ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ
  • หมาไปทับกับตัวอื่นมาเป็นหมาไทยจะทำไงดีครับ
  • ไม่รู้เขาเรียกว่าทำหมันหรือเปล่าที่ไม่ให้ลูกสุนัขเกิดมา แล้วต้องรีบไปทำด้วย
  • พาไปหาหมอ ให้ฉีดยาป้องกันท้องโดยด่วน แต่ต้องภายใน 48 ชม แต่ถ้าจะให้ชัวร์ควรทำภายใน 24 ชั่วโมงครับ

• เลี้ยงปล่อยหรือหลุดไปทับค่ะเนี้ย...
  • หลุดออกมาครับ
  • ฉีดป้องกันท้อง
    หมอมีจรรยาบรรณไม่ฉีดให้ แต่ไร้จรรยาบรรณมีเงินฉีดให้
    และจะบอกต่อท้ายว่า เสี่ยงต่อการเป็นมดลูกอักเสบนะ
    แต่ขอบอกไว้เลยนะว่าไม่ได้เป็นการเสี่ยง แต่เป็นมดลูกอักเสบ
    ล้านเปอร์เซ็นต์
  • ไม่ฉีดก็มีปัญหา ฉีดก็มีปัญหา

ดังนั้น อย่าให้พลาดเป็นดีที่สุดครับ