ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายPitเฝ้าบ้านลูกสุนัขหลากหลายสี
  • เที่ยวเขา เล่นน้ำเย็นๆแบบนี้ เจ้า X-code คงชื่นใจ ไม่อยากกลับแน่ๆเลยนะคะ
  • รับปริญญาเสร็จแล้ว วู้ววว ร้อนมากคับ เหนื่อยมาก เอาหมาๆไปถ่ายรูปด้วย ขึ้นรถนอนหอบกันทุกตัวเลย โดยเฉพาะบาเบลน้ำลายไหลเต็มรถเลย555 กลับถึงบ้านสี่ทุ่มแถมต้องไหว้เจ้าต่ออีก วันนี้ก็ต้องมานั่งทำงานต่อ ทุกอย่างเริ่มเข้าที่เข้าทางละ หมาที่บ้านโดนตรวจเลือด แถมต้องซื้ออาหารหมาป่วยอีก เสียไปอีก2400 แต่อาการเริ่มดีขึ้นละหลังจากเป็นหวัดมาสามอาทิต
    SpesnaZ - บิ๊กบูลหล่ออยู่แล้ว^^
    roughsea - ไม่ต้องดามแล้วหรอครับ><ของผมยังดามอยู่เลย<br />เดี๋ยวลงรูปให้เย็นนี้นะคับ
  • 4000 ได้ป่าวครับ
  • toyota4543 :: 4000 ได้ป่าวครับ >>> หมายถึงอะไรคะ???
  • ราคาครับ
  • ถ้าจำไม่ผิดครอกนี้ขายหมดแล้วนี่ครับ
  • ตามสัญญา
    image
    ตอนเริ่มถ่าย
    image
    หลังถ่าย แบบว่าหมดสถาพเลยทีเดียว
    image
    เจ้าบาเบลร้อนตับแตก
    imageimageimageimageอันนี้หลังตัดหู
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ภ่ายให้ใหม่
    ไฟล์แนบ
    DSCN2334.jpg 198K
    DSCN2376.jpg 197K
    DSCN2337.jpg 195K
    DSCN2253.jpg 196K
    CIMG0004.jpg 196K
    CIMG0005.jpg 198K
  • โอ้โห พามาเที่ยวหลายตัวเลยนะคะ แบบนี้คงจะพากันซนน่าดู BarBell น่ารักมากเลยค่ะ ท้องกลมกิ๊กเลย
  • น่ารักดีครับ แล้วตัวผอมๆ ยาว ๆ นี้เป็นพันธ์อะไรครับ สวยดี
  • ปรากฏว่า สัปดาห์นี้หมอติดธุระที่ กทม. BigBullก็เลยยังไม่ได้ตัดหูค่ะ แต่ก็มีภาพควันหลงวันตรุษจีนมาฝากให้ชมบ้างค่ะ ^^
    >>>ป๋มขอไหว้ด้วยคร้าาบบบบบ<<<<br />
    image
    ไฟล์แนบ
    1122.jpg 162K
  • กระทู้นี้แรงจริงนะคับ เพราะเราเกาะกันแน่น ยินดีด้วยครับคุณ xinal m3 ครับผม ล่าสุด สามเดือนพอดีimageimage
    ไฟล์แนบ
    WP_000692.jpg 125K
    WP_000693.jpg 123K
  • คุณ SpesnaZ นอนดึกเหมือนกันนะครับ ไม่รู้จะโตทัน . BigBull รึป่าวน่ะ
  • กี่รูปๆของ Giants ก็ดูสุขุม ไม่เหมือน BigBull ถ่ายยากถ่ายเย็น อยู่ไม่นิ่ง ไม่ค่อยจะมีภาพมุมหล่อนุ่นมลึกแบบ Giants เลยค่ะ ยิ่งตอนนี้พี่ชายบอกว่าเหมือนจับปูใส่กระด้ง :015:
  • yai_ut -whippetครับ
    SpesnaZ -บิ๊กบูลตัวใหญ่ม๊ากๆ ยังกับคนละครอกนะ555 บาเบลตัวเท่าไก่ต้มที่มันจ้องอยู่อะ555ดูแล้วน่าจะตัวเล็กกว่าไจแอนอีกด้วย สงสัยต้องรีบขุนเยอะๆซะละ
    ys -ขอบคุณคร๊าบ เจ้าไจแอนอยู่กับสุนัขตัวอื่นรึป่าวครับ
    รู้สึกดีจังที่ทุกคนคอยเอารูปาอัพเดท เห็นพี่น้องเจ้าบาเบลแล้วก็ชื่นใจ
    ปล.เมื่อวานต้มไก่ไว้10ตัว ต้องแจกพนักงานหมดแล้วกะจะเหลือไว้ให้สุนัขที่บ้านสักตัวหนึ่ง ยังไม่ทันไหว้เสร็จไก่หาย1ตัว!!! พอเปิดกล้องวงจรปิดดู ดันมีสุนัขบ้านตรงข้ามกระโดดขึ้นมาบนศาลเจ้ามาขโมยไก่ไปเฉยเลย เลยต้องไปซื้ออกไก่มาต้มใหม่555คิดซะว่าทำบุญ แต่สุนัขบ้านตรงข้ามเค้าเลี้ยงพิทบูลสายกัดไว้9ตัวกับหมาไทยอีกตัว ไอ้หมาไทยดันขโมยไปกินอยู่ตัวเดียว แหมไม่แบ่งเพื่อนเลย><
  • xinal :: ถ้าหมาตรงข้ามบ้านตัวนั้นพูดได้ ก็คงจะบอกว่า กินก่อนได้เปรียบแน่นอนคร้า ฮ่าๆๆ
    All :: ไม่รู้น้องๆตัวอื่นไปอยู่ไหนกันหมดนะคะ อยากเห็นพัฒนาการบ้าง
  • อยากเห็นเหมือนกัน
  • ท่านอนเอกเขนก ลมพัดเย็นสบาย :030:
    image
    ไฟล์แนบ
    12.jpg 139K
  • ยินดีด้วยกับคุณ xinal นะครับ

