ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การแข่งขันสุนัขลากน้ำหนัก
  • เดี๋ยวในอนาคต จะเป็นทีของเราแน่ใช่ไหมเรดี้ รอให้โตกว่านี้ก่อน ตอนนี้ 2 เดือน เองคะ 55 ไกล้แล้ว เราจะโตเป็นที่1
  • ขอบคุณครับคุณปอม ใจจริงอยากสร้างรางที่บ้านไว้ซักอัน เพื่อจะได้ลากอัตโนมัตแบบเค้ากันมั่ง... :015:
  • งานนี้ก็เป็นอีกงานที่อยากให้พวกเราไปกันเยอะๆครับ ไปช่วยกันสร้างให้สังคมเราเข้มแข็งมากยิ่งขึ้น การจัดงานให้หมาแนวกิจกรรมมันค่อนข้างเหนื่อย หากพวกเราไม่ช่วยกัน คนจัดก็คงท้อ ผมจึงอยากเชิญชวนให้ไปกันเยอะๆ เพื่อเป็นกำลังใจให้ทีมจัดงานครับ ถ้ายังเติร์กไหว และเจ้าภาพไม่รังเกียจก็อาจจะไปลุยอีสานอีกสักงาน สนุกแน่ครับพี่น้อง
  • ldamrus ยินดีต้อนรับนะครับ

พี่เต็ก เห็นด้วยเลยครับที่จะมีลางรากไว้ซ้อมนักกีฬา จะได้ลากแบบอัตโนมัตแน่นอน

พี่มาร์ค ครับ ทางนี้ยินดีต้อนรับผู้มีหัวใจนักกีฬาเป็นอย่างยิ่งครับ ถ้าท่านมาเราดีใจ ท่านจากไปเราก็คิดถึงนะครับ
  • เห็นด้วยกับพี่ปอมครับพี่มาร์ค ท่านมาเราดีใจ ท่านจากไปเราคิดถึง...

ผมดีใจไว้ล่วงหน้าเลย เผื่อได้พบกับทีมงานยังเติร์ก อิอิ
  • งานเกี่ยวกับหมาและมีเป้าหมายเพื่อสร้างความสามัคคีในหมู่พวกเราก็อยากไปร่วมด้วยทุกงานจริงๆครับ
  • อยากจะเอามู๊ดดี้รวมแข่งขันด้วยเจอปอมลงสถิติ
    ของรุ่นที่มู๊ดดี้จะลง สงสัยคงต้องปล่อยให้อยู่บ้าน
    แล้วมั้ง หมาแต่ละตัวเทพๆทั้งนั่น ส่วนของเรามัน
    หมาอ่อนซ้อม :-D
  • ถึง พี่มุ ครับ นี่คือการสร้างแรงบันดาลใจอย่างดีเลยครับ ถึงแม้ในใจเราอยากจะเป็นที่1 แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะเป็นที่1ไม่ได้ อย่างน้อยเราก็ได้แข่งกับตัวเองนี่แหละครับที่1ในใจเรา ชนะใจเราได้ ดีใจกว่าได้รางวัลที่1อีกนะครับ ทุกคนที่เล่นลากกันอยู่ก็แข่งกับตัวเองกันทั้งนั้นแหละครับ แต่ที่ได้มามากกว่าคำว่าชัยชนะคือ มิตรภาพ เป็นกำลังใจให้นะครับimage
    ไฟล์แนบ
    มูดดี้.jpg 81K
  • รุ่นนี้ยอดนิยม 12 ตัว ครับ

รุ่นน้ำหนัก 71-80 ปอนด์ เท่ากับ 32.27-36.36 กิโลกรัม

ชนะเลิศอันดับที่ 1. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณจอร์จ สุนัขชื่อ จิมมี่

น้ำหนักตัว 74.1 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 2,200 กิโลกรัม เวลา 39.78 วินาที สังกัดมหาสารคามทีมimage
    ไฟล์แนบ
    19.1.JPG 54K
  • ชนะเลิศอันดับที่ 2. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณพอลล่า สุนัขชื่อ ทาโร่

น้ำหนักตัว 72.0 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,800 กิโลกรัม เวลา 23.91 วินาที สังกัดขอนแก่นทีมimage
    ไฟล์แนบ
    13.JPG 68K
  • ชนะเลิศอันดับที่ 3. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณเก่ง สุนัขชื่อ ออฟติมัส

น้ำหนักตัว 73.6 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,800 กิโลกรัม เวลา 15.31 วินาที สังกัดเชียงใหม่ทีมimage
    ไฟล์แนบ
    10.JPG 55K
  • อันดับที่ 4. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณไพฑูรย์ สุนัขชื่อ เจ็ดโด้

น้ำหนักตัว 75.4 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,700 กิโลกรัม เวลา 49.69 วินาที สังกัดอุดรธานีทีมimage
    ไฟล์แนบ
    20.1.JPG 54K
  • อันดับที่ 5. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณอาร์ท สุนัขชื่อ เอซ่อน

น้ำหนักตัว 75.6 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,500 กิโลกรัม เวลา 15.10 วินาที สังกัดขอนแก่นทีมimage
    ไฟล์แนบ
    เอซ่อน.JPG 54K
  • อันดับที่ 6. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณเฉินหลง สุนัขชื่อ คีย์ล่า

น้ำหนักตัว 73.8 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,400 กิโลกรัม เวลา 15.96 วินาที สังกัดมหาสารคามทีมimage
    ไฟล์แนบ
    18.JPG 55K
  • อันดับที่ 7. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณประธานหนุ่ม สุนัขชื่อ ไวแอท

น้ำหนักตัว 72.6 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,200 กิโลกรัม เวลา 17.00 วินาที สังกัดมหาสารคามทีมimage
    ไฟล์แนบ
    15.JPG 56K
  • อันดับที่ 8. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณอู๋ สุนัขชื่อ ทีเด็ด

น้ำหนักตัว 76.2 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,200 กิโลกรัม เวลา 13.19 วินาที สังกัดขอนแก่นทีมimage
    ไฟล์แนบ
    23.JPG 56K
  • อันดับที่ 9. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณโฟร์ค สุนัขชื่อ ฟรังโก้

น้ำหนักตัว 73.0 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,100 กิโลกรัมเวลา 42.15 วินาที สังกัดเชียงใหม่ทีมimage
    ไฟล์แนบ
    16.JPG 54K
  • อันดับที่ 10. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณรังสันต์ สุนัขชื่อ พูม่า

น้ำหนักตัว 74.2 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,000 กิโลกรัม เวลา 12.41 วินาที สังกัดเชียงใหม่ทีม
    image
    ไฟล์แนบ
    21.3.JPG 74K
  • อันดับที่ 11. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณยุทธ สุนัขชื่อ จูเนียร์

น้ำหนักตัว 79.2 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,000 กิโลกรัม เวลา 18.47 วินาที สังกัดกรุงเทพมหานครทีมimage
    ไฟล์แนบ
    24.JPG 56K
  • อันดับที่ 12. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณเอ็ด สุนัขชื่อ เฮ็คเตอร์

น้ำหนักตัว 72.0 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 800 กิโลกรัม เวลา 11.85 วินาที สังกัดเชียงใหม่ทีมimage
    ไฟล์แนบ
    14.2.JPG 54K
  • ขอให้สนุกกับการชมนะครับ ขอตัวไปซ้อมนักกีฬาก่อนครับimage
    ไฟล์แนบ
    221120111298.jpg 103K
  • ต่อกันด้วย MV ของ โอ๋เอ๋ ลูกสาวจิมมี่ สุดยอดนักลากหญิงแห่งยุค !!!!!

image
    ไฟล์แนบ
    ohaeA1_resize.jpg 119K
  • โห ไม่ธรรมดาเลยครับ เดี๋ยวนี้นักลากบ้านเราพัฒนาไปไกลมากแล้วจริงๆ ใครไม่จริงจังคงตาไม่ทันแล้ว
    ขอถามเป็นความรู้หน่อย ความลาดเอียงของราง จากล้อหน้าจุดสตาร์ทไปถึงตรงเส้นชัยมันกี่เซ็นครับ และระยะลากกี่เมตรครับ
  • ท่านปอม ฝากความปราถนาดีไปยังกลุ่มนักลากภาคอีสานด้วยครับ พี่ได้เห็นการพัฒนาแล้วดีใจมากๆ พิตบูลแนวกิจกรรมจะได้มีพื้นที่สำหรับตัวเองเสียที ปีนี้คงจะเป็นปีทองของหมาลากนะครับ พี่อยากไปช่วย อยากไปเป็นกำลังใจ อยากพากลุ่มยังเติร์กนำหมาไปร่วมมากๆ เพราะอยากเห็นวงการลากรวมเป็นหนึ่งเดียวกันเสียทีครับ :063:
  • ยุคโอเอ๋กับจิมมี่ Max Weight กําลังจะหมดไปแล้วครับตั้ม
    เจ้ายักษ์ขอนแก่นคงครองแชมป์ประเทศไทยไปอีกหลายปี... :003:
  • พี่มาร์ค ครับ ความลาดเอียงของราง จากล้อหน้าตรงจุดสตาร์ทไปถึงตรงเส้นชัย SLOPE UP 5 เซนติเมตร

ระยะลากจากล้อหน้าจุดสตาร์ทไปถึงตรงเส้นชัยระยะประมาณ 5 เมตร ครับ
  • ขอบคุณครับท่าน ขอบคุณที่ช่วยกันสร้างสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อวงการนะครับ :063:
  • เมื่อวานได้อ่านสิ่งที่ปอมพูดทำให้เกิดแรงบันดาลใจ
    บวกกับได้รับคำเชิญชวนจากปาล์ม เลยพาเจ้ามู๊ดดี้
    ไปซ้อมลากบ้าง จากปกติลากเล่นขำๆตอนค่ำๆพอให้
    ได้ออกแรง ถ้าไม่ติดอะไรจริงๆสนามนี้อาจพาไปด้วย
    แต่ถ้าไม่ทัน สนามหน้า 3/3 เราเจอกันแน่นอน ;-)

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF3840.jpg 166K
  • เอาละเว๊ยยยยย เริ่มคึกคัก หนับหนุน
  • ผมเคยเห็นเจ้ามุ๊ดดี้มันลาก ตัวนี้ก็น่ากลัวเหมือนกัน ยิ่งหนักมันยิ่งได้ใจยิ่งลากดี

อยากพบอยากเห็นอีกซักครั้งครับ...หากว่างจริงๆก็ลองมาคลุกฝุ่นด้วยกันครับ
  • ขอ อนุญาติ พี่ mafia ครับ การทำสุนัขลากใช้อายุกี่ปีครับผม หรือ เดือน อยากจะลองผึกครับ ของผม1ปี5เดือน
  • การลากเริ่มฝึกได้ทุกช่วงอายุ แต่การลงแข่งสุนัขควรอายุอย่างน้อย 9 เดือนครับ
  • พี่ตั้มครับ คลิปเจ๋งมาก มีอีกก็เอามาลงอีกนะครับคอยติดตามอยู่ รึว่าซุ่มซ้อมอาก้า เอามาทดสอบรางจะดีกว่านะครับ :-D

พี่มาร์คครับ เิปิดตัวยังเติร์กที่เชียงใหม่แล้ว ต้องไปต่อที่อีสานครับ ของแท้แน่้นอนอีสานอันดับ1ของทุกรุ่นเลยตอนนี้ :-D

พี่มุครับ ผมเองก็อยากเห็นมูดดี้ลากเหมือนกันครับ เห็นหมาคนอื่นลากได้เราก็ดีใจ แต่ถ้าเป็นหมาเราจะดีใจมากกว่า :-Dimage
    ไฟล์แนบ
    IMGP3551 (Small)_resize.jpg 37K
  • เดี๋ยวพรุ่งนี้มาต่อในรุ่นใหญ่สุดในงานกันบ้างนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    A14155.jpg 96K
  • ผมอยากรู้ สถานที่จัดงานครับพี่ อยากจะไปชม...
  • โอ๋เอ๋นี้มันเป็นหมาตัวเมียแห่งยุคจริงๆครับ น้ำหนักปอนด์ต่อปอนด์กินมันยาก
    หมาบ้าอะไรตอน 10 เดือนเล่นลากสโลปอัพ 1300 ได้สบายๆแถมเจ้าของเซปหมาด้วย
    :017: ท่านพี่ปอม เอารูปรุ่นเก๋ามาลง เห็นแล้วรู้สึกดีจังเลยครับ รูปเก่าไม่ได้เซฟไว้เลยหายหมด :-D image
    ไฟล์แนบ
    DSC00717.JPG 80K
  • สุดเก๋าในการเรียกหมาไม่มีใคร เกิน อาจารย์เข็ม มาดูลีลาของแก กับเจ้า First กัน

• เก๋าต้องเจอเก๋า พี่ไพฑูรย์ กับ Jetdo

• ตอบท่าน MKHJACK เรื่องสถานที่ในการแข่งขัน มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ( พื้นที่ใหม่ ขามเรียง )บริเวณสนามหญ้า ( สนามซอฟบอล ) ด้านหลังอาคารพลศึกษา ตรงข้ามกับหอพักสตรี ม.ม.ส.ใหม่ พื้นที่ขามเรียง ตำบลขามเรียง อำเภอกันทรวิชัย จังหวัดมหาสารคาม ครับ
    macus_bull_ แถมให้มีอีกแยอะimage
    ไฟล์แนบ
    A14141.jpg 177K
  • ขอบคุณครับพี่ตั้ม สำหรับคลิปดีๆ แต่ละคลิปนี่"หัวกะทิ"กันทั้งนั้น บอกได้คำเดียวว่า นายแน่มาก :-D image
    ไฟล์แนบ
    10092011923.jpg 67K
  • เก๋าไม่เก๋าลองดูชุดลากของอาจารย์เข็มดิ!! ฮิ้วๆ โคตรมันส์ขอบอก 555++
  • อับเดทข่าวด้วยครับ

อยากขึ้นไปให้กำลังใจ แต่ว่างานมันชนกัน เสียดายจัง
  • ถึงเป็นแค่ไม้ประดับ...ก็อยากไป...เอามันส์ไว้ก่อนครับ :-D image
    ไฟล์แนบ
    273951.jpg 233K
  • ขออนุญาติเปลี่ยนแปลง การแข่งขันสุนัขลากน้ำหนักชิงแชมป์ประเทศไทย สนามที่2 เป็น"ศึกประเพณี"

พื้นผิวที่ใช้ในการแข่งขันเป็นสนามหญ้า เพื่อเป็นการรักษาประเพณีดั้งเดิมเอาไว้ สำหรับผู้ที่ชื่นชอบ"ไอดินกลิ่นหญ้า"

ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 18 มีนาคม 2555 ณ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม(พื้นที่ใหม่ ขามเรียง)บริเวณสนามหญ้า( สนามซอฟบอล)

ด้านหลังอาคารพลศึกษา ตรงข้ามกับหอพักสตรี ม.ม.ส.ใหม่ อำเภอกันทรวิชัย จังหวัดมหาสารคาม เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันนะครับ

หากมีข้อสงสัยอย่างไร โทรสอบถามรายละเอียดได้ที่เบอร์ 081-8905443 ปอมครับ
  • ไม่ว่าจะแข่งบนสนามหญ้า สนามดิน สนามปูน หรือลากบนราง ก็ขอเอาใจช่วยให้งานประสบความสำเร็จนะครับ

อนาคตพิตบูลอยู่ในกำมือของพวกเราครับ
  • โอกาสมี เวลาพร้อม คงได้พบพี่มาร์ค พร้อมกับทีมกลุ่มยังเติร์ก แน่นอนครับ

พี่สันต์ กะว่าไป เดินทางปลอดภัยครับพี่ๆ

ด้วยความเคารพ
    อาทิตย์/โปลิศ