ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขบาดเจ็บ
  • ชอบหน้าเช็งเม้งสวย จร้า มะขามของหลานชายน่ะ ตอนน้ำท่วมมาอยู่ด้วยไม่เคยเจอกันมาก่อนแต่คิดว่ามันดุน่ะ ครั้งแรกแต่ตอนนี้เปลี่ยนใจล่ะ มันขี้อ้อนจะตาย
  • ขอให้หายไวๆนะครับน้องห่วงใยเอาใจช่วยครับ เป็นสิ่งดีๆที่หาได้ยากจริงๆน้ำใจของคุณเล็ก :063:
  • เห็นหน้าห่วงใยแล้วน้ำตาไหลเลยค่ะ สงสารจริงๆ แต่ดีใจค่ะที่มีเจ้าของอย่างพี่คอยดูแลเค้าอยู่
  • หายไวๆๆๆนะครับ
  • สุดยอดครับ..เป็นกำลังใจให้ครับ
  • พี่เล็กตอนนี้เลี้ยงพิทบูลกี่ตัวเหรอครับพี่..... :-D
  • เพิ่งเลี้ยงเอง 2 ตัว ตัวใหญ่ที่เห็นตัวเมียชื่อมะขามหลานชายเลี้ยงอายุ 1 ปีครึ่ง ศึกษาสัมผัสมาก่อนก็ตัวนี้แหล่ะ ทีแรกกลัวมากเลยเพราะแรงมันเยอะโถมใส่ทีเกือบหงายท้อง
  • 55+ ไม่หาเตี้ยๆล่ำๆมาเลี้ยงคู่กับห่วงใยอีกตัวพี่เล็ก :045:
  • กลัวเลี้ยงไม่ไหวสิ :o015:
  • หายหรือยังคับ
  • ห่วงใยยังไม่หายดีเลยในปากยังมีกลิ่น ฟันหน้าไม่มีเปิดดูเหงือกและฟันหน้าหลุดไปเลยเป็นรอยหยักเข้าไป ขนก็ยังไม่ขึ้นยังเห็นรอยแผลเป็นบนหน้าอยู่ ตอนนอนมีเสียงลมหายใจดังกว่าปกติ :045: แต่เธอดูร่าเริงขึ้น
  • วันนี้จะพาห่วงใยไปฉีดวัคซีน ดูภาพที่ต้องแอบถ่ายมาน่ะimage
    ไฟล์แนบ
    SANY2168 - Copy.JPG 272K
  • ตัวโตขึ้นเยอะเลยครับ อีกไม่นานคงหาย
  • อัปมาให้่ชมเรื่อย ๆ นะครับ เค้าเป็นพิตที่ดังตัวหนึ่งในนี้เรย..
  • คุณมีpitbullที่น่าอิจฉาตัวหนึ่งแล้วครับสวยและสมบูรณ์มากดีใจกับห่วงใยที่ได้พบกับคุณที่รักเค้าจริง
  • :m67: HaPpY NeW YeAr 2012 FoR AlL FrIeNdS iN tHiS WeP. Ha Ha Ha FrOm ห่วงใย คร้า!!!!
  • หมอบอกว่าต้องนำห่วงใยไปผ่าตัดเพดานโหว่ที่กรุงเทพฯ ไม่งั้นถ้าสำลักแล้วเศษอาหารติดก็จะเหม็นอยู่อย่างนี้เครียดเลย ทำไงดีค่ะ ....
  • จมูกยังเยินอยู่เลยยังเจ็บอยู่ไม่ยอมให้โดนด้วย แต่ขนที่หน้าขึ้นแล้ว ให้กินยาแก้อักเสบไปก่อน
    image
    ไฟล์แนบ
    SANY2177 - Copy.JPG 246K
  • ระยะเวลาจะทำให้มันดีขึ้นครับ ชื่นชมครับ
  • สู้ๆครับพี่เล็กสวัสดีปีใหม่ 2555 ย้ำ 2ฮ่าฮ่าฮ่า ปีนี้เป็นปีแห่งความสุขนะพี่คิดไรขอให้สมหวังดังใจปราถนาครับ
    ให้เจ้าห่วงใยหายวันหายคืน...มันจะเป็นเจ้าตูบเพื่อนตายของพี่เล็กเลยนะครับห่วงใยถ้ามันหายดี
    :063:
  • ห่วงใยฝากขอบคุณถึงทุกคน และขอให้ทุกคนมีความสุขตลอดปี สอง ฮ่าๆๆ เช่นกัน :m91:
    @ Open น้องที่เราเป็นเพื่อนกันใน FB ที่ใช้ชื่อ NevigaToey Saratham ปล่าว?
  • ลองถามหมอดูครับค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับเผื่อว่าพวกเราชาวพิทบูลจะช่วยกันได้บ้าง
  • @ nai_lek คุณเล็กค่ะพาห่วงใยไปหาหมอที่ รพ.สัตว์ปากน้ำโพ เมื่อวานเพราะเห็นว่า 2 วันที่ผ่านมาไม่ยอมกินอะไรและเหมือนผอมลง หมอบอกว่าลำไส้อักเสบ ให้อาหาร น้ำเกลือ และฉีดยา ค่าหมอ 1,200 บาท และเหมือนจะเป็นปอดอักเสบด้วย เมื่อคืนก็เลยเอาขึ้นมานอนชั้นบน เพราะชอบลงไปนอนที่หญ้า ต้องไปอุ้มขึ้นมาหลายครั้ง แต่เดินตามเข้ามาในห้องนอนก็เลยปล่อยให้นอน ลุกขึ้นเดินแล้วทรุดลงไปก็เลยจับขาให้นอนตะแคง สัก 4 ทุ่มก็สิ้นใจและมีเลือดออกจากทวารมีกลิ่นเหม็นรุนแรงมาก วันนี้ฝังแกไว้ที่หลังบ้านแล้ว ขอบคุณคุณเล็กมากเลยน่ะค่ะ สำหรับน้ำใจที่มากมายเหลือเกิน ขอเวลาทำใจสักพักน่ะค่ะ
  • เสียใจด้วยครับไม่รู้จะพูดอะไรอีกแล้วนอกจากว่าเสียใจจริงๆเก็บเอาความทรงจำที่ดีใว้นะครับว่าครั้งหนึ่งคุณมีความทรงจำเกี่ยวกับพิทบูลที่ดีตัวหนึ่งครับ
  • โอ้...แย่จังT_T ติดตามมาตลอด เสียใจด้วยนะคะ น้องเค้าไม่ทรมานแล้วละค่ะ
  • ผมรู้สึกดีมากๆเลยครับที่ยังมีคนที่ดีกับหมามากมายแบบนี้ ถึงน้องเขาเสียโฉมจูงไปที่ใหนคนที่ใด้จูงก็สวยมากขึ้นเท่านั้นครับน้ำใจนะครับ มันอยู่ที่ข้างในมิใช่ด้านนอกคุณจะมีเรื่องดีๆในชีวิตเเน่นอนครับ แล้วอย่าลืมโพส มาให้ดูบ่อยๆนะครับรอดูครับ...
  • ความไม่เที่ยงแท้จีรัง ยังคงเที่ยงตรงเสมอ

