ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอกรรมการหน่อยคับ
  • ต้องขออนุญาติ เฮียมาร์ค

ลงลิงค์ไปเว็ปอื่นนะคับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=182661.20

เสียเวลาของท่านอ่านดูสักหน่อยนะคับ

ว่าระหว่าง ChawThaiLue กับ jaxgapan ความคิดเห็นใครถูกใครผิดคับ

ปล.อยากรู้จิงๆคับ

ขอบคุณมาล้วงหน้าเลย ละกันนะคับ
  • เป็นผมจะแนะนำให้ยิงหมาที่มากินไก่ทิ้งครับ เลี้ยงพิทบูลมันอาจจะเฝ้าพื้นที่ในสวนได้ แต่ผมว่ามันคงกินไก่ซะเองครับ
  • เป็นผมจะแนะนำให้ยิงหมาที่มากินไก่ทิ้งครับ เลี้ยงพิทบูลมันอาจจะเฝ้าพื้นที่ในสวนได้ แต่ผมว่ามันคงกินไก่ซะเองครับ
    ...................................................................................................................................

ขอบคุณมากๆคับ
  • มันเป็นเรื่องหน้าที่2ของเว็ปนะคับ

ช่วยอ่านๆให้จบแล้ว ลงความเห็นด้วยนะคับ

ปล.ขอบคุณคับ
  • ทั้งคู่เลย เถียงไปเถียงมาสุดท้ายไปลงที่เอาหมากัดกัน ที่หลังความเห็นไม่ตรงกันก็ปล่อยๆบ้างก็ได้ ทำยังไงให้หมาเจ็ดเดือนไปโดนหมาข้างถนนรุม แถมรอจนมันเสียท่าแล้วค่อยแยก เรื่องเอาไซมาเปรียบกับพิตนั่นอีก หมาเก่งไม่เก่งมันก็ดูเป็นตัวๆไป แต่ถ้าเอาที่สุดทั้งคู่มาเจอกัน พิตไอใส่ก็ล้มแล้วมั้ง(เปรียบเปรย) เลี้ยงพิตมันต้องใจเย็นกว่านี้นะครับ ไม่งั้นถ้าเอาไปจูงเดิินเล่นแล้วมีคนมายั่ว คุณไม่ปล่อยมันไปกัดเขาเลยรึ ปล. เจ้าของสวนเลี้ยงอะไรก็ได้แต่อย่าเลี้ยงพิตเลย มันผิดจุดประสงค์ เลี้ยงจำนวนมากกว่าหมาสามตัวนั้นก็โอละ ด้วยความเคารพ
  • ขอบคุณ Brembowing มากๆคับ

สำหรับ คำแนะนำ คับ เสมอ 1-1 ผิดทั้งคู่ 55++

• ผมว่าคงไม่มีใครอ่านจบ

เอาแบบนี้ดีกว่าคับ ผมเอามาลงให้ ก็ได้คับ

อยากรู้จิงๆ คับ ว่า มัน ผิดถูก จะได้ คิดใหม่ทำใหม่ คับ
  • ตามความคิดผม คุณ chawthailue เป็นคนเริ่มไปท้าเขาก่อนนะครับแต่ไม่ได้ท้า คุณ jaxgapan คุณก็อวดอ้างความเก่งของพิทบลูเกินไป ปล่อยๆไปเถอะครับ สักวัน เขาก็รู้เอง มีเรื่องกับคนแบบนี้ ไม่ได้ประโยชน์อันใดหรอกครับ
  • ลืม บอกผมอ่านจนจบแล้วนะครับ ไม่เกี่ยวกับเจ้าของกระทู้เลย
  • เล่าเลยละกันนะคับ

มีอยู่วันหนึ่ง มีคน มาตั้ง กระ ทู้ ใน เว็ป ที่คนเชียงรายชอบเล่นกัน

................
    dome99 คนตั้ง กระทู้ หรือ เจ้าของกระทู้ (จขกท)

อยากได้หมาตัวใหญ่สักตัวไว้เฝ้าสวนครับ ..(ขบ(กัด)กับหมาเก่งๆ..แต่ไม่กัดคน)...ราคาเบาๆ...ครับ
    ....ขอบคุณครับ....

........................

แล้วก็มีคนมาเสนอ หลายสายพันธุ์ คับ แต่พอ มาถึงตัวผม

ChawThaiLue ผมเอง
    ผมก็ได้เสนอ จขกท ไปว่า
    อเมริกันพิตบูล เลยคับ ถ้าท่านอยากได้แบบโหดๆอ่ะคับ

มันไม่ได้แค่กัดธรรมดาคับ มันกัดแล้วไม่ปล่อย(จนเหยื่อตาย)มันถึงจะปล่อย

ตัวไม่ค่อยใหญ่สักเท่าไหร่หรอคับ แต่เฝ้าสวนได้แน่นอนคับ

แต่ราคาเบาๆสุดๆก็3500บาท (ลูกหมานะคับ)

แต่ถ้าเอาแบบตอนมันโตแล้วก็หลายหมื่นบาทคับ(ไม่แน่ะนำคับ)

ปล.หาชื้อได้ในเว็ปนี้คับ(หมาเชียงรายนะคับ) อีกเว็ป pitbullzone.com เว็ปของคนรักพิตบูล

พิตบูลไม่ได้เป็นอย่างที่คุณคิดและเป็นอย่างที่เป็นข่าวอยู่ทุกวันนี้นะคับ

ลองศึกษาในตัวของมันแล้วคุณจะเข้าใจคับ (ถ้าคุณต้องการสุนัขโหดๆนะคับ)

พิตบูลคือยอดหมา คนที่คิดจะเลี้ยง ก็ต้องเป็นยอดคนที่รักหมาด้วยคับ

ปล.จากสมาชิกชมรมพิตบูลเชียงรายคับ เบี้ยว นคฤกฤต คับ
    ................................
  • เด๋วผมพาลูกหมาไปตัดหูก่อนนะคับ

ถ้ากับมาแล้วจะมาเล่าต่อ นะคับ
  • ตามอ่านแล้วงง แต่เห็นหลายคนเลี้ยงพิตบูลแล้วอยากลองให้หมาซ่า ตั้งแต่เด็ก ไปลองกับขาใหญ่ข้างถนนบ้าง ...ผมต่อต้านการเอาหมามากัดกันนะ....แต่จะบอกว่า อายุหมา 1 ขวบ เทียบกับคน อายุ 14 ปี หมา 2 ขวบเท่ากับคน 24 ปี หมา 3 ปี อายุคนก็ 30 ปี ประมาณนั้น ....หมา 7 เดือน เท่านั้นเทียบกับเด็ก 9 ขวบ ต่อให้ซ่าแค่ไหน กระดูก เชิงมวย ใจ มันยังไม่ถึง ...โดนไปโดนมา เดี๋ยวมันเสีย self นะ
  • เรื่องที่ไม่ควรจะเป็นเรื่อง เฮ้อ. เอาเวลาไปพาหมาออกกำลังกายดีกว่าครับ ถ้าไม่ใช่พิตบูล มันก็หมาธรรมดาเท่านั้น คนที่ครอบครองพิตบูล เขาไม่มาเสียเวลากับเรื่องไร้สาระแบบนี้หรอกครับ คู่ต่อสู้ของพิตบูล ก็คือพิตบูล และในเกมส์ของพิตบูล ไม่ใช่นักสู้ข้างถนน

