ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาบ้านใหม่ (ปราจีนบุรี) ครับ
  • ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนว่าไม่ใช่เลี้ยงแล้วไม่รับผิดชอบ แต่ด้วยว่าผมกำลังจะกลับไปอยู่สมุทรปราการ ซึ่งสถานที่และพื้นที่ให้เขาวิ่งเล่นไม่มี ผมเลยอยากหาผู้ที่รักและมีบริเวณให้เขา ซึ่งอายุเขาตอนนี้ 2 ปี 1 เดือนแล้ว ชื่อ โงกุน ท่านใดสนใจและรัก โทรติดต่อได้ 24 ชั่วโมง ที่เบอร์ 085-085-4025 ปอง
  • นี้เป็นรูปล่าสุด วันที่ 14/03/2012.
    ไฟล์แนบ
    2012-03-13 07.28.58 (Large).jpg 122K
    2012-03-13 07.29.12 (Large).jpg 115K
    2012-03-13 07.29.34 (Large).jpg 122K
  • ดุไหมครับ กับคน
  • ไม่ดุครับ ขี้เล่น เป็นมิตรกับคนครับ
  • ให้ฟรีนะครับ แต่ขอแค่รักและใส่ใจ มีเวลาให้เขาเท่านั้นพอครับ
  • ขอให้ได้บ้านใหม่เร็วๆนะครับ
  • ขออภัยที่ถามนะครับ คือว่าไม่มีทางอื่นเลยหรือที่ไม่ต้องแยกกัน อย่างเช่นให้อยู่ในคอกออกเป็นเวลา ผมว่าน่าจะพอแก้ปัญหาได้นะครับ ก่อนผมย้ายบ้านผมก็เลี้ยงแบบปล่อย พอเปลี่ยนที่อยู่เนื่องจากหลายๆปัจจัยหมาเลยต้องอยู่ในคอก ได้ออกมาเฉพาะช่วงเช้ากับเย็นรอบละราวๆชั่วโมง ผมคิดว่าหมามันปรับตัวได้นะครับ ผมไม่ได้เลี้ยงพิทเลยไม่รู้ว่ามันต้องการพื้นที่ขนาดใหน แต่ถ้าเรามีพื้นที่ในใจกว้างพอไม่ว่าอยู่ที่ใหนๆเราก้มีพื้นที่ให้มันวิ่งเล่นเสมอครับ อยู่กันมา2ปีผูกพันกันไม่ต่างจากพ่อกับลูกแล้ว อีกอย่างยี่ห้อมันด้วยคนรับคงหายากอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพ
  • ขอบคุณพวกพี่ทุกคนครับที่ให้คำแนะนำ ผมก็รู้สึกดี และคิดถึงมัน รัก และห่วงมันตลอดครับ แต่ตอนนี้เขาได้บ้านใหม่ที่ดี มีกรงมุ้งลวดอยู่ อาหารพร้อม ที่สำคัญเขามีเพื่อนเยอะขึ้นครับ ท้ายสุดผมขอ ลาพวกพี่ๆ ทุกคน ณ. ตรงนี้ แต่ผมจะไม่ลืมสิ่งดีๆ และความรู้สึกดีๆ ที่ ชาว Pitbullzone มีให้กันเสมอมาครับ