ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หลังจากปีที่แล้วต้องเจอพิษมหาอุทกภัย ทำให้กิจกรรมหลายอย่างต้องหยุดไป เดือนมกราคมนี้ก็เลยต้องเริ่มฟื้นฟูทุกอย่าง แต่ก็ไม่จริงจังอะไรมากนักเพราะอะไรหลายๆอย่างยังไม่พร้อม แต่เดือนกุมภาพันธ์ที่จะถึงนี้พวกเรา(YoungTurk)จะซ่อมกันหนักขึ้นเพื่อจะลงแข่งขันในอีก3สนามที่จะเกิดขึ้นในอนาคต มีภาพการซ่อมยังไงจะเอามาฝากเผื่อบางทีอาจทำให้บรรกาศมันคึกคักขึ้นมาได้บ้าง

See you next month
  • Tips: ถ้าหากหมามันทำไม่ได้ เราก็ต้องช่วยมันบ้าง ให้มันทำต่อไปให้จบ แต่อย่าให้มันเลิกทำเพราะต่อไปมันจะจำว่าสามารถเลิกทำกลางครั้นได้ สอนนะมันง่ายแต่แก้นี้ซิอยากกว่า(ลุงอู็ด ดีวัน)
  • :063: :063: :063:
  • เดี๋ยวนี้มันดูแตกต่างไปจากเดิมมากเลยพี่เริ่มมีความ กระหาย กับเกมกีฬามาก จริงๆๆ
  • มันเสพติด เครื่องวิ่งกับสปิงโพล เห็นเป็นไม่ได้
  • สุดยอดครับ.....
  • อีกไม่นานมันจะเสพติดสายและรางลากครับ
  • พี่เพลงนี้ชื่ออะไร, ผมขโมยเพลงนี้มาจากคลิบtiger ในคลิบมันเล่นไม่จบเพลง คลิบของผมก็เลยไม่จบเพลงตามคลิบพี่ไปด้วย
  • มันนิ่งขึ้น แต่ก็มีบ้างที่ยังก้าวร้าวอยู่ แต่จะก้าวร้าวกับพิทบูลอย่างเดียว พันธุ์อื่นมันไม่ค่อยสนใจ มุมขาก็ดีขึ้นมาบ้าง แต่ยังไม่เยอะ ท่าวิ่ง(ควบ)ก็เปลี่ยนแล้ว ค่อยเหมือนพิทบูลตัวอื่นขึ้นมาหน่อย ส่วนเรื่องลาก จูงขึ้นรางลากไม่ค่อยจะมา แต่พอเกี่ยวสายลาก เดินเต็มร้อย
  • เพลงพี่ได้มาจากในยูทูปครับ มันใส่ให้พี่
  • สุดยอดเลยคับฝึกกันแบบนี้เลยหรอเนีย นับถือคับ :063:
  • ถ้าอยู่ใกล้ๆนะ.... :m92:
    ช่วงนี้กำลังพาวิ่งกับหัดลงน้ำเล่นไปก่อน
    มีโอกาสคงเจอกันซักสนาม :m93:
  • พิทบูลก็คือพิตบูล อย่าเสียเวลาถามเลยว่าสายอะไร มันไร้สาระและงี่เง่ามาก

เอาเวลามาฝึกฝน ให้มันเป็นพิตบูลที่แท้จริงดีกว่า คนที่บอกหมาตัวเองเป็นสายกัดแต่ไม่เคยลงสนามไม่อายหรือ คนที่บอกว่าหมาตัวเองเป็นสายโชว์แต่ไร้ถ้วยรางวัล ไม่กระดากบ้างหรือ

ถึงเวลาที่คุณต้องค้นหาแล้วว่า หมาของคุณมีจุดเด่นอะไรที่แตกต่าง ผมเชื่อพิตบูลทุกตัวมันมีดี แต่พวกคุณมีดีพอที่จะเจียรนัยให้มันเป็นเพชรเม็ดงามประดับวงการหรือเปล่าเท่านั้นเอง
  • มันใหญ่ขึ้นเยอะ สงสัย overweight แง่ๆ 555
  • Ichap ปล่อยสายจูงได้ปะครับ
  • ปล่อยได้แต่ไม่ปล่อยเพราะ ยังอันตรายต่อหมาตัวอื่นอยู่ หมาที่มาดีวัน เป็นหมาลูกค้า ราคาแพงๆทั้งนั้น ไม่ค่อยอยากปล่อยเท่าไหร่แต่ที่บ้านปล่อยได้ อีกอย่างจะลองเล่นกิจกรรมแบบมีสายจูงดูว่ามันติดขัดตรงไหนบ้าง

