ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จริงหรือไม่ ?
  • ถ้าเลี้ยงแค่ให้มันกินข้าวกับเก็บขี้ เมื่อถึงเวลาก็จับปี้ขายลูก มันก็คงเป็นได้เพียงแค่หมาธรรมดาพันธ์หนึ่ง
    แต่ถ้าคุณชอบลุย มีเวลาเจียรนัยและค้นหาความเป็นเพชรในตัวมัน คุณก็จะรู้เองว่าทำไมถึงต้อง พิตบูล

จากคลิป ขนาดอายุเพียงไม่กี่เดือนมันยังมุ่งมั่นเด็ดเดี่ยวขนาดนี้ มันพยายามทำทุกอย่างเพื่อเอาใจคนที่เป็นนายมัน มันยอมมอบกายถวายชีวิตให้ มันไม่เคยเกรงกลัว ภัยอันตรายใดๆ จะมีหมาพันธ์อะไรบนโลกนี้ที่ทำได้อย่างมัน

คุณลักษณะแบบนี้คงมีสายพันธ์เดียวในโลกและมันก็คือเหตุผลเดียว ที่ทำไมผมถึงพยายามปกป้องหมาพิตบูล เพื่อให้มันมีที่ยืนในสังคมต่อไป

โปรดอย่ารักพิตบูลกันเพียงแต่ปาก โปรดอย่าปกป้องพิตบูลเพียงแค่บนคีย์บอร์ด และถ้าเห็นด้วย ก็โปรดอย่าให้ผมเดินคนเดียวอย่างเดียวดายนะครับ ^:)^
  • จริงครับ...

ไอ้ตัวนี้ไม่ธรรมดาเลยขอบอก หมาผมอายุเท่านี้ยังไม่กล้าเลย..
    เเต่ไอ้ตัวนี้ไร้ความกลัว มันคิดเเต่ต้องสำเร็จ เเล้วมันก็ทำได้...

น่ารักมากๆครับตอนว่ายไปสมบูรเเบบ เเต่ตอนคาบรู้สึกจะลำบากหน่อยว่ายไม่ค่อยไป...
    สุดยอดหมาจริงๆ

อยากให้คนเพาะหมาขายมาดูเหลือเกิน เเล้วก็อยากให้คนซื้อหมามาดูเหลือเกิน
    ว่าชอบที่ความสามารถ หรือความสวยงาม
    สำหรับพิตบูลมันต้องความสามาถ ความอดทน มุมานะ ไม่กลัวอะไรนี่เเหละครับ ถึงจะเรียกว่า พิตบูลได้เต็มปาก

image
    ไฟล์แนบ
    wormditt_ch_steel_4w_1lg.jpg 106K
  • ควนใช้อย่างอื่นที่มันเล็กหรือสั้นลงมาหน่อยนะคับเอาที่สีชัดๆ มันจะได้คาบมาไม่ลำบาก ดีนะที่มันไม่จมน้ำ :-ss
  • G-shock มันโชคดี ได้เจ้าของที่มีใจ และเวลาให้มัน เห็นในเฟสบุ๊ค หลายคลิป กดไลท์ ให้ทุกคลิป
  • เรารักพิทบูล จากการกระทำ
  • น่ารักมากเลยครับ
  • จริงคับป๋า เลี้ยงพิทไม่ใช่แค่ให้ข้าวแล้วก็เก็บขี้อย่างเดียว

ป๋าครับ ป๋าไม่ได้เดินคนเดียวหรอก ผมเชื่ออย่างนั้น มีหลายท่านก็เดินไปด้วยกันบนถนนสายนี้
    สำหรับผม ผมเดินไม่ไวหรอกครับ แต่ทุกก้าวที่ผมเดินกับหมาของผมนั้น จะต้องเป็นก้าวที่แข็งแกร่งและมั่นคง

ตามคนอื่นไม่ทัน แต่สุดท้ายปลายทางเราก็ต้องเจอกันซักวันอยู่ดี เพื่อจุดหมายเดียวกันครับป๋า
  • ผมก็ จะเป็นคนที่ จะเดิน และก้าวไปด้วย คับ เชียร์ๆๆ
  • เก่งมากๆคับ ได้ยินเสียงคนถ่ายบอกว่า มันไปไม่ได้ มันไม่ไป (ภาษาเหนือ) คับ
    เขาคงจะหมายถึงว่า มันกลับมาไม่ได้ มันเหนื่อย อ่ะคับ (ตอนขากลับนะคับ)