อย่าลืม หมาที่คุณมีอยู่ในการครอบครอง มันคือ อเมริกัน พิตบูล แค่ชื่อก็การันตรีได้ทุกอย่างแล้ว
  • yangnadang2009
    ขอบคุณ สำหรับ ความคิดเห็น คับ
  • ขอบคุณเฮียมาร์ค ด้วยนะคับ สำหรับ ข้อคิด

ยังไงก็ขอ อนุญาติ เล่าต่อนะคับ

พึ่งเอาหมาไปตัดหูมาคับ

เรื่องมันไม่ได้มีแค่ีนี้คับ ขอต่อจนจบละกันนะคับ
  • dome99 จขกท

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ...ของทุกท่านนะครับ...(คงต้องไปศึกษาเกี่ยวกับพิทบูลก่อนล่ะครับ)
    ...ปัญหาของผมคือหมาใกล้ๆสวนมันเข้ามากินไก่ของผม..แล้วที่สวนผมก็มีหมาใหญ่ตัวเดียวแต่หมาใกล้สวนมันมีกันตั้งสามตัว(หมาหมู่) กับหมาของผม...สู้ไม่ไหวครับ...เหนื่อยใจจริงๆ...ครับ
  • ChawThaiLue ผม ตอบ

แค่พิตบูลตัวเดียว ไอ้3ตัวนั้นก็ไม่กล้าเข้ามาอีกแน่นอนคับ

แนะนำสายกัดเลยคับ ถ้ามันได้กัดแล้วจะไม่ปล่อยเด็จขาดคับ

จนกว่าเหยื่อจะตายคับ รับรองว่า 3ตัวนั้นถ้ามันโดนสักครั้งหนึ่ง

สมาิชิกในกลุ่มของมันจะลดลงแน่นอนคับ

ต่อให้3-1เลยคับ ถ้ามีตัว 1โดนกัดแล้ว อีก2ตัวมันก็วิ่งหางจุกตูดเลยคับ

มันไม่กล้าเข้ามาช่วยเพื่อนของมันแน่นอนคับ

ปล.ท่านต้องเอาสายกัดนะคับ ถ้าสายโชว์มันจะไม่ค่อยกล้ากัดอ่ะคับ กว่ามันจะกัด

ก็ต้องรอมันอายุ 1ปีถึง2ปีอ่ะคับ แต่ถ้าสายกัดละกัน 7เดือน มันกัดแน่นอนคับ

หาข้อมูลเพิ่มเต็มได้ที่ pitbullzone.com นะคับ ยินดีให้คำปรึษาคับ
  • แล้วมี hamra คนที่ 3

สนใจตัวนี้ไหมครับ สายพันธุ์หมาป่า ขี้เล่น การต่อสู้ไม่เป็นรองสายพันธุ์ใด และไม่เคยมีข่าวกัดคน
    สนใจโทร XXXX
  • chawthailue ผม ก็มาตอบ ของ คุณ hamra คนที่3

เพราะว่ามันไม่เป็นที่สนใจต่างหางคับ เลยไม่ออกข่าว มันอาจเคยกัดแต่คนไม่ตาย

เลยไม่เป็นข่าว คนเสพข่าวก็อย่างได้ข่าวที่มันดูแล้วน่าสนใจคับ

ไม่ใช่ว่าสุนัขกัดคน เย็บ2-3เข็ม ก็เป็นข่าว มันไม่ใช่คับ

หมาทุกสายพันธุ์มันก็มีนิสัยของตัวมันเองคับ

ถ้าคิดว่า หมาของคุณไม่เป็นลอง พันธุ์อื่นละก็ลองดูสักตั้งก็ได้นะคับ (ไม่ได้นักเลง)

ลองดูว่าหมา พันธุ์ไซบีเรียนฮักกี้ กับ อเมริกันพิตบูล ตัวไหนจะมีชีวิตลองออกจะสังเวียน คับ

ปล.ขอร้องนะคับ ที่หลังอย่างพูดแบบนี้นะคับ(ไม่เคยมีข่าวกัดคน) คนที่รักมันเสียความรู้สึกคับ
    ที่พูดมาทั้งหมดถึงว่าผมออกมาปกป้องสิ่งที่ผมรัก นะคับ

082-781-8826 เบี้ยว นคฤกฤต ชมรม อเมริกันพิตบูลเชียงราย
    ยินดีรับคำท้า คับ ด้วยความเคารพ คับ
  • NOo NOoN คนที่ 4 เขาก็มาบอกว่า

พิทบูลไม่กัดคนหรอกค่ัะ ถ้าเจ้าของเอาใจใส่เพียงพอ ถ้างั้นหนูก็คงจะโดนกัดคอไปนานแล้วค่ะ
    ทุกครั้งที่มีข่าว เรื่องหมากัดคน ไม่เคยมีคนเอ่ยถึงผู้ที่โดนกัดเลย ว่าเลี้ยงยังไง หรือทำอะไรหมาไปบ้าง
    อาจจะเป็นไปได้ว่าสายพันธุ์อื่นก็สามารถกัดคนได้เหมือนกัน อย่าไปว่าหมาเลยค่ะ ที่ไว้ใจไม่ได้ ใจคนต่างหากที่ยิ่งกว่า
  • โชกุน คนที่5

พิทบลูเป็นสุนัขที่สวยครับ ผมชอบกล้ามเนื้อมัน เป็นมัดๆดี จะซื้อมาเลี้ยงแล้วแต่พี่ข้าง

บ้านห้ามไว้ ว่าเลี้ยงร็อทฯ แล้ว โตมามันจะกัดกัน( ตัวผู้ ) เสียดายมาก ผมกะจะเอาวิ่ง

