ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาแดง ทรานซิลเตอร์ หลุดจองคับ
  • ขออนุญาตน้องบูมใช้ห้องนี้ไว้แลกเปลี่ยนพัฒนาการน้องหมากับเพื่อนๆที่เป็นเจ้าของน้องหมาคอก ดีเซล+ซันนี่เลยแล้วกัน ฝากถึงเจ้าของชบากับบุญรอดและตัวอื่นๆด้วยอยากเห็นน้องหมาโตไปพร้อมๆกันจัง
    ภาพล่าสุดวันนี้หลังพาไปวิ่งออกกำลังกายมาพร้อมชื่อใหม่เจ้าเสือ (ชีตาร์)imageimageimage
    หวังว่าจะได้เห็นพี่น้องเจ้าชีตาร์บ้างนะค่ะ น้องบูมสบายดีนะ :m93: :m67:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1323.JPG 139K
    IMG_1333.JPG 140K
    IMG_1325.JPG 156K
  • สวัสดีคับ พี่ฝน

สบายดีทั้งคนทั้ง ลูกสาว เปล่าคับ อิอิ

ดูเหมือน ชีตาร์ มันไม่ค่อยรู้ร้อนรู้หนาวเลยนะคับ เฉิ่มๆๆๆๆฮ่าๆๆๆๆๆๆ
  • 55555 มีนา งานที่เชียงใหม่พี่จะพาชีตาร์แวะไปเยี่ยมน้องบูมนะ :-))
  • สรุปงานลากที่ เชียงใหม่ มีเดือน มีนาคม หรือคับ พี่ฝน

ไม่มีงานเราจะไม่ได้เจอกันเลยหรือคับ อิอิอิ
  • ตัวนี้ของคุณฝนเกิดมาแล้วแก่เลย
    คอกน้องบูม น่ารักดีครับ :063:
    น่าไปเที่ยวเชียงใหม่อากาศดี ผมมีบ้านอยู่ที่แม่ทา ลำพูนอะครับ
    ไว้ไปเที่ยวจะบอกเพื่อนัดทานข้าวกันน่าจะดี อิอิหนุกหนาน
  • งานลาก เชียงใหม่ ใว้เจอกันดีป่ะคับ พี่แป็ก พี่ฝน

เพราะงานนี้ผมตั้งใจจะไปมากคับ

(ขอติดรถไปด้วยคนนะคับ พี่แป็ก) อิอิ
  • ดูผอมไปจากเดิมนิดนะคับ พี่ฝน

ที่ผอมเพราะมันเปลี่ยนสถานที่คับ อย่าซีเรียส อิอิ

เดี๋ยวก็ถึงคิว พี่แป็ก แล้วละ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • 55555 อยากไปเอาใจจะขาด ติดตรงต้องไวันเสาร์อีกแปปเดียว
    กำลังเตรียมตัวให้กับสมาชิกใหม่พอดีและ ครับวันเสาร์
    ของส่งครบพอดีครับเสาร์
    ส่วนเรื่องวันไปเชียงใหม่ ไม่รู้เลยครับว่าไปช่วงไหนอะครับรบกวนขอแผนหน่อย
    จะได้เตรียมตัวถูก :032:
  • เมาเมื่อกี่นี้หายเมาละ
    งานเชียงใหม่ช่วงไหนเดือนมีนาครับ(จะร้อนหนักไมนั้นมีนาคมภาคเหนือ)
    ถ้าตรงกะพี่จัดไปเต็มๆบูมหิ้วกันไปหนักๆ
    ส่วนเรื่อง เจ้าลูกชายทองคำ เจอกันเสาร์นี้สั่งกรงอะไรอยู่
    ศุกร์ ถ้าทางร้านไม่ผิดนัดครบพร้อมที่อยู่ใหม่ไอ้ลูกชายทองคำ
    ชื่อมันมากรุงเทพไม่กล้าเรียกเลยกลัวเค้าหมั่นไสยิ่งแพงๆอยู่ช่วงนี้ :m86:
  • เดี่ยวผมจะโทรเช็คให้ระเอียดอีกรอบคับ พี่แป็ก

