ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โครงการฝังไมโครชิป ฟรี
  • คุณหมอ ส่งใบรับรองมาให้ กรอกรายละเอียด (เพื่อความรวดเร็ว ไม่ต้องรอนาน)

โดยกรอกตั้งแต่ ***ได้ทำเครื่องหมายระบุตัวสุนัขของ(ชื่อ-สกุล) จนถึง รายละเอียดของสุนัข ถ้าจะเอารูปถ่ายสุนัขแนบไปด้วยก็ได้ค่ะ

Photobucket
  • ด้วยคนค่ะ จรินทร์ทิพย์(อ้อ)ค่ะ APBT 7(เจ็ด) ตัวค่ะ e-mail NIRAMISSOOK@YAHOO.COM :-D ขอบคุณมากๆเลยกับโครงการดีๆแบบนี้ค่ะ =D>
  • เสียดาย..ของเราหมาบ้านนอก..อดเลย!
  • ขอรบกวนด้วยคนค่ะ เรื่องใบสมัคร
    ชื่อ ปลา ค่ะ สุนัข 1 ตัว
    pla_pinkku@hotmail.com
  • Dear Sir,

Mr.Nithit Nutsiridechakun (User:snuchsir)
    248/2 Soi.22 A.Siracha T.Siracha Chonburi.
    Tel:0800907631 (Email:Nithit.N@STPI.CO.TH)
    Name Pet: Red Yuyee.T
    Sex: Female
    Date of Birth: April 20, 2011.

Note:Please be submitted application to me.

Best Regards,

Nithit N.image
    ไฟล์แนบ
    267934.jpg 281K
  • สุนัขครบสองเดือนวันที่25ครับ ไม่ทราบว่าจะพอไหวหรือไม่ เฮ้อ อยากไปทำให้เรียบร้อย แต่หมาก็ยังเล็ก
  • เมื่อเกิดปัญหาอย่าโทษใครเลย โทษพวกเรากันเอง ขนาดเอามาถวายให้ถึงที่ ฟรีด้วย การตอบรับยังแผ่วเบามากๆ
    การเลี้ยงด้วยความรัก รับผิดชอบ ไม่ใช่แค่บนคีย์บอร์ดครับ มันควรลงมือด้วย :001:
  • ที่บ้าน 4 ตัวครับแต่ขอเร็วกว่า 25กพ นี้ได้ไหมครับ
  • ได้ยี่สิบกว่าตัวแล้วค่ะ ได้จัดส่งคำขอ และใบรับรองให้ตาม E-mail ที่แจ้งแล้วนะคะ

หวังว่าคงครบห้าสิบตัวนะคะ เวลาเหลืออีกสิบกว่าวัน ช่วยกันแสดงพลังกันหน่อยพี่น้องงงงงงง

ถ้าโครงการ นี้บรรลุวัตถุประสงค์ ได้จำนวนตามเป้า กทม.ยินดีมาทำให้ถึงที่

และจะนำไปเผยแพร่ด้วย ว่ากลุ่มคนเลี้ยงสุนัขสายพันธุ์พิทบูลเทอรืเรีย มีความรับผิดชอบต่อสังคม
  • di_kankaw:เพือนสมาชิก ณ ที่นี้ส่วนมากเป็นคนที่มีการศึกษา ใช้เทคโนโลยีอินเตอร์เน็ท สามารถรับข้อมูลต่างๆได้อย่างรวดเร็ว แต่กลุ่มที่หน้าเป็นห่วงจริงๆแล้ว คือประชาชนทั่วไปทีเลี้ยงพิทบูลส่วนมาก ไม่ได้ใช้อินเตอร์เน็ท ไม่มีความรู้ในการเลี้ยงดู ปล่อยอิสระ เลี้ยงดูแบบผิดๆ

ทำให้ไม่ทราบข้อมูลต่างๆของพิทบูลทั้งหมด นอกจากมันเป็นหมาที่รักเจ้าของ เฝ้าบ้านได้ดี ดุ..!! นี้คือจุดขายเวลาโฆษณาขายหมาตามตลาดนัด (ผมชอบไปหลอกถามประจำ)

ยกตัวอย่างเหตุการณ์ที่แปดริ้วที่เกิดขึ้นล่าสุด ลุงเจ้าของหมาก็ไม่ได้ใช้อินเตอร์เน็ท (รวมถึงเหตุการณ์ เจ้าไข่ต๋น) และอีกหลายเหตุการที่ผ่านมา

เราพอจะมีวิธีไหนให้ความรู้กับคนกลุ่มนี้บ้าง จะทำสืออะไรให้เขาเข้าใจ ถ้าพวกเราช่วยกันคิดค้นหาวิธีช่วยพวกเขาได้ ตรงนี้จะเป็นจุดเปลี่ยนสำคัญที่จะทำปัญหาต่างๆของพิทบูลลดจำนวนลง :063:
  • อยากทำด้วยจังเลย ติดตรงผมไม่มีรถ พาเจ้าน้องหมาผมไป เสียดายมากเลยคับ อยุ่ตรงแถวใหนหรอคับช่วยบอกที่นะคับ
  • ขอโทษคับ ใครจะไป ฝังมัง บ้านผมอยุ่สำโรงแถวท่าน้ำพระประแดง ไม่มีรถไป ใครจะไปขอติดรถไปด้วย
    คนได้เปล่าคับ ทำวันใหนไปวันใหนช่วยบอกได้ใหมคับ 083-0968098 อยากเข้าโครงการดีๆๆติดตรงไม่มีรถ ไป
  • แผนที่ ดีวันimage
    ไฟล์แนบ
    D1.jpg 102K
  • ค่ะร่วมด้วยคนคะ สุนัขมีสองตัว ชื่อจารุวรรณ ดรุณวรรณ์
    จะไปวันที่25ตามที่นัดหมายคะ
  • ลงชื่อด้วยคนครับป้าพร พี่มาร์ค
    ของผม 5 ตัวครับ
    aek_pc72@hotmail.com
  • 25กพ.55 ตรงกับวันเสาร์นะครับ พี่มาเฟีย ตกลงเสาร์หรืออาทิตย์ครับ
    ขอร่วมด้วย 1 ตัว หมาชื่อลาเต้ ครับ
    วราวุธ โรจนะบุรานนท์
    0867770214
    vut71@hotmail.com

LATTE
    Name LATTE
    Breed AMERICAN PITBULL TERRIER
    Sex Male
    Color DARK FAWN
    Date of Birth 2011/02/08 (1 y)
    Breeder
    Owner VARAVUT ROHTJANABURANON

Reg No. 11107466
    Microchip No.
    Registered 2011/07/13
    Registrar ABC
    PID 466
  • สรุปเป็นวันอาทิตย์ที่ 26 ครับ มามีทติ้งแล้วก็พาหมามาทำวัคซีนพร้อมฝังไมโครชิพเลย

รวมพลคนเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบครับผม
  • อยากพาไปฉีดคะ แต่ว่า อยู่ชลบุรี ถ้าอุ้มไปที่ กทม ต้องเสียตัวละ 500 เลยหรือคะ ไม่ฟรีเหมือนใน กทม หรือคะ ที่บ้านมี 4 ตัวที่ ครอบครองไว้ พิทบู 2 ไทย 3 คะ
  • ถ้าไปฉีัดที่ D1 เลย เสียค่าใช้จ่ายไหมคะ
  • งานนี้ฟรีครับ
  • bclyui@gmail.com ยุ้ยนะคะ สาวชลบุรี
  • น้อง Minne Kaewnimit
    ขอฝากน้องหมา(ดุ็กดิ้ก)อีกหนึ่งตัว
    minnekaewnimit@hotmail.com
    ปล.แต่คนนี้ผมส่งเมล์ให้แล้ว
  • อยากไปแต่ไม่มีรถ เสียดายจัง

• ตกลงว่าวันเสาร์ที่ 25 หรือวันอาทิตย์ที่ 26 ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    letter.jpg 133K
  • ขอเข้าโครงการด้วยหนึ่งตัวค่ะ
    ชื่อสุนัข Zucre(ซูเคร่)
    อายุ 5 เดือน 24 วัน ณ.วันที่โพสท์
    เจ้าของชื่อ สาวิกา เสือจอย
    เบอร์โทรติดต่อ 0802641713
    และก็รบกวนเรื่องใบสมัครด้วยนะค๊ะ
    jikky_plankze@hotmail.com ขอบคุณค่ะ
  • ขอโทษครับไม่ทันเห็นความเห็นของพี่มาร์ค กับพี่Pithero :m69:
  • เอกลองหายืมboxใครได้บ้างไว้ใส่ไอ้ยาย่ากับไอ้ขิงน่ะ จะได้ไปด้วยกันเลย
    ไอ้เต้อยู่ท้ายรถประจำอยู่แล้ว ถ้าไม่มีboxกลัวจะซัดกันในรถยุ่งเลย
  • โครงการน่าสนใจมากค่ะ เข้าร่วมด้วยค่ะ
    ชื่อสุนัข Rifle (ไรเฟิล)
    อายุ 5 เดือน ณ.วันที่โพส
    เจ้าของชื่อ ชนิกานต์ ราญรอนสงคราม
    เบอร์โทร 081-4904688
    รบกวนแจ้งรายละเอียดให้ทราบด้วยนะค่ะ
    asama882009@hotmail.com ขอบคุณค่ะ
  • 26 นี้ไปขอไปด้วยคนครับ
    สุนัขชื่อ มาร์บัส
    เกิดวันที่ 7/11/2011
    สนับสนุนกิจกรรมดีๆที่ทุกท่านที่เข้ามาอ่านแล้วมีเจ้าตัวที่เรียกว่า พิทบลู ควรกระทำกันได้แล้วครับ (ใจอะป่าว)
    ใบสมัครเอาไปปริ้นตามลิ้งนี้เลยครับ
    http://s986.photobucket.com/albums/ae347/lumpotorn19/?action=view&current=65b2e05f.jpg