...ห่วงใย... เธอหมดทุกข์ในภพนี้ไปแล้วครับ

ขอสรรเสริญ น้ำใจ ที่คุณTiger_Brindle และเพื่อนๆพี่น้องpitbullzone
    ที่ได้มอบให้แด่..."ห่วงใย"..ผู้ทุกข์ยาก

จงเป็นพลังแห่งคุณความดี ความรัก ความเมตตา
    ปกปักรักษาทุกท่าน ให้ได้รับแต่สิ่งดีงามในชีวิต ตลอดไปเทอญ

...ด้วยความปราถณาดียิ่งครับ

..Cloudy..
  • ขอแสดงความเสียใจกับพี่เล็กด้วยนะค่ะ หัวใจพี่เล็กน่าเคารพและชื่นชมอย่างมาก
    ขอให้เรื่องราว น้องห่วงใย เป็นอุทาหรณ์เตือนใจเจ้าของที่ขาดความรักและรับผิดชอบ ร่วมสุขแต่ไม่ร่วมทุกข์ ทอดทิ้งกันได้ยามไม่ต้องการ........................ อยากให้เรื่องแบบนี้เกิดแค่กับน้องห่วงใยเป็นกรณีสุดท้าย
    เพราะคนดีๆมีเมตตาอย่างพี่เล็กมีน้อยกว่าน้องหมาที่ชีวิตถูกตีค่าด้วยราคาเห็นค่าเป็นเพียงสินค้ายามหมดรักจึงทอดทิ้งกันได้ลงคอ......:m89:
  • แรกๆ ก็ :m07: ทุกวันเลย หมือนห่วงใยมาอยู่ใกล้ๆ
  • เสียใจด้วยครับ.....
  • ขอเป็นกําลังใจให้กับนอ้งหมาดว้ยครับ
  • ขอให้นอ้งหมาหายไวไวครับ :063: ;;)
  • ขอชื่นชมจากใจจริงค่ะ =D>
  • เจ้าของเดิม...มาก
  • โครงสร้างสุดยอดนับถือครับจากน้องดี