• แล้วแต่ พี่เลยคับเรื่องชื่ออ่ะ อิอิ

ผมก็เรียกตามความชอบส่วนตัวคับ (มันสมชื่อมันดี ฮ่าๆๆ)

พี่เป็นเจ้าของมันแล้วจัดไปอยากชื่ออะไรก็ตั้งมาเลยคับ
  • บูมถ้าเข้ามากระทู้
    วันนี้พี่จะออกจากกรุงเทพ 15.00 คิดว่าจะไปถึงตอน 19.00
    ยังไงถ้าอ่านกระทู้แล้วโทรหาพี่ด้วยนะพี่โทรหาสงสัยเรายังพักอยู่
    แล้วไว้เจอกันครับ :m33:
  • k.paxza รับมาแล้วก็อัพโชว์บ้างล่ะ :bz
  • โอ้วเจ้าทองคำ(ชื่อเปลี่ยนเป็น บัส)สุดยอดมากครับ วันนี้เข้าวันแรกเริ่มกินนมแล้วครับ
    แต่ฟันขึ้นสงสัยจะคันฟันเลยไปซื้อที่กัดนุ่มๆสำหรับลูกสุนัขมาให้กัดมันใหญ่เลยครับ
    ดูท่าชอบกินนมน้ำผึ้ง นะบูมผสมลงไปหน่อยซดใหญ่เลย
    เดียววันจันนี้ก็จัดการกับหูแล้วครับ แล้วยังไงวันพุธจะลงรูปให้ดูเรื่อยๆครับ :063:
  • อะไรที่ทำให้ หมาเรากินอร่อยจัด ไปเลยคับ พี่แป็ก

แต่ต้องมีคุณค่าทางอาหารที่ ไอ้บัส มันต้องการนะพี่
  • รอดูอยู่นะคับ อยากเห็นอ่ะ อิอิอิ

เป็นบุญ ไอ้บัส มันนะพี่ผมว่าหมาตัวนี้มันมีดีแน่นอน

มันรอแล้วรอเล่าจนเจอเจ้าของมันจนได้ ผมก็ดีใจไม่น้อยกว่า ไอ้บัส เป็นแน่คับ

เพราะได้รู้จัก พี่ชาย ที่ชื่อแป็ก เพิ่มอีกหนึ่งคน ที่สำคัญน้ำใจหล่อพอๆกับหน้าตาด้วย ฮ่าๆๆ

ขอขอบคุนมากๆนะคับ พี่แป็ก สำหรับอาหาร :029:
  • อิอิ รู้เรื่องเร็วดีเจ้าบัส เป็นกำลังใจให้ครับบลีดสุนัขดีๆมาพี่ว่าก็ดีแล้ว

แล้วอีกอย่าง บูมจำหน่ายเลือกคนเลี้ยงด้วยตรงนี้และที่โดนเลย

ที่บ้านบูมเหมือนเลี้ยง ฮีโปแคระเลยอะ มีแต่ฮีโป สวยทุกตัวครับ

5-6 ตัวสวยหมดไม่ว่าพ่อหรือแม่พันธ์ ใครสนใจสายไทเกอรจับตาดูน้องคนนี้เลยครับ

ตอนนี้เริ่มกินอาหารได้แระกำลังฝึกกินอาหารเม็ดแช่น้ำก่อน

ต้องทำให้เหนื่อยแยะหน่อยเวลากินเจ้าบัสไม่ค่อยเรื่องมาก

ยิ่งอาหารสดพวกไก่ต้ม ย่าง ชอบมากแต่ไม่ค่อยให้บ่อยกลัวจะติดเป็นนิสัย

ที่นี้จะต้องกินแต่อาหารสดจะกลายได้สารอาหารไม่ครบ วันนี้ไปร้านพี่คิมโดยไป

เยอะเลยอิอิ คุยกะพี่คิมอีกพักใหญ่ นุกหนานดี ฝากรูปมาให้ดูที่อยู่อาศัยไว้นอนกลางคืน

