ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดตัวหนังสือพิตบูล
  • ขออนุญาติ พี่มาร์คเจ้าของเวปด้วยครับ...
    เนื่องจากผมอยากเล่าอยากเขียน ประสปการ การเลี้ยงพิตบูล เทคนิคต่างๆ ที่เป็นของผมเอง เเละของคนอื่น
    ประสปการจริงที่เกิดขึ้นกับตัว สิ่งที่ถูกต้อง สิ่งที่ผิดพลาด การทดลอง ประวัติสายพันธ์หมาเพื่ออยากจะเล่าสู่กันฟัง ทำมาเพื่อน้องๆใหม่ๆที่คิดจะเลี้ยง หรือพึ่งเลี้ยง.... เป็นพื้นฐานคล่าวๆ สำหรับคนที่คิดจะเลี้ยงพิตบูล
    เนื้อหาอ่านง่ายภาษาที่ใช้เป็นภาษาบ้านๆเข้าใจได้ง่ายพร้อมมีรูปประกอบเพียบ.. สำหรับมือใหม่เเล้วผมถือว่าสาระเเน่น....อ่านเเล้วเพลิดเพลิน ได้เเง่คิด.. คำพูดตรงไปตรงมา..
    ส่วนมือเก่า..หรือคนที่เซียนเเล้ว จะลองซื้อไปอ่านก็ไม่ว่ากันครับ.
    คาดว่าจะเปิดขายในเดือนมีนาคมครับ..

ปกหน้าครับ
    image

ปกหลังครับ
    image

มือใหม่ๆไม่ควรพลาดนะครับ.
    ใครสนใจยกมือขึ้นเลยได้นะครับ ยังไม่ต้องมัดจำไม่ต้องโอนใดๆทั้งสิ้น เพราะยังไม่ได้ขายครับ
    ขายจริงๆเดือนหน้าครับ รายระเอียดค่อยว่าอีกทีครับ
    ไฟล์แนบ
    ปกหน้าย่อ...jpg 28K
    ปกหลังย่อ...jpg 33K
  • ไว้จะรอซื้อ ปกหน้าปกหลังทำให้คิดถึงหนังสือใต้ดิน สมัย14ตุลาเสียจริงๆ
  • หน้าปกตรงมุมขวาล่างสุดที่ผิดพลาด คำว่า kenel ผมได้เปลี่ยนเเล้วนะครับพอดีรีบลงไปหน่อย
    เปลี่ยนเป็น Kennel เเล้วครับเพื่อความถูกต้อง 55+
  • เอาใหม่ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    ปกหน้าย่อ...jpg 33K
  • อยากได้มากกกกก
  • น่าจะให้มาเฟียเขียนคำนิยมให้หน่อยนะครับ จะได้ขลังๆ อิอิ
  • เนื้อหาข้างใน เกี่ยวกับอะไรบ้างหน่า อยากอ่านๆ
  • เเค่ ตั.ย...เติ.ล .. ก็หน้าหามาเป็นเจ้าของแล้ว อยากใด้สักเล่มจังเยยย. :-D
  • :063: อีกหน่อย พี่หนุ่มพิทเดียร์ กูคนเลี้ยงหมาแดงจะต้องหนาว 555+ เมื่อเจอ มาโกโตะหินคนเลี้ยงหมาพิทบลู เจ้าของผู้เขียนสำนวนรุนแรง กระแทก แดกดัน แสบดาก สำนวนเหมาะสมกับหมาปีศาจ มันชั่งน่าติดตามและลองอ่านดูครับ :033:
  • จัดมา น้อง หิน พี่ซื้อเล่มนึง ................. น้องมันทำ พี่ต้องหนุน (เอาใจช่วยน้องชาย)
  • จัดมา ต้องสนับสนุนคนกล้าคิดกล้าทำ
  • ผมชอบปกหลัง โดนดีครับ
  • เอาด้วยคน สนับสนุนเป็นกำลังใจให้คนกล้าค่ะ :m80:
  • ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ..
    ผมเขียนตามตัวตนผมเลยครับ..อย่างที่พี่ Superkim พูดเลย..ครับ พูดตรงๆเข้าใจง่าย
    เนื้อหาก็จะเกี่ยวกับเรื่องทั่วไปครับเเบบว่ารวมมิตรเลยครับ ตั้งเเต่การคัดเลือกหมา การฉีดวัคซีน การเลี้ยงดู(ในเเบบที่ผมเลี้ยง) การลองของพิตบูล(การกระทำที่ไม่ดีของผมเอง) การอาบน้ำหมา เทคนิคต่างๆ เเล้วก็มีเรื่องเกี่ยวกับพิตบูลสายกัดตัวดังๆให้อ่านเล่นเเบบเพลินๆ ปิดท้ายด้วยรูปหมาสายกัดตัวสวยๆ.....