ส่วน3ตัวที่ทำใบช่วยลงรูปหล่อๆ สวยๆ เห็นสีสันน้องหมาที่ตัวชัดเจนๆ หน่อยเร้ว B-)

ผมจะส่งข้อมูล+รูปภาพทำใบให้แล้ว อย่างเร็วอาทิตย์หน้าคงได้กัน ยังไงก็ต้องขอโทษนะครับถ้าช้าไป ธุระเยอะเชียว นานๆกลับมาพักที แหะๆ
  • roughsea :: รบกวนถามนิดนึงนะคะ รูปนี่ต้องเป็นแบบยืน หรือว่าแบบไหนก็ได้ แค่ให้เห็นสี จุดเด่นของตัวนั้นๆคะ
  • ผมว่า...เขาน่าจะดูสีของตัวสุนัขเพื่อระบุสีนะครับ

อย่าง bigbull นี่ผมเคยเลี้ยง มีปัญหาอะไรผมสามารถตอบคำถามเขาได้

ส่วนตัวอื่นไม่แน่ใจเรื่องสีอ่ะครับ เพราะไม่เคยเจอ T.T
  • roughsea-ขอบคุณครับ เดี๋ยวคืนนี้จะรีบถ่ายรูปให้ครับ
  • BigBull ตัดหูแว้ววววววว :062:
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    02.jpg 240K
    01.jpg 296K
    03.jpg 203K
    04.jpg 242K
  • ไอย๋า เข้าไปถ่ายรูปได้ด้วยหรอ โชคดีจังหลังจากนี้ก็เหนื่อยหน่อยละ><<br />ขอโทษทีนะคับ ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย><เดี๋ยวถ่ายพรุ่งนี้ละกัน
  • ค่ะ อาทิตย์หน้าก็ตัดไหมได้แล้ว ไม่รู้จะหล่อรึเปล่านะคะ
  • bigbullหล่ออยู่แล้ว เสียค่าตัดไปเท่าไรคับเนี่ย เบอร์อะไรครับ ของผมเบอร์2ครึ่ง เมื่อคืนนี้เจ้าbarbellมันแอบเกาตอนเรานอน เกาจนที่ดามหลุดไปแล้วแถมเป็นแผลอีก ทั้งๆที่หมอให้ติดเอไว้2weekแต่นีเพิ่งweekเดียวเอง
    ถ่ายรูปเสร็จละ เดี๋ยวคืนนี้เอารูปมาลง โชวตัวซะหน่อย สกปรกหน่อยนะเพราะเพิ่งไปฉีดวัคซีนมาเมื่อวันศุกเลยยังไม่ได้ไปอาบน้ำเพราะชอบไปวิ่งเล่น ปืนขึ้นกองดินทั้งวัน
  • ค่าตัด 1500 บาทค่ะ ส่วนเบอร์เนี้ย เห็นแม่กับพี่สะใภ้บอกว่าไม่มีเบอร์ค่ะ หมอตั้มตัดตามโครงหน้า เมื่อคืนพี่สะใภ้ก็นอนเฝ้าตลอดทั้งคืนเลยค่ะ กลัวBigBullเกา ตอนนี้ก็พาBigBullมานอนที่ศาลากลางบ้าน อากาศถ่ายเท แล้วผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันมาดูแล กลัวแมลงวันหยอดไข่หน่ะค่ะ แต่เห็นแม่บอกว่า เค้ายังเบลอๆ ไม่ค่อยสบายตัว คงจะเพราะรู้สึกตึงๆที่แผล น่าสงสารBigBullมากเลย กว่าจะได้ตัดไหมก็วันเสาร์หน้า ที่บ้านคงจะยังเหนื่อยกันอีกหลายวัน แล้วBigBull ก็คงจะครั่นเนื้อครั่นตัวไปอีกหลายวันเหมือนกัน :024:
  • ขอโทษทุกคนด้วยครับที่ส่งรูปช้าไปหน่อย พลอยทำให้ได้ใบช้าไปด้วยเลย
    อันนี้รูปเมื่อตอนอายุครบสามเดือนนะ เพิ่งจะได้ลง
    imageimageimageimageimage
    หัดเล่นสปริงโพลตั้งแต่เนิ่นๆ
    image
    เล่นเสร็จก็นอนเลยimageimage
    อันนี้ถ่ายเมื่อกี้เองimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไว้เดี๋ยวถ่ายคลิบตอนวิ่งบนลู่วิ่งมาให้ดูโอกาศหน้านะครับ