ส่วนใหญ่กลางวันอยู่ในบ้านกลางคืนอยู่หน้าบ้าน ขอบคุณมากบูมทำลูกสุนัขได้ใจจริงๆ :063:
  • คุณฝนครับไว้เอาน้องหมามาเที่ยวเชียงใหม่นะครับไว้เจอกันที่งานเชียงใหม่......ผมจะพาเจ้าแรมโบ้ไปเที่ยวดูงานด้วยครับตอนนี้แรมโบ้อายุ 4 เดือนสิ้นเดือนนี้พอดี........
    :062:
  • ขอบคุนมากๆคับ พี่แป็ก

มีคำชม พี่จะไม่มีคำติผมมั่งเลยหรือคับ อิอิ

เรื่องอาหารการกินผมว่า พี่แป็ก ทำถูกมากๆคับ

อาหารสดควรให้เป็นเวลา ให้ตรงเวลาทุกวันผมว่าก็ดีเลยนะพี่

ถ่ายรูปมาให้ดูมั่งนะคับ
  • imageimage
    ไปตัดมาแล้วครับ เพลียเลยแต่เดียวอีก 7 วันก็หล่อ
    อยากหล่อต้องทน :022:
    เดียวมาอัพดูเรื่อยๆครับ :013:
    ไฟล์แนบ
    IMG00856-20120130-1047.jpg 120K
    ตัดแล้วก็เพลีย.jpg 242K
  • หนัก 12 Kg นะครับ น้องบูม
    อายุ 2 เดือน 24วันครับ
    ลุงหมอเรียก อ้วนๆน่ารักดี :031:
  • image
    หลับสนิท โดนแอบถ่าย :m36:
    ไฟล์แนบ
    แอบถ่าย.jpg 145K
  • เจ้าบัสหล่อจิงๆ :m67: ตัดแถวไหนเหรอค่ะ
  • ผมตัด โรงพยาบาลสัตว์สวนหลวง ร.9 ครับ

ยังไงไปตัดก็โทรจองก่อนครับ 02-7262258

เพื่ออาจารย์หมอหรือลุงหมอที่ตัดไม่ว่างอะครับ

แถวอ่อนนุชส่วนใหญ่ตัดแถวนี้หมดเลยครับคุณฝน

แต่ถ้าอยู่ใก้ลหมอหนุ่ยก็ทางหมอหนุ่ยเลยครับ

ท่านนั้นสวยมากมายตัดสิบกว่าปีแล้วมั้งครับ

ลูกคุณฝน สาวแท้ๆหน้ายังกับหนุ่มๆเลย ย่นได้อารมณ์มากครับ

เอามาอัพให้ดูมั้งนะครับใครได้ลูกชุดนี้ไปครับรบกวนด้วยครับอยากเห็นพัฒนาการทุกตัวเลย:063: image
    ไฟล์แนบ
    กำลังเครียด อย่ๅๅ.jpg 79K
  • ตัดสินใจแล้วคงไม่พาไปตัดหูหรอกค่ะ(กลัวน้องคันหู อิอิ)
    ช่วงนี้พาออกกำลังกายมาร่วมอาทิตย์แล้ว ฟิตจัดมีคู่หูด้วยน้องจากัวส์(บูลลี่ของแฟนเกิด7/11/54วันเดียวกันเลย)และพี่ป๋อมแป๋มimageimageimage
    k.paxzaว่างๆช่วยตั้งกระทู้ตามหาพี่น้องเจ่าบัสและชีตาร์บ้างก็ดีนะค่ะ
    เก็บเอาไว้ให้เราแลกเปลี่ยนติดตามพัฒนาการลูกๆ ดีเซล+ ซันนี่
    ไฟล์แนบ
    SDC14321.JPG 121K
    SDC14314.JPG 109K
    SDC14194.JPG 102K
  • เอ้าลืมบอกไปคนสวยๆเดินนำหน้าไม่ใช่นางฟ้านะแม่ฝนเอง แหะๆๆ :m56:
  • ดีแล้วครับไม่ตัดก็ดีครับอันนี้แล้วแต่เจ้าของ
    ส่วน อีกตัวตัวผู้อะครับสวยดีครับ ตัวเมียเองก็น่ารักเชียว
    ดูท่าจะชอบวิ่งเอามากๆผมว่าให้กิน วิตามินเสริมกล้ามเนื้อสงสัยจะเป็นตัวผู้เลย :063:
  • ตัวเมียทั้งคู่ค่ะที่บ้านยังไม่พร้อมเลี้ยงตัวผู้กลัวเวลามันฉี่ และไม่อยากฉีดยาคุมน้องๆ :o024: :o024: :o024:
  • โฮ ผมนึกว่าตัวผู้นะนั้น เลือกลูกสาวได้ใจมากเลยครับ
    ตัวใหญ่ล่ำซะเหมือนตัวผู้เลยอะครับเข้าใจผิดไปเลยผม :021:
  • คุยกันสนุกจริงๆนะคับ อิอิอิ