พอคล่าวๆครับ.... คือตั้งใจจะให้เด็กใหม่ๆได้อ่านเเละรู้บ้างน่ะครับ.
    ส่วนคนเก่าๆถ้าอยากอ่านก็ลองได้ครับ..เพราะมันจะมีบางเรื่องที่เป็นเรื่องส่วนตัวของผมที่ผมไม่เคยได้เล่าให้ใครฟัง...ผมจึงจะอยากให้เป็นอุทาหรณ์ จึงท่ายทอดการกระทำของผมลงในสมุทเล่มนี้ครับ.

ขอบล่วงหน้าคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับ.. :-D
  • จัดไป ช่วยสนับสนุนอีกแรงครับ
  • กล้าคิด กล้าทำ เยี่ยมครับ

ก่อนทำปรึกษาพี่หนิงดูก่อนนะครับ ว่าปัญหามีอะไรบ้าง อะไรคือความยาก
    โปรดอย่าเชื่อเพียงคำยุของคนไม่กี่คน พี่ไม่อยากให้เงินไปจมอยุ่ที่แผงครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากครับ......
  • มีเรื่องเล่าขำๆนะครับ

มีคนเอาแบบเสื้อมาลง และก็มีคนมาชมว่าสวยดี น่าจะทำออกมาขาย
    ซึ่งก็ปรากฏว่า เขาเชื่อและทำออกมาขายจริงๆ แต่ผลที่ออกมาคือ เหลือเพียบ

อย่าด่วนสรุปอะไรง่ายๆโดยขาดการไตรตรองให้ถ้วนถี่นะครับ
    เพราะคนชมอาจจะมีแค่ไม่ถึงสิบคน แต่เวลาทำต้องทำเป็นร้อยตัว
    เพราะบทสรุปมันอาจจะไม่ได้เป็นตามที่เราคาดหวังก็ได้ครับ

การทำหนังสือ ขั้นต่ำเข้าใจว่ายอดพิมพ์น่าจะอย่างน้อย 3,000 เล่ม
    พี่ไม่ได้ต้องการทำให้เสียกำลังใจ แต่อยากให้เราวางแผนดีๆ เท่านั้นเองครับ :-D
  • อ๋อครับพี่...ขอบคุณมากครับที่เเนะนำมากครับ..
  • เป็นกำลังใจให้คับคุณหิน
    ตีพิมพ์เมื่อไหร่อุดหนุนแน่นอนคับ
  • วันนี้ตามไปอ่านในหนังสืออาณาจักรสัตว์เลี้ยง อ่านแล้วรู้สึกแสบดากดี
  • เล่มละเท่าไหร่ครับ..ขอ1เล่มจองไว้ก่อน
  • ถ้าทำออกมาจะสนับสนุนครับ. :006:
  • ขอบคุณทุกท่านมากครับ.....
    พี่กรอ่านยังไงหว่า....ถึงเเสบดาก 55+
    ได้เลยครับคุณ bobo2035060 ส่วนราคาค่อยบอกตอนจำหน่ายละกันครับ....ผมต้องรอถามคนพิมพ์อีกทีครับ
  • ทำเล่มเดียว
    หรือว่าเป็นรายเดือนครับเนี่ย??
    หรือว่า ตามใจกรู..?? :o071:
  • ป่าวครับ ไม่ได้ทำรายเดือนครับ..
    ทำเล่มเดียวครับ......

• อ่านในส้วมสาธารณะ :025:
  • หนึ่งเล่มอยู่ในมือผมเเน่นนอน คับ..
  • ขอบคุณ คุณ aum_pitbull มากครับ
  • เป็นกำลังใจครับ อุดหนุนด้วยครับ 1 เล่ม