาก ชอบตรงที่เค้าหน้าตาไม่เหมือนเพื่อน แล้วสีเค้าจะดำกว่าเพื่อน ก็เลยบอกคุณพ่อซื้อให้ แต่ที่นี้ ที่บ้านมีคุณตากะคุณยาย คุณแม่กะคุณป้า เลยไม่อยากให้เลี้ยงกลัวเป็นอันตราย กะคนแก่ เพราะน้องแบล็คเวลาเค้าเล่นเค้าเล่นแรงข๊ะ พี่ แถมฟันเค้าช่วงนี้แหลม ขึ้นกว่าเดิมมากๆ กัดแบบหยอกถึงกับ ได้เลือดเลยข๊ะ

ข๊ ยังไงจะถ่ายมาลงนะค๊ะ ถ้าหากยังไม่มีใคร มารับน้องแบล็ค
  • ตอนเค้าอายุ สี่เดือนimage
    ไฟล์แนบ
    IMG01359-20120119-1740.jpg 59K
  • รูปถ่าย ตอนอายุสี่เดือนimage
    ไฟล์แนบ
    421854_357608737584698_100000067243656_1433427_847105978_n.jpg 114K
  • image

เจ้าแบล็ค
    ไฟล์แนบ
    ภาพ033.jpg 94K
  • วันนี้น้องชาย เล่นเจ็บ มากๆ ยังมองหาบ้านใหม่ให้น้องเค้าอยู่นะค๊ะ
  • ถ้าเนื้อหาที่โพสใน KKL เป็นแบบนี้ผมคงไม่ต้องออกมาเตือนให้หวุดหวิดจะมีดราม่าหรอกครับ
  • หมาเด็กฟันมันก็คมแบบนี้แหละค่ะ โตขึ้นก็ไม่ และโตขึ้นมันก็จะรู้อะไรเป็นอะไร ถ้าสอนเค้าเค้าก็จะรู้ว่ากระโจนไม่ได้นะ. ซื้อมาแล้ว แค่5เดือนเอง. มีปัญหาลองแก้ก่อนจะกำจัดไม่ดีกว่าเหรอคะ. พ่อก็ซื้อให้ลองคุยกะคนที่เหลือในบ้าน ไม่ก็พาหมาไปฝึกสิคะ
  • แล้วก่อนซื้อไม่ทราบเหรอคะว่ามันเล่นแรง. ไม่อยากให้แทะคนในบ้าน ก็หาของเล่นให้มันแทะสิคะ
  • หาคนเลี้ยงใหม่ก็ดีแล้วครับ อย่าเลี้ยงเลย
  • ขอโทษนะค๊ะ คุณๆ ถ้าปํญหาไม่หนักจริง คงไม่มานั่งโพสลงให้ใครหลายคนมาด่ามากระแทกแดกดันหรอกคะคุณๆ คิดว่าดิฉันสนุกหรา ที่ให้ผีบ้าหลายๆคนมาตีค่า พิจราณาตัวเองไปต่างๆนาๆมันไม่ได้สนุกนะค๊ะ อย่าพูดดีนักเลย ถ้าคุณไม่ได้เป็นฉัน และฉันก็คิดว่าเรื่องของคุณก็ไม่เคยที่จะมาอยู่ในสมองของฉันด้วย

จะบอกนะคะคุณ PEARRAWWR ผู้หวังดี และหลายๆท่าน บังเอิญว่า พ่อเห็นลูกชอบก็อยากจะซื้อให้ แต่ทีนี้คุณพ่อกับคุณแม่แยกทางกันดังนั้น เราจึงอยู่คนละบ้าน

ถ้ายังไม่เก็ทอีก ก็แล้วแต่จะคิดกันไป ตามใจ คนอยากคิดอยากวิจารณ์ ละกัน

และถึงคุณ omereturn

งานการคงไม่มีทำ คงหาเวลาว่างมาแขวะได้แต่กระทู้คนๆนี้ เหอะ น่าสงสารจริงๆ เอาเลยข๊ะตามสบาย กระทู้ก่อนๆก็ยกให้แล้ว จะเอาอีกกี่กระทู้ ก็เชิญ แค่แมลงวี่แมลงวัน ทำเป็นมองไม่เห็นไม่สนใจ ก็จบ
    ยกให้ข๊ะกระทู้นี้ เชฺิญแสดงความเห็นได้ตามสบาย เต็มที่ตามศักยภาพคุณเลยนะ
  • สำหรับท่านที่สนใจ น้องแล็คได้บ้านใหม่แล้วนะค๊ะ พอดีพี่ที่ร้อยเอ็ดอาสาจะช่วยเอาน้องไปดูแล ก็เลยมอบเจ้าแบล็ครูปหล่อให้พี่เค้าไปเลย วันไหนหยุดเรียนหรือไม่มีปฏิบัติการสอน ก็ค่อยจะไปเยี่มเค้า

