ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามหน่อยค่ะ
  • ทำไมปลอกคอและโซ่ที่ล่ามพิทบูลมันถึงใหญ่ค่ะแล้วมีผลกบอะไรเกี่ยวกับร่างกายหมาป่าว
  • ที่ทำออกมาใหญ่เพราะ พิทบลูมีแรงดึงเยอะต้องใส่สปริงช่วยด้วยไม่งั้นขาดเอาคับส่วนที่ใส่สปริงเพื่อที่จะทำให้มันผ่อนแรงกระชากของสุนัขคับผมไม่มีผลกระทบอะไรนะคับถ้ากลัวหายใจไม่ออกก็เอารัดอกเอาสิคับ
  • การใช้โซ่ขนาดใหญ่ ก็มีข้อดีเหมือนกัน ถ้าเราเลือกขนาดพอประมาณ อันดับแรกคือไม่ขาดง่าย และสองมันช่วยลดแรงกระชากเวลาหมากระโจนได้ครับ แต่ก็ไม่ใช่ใหญ่ขนาดโซ่ลากรถไฟ อันนั้นมันก็เว่อร์เกินครับ
  • ขอบคุณค่ะ