ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลหางหัก
  • พิทบูลผมอายุ2เดือน มันโดนแม่มันเยียบหางหัก พอมีวิธีจะไห้กับมาเหมือนเดิมป่าวคับ ถ้าหางหักลงประกวดไม่ได้หรอคับ
  • ต้องดามมั้งครับ
    ของผมเคยหางหลุดเข้าไปในล้อมอไซค์
    โชคดีแค่ถลอก เกือบกลายเป็นหมาหางคดไปแล้ว หุหุ
    ไฟล์แนบ
    PIC_3017_resize.JPG 85K
  • หักแบบนี้รึป่าวค่ะ...
    ไฟล์แนบ
    912.JPG 93K
  • มันคงไม่ได้หัก จากอุบัติเหตุล่ะมั้ง ส่วนมากสายไอ้เหยิน เรดโน๊ต จะให้ลูกหางคต ฟันหยิน โรคร้ายก็ข้อสะโพกตามมา
  • คับหางหักแบบในรูปเลย พอมีวิธีแก้ป่าว แล้วประกวดได้ป่าว
  • :002:ไม่ต้องกลัว ครับ :004:พวกจมูกแดง ไม่สามารถประกวดได้อยู่แล้ว
    ของ สมาคม พัฒนาพันธุ์สุนัข (ประเทศไทย) THE KENNEL CLUB OF THAILAND
    เพราะ ทางสมาคม ไม่สามารถ ให้หมาที่มีจมูกแดง
    เข้า ประกวด ในชื่อของ อเมริกันสเเตฟฟอร์ดไชร์ เทอร์เรีย
    เพราะ ใบเพคในประเทศไทย ทั้งหมดไม่ได้ ออก เป็น พิคบูล
    จมูกแดง คือยีนด้อย คูณ libo กฏที่มานาน ตั้งแต่ มีการตั้งสมาคม
    เเล้วละ
  • ทำไมจมูกแดงประกวดไม่ได้ครับ
  • ตายเลยทีนี้จมูกแดงประกวดไม่ได้ เพิ่งรู้เหมือนกันว่าเค้ามีกฏใหม่:026:
  • หมาคุณสวยแค่ไหนครับจะเอาไปประกวดกัน?? อย่าลงไปประกวดให้เสียเงินฟรีเลย มีประกวดก็เสร็จคอกดังๆๆเค้าหมด
    เลี้ยงหมาคุณให้ดีเถอะ ไม่สวยในสายตาคนอื่นแต่สวยสำหรับเราคนเดียวก็พอครับ อ่านอีกที่ก็ยังขำ เชอะ!!จะเอาไปประกวด กล้าพูดดดดด!!
  • หมาแดงก็อยากประกวดเหมือนกันน่ะครับ แต่ถ้าหมาแดงประกวดได้ งานคงจะปวนน่าดู
  • 5555555555555555555555555555 พี่โต้งพูดซะเห็นภาพเลย:m105::m105:
    :m105:
  • พิทบูล หลายตัว หางหักโดยกำเนิด มันเกิดจากกรรมพันธ์ และไม่มีทางแก้ได้
    โปรดอย่าเชื่อหากใครบอกว่า หางมันหักเพราะโดนแม่เหยียบ

ข้อแตกต่างระหว่างคนเลี้ยงพิทบูล กับสุนัขสายพันธ์อื่น

เลี้ยงพิทบูล คุณคือคนดูแล ฝึกฝน ให้ข้าวให้น้ำ ดังนั้นคุณควรจะเป็นผู้ตัดสินด้วยตัวเองว่ามันดีหรือไม่ดี
    คนเลี้ยงพิทบูล ต้องรู้ถึงคุณค่าของพิทบูลว่าอยู่ตรงไหน และทำไมต้องเลี้ยงพิทบูล
    ถ้าคุณเองยังไม่รู้จักคุณค่าของหมาตัวเอง ก็แสดงว่าคุณยังไม่คู่ควรกับพิทบูล

