ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

pibullกัดตาย5นาทีhttp://www.tudou.com/programs/view/Tu2PLzgS3Dc/
  • อันนี้ มันคลิป ตกแต่ง หรือว่าของจริงเนี่ย
    ไอ่หมาโย่งๆ ขาว ๆ นั่น มันพันธ์อะไรวะ
    ใช่ บอรซอย หรือ ป่าว หรือ อะไรเนี่ย ช่วยตอบด่วน พี่มาเฟีย
  • ผมว่าเบบนี้ ไม่รุ้ที่ไหนนะ เเต่ดุหลายคลิป ตามลิงค์ ทรมานหมา เกินไปครับ
    เหมือนเอา หมีโคล่า หรือ หมีควาย ต่อยกับเเพนด้าเลยอะ ยิ่งไอตัวใหญ่ๆ โย่ง
    เหมือน หมีขั้วโลก เจอ กับพิตบูล ตัวเท่าลูกเเมว จะเอาเเรงปะทะ ที่ไหนไปสู้ จริงปะครับ
    เหมือนเอาไก่ชนไทย ไปตีกับไก่ชนจีน เลยอะ 5KG+
    ดูเเล้ว ทรมานหมามากๆ
  • หงุดหงิดแต่เช้าเลย.....บัดซบ!!
  • :025::025::025:คนที่เอามาลงเนี่ยดูแล้วไม่ได้รู้สึกอะไรเลยหรือไง
  • หมาในคลิปน่าจะเป็นพันธุ์ kangal แย่ครับพวกต่างชาติมันชอบเอาพันธุ์นี้มากักกะพิทบลู แล้วก็มักให้กัดจนตายตลอดซิ่งขนาดต่างกันมากไปครับ เลวมากครับ....คนพวกนี้ไม่ไหว คือจงใจให้ตายครับ ลองสังเกตุจากคลิปในเวปนั้นไม่มีหมาพันธุ์ไหนไซส์ขนาดเท่ากะมันเลย
    ทรมานมันมาก ขอย้ำว่าเลว
  • ขอบคุณมากคุณ ghost
    คิดเหมือนกันว่า ลองเอาตัวเท่ากันดูเดะ
    มันถึงจะยุติธรรม แบบนี้ เหมือนเอาเขาทรายต่อยไทสันเลย
    น่าจะปิดเวป มันไปเลยนะเนี่ย
  • :o001: ธรรมชาติการต่อสู้ ย่อมมีแพ้ชนะ
  • คอมเม้นที่3ไม่ค่อยเหมาะสมนะครับ
  • เท่าที่ดูหลาย คลิ๊ปแล้ว ต้องยอมรับครับ กัดได้โหดมาก แรงเยอะจิงๆๆๆ พิตโดนกัดคอเป็นอยู่ทุกตัวเลยครับ
  • เพิ่งเคยเห็นพิทไม่มีทางสู้วันนี้แหละ เฮ้อ....อีกตัวก็ออกจะใหญ่ อย่างกะหมี ไอคนทำก็ใจดำเหลือเกิ๊นนนน....
  • เอาภาพไอ้นั้นลงมาทำไมอ่ะ เด๋วเดกมาเปิดดูหรอก
  • คอมเม้นที่ 3 แบนด่วนๆๆๆรับไม่ได้
  • http://www.youtube.com/watch?v=-__He-LADAs&feature=related มาดูในสายใกล้เคียงช่วยคนดีกว่าครับ
  • ผมทนดูจบ ไม่ไหวครับ มันโหดร้ายเกินไป แต่ตายเลยเหรอครับ

นั่นมันเป็นบูลเทอร์เรีย

แต่ถ้าเป็นพิทบูล ที่ตัวใหญ่ แล้วฟิตๆ มาจะพอไหวไหมครับพี่ๆ
    ไฟล์แนบ
    976240378_fe4d829c2c.jpg 44K
  • vin เอ็งเกือบดีแล้ว
    แต่ยังติดสถุลอยู่นิดหน่อย
  • วา คิดได้ไงเนี่ย
    แล้วมันธรรมชาติตรงไหน เห็นๆอยู่ว่าปล่อยออกมาจากมือคน
    คุณเรียนศิลปะการต่อสู้และป้องกันตัวมากไป จนแยกแยะไม่ออกแล้ว
    บ้าพลังนาาาาา
  • เลวมากเลย
    ดูแล้วหดหู่มาก
  • คุณvinโพสอะไรไปคิดบ้างเป่าวะ(ความเห็นที่3)

เเล้วเวลาจะตอบอะไรเเลจะนักเลงเหลือเกินนะ
  • ดูแล้วรับไม่ได้เลย อยากจะถามว่าจิตใจเขาทำด้วยอะไร เจ้าของพิทบูลที่โดนกัด

ไม่รู้สึกอะไรบ้างเลยหรือ สงสารมาก ๆ ทำไมต้องมีการแข่งขันแบบนี้ เลี้ยงด้วยรัก

อย่างเีดียวไม่ได้หรือ สมัยก่อนเป็นเกมส์กีฬา แต่ไม่อยากให้สมัยนี้มีแบบนี้เกิดขึ้น

แข่งขันกันด้วยพละกำลังดีกว่า อย่ามีการแข่งขันกัดกันเลย
  • http://www.tudou.com/programs/view/4IBHMIACqS0/

ตัวนี้พิทชนะ คู่ต่อสู้ไม่ใจ หนี ช่วยกู้หน้าได้หน่อย
  • ใหญ่กว่าเยอะ แต่ใจสู้พิทบูลไม่ได้ ยำพิทบูลแทบตายท้ายสุดก็หนี
    http://www.tudou.com/programs/view/1MlO9COoHwk/
  • :016::016::016::016::016:ไอ้เชี้ย .......เเมร่ง.........รับไม่ได้ จั่งซี้ มัน ต้อ ถอน.............

......ไอ้คนเอามากัดกันเเมร่ง ไม่มีความคิด ไอ้ห่าราก........... ใจมันทำด้วยอ่ะไรว่ะ:060::060::060::060:
  • พิทบูล เสียเปรียบในทุกๆด้านเลย

ทั้งขนาดก็ต่างกันเยอะ ขนก็สั้น

ไอ่นั่นตัวก็โตขนก็ยาวกัดมันไม่เข้า

มันพันธุ์อะไรครับพี่ๆ มีชื่อเสียงด้านกัดมากเลยเหรอครับ

มันกัดคออย่างเดียวเลย

อยากเห็นพิทบูล ตัวใหญ่ ฟิต แกร่ง ไปช่วยกู้หน้าจัง เพราะพิทบูล โด่งดังมากในเรื่อง

เป็นสุนัขที่ใช้ในการกัด ผมก็รักพิทบูลมากๆแม้ยังไม่เคยเป็นเจ้าของ
    และต่อต้านการกัดสุนัขครับ
    แต่ก็แอบเสียใจเล็กๆ ที่พิทบูลแพ้ไอ่พันธุ์นี้ ทุกครั้งเลย 3 คลิปแล้ว
    ไฟล์แนบ
    pitbull.jpg 59K
  • หมาพันธุ์ใหญ่ขนาดนี้ต้องพิทบูลไซด์ใหญ่ๆครับ (50กิโลขึ้นไป) ถึงจะเอาอยู่
  • ไหนพ่อผมบอกว่า นังเลงตายหมดแล้ว
  • อยู่กาญ ก็ คนไทยด้วยกัน
    ไม่เห็นต้องดูถูกกันเลย
    แล้วราบ ๑๑ ใหญ่ตายห่า ให้ไปหา
    ค่ารถกูก็ไม่มี แสดดด
    แล้วเชิญร้องด้วย "อย่ากวนตีน" รอฟังอยู่
  • พี่ๆคนไหน มีรูปพิทบูลที่ตัวใหญ่ๆมากๆบ้างป่าวครับ อยากเก็บไว้ครับ หายาก
  • เค้านะใคร? ไอ้มั่ว
    "มีเรื่องยิงอย่างเดียว"
    "เคยโดนคอมเบ๊ดมั้ยละมรึง"
    สายโชว์นี่มึงอะ โชว์เก๋า ๕๕๕ กูนักเลง กูเก๋า กูยิงลูกเดียว อย่าๆ กลัวแล้วๆ
    ดูจากการพิมพ์ สมองไม่มีขดแน่นอน จ้องแต่จะใช้กำลัง
    เกรียนมาก เรื้อนด้วย สังคังสถุล เหม็น บอร์ด ตั่งแต่เอารูปโป๊มาโพสแล้ว
    ไป!
    พาลูกไปเดินดีกว่า รอคุยกะมึงแล้วเปลืองไฟ ไอ้บ้าเครื่องแบบ ****
    บาย ควาย
    จะรออ่านของพี่เก๋า คนจิง ทหารvinอย่างเดียวนะครับ จะไม่ตอบโต้
    เดี๋ยวโดนพี่ยิงเหมือนหมูเหมือนหมาเหมือนผักเหมือนปลา ๕๕๕
  • vin = กาก
  • ไอ้ตัวใหญ่ ใจมันสู้ไม่ได้จริงๆครับ กัดพิทบูลปางตาย แต่พอเผด็จศึกไม่ได้ เจอเจ็บหน่อยก็หนีเอาดื้อๆเลย
  • :022: ผมดูแล้วมันใช้น้ำหนักตัวที่มากกว่า โถมเข้าใส่

แล้วพอพิทบลูล้ม มันก็เข้ากัดคอ

เอาเปรียบกันเกินไป เจ้าของพิทบลูก็เอาไปสู้กับมันได้

ไม่สงสารหมามันบ้างเลย

ถ้าน้ำหนักตัวเท่ากัน ผมว่ามันตายพิทบลูแน่ๆ :016:
  • พี่ mafiear ยอดปรมาจารย์แห่งหมา

ไอ่ตัวใหญ่ที่พี่พูดถึงน่ะ มันชื่อ turkish kangal
    ตอนนี้โดนลงโทษ จับไปใส่ในกรงที่มีทั้ง เสือ และสิงห์โต แล้วล่ะพี่
    ไอ่หมาพันธ์นี้ มันขี้ขาด ขลาด เนอะ
    ถ้าเป็นเจ้าไทเกอร์ของพี่ คงขย้ำเสือ สิงห์โต มาเขี้ยวเล่นไปแล้วเนอะพี่เนอะ

สุดยอดนักสู้ตลอดกาล

ลองดูสภาพว่าไอ่ ขี้ขลาดตัวที่พี่ว่าเนี่ย
    มันจะโดนกินตอนไหน
    ภาพอาจหวาดเสียวนิดนึงนะพี่

อันนี้ภาพของจริงเลยพี่

http://www.youtube.com/results?search_type=&search_query=tiger+vs+kangal&aq=f

สงสารที่มันไม่ได้แก้ตัว ว่าขี้ขลาด เลย เอา วีดีโอมาให้ดูแทนคำพูดละกัน

ผมว่าพิตบูล เป็นสุนัข จอมพลัง น้ำหนัก กัดมาก ใจสู้ไม่ถอย
    แต่หมาที่มีคุณลักษณะแบบนี้ไม่ได้มีเพียงพันธ์เดียวหรอกพี่
    มีอีกเยอะ

แด่หมาสายกัดทุกพันธ์ อีกหลายพันธ์ ที่คนไทยไม่ค่อยรู้จัก
  • คุณ VGS ผมชอบนะ ตัวนั้น ท่าทางดุดี แยกเขี้ยวด้วย อะ
    ถ้าเอาไปกัด หมาที่มีขนกัดเข้ายาก อย่าง บางแก้ว โกลเด้น คงชนะนะ
    หรือจะใหญ่กว่า อย่าง ร๊อตไวเลอร เซ้นเบอรนารด อัลเซเชื่ยน ก็คงไหว
    หรือจะ มีข่าว กัด บางแก้ว ขาหัก พูดเดิ้ลถึงตาย ออกจะบ่อย

แต่ถ้าเจอกะ ไฟทติ้ง ด๊อก ด้วยกันแล้ว เขี้ยวแค่นั้นยังไม่พอครับ
    ด่านแรก canario dog
    หน้าตา ความบ้าพลัง ปราดเปรียว กล้ามเนื้อ ขนเกรียน
    และยังใช้เกมสลากน้ำหนัก เหมือนพิตบูล
    แต่ กรามและ รูปร่าง ใหญ่กว่ากันเยอะ
    http://www.darrowconsulting.com/fight.htm
    ผมไม่มีรูปพิตบูลที่คุณขอนะ แต่ตัวนี้คล้ายมากและใหญ่แน่นอน

อย่าไปเชื่อนะครับ ที่..เขา โม้..ออกทีวี ว่าพิตบูลเป็นหมาพันธ์เดียว
    ที่ไม่ร้องแม้มันเจ็บปวด 555+
    นั่นมันยังเจ็บไม่มาก ต่างหากครับ
    มันร้องทุกพันธ์แหละ ถ้ามันเจ็บอะ
    ลองฟังดูครับ น่าสงสาร ตัวนี้ร้องเสียงลั่น แต่ต้นจนจบ
    http://www.tudou.com/programs/view/Oac-9tGn6nI/