พี่มุ็น้ำหนักมันไม่ลดไปกว่านี้แล้ว สงสัยจะต้งขยับไปเล่นรุ่นดียวกับฮีโร่
  • เยี่ยมมากน้องชาย
  • ขอบคุณครับ อยากเอาหมาไปเล่นบ้าง แต่คงต้องจับสายจูงตลอดเหมือนกัน [-X
  • วันนี้เพิ่งไปซื้อสายจูงขนาด10เมตรมา เพื่อเอาใช้ในการฝึกให้เดินกลับมานั่งข้างขา ได้ผลเป็นยังไงจะเอาคลิบมาให้ดู
  • image
    ช่วงเงินเดือนไม่ออกใช้แบบนี้ไปก่อน มีเงินเมื่อไหร่จะเปลี่ยนเป็นเส้นกลมๆหรือเชือกที่นักปีนเขาเข้าใช้กัน
    ไฟล์แนบ
    01022012440re.jpg 26K
  • ตัวขึ้นจะเป็นบบนี้ให้ได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    429171_286930281362735_100001372961363_729680_1784061033_n.jpg 44K
  • อายุยังไม่ถึง.....แต่ฟิตมาอาทิตย์กว่าแล้วพาคุณแม่ไปเรียกเหงื่อด้วย ซ้อมไว้กลางเดือนมีนาจะพาแม่ไปเที่ยวงานลากที่เชียงใหม่ด้วยกัน ถ้า I chapลงลากจะพาน้องไปเชียร์นะค่ะimage :m17:
    ไฟล์แนบ
    SDC14323.JPG 111K
  • อ้อลืมแจงหน่อย ออกกำลังกายตามสภาพนะค่ะไม่ได้ฝืนน้องๆวิ่งบ้าง เดินจูงบ้าง เล่นน้ำบ้าง
    แต่ขอบอกหลังออกกำลังกายมาระยะช่วงนี้กินจุมากๆ f13เวลา ไข่ต้มวันละ2ฟอง/ตัว นม3ถุง/ตัว
    หลังจากอิ่มสภาพนี้เลยค่ะimage :o001: :o001: :o001:
    ไฟล์แนบ
    SDC14193.JPG 104K
  • เรื่องงานแข่งที่เชียงใหม่ต้องรอมติกลุ่มครับว่าจะไปแข่งหรือเปล่าแต่แว่วๆ มาแล้วหน้าจะไปกันยกทีม ส่วนบรรยากาศการซ่อมเป็นยังไงจะเอามาให้ดู แต่มี2ตัวที่อยู่ในทีมขออนุญาติไม่เปิดเผย เอาไว้ดูวันจริงดีกว่า แต่งานนี้รับประกันได้ถึงความมัน

เพิ่งเคยเห็นคนแก่จูงพิทบูล จะบอกว่าเท่ห์มาก :m57:
  • โอ้ โฮ้เล่นแรงนะ อิอิ...แม่บอกว่า ถ้าเจออีตากรที่ไหน....ตายสถานเดียว
    เค้าไม่ให้เรียกแก่แค่ชราเท่านั้นนะตัวเองงงงงงง :o028: :o028: :o028:
  • มีงอนด้วย :003: :003: แต่ยังไงก็อย่าปั่นใจไม่เชียร์ichapขึ้นมานะ
    อันนี้เอามากฝากทดสอบสายจูงขนาด10เมตร (เอาหมาเพื่อนมาทดลอง)
  • น้องฝนมาแรง เยี่ยมมากครับ ออกกำลังกายแต่เล็กไม่ผิดหวังครับ
  • ขอบคุณค่ะพี่มาร์ค
    ได้ทั้งสุขภาพเราและสุขภาพเด็กๆเกินคุ้มแล้วค่ะ
    แต่วันสองวันนี้เริ่มอ่อยๆแล้วพรุ่งนี้จะพักบ้างค่ะ :o017:
  • ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ เมื่อวานปล่อยให้ichapวิ่งแบบผิดท่าและเยอะไปหน่อยทำให้เกิดแผลที่ใต้อุงฝาเท้า และคาดว่าหน้าจะใช้เวลาซักหนึ่งอาทิตย์ในการรักษาเท้าให้กลับมาดังเดิม ช่วงนี้เลยงดกิจกรรมทุกประเภท
    http://ichapsdiary.blogspot.com/2012_02_01_archive.html
  • หุๆๆ ดุเดือดครับ
  • ออกกําลังกายดีครับจะได้แขงแรงครับคุณฝน :063: