ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มือใหม่หัดเลี้ยงขอคำชี้แนะครับ
  • ผมเพิ่งหัดเลี้ยงพิตบูล ชื่อคูเปอร์ อายุ 4 เดือน เพศเมีย สายอะไรไม่รู้ อ้วนๆกลมๆสั้นๆ
    (ไว้จะอัพรูปให้ดุทีหลังนะครับ)
    แต่พันธุ์แท้แน่นอน (พ่อแม่ มีใบ)
    คือว่าอยากถามว่า
    1.ทำยังไงให้ล่ำบึกอ่ะครับ
    2.น้องเค้า ไม่เห่าและไม่ยอมกัดเลย
    3.ตัดหู ตอนนี้จะสายไปไหมครับ
    4.น้ำหนัก 10กว่าๆ อ้วนไปไหมครับ

ใช้อาหาร เอกซ์ตรีม บูลลี่ + f1กระสอบสีม่วง
    กินนมแพะ ไข่ โครงไก่ ปลา กล้วย ฟักทอง น้ำมันตับปลา แคลเซียม
    วิ่ง 2ครั้ง/วัน ครั้งละ 7 กิโล (เริ่มวิ่งได้เดือนกว่าๆ ตอนนี้ตัดชุดถ่วงน้ำหนักเอง)
    ว่ายน้ำ อาทิตย์ละ 2ครั้ง ครั้งละประมาณ 10 นาที

ผมไม่ได้ต้องการให้เค้าดุ แต่อยากให้เห่าบ้างกัดบ้าง สามารถเฝ้าบ้านได้
    ขอความรู้หน่อยนะครับทุกๆท่าน
  • 4 เดือนตัดหูก็ไม่สายไปนิค่ะ
    เรื่องอาหารการกิน ดูออกจะเหมือนนักโภชนาการเลย ดูแลดีจัง กินแบบนี้ก็ล่ำแล้ว พอแล้ว
    รู้สึกที่คุณได้พูดมาข้างต้นนี่ จะดูแลเป็นอย่างดีแล้วนิค่ะ
    อยากชมบ้างอัพเดทรูปบ้างนะคะ อยากเห็น
  • =D> เลี้ยงดีมากเลยเลยครับ ลายเสือเพศเมีย4เดือนกว่าๆเหมือนกันครับยินดีที่ได้รู้จักครับ =D> image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0000109.jpg 15K
  • หน้าตาน้องคูเปอร์ครับ
    หน้าแบ๊วๆ ไม่ดุเลยครับ
    ทำไมน้องคูเปอร์ดูตัวเล็กๆอ่ะครับ เมื่อเทียบกับตัวอื่นๆ ในเวปอ่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    2012-03-15 13.39.20[0].jpg 42K
    2012-03-15 13.32.39[8].jpg 42K
    2012-03-15 13.31.23[0].jpg 32K
  • หาดูกระทู้เก่าๆได้เลยครับ ผมอยากให้คุณเจ้าของกระทู้หาของมูลในเวปนี้ด้วยตัวเองก่อนจะดีกว่าครับ...

• อย่าลืมพาเค้าออกกำลังกาย ด้วยนะคับตามอัตภาพเห็นสมควร ส่วนเรื่องล่ำบึกไม่ต้องห่วงเลยคับ หากออกกำลังกายไปควบคู่กับอาหารที่้ดี หมาผม3เดือนจะ4เดือน กล้ามหัวไหล่ขาหน้ามาแล้ว พาวิ่งทุกวันเช้าเย็นคับ
  • ขอบคุณครับ วิ่งทุกวันอ่ะครับ
    กล้ามเนื้อแน่น แต่ยังไม่เห็นเป็นรูปที่ชัดเจนอ่ะครับ
    แบบว่าเห็นน้องคูเปอร์ตัวเล็กๆ ยังไงไม่รู้

ป.ล.คือว่า น้องคูเปอร์ ตอน2เดือน เป็นลำใส้อักเสบ พาโวไวรัส เกือบตายมาแล้วอ่ะครับ
    เลยตัดสินใจเลี้ยงไว้เองครับ