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่โทรมาสอบถามนะค๊ะ ขอบคุณข๊ะ
  • เอาเป็นว่า ถ้ายังไม่เข้าใจในสิ่งที่ผมพยายามจะสื่อถึง พยายามจะเตือน เราคงได้เจอกันอีกนานครับ ไม่ตอนนี้ก็ในอนาคต
  • โอยตาย แนะนำดีๆ เจอพูดจาแบบนีิ้เจริญเถอะค่ะคุณน่ะ. อุส่าห์บอกให้แก้ปัญหาดูก่อน หมาจะได้ไม่ต้องย้าย คนก็จะได้เลี้ยงต่อ เพราะพูดเหมือนยังอยากเลี้ยงแต่จำเป็นโดนกดดันให้ขาย. อยู่ดีๆก็มาเหวี่ยงบอกพ่อแม่แยกทางอีก. ตอนแรกไม่ได้บอก ก็ช่วยตามที่คุณบอก. ถ้าจะเหวี่ยงขนาดนี้ ไม่ต้่องเลี้ยงแบบที่พี่เค้าบอกอ่ะดีแล้ว หมามีเจ้าของอารมณ์ไม่มั่นคงแบบนี้ คงไม่ดีค่ะ ขาดวิจารณญานแยกแยะ และวุฒิภาวะมาก. เห็นคนเค้าเตือนๆ คุณก็แขวะกระแทกกระทั้นไปทั่ว ไม่น่าช่วยเหลืออย่างแรง :012:
  • ขอแสดงความเห็นนิดนึงนะครับ เราทุกคนเข้ามาเล่น pitbullzone เพราะอะไร หน้าเว็ปมีบอกอยู่ว่า เพราะเราชอบในสิ่งเดียวกันนั่นคือ American Pit Bull Terrier ไม่มีใครที่เป็นคนดีๆในนี้หรอกครับ ที่อยากเห็นหมาพิทบูลถูกกระทำผิด ถูกเลี้ยงแบบผิดๆ เลี้ยงอย่างไร้ความรับผิดชอบ หรือจะอะไรก็ตาม ทุกคนออกมาแสดงความหวังดีต่อหมาพิทบูลของคุณ ช่วยกันคิดว่าทำยังไงถึงจะดีที่สุด แต่คุณกลับพูดว่า..

"คิดว่าดิฉันสนุกหรา ที่ให้ผีบ้าหลายๆคนมาตีค่า พิจราณาตัวเองไปต่างๆนาๆมันไม่ได้สนุกนะค๊ะ อย่าพูดดีนักเลย ถ้าคุณไม่ได้เป็นฉัน และฉันก็คิดว่าเรื่องของคุณก็ไม่เคยที่จะมาอยู่ในสมองของฉันด้วย "

อย่ามาตั้งกระทู้เลยดีกว่า เหมือนตั้งกระทู้แล้วพอมีคนมาแสดงความเห็น ซึ่งผมเห็นว่าก็ไม่เห็นจะเป็นความเห็นไร้สาระ แต่่ง่ายๆคุณบอกเค๊าว่า เสือก.. สงสารน้อง BLACK
  • =D> notepanop @ PEARRAWWR
  • คนแถวนี้เค้าเถื่อนแต่จริงใจน่ะครับ ลองเอาคำเตือนของพี่ๆเค้าไปคิดดูแล้วคุณจะรู้ว่าเค้าไม่ได้ว่าคุณเลย คุณทำอย่างงี้เหมือนกำลังจะทิ้งหมาเพื่อหาตัวใหม่อยู่หรือป่าว แล้วอีกอย่างหมาพิตบูลไม่ควรที่จะซื้อแจกกันน่ะครับ เพราะมันเป็นหมาอันตรายไม่ใช่หมาหน้ารัก เตือนสำหรับคนที่จะซื้อหมาให้ของขวัญกันด้วยเดียวก็จะเป็นวันวาเลนทายล่ะ เดียวจะมีหมาพิตบูลมาแจกกันอีก สงสารหมาอ่ะครับมันไม่ผิดอ่ะรัย