คุณSpesnaZเจ้าbigbullตัดหูแล้วเป็นยังไงบ้าง ดูแลหูสนุกกันเลยทีเดียว
    คุณys อัพเดทรูปหูให้ดูหน่อยสิครับผมว่าเจ้าบาเบลหูสั้นกว่าเจ้าgiantนะเนี่ย
    ต้องขอโทษคุณหงและแฟนคุณหงด้วยนะครับที่ส่งรูปช้ามั่กๆและขอโทษทุกคนด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    CIMG0012_resize_resize.JPG 280K
    CIMG0011_resize_resize_resize.JPG 255K
    CIMG0014_resize_resize.JPG 281K
    CIMG0018_resize_resize.JPG 243K
    CIMG0019_resize_resize.JPG 278K
    CIMG0027_resize_resize.JPG 187K
    CIMG0028_resize_resize.JPG 207K
    CIMG0033_resize_resize.JPG 197K
    CIMG0038_resize_resize.JPG 286K
    CIMG0042_resize_resize.JPG 242K
    CIMG0043_resize_resize.JPG 261K
    CIMG0042_resize_resize.JPG 242K
    CIMG0047_resize_resize.JPG 236K
    CIMG0053_resize_resize.JPG 246K
    CIMG0060_resize_resize.JPG 262K
    CIMG0063_resize_resize.JPG 299K
    CIMG0066_resize_resize.JPG 264K
    CIMG0067_resize_resize.JPG 268K
    CIMG0069_resize_resize.JPG 253K
    CIMG0070_resize_resize.JPG 272K
  • ผมว่าพอๆกันนะครับไม่ต่างกันเท่าไหร่ เริ่มโตแล้วหล่ะ อิอิอิimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    WP_000646.jpg 159K
    WP_000647.jpg 166K
    WP_000629.jpg 185K
  • หูตั้งสวยมากๆ เท่เลย แหมเล่นน้ำซะตัวเปียกโชกเชียว
    ตัวโตขึ้นมากเลยนะครับ หนักเท่าไรแล้วคับเนี่ย
    เจ้าบาเบลหนัก9โลเอง555ยังห่างบิ๊กบูลหลายขุม กินเท่าไรก็ออกพุงหมด
  • ยังไม่ได้ชั้งน้ำหนักเลยครับ เป็นเดือนแล้ว หน้าจะหนักกว่าไม่มากหรอกครับ ว่าแต่ก็อยากเห็นเหมือนกันนะ
    ว่า บิ๊กบลู ตัดหูแล้วเป็นยังงัย....
  • ดีค่ะคุณ xinal & ys ::: บิ๊กบลูเพิ่งไปตัดไหมเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเองค่ะ หมอตั้มให้ดามหูต่อ
    รูป1 :: กำลังเดินทางไปหาดใหญ่ ไปตัดไหม
    image

รูป2 :: กำลังตัดไหม
    image

รูป3 :: หมอตั้มบอกดามหูต่ออีก 3-4 วัน
    image

รูป4 :: กำลังกลับสตูล บิ๊กบูลนั่งชมวิวถึงแล้ว
    image
    ไฟล์แนบ
    0001.jpg 271K
    0002.jpg 248K
    0003.jpg 229K
    0006.jpg 218K
  • บาเบล & ไจแอนท์ หายไปนานเลยนะคะ เด็กๆซนกันรึเปล่าคะ บิ๊กบลูซนมาก บ้าพลัง แต่เวลาพาไปเที่ยวข้างนอก เค้าจะเรียบร้อย พูดรู้เรื่อง เปลี่ยนไปเหมือนเป็นอีกตัวเลย :013:

หูตั้งกันทั้งสองตัวเลยนะคะ หูของบาเบลกับไจแอนท์สวยมากๆ ของบิ๊กบลูต้องรออีก 3-4 วัน ค่อยเอาที่ดามออก กว่าจะหล่อก็ต้องรอขนขึ้นอีกค่ะ
  • อยากเห็นเด็กๆอีก 4 ตัวนะคะ ไม่รู้ว่าหล่อ สวยขนาดไหนแล้ว ไม่รู้จักชื่อด้วยซำว่าชื่ออะไรกันบ้าง ถ้าเจ้าของอีก 4 ตัว ได้เข้ามาอ่าน โพสรูปเด็กๆให้ดูบ้างนะคะ
  • คุณ xinal :: ไม่ทราบว่าซื้อลู่วิ่งจากกระทู้นี้รึเปล่าคะ http://pitbullzone.com/community/discussion/26704
    พอดีอยากจะทราบรายละเอียดหน่ะค่ะ ว่าของเค้าทน ประณีตอย่างในกระทู้บอกรึเปล่า
  • ของผมใช้ลู่วิ่งคนครับ คิดว่าจะซื้อเหมือนกันแต่เคยถามไปราคาเป็นหมื่นเลยหันไปซื้อลู่วิ่งคนมือสองดีกว่า แต่ผมแนะนำว่าอย่าใช้ลู่วิ่งคนเหมือนผมเลยเพราะ มันฉี่ใส่ลู่จนเครื่องมันจะเจ๋งละ เวลาวิ่งก็แอบโดดลงมาตอนเราเผลอเพราะไม่มีที่กั้น และไม่น่าจะแข็งแรงพอที่ล่ามพิทบูล ถ้าเป็นสุนัขตัวเล็กก็พอได้ แต่ข้อดีคือตั้งเวลาได้ ความชันได้ ความเร็วได้ และแพงกว่าลู่วิ่งสุนัขด้วยถ้ามือ1
    บิ๊กบูลตัดหูแล้วเท่ไปอีกแบบ
    อยากเห็นตัวอื่นเหมือนกัน
  • อ่อค่ะ พอดีที่ภาคใต้ฝนตกบ่อย บางทีตกทุกวันยาวเป็นหลายสัปดาห์ ถ้าได้เครื่องวิ่งน่าจะดีกว่า บิ๊กบลูจะได้ออกกำลังอย่างสม่ำเสมอ แต่พอเห็นราคา ก็ตกใจเหมือนกัน ไม่รู้ว่าค่าจัดส่งรวมอยู่ในหมื่นสองหรือเปล่า ยังไงก็ขอบคุณนะคะที่ตอบ ^^ ยังไงก็อย่าลืมอัพวิดีโอบาเบลวิ่งให้ชมบ้างนะคะ
  • วันนี้ผมส่งเอกสารให้กับทาง abcdogclub แล้วนะครับ ที่เหลือก็ได้แต่รอ...^^