เจอกันวันงานครับสงสันคนจะเยอะน่าสนุก :m01:
  • ด้วยคนครับ2ตััว
  • อาทิตย์นี้ท่าทางจะคึกคัก คนคงเยอะกว่าปกติ
  • รายงานความคืบหน้าimage
    ไฟล์แนบ
    ฝังชิป1.jpg 156K
  • ของผมสามตัวครับ บีเจ แมคชีน บารอน และยังมี คิลเลอร์ ไจแอนท์ จิมมี่ โอเว่น อีกด้วย
  • ของผม 4 ตัวครับ ตระกูล M
    ไปวันที่ 26 กพ. นี้ด้วยครับ
    Moody
    Mega
    McQueen
    MayFair
  • ของยุ้ย 2 ตัวคะ แค่ พิทบู หมาไทย 3 คะ bclyui@gmail.com
  • ขออภัยอยากถามว่าเริ่มกี่โมง พอดีพึ่งดูตาราง
    วันที่ 26 ที่พาร์คมีมิตติ้งแจ๊คคลับอาจจะทำให้
    ไม่สะดวกในการไป
  • โทดที่นะครับ พี่ผมไม่ได้ลงไว .. email.one_jn-baby@hotmail.com นะครับ ขอบคุณครับพี่
  • @ lumpotorn19 ไม่ทราบว่ามีกำหนดการอย่างไรครับ? เริ่มเวลาไหน? ใครถึงก่อนทำก่อนหรือว่ามีการจัดคิวอย่างไรครับ รบกวนบอกด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
  • ขอเข้าโครงการด้วยหนึ่งตัวครับ
    ชื่อสุนัข เปียกปูน
    อายุ 10 เดือน 13 วัน ณ.วันที่โพสท์
    เจ้าของชื่อ นาย นิธิรัฐ วรเจริญ
    เบอร์โทรติดต่อ 087-338-1567
    และก็รบกวนเรื่องใบสมัครด้วยครับ
    saint_499@hotmail.com ขอบคุณครับ

แล้วก็เวลากี่โมงครับ สุนัขไม่มีใบสามารถทำได้ไหมครับ
  • เท่าที่เช็คมาคร่าวๆ คุณหมอจะมาประมาณเก้าโมงเช้า แล้วก็เริ่มฝังให้เลย ฝังเสร็จก็กลับเลย เพราะเป็นวันหยุด
    แต่เสร็จกี่โมงอันนี้ผมก็ไม่รู้คระบ เพราะขึ้นอยู่กับจำนวนหมาครับ :-D
  • ของผมอายุไม่ถึงขึ้นทะเบียน ไปฉีดพิษสุนัขบ้าฟรีได้ใช่มั้ยครับ james_mis@hotmail.com
  • อายุขึ้นทะเบียนนี้กี่เดือนขึ้นค่ะ
  • หมายถึงติดไมโครชิปได้ตั้งแต่กี่เดือนค่ะ
  • อายุ สุนัข ที่สามารถนำไปฝังไมโครชิป ได้ คือ 120 วันค่ะ

เอาสุนัข ไปฉีดวัคซีน ป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ได้ ฟรี ค่ะ
  • 1ตัว ครับ spec_tum@hotmail.com 081-4087111 ตั้ม (สุนัขชื่อทีที)
  • ข่าวดี งานนี้ เราจะมี ช่อง 7 ช่อง 3 และหนังสือพิมพ์อีกสองฉบับมาร่วมทำข่าวครับ

ก็ขอพวกเราร่วมกันแสดงพลังหน่อย เดี๋ยวผมจะตั้งกระทู้ใหม่ เพราะงานนี้งานใหญ่อีกแล้วครับ :-D
  • สวดยอดไปเลยลวดพี่
  • เพิ่มastvไปอีกช่องด้วยพี่
  • มีข่าวอยู่เรื่องหนึ่งผมอ่่านหนังสือสุนัขมาฉบับหนึ่ง มีอยู่ว่า มีคนไปเจอพิทบูลในป่าแล้วเค้าก็ให้อาหารมันพูดคุยกับมันสุนัขตัวนี้คุ้นเคยกับเค้าดีมาก เค้าค่อนข้างมันใจว่าสุนัขต้องเคยมีเจ้าของแน่นอนจึงพามันไปที่ศูนย์สุนัข
    และได้ไปพบไมโครชิปของตัวมันทำให้มันได้พบเจ้าของมันที่ไม่ได้เจอกัน ถึง8ปีโดยเจ้าของกล่าวว่าสุนัขตัวนี้ชื่อ เพ็ททูเนีย หายจากบ้านไป8ปีก่อน ที่รัฐเวอร์จิเนียแต่มีคนมาพบที่แคริเฟอรเนียซึ่งห่างตั้ง5000กิโลเมตรเลยที่เดี๋ยว นี้แหละคับขอดีของไมโครชิฟ