กรรมการตัดสินคือใครก็ไม่รู้ ที่เห็นหมาคุณเพียงไม่กี่นาที แค่มาลูบๆคลำๆ มองเห็นแค่เพียงภายนอก แล้วบังอาจตัดสินคุณค่าในตัวของมัน

ผมไม่สนับสนุนให้คนเลี้ยงพิทบูลตามแฟชั่น และ ขอต่อต้านฝูงเหลือบที่กำลังจงใจทำลายพิทบูลคุณภาพดีให้แย่ลง เพียงเพราะไม่รู้จักคุณค่าของพิทบูลอย่างแท้จริง
  • เห็นด้วยกับคุณ Mafia ครับ
  • หักไม่หักก็รักอะเนาะ:019:
  • คุณดูชื่อคนโพสไหมคับ

ผมไม่ได้บอกเลยว่าหมาผมเป็นเจ้าจะหมูกแดง

หมาผมอายุ2เดือน

อ่านบ้างไหม

เหอะๆๆๆ คนนะคน
  • อีกอย่าง

ผมไม่ได้บอกเลยว่าจะลงประกวด

ก็แค่อยากรู้กฏกติกา

เหอะๆๆๆ ฟังไม่ได้ศัพแล้ว
  • อ้าว พี่ๆเค้าเข้ามาให้ความรุ้เฉยๆ ไหงไปว่าอย่างนั้นล่ะคะ

จาเริญพรเถอะโยม
  • เห็นโพ๊สถามนึกว่าอยากได้ความเห็น

ขอโทษก็แล้วกันครับ
  • หางหัก แม่มันเหยียบ จนหักไช่ไหม ตัดหางเลย เป็นเจ้า stuby เลย 5555 ล้อเล่นนะ หางหักแก้ยากครับ แล้วถามว่างประกวดได้ไหม แล้วหมา คุณ เป็น หมาพิทบลู อะไรหละ สายกัด สายโชว์ บูลลี่ รือ เรสโนส คุณก็ไม่บอก จริงจริงแล้ว ข้อมูลในเว็บนี้ มีเยอะครับ กฎกติกาในการประกวดหนะ ไม้ต้องมาลงแบบกว้าง ๆ แล้วคนเขามาช่วยบอกแล้ว ไปว่าเขา หนะ ผมว่า ใครอ่านข้อความคุณก็ เข้าใจว่าคุณอยากจะประกวด ทั้งนั้นหละ จริงมั้ย
  • กูจะจำชื่อมึงไว้ ไม่ได้พุดได้เกิดเเน่มึง ไอเวงนี้ มันวอนโดน ส.....ตี.....เเล้วไง
  • เลี้ยงหมาหางหักแล้วซื้อสัตย์ เชื่อฟัง รักเรา และเราก็รักเค้า ดีกว่าเลี้ยงหมาสวยแล้วนิสัยไม่ดี ต้องถามตัวเองว่าเลี้ยงเค้าเพราะอะไร ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ เห็นด้วยกับพี่มาร์ค เราให้ใครก็ไม่รู้มาตัดสินว่าหมาเราดีหรือไม่ดีเพียงแค่ไม่กีนาที แต่เราอยู่กับเค้ามากีเดือนกี่ปี เราจะไม่รู้เลยหรอว่าหมาเราดีหรือไม่ดี เลี้ยงด้วยความรักเลี้ยงด้วยความเข้าใจดีกว่าคับ ที่พูดเพราะหมาผมก็หางหักเหมือนกันตอนไปซื้อ ก็คิดอยู่นาน ชอบสี ชอบเพส ชอบลักษณะของเค้าแต่ติดอยู่ตรงที่หางหัก ถ้าผมเลี้ยงหมาหางหักแล้วรักผมเชื่อฟังผม คงจะดีกว่าเลี้ยงมาสวยแต่ไม่เชื่อฟังเรา ^____^ ปล.ที่ผมรู้ว่าหางหักแต่ผมยังซื้อเพราะผมคิดว่าผมอยากจะเลี้ยงและเอาใจใส่เค้าให้เค้าเป้นหมาที่ดีได้ผมเลี้ยงเพราะรักไม่ได้อยากเลี้ยงเพื่อประกวด