เป็นยังไงกันบ้างครับ น้องโตมาสวยไม่สวยยัง"ก็รักนะ"กันอยู่รึป่าว :)>-
  • SpesnaZ เห็นด้วยครับ ที่จะมีลูวิ่งติดบ้านไว้สักเครื่องอย่างน้อยวันที่เราพาออกนอกบ้านไม่ได้ยังงี้ ก็ยังให้มันออกกำลังกายได้ ถ้าไม่อยากซื้อลู่วิ่งแพงๆ ผมว่าลู่วิ่งสุนัขก็โอเคนะครับ เพราะลู่วิ่งสำหรับคนตัวใหม่ราคา2หมื่นอัพทั้งนั้น ไอ้ที่ต่ำกว่าหมื่นนี่พอบิ๊กบูลโตคงนั่งทับแบน และถ้าซื้อมาแพงแล้วมอเตอโดนฉี่รึอึนี่คงเซ็งเป็ด ที่สำคัญที่สุด ตอนผมซื้อมาใหม่ๆนี่บ้าเฮ่อได้สักสองเดือน วิ่งออกกำลังกายคู่กับหมาทุกวัน ทุกวันนี้ยกให้หมาอย่างเดียวแล้วคับ เพราะแหยงเท้า555 แต่ผมก็ยังไม่เคยลองลู่วิ่งของสุนัขนะเลยไม่รู้ว่าไอ้ราคาหมื่นกว่านี่จะคุ้มรึป่าว ไว้ว่างจะถ่ายคลิบมาให้ดูตอนมันวิ่งละกันจะได้เอาไปช่วยตัดสินใจ
    roughsea-ขอโทษอีกครั้งนะครับที่ส่งรูปช้า เจ้าบาเบลสวยไม่สวยไม่รู้ แต่รักอะ
  • ตอนนี้บิ๊กบลูเอาที่ดามหูออกแล้วค่ะ แต่ขนยังขึ้นไม่เต็ม

ภาพก่อนตัดหู และ หลังตัดหู หน้าตาเปลี่ยนไปมั้ยคะimage
    ไฟล์แนบ
    5555.jpg 123K
  • 5555ต่างกันเป็นคนละตัวเลย :o046:
    ต้องดามต่อรึป่าวคับ
    ดูเท่กว่าเดิมเยอะเลย :m75:
  • ไม่ต้องดามต่อแล้วค่ะ ตอนนี้ถอดที่ดามออกแล้ว :031:
  • roughsea :: โตขึ้นจะหล่อรึเปล่าไม่รู้นะคะ แต่ที่รู้คือ ทุกคนในครอบครัวรักบิ๊กบลูมาก :o027:
  • โพสท่าเดียวกัน แต่ต่างกันที่ลิ้น :013:

น้องบาเบล
    image

พี่บิ๊กบลู
    image
    ไฟล์แนบ
    267506.JPG 207K
    6666.jpg 257K
  • คืนนี้เด็กๆก็อายุ 4 เดือนกันแล้วนะคะ อย่าลืมอัพภาพพัฒนาการของเด็กๆให้ชมบ้างนะคะ อยากเห็นจังค่ะ บิ๊กบลูเสียงแตกหนุ่มแล้วนะคะ ไม่เห่าเสียงลูกหมาอย่างแต่ก่อนแล้ว ;-)
  • ของเล่นสุดโปรดของบิ๊กบูล

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    112.jpg 270K
    114.jpg 273K
    113.jpg 272K
  • ได้รับใบเพดแล้วเย้ๆ แต่ดูไม่เป็น55 ขอบคุณคุณroughsea นะคับที่ทำให้

• ขอบคุณครับ แต่ว่าผมยังไม่ได้โอนเงินไปให้ทาง abcdogclub เลย ยุ่งๆครับไปเข้าป่ามา ต้องไปขอบคุณทางนั้นมากกว่าครับ เงินที่ได้ทาง club เค้าก็เอาไปทำเกี่ยวกับการกุศลครับ น่าชื่นชมจริงๆ^^
    สนุกและรักกับน้องหมามากๆนะครับ เค้าเป็นสิ่งมีชีวิตที่ว่าเมื่อเราเป็นเจ้าของเค้าแล้วไม่ว่าจะทำอย่างไหร่กับเค้า เค้าก็ยังรักเราเหมือนเดิมไม่มีหมดครับ
    โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยมีเวลาให้ แต่ถ้าว่างเมื่อไหร่จะต้องเดินไปดูทุกชั่วโมงครับ ถ้ากลางคืนเห่าเสียงดังโดยไม่มีเหตุ หรือทำอะไรรบกวนก็ตื่นไปดุ ว่า ตลอดไม่ปล่อยให้ผ่านไปครับ เจ้าระเบียบไปหน่อย 555
  • 5เดือนแล้ว เป็นยังไงกันบ้างคับ
  • คุณ xinal กับ คุณ ys หล่ะคะ เด็กๆเป็นยังไงกันบ้าง อยากเห็นรูปค่ะ โพสให้ดูบ้างนะคะ