ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิตบลูชอบว่ายน้ำ เหรอค่ะ
  • พิตบลูเป็นสุนัขที่ชอบว่ายน้ำเหรอค่ะ เห็นในเวปนี้แล้วก็ของตัวเองด้วยอ่ะค่ะ แบบว่าเห็นแม่น้ำ สระน้ำ ทะเล ไม่ได้เลยค่ะ ร้องจะลงอย่างเดียวเลยแล้วก็ว่ายโต้คลื่นด้วย
    เห็นคลื่นก็ว่ายเข้าใส่เลย เหมือนกันหมดหรือเปล่าค่ะ
  • จิงด้วยอยากรู้เหมือนกันครับ
    แต่ของผมเด็กๆถึงประมาณ6เดือนยังเล่นอยู่ครับ
    แต่พอ1ปี2เดือนม่ายกล้าลงเล่นม่ายรู้เหมือนว่าเป็นเพราะผมหรือป่าวเพราะประมาณ4เดือนแล้วที่ม่ายมีเวลาพาเขาไปเล่นเลย
    เพราะตอนนี้ผมให้เขาวิ่งลากของและให้กัดยางในมอไซด์อยู่ครับ
    เมื่อ2วันก่อนมีเวลาเลยพาไปเล่นน้ำทะเลเลยกลัวน้ำวิ่งหนีอย่างเดียวเลยครับ

แต่ก้อยังรักเขาเหมือนเดิมครับ
  • ของผม1ขวบก็ชอบว่ายน้ำเหมือนกันครับ:m029:
  • คงไม่ทุกตัวหรอกครับ แล้วแต่คนเลี้ยง เราฝึกแบบไหน
    ไฟล์แนบ
    DSC00809.jpg 51K
    DSC00810.jpg 49K
    DSC00811.jpg 50K
    DSC00812.jpg 51K
  • ของผม2ปีแล้วกระโดดจากฝั่งลงนำได้ไกลมาก2ถึง3เมตรแบบสะใจมากๆๆเห็นนําไม่ได้ร้องยังกะเด็กอยากกินขนม แต่ก็อย่าลืมนะครับเล่นนำเสร็จเช็ดตัวเด็กๆให้แห้งป้องกันโรคผิวหนังโรคปอดบวม ลืมบอกไปว่ามันว่ายนำเร็วมากดำนำได้ด้วย บางครั้งคิดตกใจนึกว่าไปเสียแล้ว แล้วก็โผ่ล สุดยอดจริงหมาแดง
  • น้องฟาโน ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    DSCN0357.jpg 47K
  • ชอบน้ำครับ
    ไฟล์แนบ
    01072008.jpg 15K
  • เห็นน้ำไม่ได้เลยกระโดดลงตลอด

ขนก็สั้นทำไมขี้ร้อนก็ไม่รุเน๊อะ
  • :o003:หูมันสั้นมั่งครับ เลยขี้รัอน
  • น่าจะเป็นเพราะความบ้าพลังของมัน
    การเผาพลาญมากกว่าพันธุ์อื่น
    เลยขี้ร้อนมากๆแม้ขนจะสั้นเกรียน
    ไอ้นี่ขนาดกินน้ำยังกะจะงม หาอะไรงั้นแหล่ะ
    ไฟล์แนบ
    barnie feb1.jpg 47K
  • ว๊าย แถมนอนท่าเดียวกันด้วยอ่ะ อิอิ
  • ผมอยากให้หมาของผมว่ายนำเหมือนกัน แต่มันทำท่ากลัวๆครับ ทำยังไงดีครับผมอยากให้มันหายกลัวและว่ายนำเก่ง แล้วนำจะไม่เข้าหูเหรอครับ
  • อยากให้หมาว่ายนํา ลงไปเล่นกับมันเลยครับ เอาของเล่นมันไปด้วย เอาแบบลอยนํานะครับ เดี๋ยวจะใช้ได้ครั้งเดียว เหอๆ

ท่านนอน ของหมาท่าน haneda เป็นท่ามาตรฐานสายพันธุ์พิตบลูครับ ต้องเคยนอนอย่างนี้ทุกตัวก่อนจะปรับเปลี่ยนไปนอนฃ

ท่ามาตรญฐานของตัวเอง เหอๆๆๆ