ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตอนนี้อายุ5เดือนเต็มแล้วครับ
  • imageimageผมใกล้หล่อยังครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0047.jpg 283K
    DSCF0061.jpg 291K
  • imageหญ้านุ่มๆสบายจังimageimageimageimageออกกำลังเริ่มเหนื่อยแล้วครับผมimageกรุณาติชมผมด้วยคร๊าบบบบบบบ.......
    ไฟล์แนบ
    DSCF0048.jpg 284K
    DSCF0052.jpg 290K
    DSCF0058.jpg 285K
    DSCF0062.jpg 291K
    DSCF0064.jpg 289K
    DSCF0063.jpg 293K
  • สวยครับ :004:
  • น่ารักดีครับ
  • ดูสะอาดเนี้ยนตามากๆค่ะ หล่อมาก
  • ให้กินไรมั่งครับเนี่ย ทำไมเเน่น เเละ เนียนเเบบนี้ ?
  • มาดีแล้วครับ ใจเย็นๆ ครับพี่
  • ผมให้กินโครงไก่ต้มกับเอฟวันครับ
  • ขอบคุณ กับomereturn ขอบคุณมากครับ
  • สายพ่อน้องเค้าครับimageพ่อน้องเค้าครับimageปู่ ย่า ทวดครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0002.jpg 272K
    IMG.jpg 281K
    IMG_0001.jpg 286K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG.jpg 281K
  • สวยครับใช่ขอนแก่นแม่นบ่อ
  • โครงไก่ต้ม???

การต้มจะทำให้กระดูกแข็งและคมมาก หมากินเข้าไปเศษเล็กน้อยจะเข้าไปบาดลำไส้ ตอนนี้อาจยังไม่เห็น พอสะสมเข้าบ่อยๆหมาจะกินยากถ่ายอยาก ลำไส้อักเสบฯลฯ

ถาม... ทำไมถึงให้กินโครงไก่ต้มหรือไม่ต้ม?
    คุณ dongssr ลองนึกดูว่าโครงไก่เนื้อติดกระดูกมันก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรมากเลยกับโภชนาการ
    อกไก่ต้ม,ไข่ต้ม,กล้วยน้ำว้า,อาหารเม็ด น่าจะเป็นอาหารที่เหมาะสมมากกว่านะครับ
    แต่ถ้าชอบจริงๆโครงไก่สดๆล้างสะอาดๆจะบดหรือไม่บดก็จัดไปเลยครับนานๆครั้งก็ได้ ถ้ามีความเชื่อเรื่องอาหาร Braff!!!

ปรารถนาดีครับผม!!!
  • สังทอง เปล่า ครับ
    นี่นีโม่นะ
    image
    เจอกันวันที่เราเอาไปตัดหูพร้อมกัน^^
    วันนั้นหมาผมสลบอยู่
    วันไปตัดไหม ผมไปไม่ทันเขาบอกว่า พี่กับไปมะกี้นี้เอง^^
    ไฟล์แนบ
    DSCF2369 (Small).JPG 103K
  • image
    พ่อมัน
    ไฟล์แนบ
    prIAHNA (Small).jpg 47K
  • =D> =D> =D> สวยครับ ตัวแน่นดีจัง =D> =D> =D> imageimage 4เดือนกว่าๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0000088.jpg 14K
    DSC_0000089.jpg 17K
  • image
    image

3 เดือน 24วันครับ

ตัวบนอึมสวยมากครับโตมาสงสัยตัวบึกเลย :019:
    ไฟล์แนบ
    3เดือน24วัน.jpg 71K
    3 ด 24 ว.jpg 166K
  • ของผมให้ ไข่ผัด 1 ฟอง + อาหารพรีเมียม บ้างวันก็
    เนื้ออกไก่สับ+อาหารพรีเมียมครับ หมดเรียบทุกวัน
    ส่วนกระดูกไก่ผมไม่ให้เลยอะครับกลัวโรคลำไสจัดเจ้าตัวเล็ก :o064:
  • ขอบคุณ พี่ samurii มากครับที่แนะนำเป็นประโยชน์มากๆๆครับ ผมจะลองดูครับ
    ผมเองก็พึงจะหัดเลี้บงครับ
  • นีโม่ สวยมากครับ ว่างๆเจอกันนะครับอยากเห็นตัวจริงจังเลย
  • ขอขอบคุณทุกคำติชม และคำแนะนำดีๆครับ
  • imageพี่ samurii ผมจัดแบบด่วนเลยครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0067.jpg 238K
  • เพราะตอนนี้เริ่ม ถ่ายแข็งแล้วครับ
  • ครับเจอกัน ครับพี่ วันไหน มิตติ้ง ที่อุดร อย่าลืมมานะ สังทอง สวยมาก ครับ อย่าลืมให้กิน โครงไก่ละ
    ผมแนะนำให้ กินโครงไก่สด ไม่ต้องบด ไม่ต้องอะไร ทั้ง สิ้น จัดเลย
  • tongtaeครับมีวันไหนอย่าลืมแจ้งข่าวกันด้วยละ