ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาคนรับเลี้ยง Gotti
  • Gotti อายุ 2 ปี กว่า
    สีดำลายเสือ 3 ปี
    หมาสุขภาพดี อยู่อ่างทอง มีใบรับรองสมาคม
    มีเหตุจำเป็น เนื่องจากกัดเจ้าของ ยกให้ฟรี โทร. 086 793 2643
  • มีรูปไหมครับ ลงให้ดูหน่อย
  • เหอะๆ พูดไม่ถูกเลยอ่ะ ><
  • สาเหตุที่กัดเพราะว่าหมากัดกันครับเลย เข้าไปห้ามก็เลยโดนครับ รูปไม่มีครับหมาอยู่ต่างจังหวัด
  • พวก Gotti ไม่หน้าดุนะครับ เหอะๆ
  • ตอนเลี้ยงก็ดิ้นรนไปหามาเลี้ยงโดยไม่ศึกษาว่ามันอยู่รวมกันไม่ได้
    พอมีปัญหาก็โยนทิ้งอย่างเดียว เวรกรรม
    หมาบอก "กรูซวยยยยยยยยย"
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/13322/เอาหล่อๆมาให้ดู

ดูจากที่โพส ไม่เห็นเหมือนที่บอกเลยครับ
  • เลี้ยงไว้ต่อสิครับ มันคงไม่ตั้งใจหรอก เช็คง่ายๆ ลองเดินไปใกล้ๆ ชี้หน้ามัน ทำท่าดุใส่ หากมันตั้งใจกัดคุณ มันคงออกอาการ แต่ถ้ามันหงอมันคงไม่ตั้งใจ....อย่าเลี้ยงหมาแบบอริครับ...คือ...เห็นหลายคนชอบพูดว่า มรึงกัดกรู และคนในครอบครัวเมื่อไหร่....ตาย.....ผมไม่เข้าใจว่าจะเสี่ยงเลี้ยงกันทำไม เพราะรู้อยู่แล้วโอกาสเกิดมีเยอะ...พิตบูลเป็นหมาแข็งแรง ดุ อันตราย แต่ต้องใส่ใจรายละเอียดเป็นพิเศษ ครับ....หมากัดเจ้าของมันก็มีโอกาสเกิด...แต่ไม่รู้ว่าน้อยหรือมากกว่าคนเนรคุณที่ด่าทอตบตีพอแม่...มันแย่กว่าพิตกัดเจ้าของอีก...ฉะนั้นอย่าไว้ใจมันมาก
  • ข้อแนะนำที่อยากพูด คือ หมากัดกันอย่าเสี่ยงเอาตัวเข้าไปแยกเด็ดขาด คนโบราณเขามีวิธีกันแต่คนรุ่นไหม่นี่ลืมหมด....เช่น เขาเอาน้ำสาด บางตัวแยก แต่บางตัวไม่แยก แต่ส่วนใหญ่มันได้สติกลับมา แยกง่ายกว่าตอนมันอีรุงตุงนัง ....แต่หากออกนอกบ้านแล้วมันกัดตัวอื่นก็ต้องสาดก่อน แล้วค่อยเอาไม้งัดปาก เพราะไม่เคยลอง เพราะใส่ที่ครอบปาก แต่ก็ไม่ลืมถือขวดน้ำเย็น ไปทุกครั้ง
  • vespapink , yangnadang2009 :063: คุณเลี้ยงเขามาตั้งนาน อยู่ด้วยกันมาก็มากก็เหมือนลิ้นกับฟันนั้นแหละครับเพียงแค่เขาพลาดไปแล้วคุณควรให้อภัยเขานะครับ ตลอดที่เขาอยู่กับคุณมาไม่มีสักครั้งเลยหรือครับที่เขาทำถูกใจคุณบ้าง เมตตาเลี้ยงเขาต่อเถอะคุณเขาคงไม่อยากใด้นายใหม่หรอกครับ. [-O<
  • เลี้ยงต่อเถอะครับ ให้ความรักและสอนเค้าไหมอีกครับ
    เลี้ยงพิทฯ ต้องแกร่งกว่าพิทฯ นะครับ
  • ถ้ามันกัดคุณจริงละก็คุณไม่ได้มานั่งบอกยกมันให้คนอื่นแบบนี้หรอกครับคุณอาจตายไปแล้ว
  • งง ว่า เจ้าของยัง กัด แล้วยกให้คนอื่น มันมิกัดเจ้าของใหม่ หรอคับ
  • ผมกลับคิดว่า ให้โอกาศกันบ้างก็ได้นะครับ ให้เค้ามาประกาศหาเจ้าของใหม่ ดีกว่าให้เค้าเอาไปปล่อยข้างถนนนะผมว่า
  • @Brembowing ที่คุณพูดก็มีเห็น มีผล

แต่ส่วนตัวผมเลย อยากไห้เลี้ยง ตอ ครับ

(มีความรับผิดชอบด้วยครับ รับเขา มาเป็นสมาชิก แล้ว อ่า)
  • เจ้าของคนแรกแม่งยังกัด เจ้าของคนใหม่มันไม่ฟัดจนเละหรอคับ
  • อยู่ที่่คนเลี้ยงครับท่าน...เอาใจใส่หน่อยมีเวลาให้มันบ้าง แค่นั่้นหล่ะครับไม่กัดเราแน่.....