ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผ้าป่าข้าวสารช่วยน้อง
  • ผมมีติดค้างไว้หนึ่งงาน คือการนำข้าวสารไปมอบช่วยให้น้องๆเด็กกำพร้าวัดสระแก้ว จ.อ่างทอง
    ช่วงนี้งานเริ่มซาลง จะรีบหาเวลาว่างนำไปมอบให้เร็วๆนี้แล้วครับ

ยอดรวมบริจาคมาเท่าไรขี้เกียจค้นแล้ว เอาเป็นว่าผมขอรวบยอดเป็น 30 กระสอบก็แล้วกัน และจะนำไปบริจาคในนาม กลุ่มมิตรภาพพิตบูล ส่วนใครจะสมทบเพิ่มอีกเท่าไรก็แล้วแต่ศรัทธานะครับ ราคาจากโรงสีที่มีคนแนะนำมา กระสอบละ 900 บาทครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุน และขอให้กุศลที่เราได้ทำร่วมกันในครั้งนี้จงดลบันดาลให้สมาชิกชมรมเราทุกท่านและสมาชิกครอบครัว จงประสบกับความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นตลอดไปครับ :039:
  • ไปวันไหนบอกด้วยครับพี่ ไปร่วมบุญด้วย
  • ยินดีเลยอาจารย์ ตอนแรกตั้งใจจะโอนเงินไป แต่มาคิดอีกที ไปมอบด้วยตัวเองจะดีกว่า อยากไปเห็นความเป็นอยู่ของเด็กