ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลกัดคนอีกแล้ว
  • พิทบูลกัดคนอีกแล้วครับแต่คนที่โดนกัดเป็นโจรขโมยนก เรื่องคือเมื่อประมาณตี2กว่ามีขโมยข้ามรั้วเข้ามาขโมยนก(บินหลาดง)โดยพิทบูล(เฮงๆ)อยู่ในบ้านแล้วมีแจ็ครัสเซลอยู่นอกบ้าน ตอนขโมยเข้ามาเอานกแจ็ครัสเซลก็เห่าผมก็ตื่นขึ้นมาเห็นเหตุการณ์พอดี ตอนนั้นหัวขโมยก็หิ้วนกออกไปนอกบ้านแล้วผมก็เปิดประตูวิ่งออกไปพร้อมเรียกเฮงๆให้มาช่วย จากนั้นผมก็ได้กอดรัดฟัดเวียงอยู่กับหัวขโมยปากก็ร้องว่า "เฮงๆเร็ว เฮงช่วยด้วย)สถานการณ์ก็เปลี่ยนไปเลยครับจากที่หัวขโมยจะทำร้ายผมกลับร้องขอความช่วยเหลือจากผมจากการที่ถูกเฮงๆกัดอยู่ เฮงๆเอาอยู่ครับ และนี้ก็เป็นอีกหนึ่งเหคุการณ์ที่พิทบูลควรได้รับคำชมหลังจากทีู่ถูกมองในแง่ลบมาพอสมควรimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1428.JPG 85K
  • :063: วีรกรรมแบบนี้สร้างความภูมิแก่ครอบครัวมาก
    สุดยอดไปเลยเฮงๆ ว่าแต่พี่เส็งไม่บาดเจ็บอะไรนะครับ
  • ไม่บาดเจ็บอะไรครับคุณตี๋ ขอบคุณมากอย่างที่คุณตี๋บอกวีรกรรมแบบนี้สร้างความภูมิใจให้กับผมและครอบครัวจริงๆ
  • เสียดายจัง น่าจะมีคลิปมาลงให้ชม รับรองพิตบูล ดังทั่วประเทศแน่ๆ
  • อารมณ์ตอนนั้นผมไม่ได้นึกถึงใครเลยไม่ได้ตะโกนให้คนในบ้านหรือข้างบ้านให้มาช่วยเลยนอกจากเฮงๆเพราะผมเชื่อว่าเฮงๆเอาอยู่
  • สุดยอดมากเลยครับ
  • เยี่ยมมากเจ้าเฮง
  • เยี่ยมไปเลยครับ เฮง เฮง
  • รักเฮงเฮงมากเลยสุดยอดครับ
  • เก่งสุดยอดเลยครับ แล้วสรุปหัวขโมยโดนเย็บไปกี่เข็มครับ
  • เยี่ยมๆๆๆๆ :)>-
  • มีข่าวแบบนี้ บ้างให้ชื่นใจครับ...ท่าน...
  • เป็นปลื้มครับ =D>
  • :063: :063: :063:
  • มันต้องอย่างนี้ พิตบูล ยอดหมาอาลักขา เป็นข่าวดีคับแต่นักข่าวคงไม่สนใจ ทีข่าวร้ายไส่ๆเอา เจ้าเฮงๆสุดยอดจริงๆๆๆๆๆๆ =D>
  • ตอนจบผลสรุปเป็นไงบ้าง
  • เจ๋งครับพี่
  • มันต้อง ตีข่าวแบบนี้บ้าง เชื่อว่ามีไม่น้อยค่ะที่พิทบูล ช่วยเหลือเจ้าของ หรือเป็นผู้กล้าหาญแบบนี้
    ชนะเริสสส :063:
  • ขอเอาไปแชร์ต่อนะคะเรื่องดีๆแบบนี้
  • เยี่ยมครับ แต่อยากรู้ว่าเป้นไงต่อ
  • นี่แหละ สิ่งมีชีวิตที่ยอมถวายชีวิต....เพื่อนายของมัน
  • สุดยอดครับผม :063:
  • =D> พูดได้คำเดียว สุดยอด !
  • ตกใจนึกว่า ลูกชาย อีแรงเลอร์ เป็นข่าวซะแล้ว เฮ้อๆๆๆๆๆ
    พ่อลูกอ่อน นี่มันโหดดีแท้
    "เฮง-เฮง พ่อลูกอ่อน" ...

• เห็นขึ้นหัวข้อแบบนี้อีกแล้ววว....เสียว...เยี่ยมครับให้มันได้แบบนี้สิ+++นักข่าวมันหายหัวไปไหนหมดน้อ
  • สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆครับ พิทบูล =D> =D> :006:
  • เอาอยู่ =D>
  • ปรบมือให้เลยครับ เยี่ยม =D>
  • เห็นหัวข้อกระทู้แล้วตกใจหมดเลย พอเข้ามาอ่านแล้วชื่นใจ ^^
  • สวกยอด :063:
    เรื่องดีๆแบบนี้ทำไมไม่มีออกข่าว
    ทีข่าวเสียๆนี้เร็วเชียว
  • นี่แหละ..ครับ
    มันแสดงถึงความรักเจ้าของและซื่อสัตย์ของมัน
  • แล้วขโมยล่ะครับ ตอนนี้อยู่โรงพักไหน? ถ้าจริงผมว่าลองให้คุณมาร์คลองแจ้งนักข่าวดูดีไหม เผื่อจะได้มีข่าวดีๆ เกี่ยวกับพิตบูลบ้าง คนจะได้นิยมมากขึ้นเยอะๆๆๆๆๆ ครับ
  • นี่คือ วีรบุรุษพิทบูลของพ.ศนี้เลย ช่วยกลับมาทำให้ภาพพจน์ของพิทบูลดีขึ้นเยี่ยมมากครับเฮงๆ :o043:
  • สุดยอดไปเลยครับ เฮงๆ
  • แจ้งสำนักข่าวบ้างคับ ให้มีข่าวแง่บวกกันบ้าง คนไทยไม่ยอมรับความจริง
  • ทีแบบนี้ไม่เป็นข่าวไม่เห็นมีใครสนใจ
  • เออ น่าจะออกข่าวสักช่อง เสียดาย
    สภาพขโมยเป็นอย่างไรบ้าง โดนไปกี่แผล กี่เข็ม รายงานด้วยครับ
  • ที่เลี้ยงพิทบูลทุกวันนี้ก็เป็นเกราะป้องกันให้ครอบครัวผมเหมือนกันเลยครับ เยี่ยมเลยimage
    ไฟล์แนบ
    431673_10150585436051094_171345406093_9563317_2019378260_n.jpg 16K
  • สรยุทธ จัดไป :006:
  • ผมซื้อตัวนี้มาเพราะเอามาเฝ้านกเหมือนกันimageimage :065:
    ไฟล์แนบ
    DSCF5172.JPG 87K
    IMG_1477.JPG 78K
  • นี่ละครับ การแทนคุณที่ให้ข้าวให้น้ำเขา เรื่องแบบนี้น่าเป็นข่าวบ้างนะครับ (เพื่อเพื่อนสมาชิกพิทบูลครับ) =D>
  • สวัสดีครับทุกท่านขอโทษทีครับที่เข้ามาตอบช้าเพิ่งกลับจากที่ทำงานครับ ขอบคุณแทนเฮงๆนะครับสำหรับคำชมส่วนตัวผมแค่เลี้ยงมันแล้วมันไม่ดื้อ พูดรู้เรื่องผมก็ภูมิใจแล้วครับ ในเรื่องของหัวขโมยเมื่อเช้ามืดหลังจากที่จับตัวได้ผมก็ส่งตัวเข้าโรงพักอำเภอสะเดา จังหวัดสงขลาแล้วครับ ส่วนสภาพของหัวขโมยก็สบักสบอมพอตัวครับบาดแผลที่เห็นชัดข้อผับแขนซ้ายเห็นเลือดไหลตลอด ส่วนบริเวณอื่นที่เฮงๆกัดเห็นไม่ชัดเจนเช่นแผ่นหลัง ขา เนื่องจากมีเสื้อผ้าปกปิด