ปล.สุดยอดจิงๆคับ ไม่รู้ว่าอยู่จังหวัดไหน
  • สุดยอดครับ....... :063:
  • ถ้าเลี้ยงแค่ให้มันกินข้าวกับเก็บขี้ เมื่อถึงเวลาก็จับปี้ขายลูก มันก็คงเป็นได้เพียงแค่หมาธรรมดาพันธ์หนึ่ง
    ---------------------------------
    ชอบท่อนนี้ครับโดนใจ :-D :-D :-D
  • เก่งมาก เจ้าตัวเล็ก :063:
  • พิตบูลมันทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิด
  • สุดยอดครับ รักพิทบูลครับ
  • ;;) :-D

Pit bull never die too 555
  • ก็โปรดอย่าให้ผมเดินคนเดียวอย่างเดียวดายนะครับ ...

ทุกคนที่มีใจรักในสิ่งเดียวกันในบอร์ดนี้
    เราจะเดินไปพร้อมกันนะค่ะ ^^
  • ขอบคุณมากๆน้องสาว วันนี้พิตบูลสมรรถนะดีๆ กำลังจะโดนโลกลืมครับ
    มาช่วยกันอนุรักษ์มันไว้ดีกว่า
  • ค่ะเชียร์ค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
    สู้ๆ ค่ะพี่ ^^
  • พี่สู้มาสิบกว่าปีแล้ว. ตอนนี้ต้องการกำลังเสริม ด่วนครับ
  • เคยโดนล้อมกรอบ 8ต่อ2ก็ได้มันนี่แหล่ะยืนปักหลักคอยประจันหน้าไอ้ตัวที่พุ่งเข้ามาก่อนเพื่อน
    ถ้านายพอใจถึงตายก็ไม่หวั่น
  • ดูแล้วทำให้อยากพาหมาที่บ้านไหว้น้ำ ก่อนอื่นคงต้องฝึกให้มันนั่งมอร์ไซค์ก่อน
  • ตัวแรกตายไปจะ 6 ปีแล้ว ยังหาที่ถูกใจไม่ได้สักที ถึงยังไงตัวต่อไปต้องพิทบูลเช่นเดิม (แต่น้ำหนักต้องไม่เกิน 16 กก) ไม่ปวดแขนดีครับ ไม่มีพิท แต่ก็มีเพื่อนเยอะครับ เลี้ยงและรับผิดชอบ
  • MARKKING ถ้าได้หมาที่ถูกใจและถูกคอ จะยิ่งทำให้เรายิ่งรักมันมากกว่าเดิม
    หาให้ได้นะครับที่ถูกใจ :015:
  • ใจนายแน่มาก
  • ขอเป็นแนวร่วมด้วยคนครับ
  • จะเป็นกำลังใจยืนร่วมคับพี่ ทั้งในคีย์บอร์ดและชีวิตจริง
  • เยี่ยมเลยครับ โกลเด้นตัวเก่าผม ก็ทำแบบนี้นะ แต่ที่มันทำคงเพราะชอบเล่นน้ำมากกว่าผมว่านะ 5555+
  • แก่งมากครับ ผมขอสู้ด้วยคนครับขอเป็นแนวร่วมด้วยคนครับ =D>
  • You'll never walk alone. (ถ้าไม่ชอบหงษ์ก็ขออภัยนะครับ)
    เป็นกำลังใจให้ครับพี่ ผมจะขอสู้ด้วยคนนะครับพี่
    Fighting Fighting. :062:
  • ไม่กลัวมันจมน้ำหรือครับ.. และถ้าจมจะช่วยมันทันมั๊ยเนี่ย..:025:
  • ไม่จมหรอกครับตามที่เคยมีประสบการณ์กับเจ้าตัวที่บ้านผม นึกว่ามันจะจมน้ำ ที่ไหนได้มันดำน้ำลงไปกัดไม้ แล้วคาบขึ้นมา ผมก็กลัวว่ามันจะจมก็กระโดลงไปช่วย พอผมว่ายไปถึงมันคาบไม้ว่ายมาหน้าตาเฉย
    มิหนำซ้ำมันไม่ยอมขึ้นจากน้ำอีกต่างหาก
  • อายเด็กไหม.....ทนโท้
  • ขอบคุณผู้ร่วมเดินทางทุกคนนะครับ :063:
  • อีโกลเด้น เก็บของได้ 555

สามปีที่แล้ว

วิ่งบนลู่ อิอิ