มันออกกำลังให้บึกๆ อีกอย่างมีชมรมพิทบลูที่เชียงรายด้วย

แต่ร็อทไวเลอร์ผมไม่มีเลย ( เง้อ ) หมากัดคนผมว่าอยู่ที่คนเลี้ยง ว่าเลี้ยงแบบไหน

ดูแลมันดีไหม ทำกิจกรรม เล่นกับมันบ้างไหม ไม่ใช่เลี้ยงหมาแค่ให้ข้าวมันกิน

ร็อทฯที่บ้านผมหวงข้าวของมาก คนในบ้านมันทำตัวอย่างกับแมว แต่กับคนแปลกหน้า

มันเห็นหรือได้กลิ่น ขังไว้ในกรงมันกัดตาข่ายจะออกไปกัดให้ได้

ปล.ตั้งแต่เลี้ยงร็อทไวเลอร์มา ไม่มีใครอยากมาบ้านเลย ( หน้ามันดุไปป่าวไม่รู้)
  • ChawThaiLue ผม โซกุน

พูดมีเหตุผลคับ คนเราต่างคนต่างรัก รักในสายพันธุ์ แต่ก็รักสุนัขเหมือนกันคับ

ปล.ยินดีต้อนรับ นะคับ ถ้าอยากเปลี่ยนใจมาเลี้ยงพิตบูล อ่ะคับ
  • jaxgapan โจร มาแล้วคับ เขามาบอกว่า

ดูจากจุดประสงค์เค้าเลี้ยงไว้ไล่หมาที่จะมากินไก่
    ถ้าเป็นไซบีเรียนรับรองไม่เกินอาทิตย์จะไม่มาหมามากินไก่ เพราะพี่แกกินเองหมดแล้ว อิอิ
    พิบูลต้องเลี้ยงตั้งแต่เล้กเพื่อให้มันไม่กัดไก่กว่าจะใช้งานได้ก็ปีเข้าไปปีกว่าหละ และแน่ใจหรือว่ามันจะไม่กัดกับหมาอีกตัว
    ผมคิดว่าคุยกับเจ้าของหมาทั้งสามตัวน่าจะดีกว่าเยอะ ถ้าเจ้าของไม่สนใจก็ยืมหมาพิทบูลพี่ ChawThaiLue ไปกัดสักรอบสองรอบน่าจะพอแก้ปัญหาได้
    ผมว่าพิทบูลมันเก่งก็ต่อเมื่อตัวๆและขนาดใหญ่กว่ากันไม่มาก ถ้าโดนหมารุ่มแบบเป็นทีมก็ไม่รอด พิทบูลผมอาจจะไม่ค่อยเก่งเองก็ได้ ถ้าไม่เชื่อลองพาหมามาเดินเล่นที่กาดป่ายางมนแถวๆปั้มน้ำมันเก่าที่เป็นเป็นหอพักแล้ว ตอนช่วงเช้าๆจะเจอหมาประมาณ4-6ตัว แล้วจะรู้ว่าทีมเวอร์มันเป็นยังไง
  • ChawThaiLue ผม ก็ตอบ ไปว่า

คุณคิดผิดแล้ว ผมใส่ใจและดูแลหมาของผมเป็นอย่างดีคับ

ใครจะมาให้ยืมกันง่ายๆละคับ หมาผมราคาหลักหมื่นนะคับ ไม่ใช่หมาตัวบาทสองบาทคับ

ปล.ถ้าเจอสายกัดก็ไม่รอดเหมือนกันแหละคับ 5-6 ก็ไม่รอดคับ

ถ้าตัวใดตัวหนึ่งในทีมของมัน โดนกัดแล้วก็ ที่เหลือแม้งวิ่งขี้แตก ไปเลยแหละคับ

ถ้าเกิดว่าพิตบูลตัวนั้นมันกัดแล้วไม่ปล่อย ใครจะเอามันออก นอกจาก หมาอีกตัวจะตาย

แล้วถ้ามันตายใครจะรับผิดชอบคับ

ปล.ผมคนนึ่งแหละที่ไม่รับผิดชอบอ่ะคับ
  • jaxgapan โจร ก็มาตอบ ผม เขาบอกว่า

ของผมไม่รู้เป็นสายอะไรก็ไม่รู้ครับแต่เป็นคอกเดียวกับซอมบี่และบารบี๋ของพี่มิ้ง ลองถามพี่มิ้งดูหละกันครับว่าเป็นสายอะไร ตอนพาไปวิ่งผ่านตรงนั้นก็เจ็ดเดือนกว่าหละ (ยังไม่สตาร์ร้อยตอนนี้ก็ยัง) จะเรียกว่าหมาผมสู้ไม่ได้นั้นก็ไม่ถูกต้องเพราะมันแทบจะไม่ได้สู้เลยจะถูกต้องกว่า สถาพหมาผมหลังจากการสู้ไม่ถึงนาทีก็โดนหนึ่งตัวกัดกดที่คอ อีกตัวกัดที่หลัง และขาทั้งสี่โดนหมาสี่ตัวกัด เหมือนจะดึงแยกออกจากตัว หมาผมเริ่มหายใจไม่ออกเลยต้องปล่อยมาในปากและพยายามดิ้นให้หลุดจากหมาที่มาลุม จนหมาผมเริ่มหมดแรง ผมจึิงเริ่มแยกหมาออก

ปล.ด้วยความเคารพครับถ้าเลี้ยงพิทบูล แล้วแยกหมาไม่เป็นอย่างเลี้ยงเลยครับมันอันตรายครับ ทั้งตัวเองและคนรอบข้างโดยเฉพาะคนที่เลี้ยงสายกัด

• ChawThaiLue แล้วผมมาตอบ jaxgapan ว่า

555++++ นั้นมันไม่ใช่วิธีที่ถูกต้องคับ 5555++++

แล้วผมก็ไม่ได้โง่ พอที่จะเอาหมาอายุแค่7เดือน ไปเดินให้เขากัดหรอกคับ

หมาอายุแค่นี้มันจะไปรู้เรื่องอะไร ว่าต้องกัด ต้องต่อสู้ มันก็เหมือนเด็กน้อยคนนึ่งที่โดนต่อย

แล้วไม่รู้จะทำไง ถ้าเด็กต่อเด็กก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าเด็กกับผู้ใหญ่

แล้วคุณคิดว่าใครจะชนะ ละคับ ถ้าพิตบูลกับพิตบูลกัดกันไม่มีปัญหาอะไรสำหรับ

การแยกหมาออกจากกันหรอกคับ เพราะว่าพิตบูลจะไม่กัดแขนของเจ้าของมันแน่นอนคับ

แต่พิตบูลกับหมาบ้าน หรือ หมาข้างถนน ผมก็ไม่กล้า และคนที่รู้ดีก็ไม่กล้า

เอามือตัวเองเข้าไปจับหรอกคับ ที่กลัวไม่ใช่ว่ากลัวหมาตัวเองหรอกคับ กลัวหมาบ้านนี้แหละ

คุณไม่เห็นหรอคับว่าตอนมันกัด มันไม่ได้กัดจุดใดจุดหนึ่งบนตัวหมาอีกตัว

ถ้าเกิดคุณเอามือเข้าไปละก็ มันก็คงจะกัดมือคุณได้ แล้วจากนั้นมันจะเกิดอะไรขึ้น

คิดเองละกันนะคับ 555555+++++ คนที่เขารู้ดีเขาจะไม่ทำแบบนั้นหรอกคับ ท่าน

ปล.ด้วยความเคารพ เหมือนกันคับ อย่าคิดว่า สิ่งที่คุณทำมันถูกต้องเสมอคับ พี่น้อง
    5555++++
  • jaxgapan โจ ก็มาตอบ ChawThaiLue ผม ว่า

เห็นมีคนโม้ว่าพิทบูลสายกัดหกเจ็ดเดือนก็สู้หมาเป็นฝูงได้เลย ก็เลยมาเล่าประสบพการณ์ที่เกิดกับหมาตัวเองให้ฟังคงไม่มีใครบ้าๆอยู่ดีๆพอหมาไปกัดกับหมาชาวบ้านเล่นแน่นอนครับ มันเป็นอุบัติเหตุที่ไม่อยากให้เกิดครับ พิทบูลควรจะกัดกับพิทบูลด้วยกันครับ และผมไม่เคยคิดจะมันไปท้ากัดหมาพันธ์อื่นมันเสียศักดิ์ศรีครับ ยอดหมาควรจะเจอกับยอดหมาครับ แค่อยากจะบอกว่าพิทบูลมันไม่ได้ไร้เทียมทานขนาดโดนรุ่มไม่แพ้ ถ้าผมเป้นเจ้าของไซบีเรียนที่คุณไปท้าเอาพิทบูลไปกัดด้วยผมจะรีบรับคำท้าเลย แต่เป็นเงื่อนไขแบบสี่ต้องสี่สนามก็เอาสนามฟุตบอล เชื่อได้เลยว่าถ้าฝึกไซบีเรียนมาดีๆจะชนะแทบไม่เสียเลือดเลย จุดอ่อนข้อพิทบูลน่าจะมีอยู่ข้อเดียวคือไม่สามารถล่าเป็นฝูงได้ แค่ไม่กัดกันเองก็ดีถมแล้ว เพราะมันคิดว่ากูเก่งคนเดียว ต่างจากหมาพันธ์อื่นที่มันต้องรวมกันเพื่อความอยู่รอด หรือถ้าอยากสู้แบบหนึ่งไม่เกียงขนาดก็มีหลายพันธ์ที่เก่งกว่าพิทบูล เช่นโดโกอารเจนติโน่ ทิเบตทิบาตัน บูลสแตอร แคลนหมาประจำชาติตรุษกี รัฐเชียเมาเทอน ฟิล่า และอีกเยอะแยะที่สามารถชนะพิทบูลได้
    ปล. คนแยกที่แยกหมาเป็นเค้าต้องแยกได้หมดครับไม่ว่าจะกัดกับหมาอะไร ลองไปตั้งกระทู้ในเว็บพิทบูลโซนดีครับว่าเค้าแยกเป็นแต่เฉพาะพิทกัดกัดหรือป่าว
    ขอถามนิดนึงครับไม่ทราบพิทที่ตัวเป็นหมื่นนี่สายอะไรครับ ถ้าเป็นสายกัด ซ้อมหมาเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ เพราะหมาผมมันไม่โหดพอขนาดหมาข้างถนนรุ่มยังสู้ไม่ไหว เจ้าของเห็นแววเลยขายแค่หลักพัน จึงอยากจะเห็นหมาหลักหมื่นซ้อมบ้าง
  • ChawThaiLue ผม jaxgapan ตอบ โจร ว่า

ผมไม่ได้โม้ ลองดูก็ได้คับ เอาหรือป่าว (อยากเจอ) ที่มาบอกว่าผมโม้

ที่ผมไปท้ากัด เพราะ ผมปกป้อง พิตบูลที่ผมรัก
    (ผมแค่ไม่ชอบที่พี่เขาพิมว่า ไม่เคยมีข่าวกัดคนก็แค่นั้นไม่ได้คิดเรื่องศักดิ์ศรี )
    ...
    ถาม
    ถ้าผมเป้นเจ้าของไซบีเรียนที่คุณไปท้าเอาพิทบูลไปกัดด้วยผมจะรีบรับคำท้าเลย แต่เป็นเงื่อนไขแบบสี่ต้องสี่สนามก็เอาสนามฟุตบอล
    ...
    ตอบ
    แบบนี้เขาไม่ได้เรียกว่ากัดแล้วคับ เขาเรียกว่า วิ่งหมาแล้วคับ พี่น้อง 5555++++
    แล้ว ที่ผมท้า คือ 1-1 คับ คำพูดที่ใช้บอกว่า คือ สังเวียน ไม่ได้บอกว่า สนามนะคับ 55++
    ...
    ถาม
    ขอถามนิดนึงครับไม่ทราบพิทที่ตัวเป็นหมื่นนี่สายอะไรครับ ถ้าเป็นสายกัด ซ้อมหมาเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ เพราะหมาผมมันไม่โหดพอขนาดหมาข้างถนนรุ่มยังสู้ไม่ไหว เจ้าของเห็นแววเลยขายแค่หลักพัน จึงอยากจะเห็นหมาหลักหมื่นซ้อมบ้าง
    ...
    ตอบ
    ผมก็บอกไม่ได้ว่าสายกัดหรือว่าสายโชว์ เพราะพิตผมไม่ เคยได้กัดหรือ ลงสังเวียน

และก็ไม่เคยได้ไปประกวด หรือ โชว์ ที่ไหน จะมาบอกว่า สายกัด หรือ โชว์

ผมก็บอกไม่ได้หรอกคับ แต่พิต ผม เป็น บูลลี่ คับ

สายเลือด โมฮิแกรน คับ ดั๊บเบิ้ล โมฮิแกรน คับ

หวังว่าคงรู้จักนะคับ 555+++

จะดูใบเพ็ดดีกรี หรือป่าวคับ 5555++++
    ...................................................
    ถ้าจะลองกัดสายกัดดูก็ได้คับ นัดวันมาเลยคับ พี่น้อง

โทรหาผม เลย 082-781-8826 เบี้ยว นคฤกฤต คับ

ยินดีัรับคำท้า คับ พี่น้อง
    ....................................................
    ของผมไม่รู้เป็นสายอะไรก็ไม่รู้ครับแต่เป็นคอกเดียวกับซอมบี่และบารบี๋ของพี่มิ้ง ลองถามพี่มิ้งดูหละกันครับว่าเป็นสายอะไร

