ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผลกระทบจากข่าวเหมือนกัน
  • ผลกระทบจากเหตุการ์นี้
    เจอเหมือนกันค่ะเป็นคนในครอบครัวเอาข่าวในหนังสือพิมพ์มายืนให้คนในบ้านดู
    เหมือนจะบอกว่านี้ไงหมาที่เราเลี้ยงกัดเจ้าของตาย
    แล้วยังไปหาสถิติที่ไหนไม่รู้มาอ้างว่าพิทบูลกัดแต่เจ้าของเท่านั้นร็อกกัดเฉพาะคนแปลกหน้า
    เราฟังแล้วอยากจะสวนกลับจริงๆๆแต่ไม่อยากอธิบายเพราะคิดเหมือนที่คุณหยกComEnบอก
    "ความคิดพยาครุฑไหนเลยนกกระจอกจะล่วงรู้ เป็นเพียงกบอยู่ในรู้ อย่ามาสู่รู้กับผม"
    ในใจคิดแต่คำที่พี่มาร์คพูดว่าเราต้องสู้และอยู่ข้างเขาเพราะในโลกของเขามีเราแค่คนเดียว

อยากฝากกำลังใจถึงคนที่รักพิททุกคน สู้ สู้ นะค่ะเพื่อเจ้าสี่ขาตัวน้อยของเรา
    :o010::o010::o010::o010:
    ไฟล์แนบ
    DSCF00913.JPG 74K
  • ความคิดพยาครุฑไหนเลยนกกระจอกจะล่วงรู้ เป็นเพียงกบอยู่ในรู้ อย่ามาสู่รู้กับผม .. ชอบประโยคนี้มากเลยคับ :062:
  • คล้ายๆหลิวปัง(ต้นราชวงศ์ฮั่น)พูดตอนเป็นชาวนา
  • เพื่อนบ้านผมก็ยังมาเล่นกับฟีโร่เหมือนเดิม
    ถามว่าไม่กลัวบ้างเหรอข่าวออกจะดัง
    หลายๆคนก็บอกว่าดูยังงัยก็ติ้งต้องเหมือนเดิม
    5555
    ไฟล์แนบ
    DSCF0013_resize.JPG 56K
  • sหมาติงต๊องอย่าเลี้ยงเลยครับ...โอนมาเปนลูกบุญธรรมผมก็หมดเรื่อง เอาม๊าๆๆ สบายดีนะคู่หู.....ข่าวอดอกมาก๊ดีแถวบ้านขาโจ๋ไม่เดินวนกันแล้วก๊ผมเล่นเปิดบ้านรับการมาเยือนเลยอ่ะ...หมดห่วงเรื่องขโมย ขโจร ดีออก
    ไฟล์แนบ
    pit&tiger2.jpg 35K
  • ชัดเจนครับ สู้ๆ
  • :o001: ดีครับ นับถือๆ เยี่ยมเลย ของผมชิวๆครับไม่มีปัญหา ตามจุดประสงค์เปรี๊ยบเลย เลี้ยงกันขโมย แค่มันลือว่าบ้านผมเลี้ยงพิท ก็ไม่มีใครกล้ามาขโมยแล้วครับ เดี๋ยวไปป้ายไปปักเลย ระวังหมาดุ กัดคนตาย 5555+
  • :063: สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับเราต้องผ่านไปด้ายแน่นอนครับบบบบบบ:013::013::013::013::030::030::030:
  • มีคนถามมากเหมือนกันค่ะ แต่พอได้ดูภาพนิ่ง
    ภาพเคลื่อนไหว แล้วก็พูดเหมือนกันว่า น่ารักออกค่ะ
    แด๊ะแด๋ มากมาย ขี้อ้อนกับคนมาก เวลาเล่น
    เท่านั้นที่บ้าพลัง ชอบเล่นแรงๆ แบบซาดิสม์
    ลูกเราไม่มีความเครียดนะคะ กับคนแปลกหน้าก็รับแขก
    รักเค้าไปหมดค่ะ
    ไฟล์แนบ
    barnie feb2.jpg 45K
  • แด๊ะแด๋ มันหมายความว่าไงอ่ะเจ๊ ศัพท์ใหม่เพิ่งเคยได้ยิน 555+

ความคิดพยาครุฑไหนเลยนกกระจอกจะล่วงรู้ >> โจโฉ พูดตอนหนีจากตั๋งโต๊ะ แล้วโดนนายอำเภอนายหนึ่งจับ เมื่อพูดคำนี้ นายอำเภอจึงแจ้งแก่ใจแล้วก็ไปอยู่ด้วย

เป็นเพียงกบอยู่ในรู อย่ามาสู่รู้กับผมเลย >> อันนี้ผมคิดเองเอาไว้พูดให้มันเค้าตีหัวเล่นๆ เหอๆๆ

หมาเราเลี้ยงอย่าไปฟังพวกไม่รู้ครับ พวกไม่รู้เค้าก็ไม่รู้และไม่คิดจะเปิดใจศึกษาด้วย ฉะนั้น เราก็เป็นตัวของตัวเองดีกว่าครับ