ปล เรื่องความโด่งดัง ที่คุณว่าเนี่ย
    คุณคิดว่านักร้องที่ดังที่สุด ที่คนรู้จักมากสุด จะเป็นนักร้องที่ดีที่สุดเสมอไปหรือปล่าว
  • ลืมเอารูปมาประกอบ
    ไฟล์แนบ
    conairondog.jpg 17K
    NEWLOGO2.jpg 31K
    presa 1.jpg 77K
  • ครวย แม่งแน่จริง เอาพิทชั่งน้ำหนักรวมกันให้เท่ากับหมาตัวใหญ่ 1 ตัวสิวะ ถ้าชนะแล้วค่อยมาคุย แม่งเลวจริง รู้ทั้งรู้ว่าสู้ไม่ได้แม่งยังเอามากัดกันอีก น้ำหนักก็ผิดกันแล้ว ชนะแล้วมันน่าภูมิใจครงไหนวะ
  • ghost เจ้าของพิทบูลเขาไม่รู้หรอกว่า หมาเขาจะแพ้อะ ไม่งั้นจะเอามากัดให้ตายฟรีหรือ
    เขาก็คิดว่าพิทบูลเป็นสุดยอดหมานักสู้ตลอดกาลไง ชนะได้หมด
    (ไม่เห็นมีใครบอกเจ้าของเขาว่าพิทเป็นแค่นักสู้รุ่นเล็กนี่หว่า)
    แล้วทีตอนกัดร๊อตไวเล่อร์ตัวใหญ่กว่าไม่เห็นเกี่ยงว่าตัวเล็กตัวใหญ่
    แต่ถ้าแพ้ค่อยเกี่ยงว่าตัวใหญ่
    เเละก่อนหน้านี้ยังมีหลายๆคนมีความเชื่อว่า พิทบูลกัดทุกสายพันธ์ตายภายในห้านาที มาก่อนด้วยซ้ำ

จะตัวเล็กตัวใหญ่ก็ตาม ทั้งหมดที่เขาเอามาขึ้นสังเวียนนี่ ไฟท์ติ้งด๊อก กัดกับ ไฟท์ติ้งด๊อก
    ไม่ใช่ให้ไฟท์ติ้งด๊อกหลุดไปกัดกับ คอมปาเนี่ยนด๊อก ขาหัก บ้างตายบ้าง

ถ้าจะต้องลดสเป็คเรื่องน้ำหนัก ก็ให้พิทบูลไปเลื่อยกราม ขากรรไกออกครึ่งนึงด้วย
    แบบนี้คงต้องลดสเปคทั้งสองฝ่ายให้เท่ากันหมด กลายเป็นการกัดแบบคู่นี้ดีกว่า
    http://www.youtube.com/watch?v=jDZoTBucZpA

แต่ที่เจ้าของพิทบูลเขาเอามากัดเพราะเขารู้ว่า หมาแต่ละพันธ์ มันมีจุดเด่นจุดด้อย
    ต่างกันทั้งเรื่องน้ำหนักตัว แรงปะทะ น้ำหนักกัด ลีลา ความอึด การกัดติด ผิวหนังและขน ความบึก
    บางพันธ์ อาจแพ้ทางอีกพันธ์หนึ่งแต่กลับได้เปรียบอีกพันธ์หนึ่ง
    ถ้าจะบอกว่าแค่น้ำหนักหรือขนาดเป็นตัวตัดสินอย่างเดียวคงไม่ใช่

ถึงขนาดแจกครวย นี่คงโมโหนะเนี่ย อั้นไม่อยู่ แต่ไม่อยากเสียภาพพจน์นะเนี่ย
    เพราะตอนนี้สิ่งที่คุณชอบสร้างภาพให้พิทบูลบอกคนไทย ตามสื่อว่า
    เป็นสุดยอดหมาบ้าง เป็นหมาพิเศษโดนกัดไม่ร้องบ้าง นี่มันไม่จริงไง
    ควรจะแนะนำ และมีการควบคุมการเลี้ยงสำหรับผู้มีความพร้อมมากกว่านี้
    มัวแต่สร้างกระแสตลาด
    ถ้าวันที่ตลาดพิทบูลซาลง แล้วมีหมา ถูกปล่อยออกมาผสมกับหมาจรจัด
    คงอันตรายน่าดู

ไม่เห็นมีใครภูมิใจ เพราะไม่มีพันธ์ไหนเป็นสุดยอด แต่ละตัวจะมีจุดแข็งชนะ
    พันธ์หนึ่งแต่จะมีจุดอ่อนแพ้อีกพันธ์หนึ่ง เข้าทำนอง เหนือฟ้ายังมีฟ้า เสมอ
  • ชอบ PITBUULL ครับผมน่าร๊ากและโหดจำหมำดี