ตอบ ผมไปถามมาแล้วคับ พี่น้อง พี่มิ้งบอกว่า จำไม่ได้หรอกว่า ใคร ตัวไหน
    เพราะพี่เขาขายลูกหมาไปเยอะ
    แล้วผมขอถามหน่อยว่าตอนที่คุณชื้อไม่ดูหรอคับ ว่ามีใบหรือป่าว หรือว่า พ่อ แม่ เป็น ยังไง

ประวัติ ลูก ใคร หลานใคร แล้ว แบบนี้ หรอคับ ที่เขาเรียกว่า ผู้รู้ 5555+++

ผมว่า รอคนจากเว็ป พิตบูลโซน มาตัดสินดีกว่านะคับ พี่น้อง

ปล.ผมยังเด็ก และไม่ได้อยากทำให้ใครหลายคนไม่พอใจ

ต่างคนต่างเลี้ยงต่างคนต่างอยู่ แล้วที่ผมออกมาพูด ก็เพราะผมรักในสิ่งเดียวกับคนหลายๆคน

ไม่ได้มีเจตนา อะไรที่จะผิดใจใคร หรือ คิดว่าผมมีความรู้กว่าใครในโลกนี้
    ประเทศนี้ และในเชียงรายนี้

ผมรักของผม ผมมีประสบการณ์ของผม ผมก็พูดแบบที่ผมเคยเจอ

ด้วยความเคารพ นะคับ เอาหมามาลองสักตั้งแล้วจบๆกันไปคับ
    (ต้องขอโทษที่ใช้วิธีนี้เป็นทางออกนะคับ เพราะเรื่องมันมาจากหมากัดกันนี้แหละคับ
    ในเมื่อมีคนท้า ก็ต้อง มีคน รับคำท้า คับ ) แล้วผมจะรอ ลงชื่อและเบอร์โทรด้วยนะคับ
  • จบข่าวแล้วคับ เล่า ถึงตอนนี้ก่อนคับ

โจร jaxgapan ยังไมได้มาตอบอ่ะไร
  • (ความคิดส่วนตัวผมนะครับ)
    พิทบูลไม่ได้เก่งที่สุดหรอกครับ
    สายพันธุ์ที่ เขายกตัวอย่าง มาก็ล้วนที่จะสังหารพิทบูลได้ด้วยเหมือนกัน
    (พูดง่ายๆพิทมันไม่ได้เก่งตัวเดียว)
    "และที่ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งทะเลาะกันไปทะเลาะกันมา ดันมาจบที่นำหมามากัดกัน "

:-D
  • ขอสนับสนุนคุณtutie ครับ หมาไทย โดยเฉพาะบางแก้วนี่ ถ้าเชิงดี ก็มีโอกาส ไม่ต่างจากชกมวยไทยชิงแชมป์โลก k1 ครับ ก่อนชกบอกว่าไทยแชมป์แน่ ไปๆมา เจอคนรู้ทาง คนอึด ของเราซ้อมไม่ดีพอ หรือเอาคนไม่เก่งสุดไป แพ้เอาง่ายๆ..ที่เคยเห็นฝ่ายฝรั่งใช้แต่หมัดเป็นอย่างเดียว555....ไม่สนับสนุนให้เอาหมามากัดกันนะครับ .....และไซบีเรียน หากเจอสาย อลาสกา นี่ตัวใหญ่โคตร
  • tutie และ yangnadang2009

ขอบคุณ สำหรับ คำแนะนำคับ

ขอบคุณคับ พี่
  • chawthailue อย่าโกรธผมนะครับที่ผมพูดตรงๆไป

พิทบุลมันเก่ง ได้กับหมาหลายตระกุล แต่ ก็มีบางตระกูลที่มันพลาดท่าได้เช่นกันครับ
    แต่ทางที่ดีที่สุด เราอย่าไปต่อกร คารม กับคนอื่นที่ หมิ่นแคลน พิทบุลที่เรารักดีที่สุด
    เรา หยิ่ง พยอง เชื่อมั่น ตามแบบความเชื่อของเรา โดยที่ไม่ต้องเอาไปพิสูจน์ก็ได้ครับ ;-)
    ซะยังไง พิทบุล มันขึ้นชื่อ เรื่องความเป็นนักรบอยุ่แล้ว
  • ท้าเจ้าของหมาไปเลยดีกว่า ใส่นวมต่อยกันไป รู้ผลแพ้ชนะเสร็จ ก็ไปกินเหล้าต่อด้วยกัน
    เรื่องไม่เป็นเรื่อง อย่าไปเอาหมามาเกี่ยว หมามันคงถามว่า แล้วกูเกี่ยวอะไร กูไม่เคยเข้าเวป
  • - -" อ่านแล้วเหมือนคุยกับเด็ก ใครผิดใครถูกไม่รู้ แต่รู้ว่ามีคนขี้คุย

อ่ออ เคยเห็นมีคนเลี้ยงพิทบูลมาตั้งกระทู้เล่าประจำ..พิทบูลของเค้ากัดกับหมาจรบ้าง หมามีเจ้าของบ้าง
    และทุกกระทู้เจ้าของพิทบูลเค้าแยกกันได้ทั้งนั้น.. ไม่เห็นจะมีใครปอดแหกไม่กล้าแยกที
    จะใช้ไม้ ใช้มือจนโดนกัด เค้าก็แยกกันเองทั้งนั้น อย่างน้อยไม่ห่วงหมาเขา ก็ห่วงหมาตัวเองหน่อยย

เคยนั่งคุยกับลุง เค้าเป็นพวกกัดหมาที่ใต้
    เค้าว่าต่อให้เอาตัวเป็นแสนมา บางตัวกัดหน้า บางตัวกัดคอ เจอทักษะดีกว่าก็จบ... อะไรประมาณนั้น

• tutie ไม่โกดคับ พูดกันตรงๆ คับ ผมชอบ

• Mulan กับ F4B ขอบคุณคุณ คับ
  • เหนือฟ้า ยังมีฟ้า
  • ผมขอรายงานตัวครับ ผมเองครับเป็นคนใช้ID jaxgapanในเว็บเชียงราย โฟกัสครับ รบกวนก่อนจะตัดสินอะไรช่วยอ่านทั้งหมดจนจบนะครับ ปากบอกว่ารักอยากจะปกป้องพิทบูล แต่การกระทำตรงกันข้ามเลยครับ จุดประสงค์ของเจ้าของกระทู้ในเชียงรายโฟกัส ต้องการเลี้ยงหมาไว้เฝ้าสวนกันมากินไก่ คนธรรมดาย่อมรู้อยู่แล้วว่าต้องเลี้ยงแบบปล่อยและไม่มีเวลาใส่ใจดูแล คุณว่าไหม ถ้าคุณดันทุรังแนะนำให้เลี้ยงเคยคิดไหมถ้ามันกัดคนจะเกิดอะไร หรือว่าอยากให้พิทบูลดังที่เชียงรายครับ นี่หรือคนที่เค้ารักพิทบูลกันครับ
    ที่ผมเอาเรื่องที่พิทบูลผมสู้หมามาลุมไม่ได้ มีวัตถุประสงค์เพื่อ
    1 เพื่อไม่ให้คนไม่มีความคิดบางพวกเอาพิทบูลไปกัดกับหมาข้างถนน
    2 มันเป็นความจริง การต่อสู้ย่อมแพ้ชนะเป้นปกติ ถ้าคนที่เลี้ยงเอาไปเลี้ยงแล้วทำงานไม่ได้ตามที่ต้องการไม่ได้หละ เอาไปเฝ้าไก่ดันกินไก่ซะเอง
    3 ในเหตุการณ์นี้ผมไม่อยากให้เจ้าของกระทู้นั้นเลี้ยงพิทบูล เพราะว่าน่าจะเป็นผลเสียมากกว่าผลดี

แล้วที่ผมว่าคุณโม้ คุณก็ควรจะเอาหมาคุณไปกัดกับหมาที่ลุมชนะผมสิครับ ไม่ใช่มาท้ากัดกับหมาผม เพราะผมไม่เคยบอกในนั้นเลยว่าหมาผมเก่ง การที่มาท้าหมาผมกัดนั้น ผมคิดว่าทำให้คนที่เลี้ยงพิทบูลส่วนใหญ่เสื่อมเสีย คนที่อ่านกระทู้จะคิดเอาว่า คนเลี้ยงพิทบูลเป็นพวกไม่มีเหตุผล เอะอะก็ท้าตี ท้ากัด เป็นอันตพาล

ผมคิดว่าหลายคนในเว็บพิทบูลโซนคงเข้าใจผมนะครับ
    ตัดสินใจได้เองว่าใครถูกใครผิด

• ส่วนเรื่องท้ากัด ผมคิดไม่ออกว่ามันจะได้ประโยชน์อะไรกับผมเลย แต่เมื่อคุณกล้าท้าผมก็กล้ารับ แต่มีเงื่อนไขนะครับ
    1 คุณเบี้ยว ใช้ปาเกียวของคุณ ผมก้ใช้จูลี่ของผม หมาผมหนัก 18 ไม่เกิน20กิโลกรัม งั้นเอาพิกัดที่19กิโลหละกัน ไปทำมาให้ได้หละกัน แล้วอย่าหาข้องอ้างป๊อดๆมาขอเปลี่ยนตัวหรือเอาตัวอื่นมาสู้แทน จะรอหมาผมครบปีก่อนก็ได้นะครับ ผมจะได้ไม่มีข้องอ้างเวลาแพ้
    2 คุณต้องพาปาเกียวไปสู้กับหมากลุ่มที่ผมอ้างอิงถึงให้ชนะก่อน ขอหลักฐานด้วยนะ ถ้าชนะแล้วค่อยมาคุยกันว่าจะขอพักรักษาแผลที่วันกี่เดือน(ผมไม่อยากจะชนะเพราะอีกฝ่ายเจ็บอยู่) เพราะถ้าคุณอยากจะพิสูจน์ว่าพิทมันเก่งก็ต้องไปสู้กับฝูงนั้นไม่ใช่ผม แต่ที่ผมยอมให้ถือเป็นรางวัลที่ไปแก้มือให้สุนัขผมหละกัน ผมจะนัดวันเวลาและสถานที่ให้ภายในสองเดือนหลังครบกำหนดพักรักษา ส่วนสังเวียนจะขนาดเท่าไหร่นั้นแล้วแต่คุณจะเตียมมาหละกัน
    3 จูลี่ผมก็เป็นเหมือนหมาทั่วไป ไม่ได้เป็นอย่างที่คุณว่าจะไม่มีวันกัดคนแยก ดังนั้นหากในสังเวียน สุนัขกัดคนไม่ว่าส่งสุนัขใครก็ตามขอให้คุณเป็นคนรับผิดชอบทุกประการ
    4 ผมจะขออนุญาติบันทึกวีดีโอเหตุการณ์ต่างในสังเวียนส่งให้คุณเล็กที่ขายหมาให้ผมนะครับ เพราะเคยรับปากพี่ท่านไว้ว่าถ้าเอาลงสังเวียนจะให้ท่านดูคนแรก ส่วนท่านจะเอาไปทำไรนั้นถือเป็นสิทธิของคุณเล็กหละกัน
    5 กรรมการของให้พี่มาร์คมาเฟียเป็นคนจัดหา ส่วนค่าใช้จ่ายขอให้คุณเบี้ยวเป้นคนรับผิดชอบหละกัน
    6 ไม่ต้องเดิมพันอะไรกับผมนะครับผมไม่ชอบการพนัน การกัดนี่ผมจะคิดซะว่าเป็นการคัดพันธ์ของพิทบูล
    ึ7 สุดท้ายของให้สู้อย่างใจนักกีฬา ไม่ใช่พอหมาแพ้แล้วจะมาท้าต่อยต่อ แล้วอย่ามาอ้าวว่าหมาผมตัวเมีย อายุน้อยกว่าทำให้คุณแพ้นะครับ
    ไม่ทราบว่าคุณเบี้ยวพอจะรับเงื่อนไขได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ทีหลังอย่าไปท้าใครเรื่อยเปื่อยครับ มันนิสัยของ
    พุดดิ้ด ไม่ใช่พิทบูลครับ
    สุดท้ายนี้ ผมว่าคนที่อ่านคงจะ
  • ส่วนความคืบหน้ายังไงลงในเว็บนี้หละกันครับไม่อยากให้คนเชียงรายรู้ว่าคนที่เลี้ยงพิทบูลทะเลาะกัน
  • สงสัยจังผมมีประโยคไหนในกระทู้เชียงรายไปท้ากัดเค้าหว่า
  • chawthailue ไอดีผม jaxgapan ไม่ต้องเติมอะไรให้ก็ได้นะครับ

Brembowing กุมภาพันธ์ 18 Permalink
    ทั้งคู่เลย เถียงไปเถียงมาสุดท้ายไปลงที่เอาหมากัดกัน ที่หลังความเห็นไม่ตรงกันก็ปล่อยๆบ้างก็ได้ ทำยังไงให้หมาเจ็ดเดือนไปโดนหมาข้างถนนรุม แถมรอจนมันเสียท่าแล้วค่อยแยก เรื่องเอาไซมาเปรียบกับพิตนั่นอีก หมาเก่งไม่เก่งมันก็ดูเป็นตัวๆไป แต่ถ้าเอาที่สุดทั้งคู่มาเจอกัน พิตไอใส่ก็ล้มแล้วมั้ง(เปรียบเปรย) เลี้ยงพิตมันต้องใจเย็นกว่านี้นะครับ ไม่งั้นถ้าเอาไปจูงเดิินเล่นแล้วมีคนมายั่ว คุณไม่ปล่อยมันไปกัดเขาเลยรึ ปล. เจ้าของสวนเลี้ยงอะไรก็ได้แต่อย่าเลี้ยงพิตเลย มันผิดจุดประสงค์ เลี้ยงจำนวนมากกว่าหมาสามตัวนั้นก็โอละ ด้วยความเคารพ

มันเป็นอุบัติเหตุครับ ที่ปล่อยให้เสียท่าก่อนเพราะสั่งสอนครับ จะได้ไม่ซ่าไปกัดกับหมาข้างถนน ก็เห็นมีใครพูดไว้ว่าเจ็ดเดือนก็สู้ได้เป็นฝูงแล้ว ของผมเจ็ดเดือนครึ่งแล้วเป็นพิทบูลปลอมป่าวครับถึงสู้ไม่ได้ ผมก้เห็นด้วยนะครับ ความจริงไม่ว่าหมาจะกี่เดือนกี่ปีก้ไม่ควรไปกัดกับหมาคนอื่่นข้างถนน

แบบนี้เขาไม่ได้เรียกว่ากัดแล้วคับ เขาเรียกว่า วิ่งหมาแล้วคับ พี่น้อง 5555++++
    แล้ว ที่ผมท้า คือ 1-1 คับ คำพูดที่ใช้บอกว่า คือ สังเวียน ไม่ได้บอกว่า สนามนะคับ 55++

ถ้าเจ้าของสวนมีปํญญาจับหมามาสู้1-1ในสังเวียนได้คงไม่ต้องเลี้ยงพิทบูลแล้วมั่งครับ จับมันไปขายที่สกลไม่ดีกว่าหรือ ดูคนเราคิดได้ไง
  • นี้คือบทความที่คุณท้าผมกัดหมาไงคับ

คุณท้ามาแล้วมาบอกว่าไม่ได้ท้าหรอคับ

มาบอกว่า ผมเป็นคนท้าคุณก่อนอีกหรอคับ 555+++
    ..............................
    ................................

• ไหงไปไกลขนาดนั้นๆๆๆ....ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ....พอดีมีอ้างอิงถึงหมาเฝ้าสวนหน่อยครับ ประเด็น อยู่ที่คุยไม่เคลียร์หรือเปล่า....ที่ว่า..ต้องการเลี้ยงหมาไว้เฝ้าสวนกันมากินไก่ คนธรรมดาย่อมรู้อยู่แล้วว่าต้องเลี้ยงแบบปล่อยและไม่มีเวลาใส่ใจดูแล คุณว่าไหม ถ้าคุณดันทุรังแนะนำให้เลี้ยงเคยคิดไหมถ้ามันกัดคนจะเกิดอะไร ......พอดีว่า.......ผมมีฝูงพิตเฝ้าสวนครับ....ไม่รู้เหมือนกันปล่าวนะ....คือ ผมมีบ้านในสวน ภายในสวนมีรั้วล้อมอีกชั้น..และมีคอกไว้ขังยามจำเป็น..และจ้างคนงาน ดูแลทั้งสวน ทั้งหมา........ประมาณนี้ ...หากอธิบายยาวๆก็ไม่น่ามีอะไรม้าง ..........สำหรับ การเลี้ยงหมาไม่ให้กินไก่นั้น มีเทคนิคที่ง่ายมาก คือ ผมเอาหมามาตั้งแต่เล็ก เลี้ยงพร้อมๆกับลูกไก่ และคอยสังเกตุหากมันจะรังแกไก่ ดุ และตีเบาๆที่ปากทันที....โตขึ้นก็ไม่กัด เพราะหมาผมเป็นเพื่อน ทั้งแมว ไก่ ฯลฯ มันเฝ้าให้ด้วย
    ....อย่าทะเลาะ ใจร้อนกันครับ ให้อีกฝ่ายอธิบายให้เคลียร์ ก่อนตัดสินใจทำอะไรลงไป
  • ขอหัวเลาะขำๆ ก่อนเลยละกันนะคับ 555555555555555555555555555555++++++++++++++555555555555555++

คิดได้ยังไง เงี้อนไขแบบนี้ แล้วมาบอกว่าผมป๊อด อีก 555+++

ผมว่าคนที่ป๊อดคือคุณหรือป่าวคับ vee24296

ผมของบอก เป็นข้อๆ เลยละกันนะคับ

ข้อ 1.เป็นไปไม่ได้ อยู่แล้วคับ ปาเกียวเป็นบูลลี่ น้ำหนักมากกว่า 25+ โล
    ข้อ 2.ไม่มีอะไรจำเป็นต้องพาหมาผมไปกัดกับหมาพวกนั้น มันไม่ใช่เรื่องของผม
    ข้อ 3.แล้วเรื่องอะไรผมต้องรับผิดชอบ ด้วยไม่ใช่หมาผมจะไปรับผิดชอบกับสิ่งที่มันทำได้ยังไงคุณเองเป็นเจ้าของมัน คุณก็ควรลงไปปล่อย หรือ ส่ง หมาของคุณเอง เรื่องแค่นี้ไม่กล้าก็ป๊อด
    ข้อ 4.ตามมารยาทในการกัดหมาจะไม่มีการบันทึกภาพใดๆทั้งสิ้น คับ ถ้าคุณขอมาก็จัดให้ได้ ได้คับ คุณจะบันทึกอะไรถ่ายภาพเก็บไว้ก็ไม่มีปัญหาอะไรคับ แต่ว่า ถ้าำภาพวิดีโอที่คุณเป็นคนถ่ายหลุดออกไปเผื่อแพ่แล้วก่อให้เกิดปัญหาตามมาละก็ ขอให้คุณรับผิดชอบ แต่เพียงผู้เดียว นะคับ
    ข้อ 5.กรรมการไม่ต้องรบกวนใครที่ไหนหรอคับ รู้แพ้ชนะพอคับ จับเวลา 15 นาที่ หมาตัวไหนยังยื่นไหวก็ชนะไป ตัวไหนไม่ไหว หรือเจ้าของใจอ่อนป๊อด ก็ยกธงขาวเลย แค่นี้ก็รู้ผลแล้วคับ ไม่ต้องไปเดือนร้อนคนอื่นคับ
    ข้อ 6.ไม่มีเดิมพันอยู่แล้วคับ เรื่องนี้ ไม่ต้องห่วง คับ
    ข้อ 7.สู้แบบนักกีฬาอยู่แล้วคับ เรื่องท้าต่อย ไม่มีหรอคับ ผมไ่ม่ใช่นักเลงผมเป็นนักเรียน แล้วจะให้เอาหมาตัวผู้ไปกัดหมาตัวเมียจะเป็นไปได้ยังไงละคับ พี่น้อง ลูกผู้ชายเขายังไม่ทำร้ายผู้หญิงเลยคับ คับ เรื่องแพ้ชนะเป็นเรื่องธรรมาดาอยู่แล้วคับ สำหรับผม ไม่งั้นคนที่เอาหมากัดกัน เขาเดิมพันกัน เป็นแสนๆ เขาก็ยิงกันตายแล้วชิคับ คนแพ้ก็แพ้ไป คนชนะก็ชนะไป กัดเสดก็ต่างคนต่างทำแผล แค่นี้จบ

ปล.ยังมาถามอีกว่ารับได้หรือป่าว เงื้อนไข ที่คุณตั้งขึ้นเห็นแก่ตัวชัดๆคับ 55++ เอาเรื่องที่เป็นไปไม่ได้มาตั้งเงื้อนไข 555++++ ยอมจิงๆคนแบบนี้
  • ถ้าเจ้าของสวนมีปํญญาจับหมามาสู้1-1ในสังเวียนได้คงไม่ต้องเลี้ยงพิทบูลแล้วมั่งครับ จับมันไปขายที่สกลไม่ดีกว่าหรือ ดูคนเราคิดได้ไง
    ...................................

คุณอ่านดูดีๆนะคับ ที่ผมท้ากัดกับพี่เจ้าของไซบีเรียน ฮัสกี้ ก็เพราะว่าผมปกป้องที่พี่เขามาบอกว่า

สนใจตัวนี้ไหมครับ สายพันธุ์หมาป่า ขี้เล่น การต่อสู้ไม่เป็นรองสายพันธุ์ใด และไม่เคยมีข่าวกัดคน สนใจโทร 089-9512344

ผมไม่ค่อยชอบคำพูดของพี่เขาสักเท่าไร การต่อสู้ไม่เป็นรองสายพันธุ์ใด และไม่เคยมีข่าวกัดคน

นั้นหมายถึงเขากำลังดูถูกพิตบูลอยู่คับ เหมือนกับว่าหมาเขาสู้พิตได้ และก็ไม่เคยเป็นข่าวว่ากัดคน ไงคับ
    ผมเลยไม่พอใจสักเท่าไหร่ ด้วยความที่ไม่ชอบและก็อธิบายด้วยว่า

เพราะว่ามันไม่เป็นที่สนใจต่างหางคับ เลยไม่ออกข่าว มันอาจเคยกัดแต่คนไม่ตาย

เลยไม่เป็นข่าว คนเสพข่าวก็อย่างได้ข่าวที่มันดูแล้วน่าสนใจคับ

ไม่ใช่ว่าสุนัขกัดคน เย็บ2-3เข็ม ก็เป็นข่าว มันไม่ใช่คับ

หมาทุกสายพันธุ์มันก็มีนิสัยของตัวมันเองคับ

ถ้าคิดว่า หมาของคุณไม่เป็นลอง พันธุ์อื่นละก็ลองดูสักตั้งก็ได้นะคับ (ไม่ได้นักเลง)

ลองดูว่าหมา พันธุ์ไซบีเรียนฮักกี้ กับ อเมริกันพิตบูล ตัวไหนจะมีชีวิตลองออกจะสังเวียน คับ

ปล.ขอร้องนะคับ ที่หลังอย่างพูดแบบนี้นะคับ(ไม่เคยมีข่าวกัดคน) คนที่รักมันเสียความรู้สึกคับ
    ที่พูดมาทั้งหมดถึงว่าผมออกมาปกป้องสิ่งที่ผมรัก นะคับ
  • เอาแบบนี้คับ คุณชื่ออะไร ผมจะได้เรียกชื่อคุณได้ถูก คับ
  • แล้วคุณก็มาบอกผมว่า ถ้าคุณเป็นเจ้าของไซบีเรียน ฮักกี้ คนนั้นคุณก็จะรับคำท้า แต่มีเงื้อนไงไม่ใช่หรอคับ

คุณบอกว่า ถ้าผมเป้นเจ้าของไซบีเรียนที่คุณไปท้าเอาพิทบูลไปกัดด้วยผมจะรีบรับคำท้าเลย แต่เป็นเงื่อนไขแบบสี่ต้องสี่สนามก็เอาสนามฟุตบอล เชื่อได้เลยว่าถ้าฝึกไซบีเรียนมาดีๆจะชนะแทบไม่เสียเลือดเลย

แล้วผมก็ตอบคุณไปว่า แบบนี้เขาไม่ได้เรียกว่ากัดแล้วคับ เขาเรียกว่า วิ่งหมาแล้วคับ พี่น้อง 5555++++

ไม่ใช่หรอคับ แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับเจ้าของสวนละคับ คนละเรื่องเลย 55++

ถ้าเจ้าของสวนมีปํญญาจับหมามาสู้1-1ในสังเวียนได้คงไม่ต้องเลี้ยงพิทบูลแล้วมั่งครับ จับมันไปขายที่สกลไม่ดีกว่าหรือ ดูคนเราคิดได้ไง(บทความของคุณ)
  • งั้นผมขอตั้งเงือนไขบ้างก็แล้วกันนะคับ

ข้อ 1.หมาตัวเมียเหมือนกัน น้ำหนักพิกัดที่ 19 กิโลกรัม
    ข้อ 2.ไม่มีกรรมการตัดสิ้นกันไปเลยจับเวลาแค่ 15นาที พอ คับ
    ข้อ 3.ถ้ามีการเสียชีวิตเกิดขึ้นจะไม่มีการรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น
    ข้อ 4.ถ้าคุณจะบันทึกวีดีโอก็ได้คับ แต่ถ้าเกิดปํญหาอะไรคุณรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวนะคับ
    ข้อ 5.ตัวไหนแพ้หรือชนะ ก็จบๆกันไปก็แล้วกันนะคับ แบบนี้โอเค หรือป่าวคับ พี่น้องคับ

เงือนไขผมมีแค่นี้คุณจะรับได้หรือป่าว ป๊อดไม่ป๊อด พี่ๆคนที่อ่านก็คงเข้าใจเองละัคับ
    ผมบอกว่า ลงเบอร์โทร และ ชื่อไว้ จะได้โทรคุยกันไป ใ้ห้จบๆ ไม่ต้องเอามาพิมลงในนี้ให้เสียเวลาคับ
    ผมก็ให้เบอร์ผมไปแล้วในเชียงรายโฟกัสในมีเยอะคับ เบอร์หาที่ไหนก็ได้
    ปล.โทรคุยกันนัดกันตกลงกันดีกว่าคับ พี่น้องคับ มันเป็นเรื่องของเรา 2 คนคับ ถ้าคุณไม่มาพลาดพิงถึงผมก่อน
    เรื่องมันก็ไม่เกิดหรอก คับ