เรื่องเจ้าบัส ดูแลเป็นพิเศษเลยยิ่งดีคับ พี่แป็ก เพราะเดี๋ยวหูจะไม่สวยคับ

ใว้ให้พ้นเจ็ดวันอันตรายค่อยว่ากันคับ อิอิ

พี่ฝน ผมว่านางฟ้าทั้งสองคนเลยคับ

ดูจากท่าวิ่งแล้วมีความสุขมากๆเลยนะคับคววามสุขที่หาได้
  • ทดสอบ2
    ไฟล์แนบ
    เปลี่ยนขนาด_01เปลี่ยนขนาด_1.jpg 286K
  • ชบาครับimage
    ไฟล์แนบ
    เปลี่ยนขนาด_01เปลี่ยนขนาด_1.jpg 286K
  • ชบาจ้าimage
    ไฟล์แนบ
    เปลี่ยนขนาด_012.jpg 277K
  • แบมโบ้ หมาใจดีimage
    ไฟล์แนบ
    เปลี่ยนขนาด_0111.jpg 287K
  • เย้ เย้ น้องชบามาแว้วววได้ข่าวว่าอยู่โคราชใช่มั้ยค่ะ
    พรุ่งนี้กำลังจะพาชีตาร์กลับกรุงเทพ มีโอกาสอาจเจอกันจะแวะโคราช2คืนนะ
    แต่ต่อไปก็จะเป็นคนบ้านใกล้เรือนเคียงชีตาร์จะอยู่ประจำการที่ฟาร์มวัว มวกเหล็กใกล้แค่เนี้ยย... :m81: :m10:
  • ล่าสุดเมื่อเย็นพาไปออกกำลังกายร่ำลากัน
    พี่น้องสองเสือ จากัวร์ ชีตาร์ มวยปล้ำชุดใหญ่ก่อนชีตาร์จะเป็นเสือเข้ากรุงimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    SDC14367.JPG 75K
    SDC14371.JPG 68K
    SDC14369.JPG 70K
    SDC14370.JPG 73K
    SDC14365.JPG 64K
  • น้องบูม ลูกของคุณbat_limitlessนี่ใช่ครอบครัวเดียวกันมั้ย
    สำหรับความสุขที่ได้มาก็ต้องขอบคุณน้องบูมเช่นกัน ช่วงนี้ก็แฮปปี้ แฮปปี้
    :m24: :m24: :m24:
  • ชบาเป็นแก๊งเดียวกันครับคุณฝน
    ส่วนเรื่องหูบัส ร้านลุงหมอเค้าดัดในอะครับไม่ได้ดัดนอกงงอะป่าว
    คือใช้ดัดด้านในเอาอะครับหูไม่มีพับแน่ๆมันจะมีส่วนปลายหูที่เรายังทำอะไรกะมันไม่ได้อะครับ
    จะต้องรอแผลหายอย่าที่ว่านั้นแระครับรอให้ครบ 7 วันพี่จะเริ่มดัดปลายอะครับหูจะได้ตรงตามสูตรเลย
    ตอนนี้กินเป็นผายุเลยครับ อาหารพลีเมียม+ไก่สับ+อาหารเปียกนิดหน่อย กินกระจุย ตอนกลางคืนหลัง
    4 ทุ่มก่อนจะนอนจะให้นม+น้ำผึ้ง อันนี้ บัสชอบมาก พอพ้นช่วง 4 เดือนไปแล้วคงเริ่มงดนม แล้วครับ
    ไปเน้นยาบำรุ่งกล้ามเนื้อเอา(ต้องศึกษายากล้ามอีกซักหน่อย)imageimage/7/266987.jpg" />

ยิ่งโตยิ่งหนักเดียวรอดูช่วง 6 เดือน จัดไปอัพอีกทีตอน 6 เดือนละครับจะได้เห็นการเปลี่ยนแปลง :032:
    ไฟล์แนบ
    มาร์บัส3.jpg 248K
    ข้างนี้ ณเดช.jpg 74K
  • image
    ไฟล์แนบ
    ข้างนี้ ณเดช.jpg 112K
  • ฟัดกันใหญ่เลย เจ้าตัวเล็กของคุณฝนไปไกลแน่นอนดูท่าแล้ว
    ส่วนชบาเองรบกวนอัพมาดูกันบ่อยๆนะครับ จะได้ดูไปเรื่อยพัฒนาการเด็กของเรา
    เจ้าตัวอื่นๆขอให้ได้เจอกันมั้งนะครับใครเข้ามาอ่านมาชมมาดู ก็เอามาอัพๆหมาแดงกันครับ
  • อ๋อ ชบาอยู่พิดโลกคับไม่ได้อยู่โคราช
  • สวัสดีตอนเช้าๆนะคับ พี่ๆเพื่อนๆที่เคารพรักทุกๆคน
  • คือเรื่องน้องชบา ผมจะเครียให้ฟังดังนี้คับ

ตอนผมเอาลูกหมาลงโชว์ ผมก็ตั้งชื่ิอตามดอกไม้ไปคับ

แต่พอมีเจ้าของก็แล้วแต่เจ้าของหมาตัวนั้นจะไปตั้งชื่อว่าอะไรตามใจชอบคร้าบ อิอิ
  • ส่วน น้องชบา ของคุนกาญ

เป็น หมา ที่อยู่ใน กลุ่มทรานซิลเตอร์ คับ (ชื่อน้องชบา คับ)

ทุกอย่างมัน แฮปปี้ เราทุกคนก็มีความสุขคับ มีสุข มีทุกข์ ก็ปะปนกันไปคับ

คติประจำใจผมคือ พรุ้งนี้ก็เช้าแล้ว คับ
  • เข้าใจตามนั้นน้องบูมยังงัยเราก็ครอบครัวเดียวกันหน่ะ แฟมมิลี่ทรานซิสเตอร์
    น้องชบาอยู่พิดโลกก็ดีเวลาผ่านไปจะได้พาชีตาร์ไปเที่ยวหาพ่อแม่พี่น้องทีเดียวเลย
    k.paxzaเจ้าบัสดูใหญ่ขึ้นมากๆๆเลี้ยงดีจิงๆขนาดเพิ่งตัดหูมายังกินจุขนาดนี้ถ้าหายนะ ชีตาร์จะทันมั้ยเนี่ย
  • k.paxza เอามาอัพบ่อยๆๆซิจะให้รอจนอายุหกเดือนมันมาเปิดตัวอีกทีเดี๋ยวจำกันไม่ได้
    ยิ่งเจ้าบัสนี่หนุ่มเนื้อหอมแซะด้วย ลูกชายตัวเดียวของคอกเลย เลี้ยงขั้นเทพซะอีก อยากดูพัฒนาการไปเรื่อยๆๆ :m82:
  • อัพไปแล้วครับ กระทู้ใหม่ยังไงรบกวนเอาลูกๆมาดูๆกันครับเรื่อยๆนุกหนาน
    ผมว่า แก๊งทรานซิลเตอร์เลยไมครับจะได้ดูเป็นแก๊งดี :m86:
  • อีตาบูมไปตอบปัญหาให้พี่ด่วน....อิอิ ในกระทู้k.paxzaพัฒนาการลูกดีเซล+ซันนี่ :m71: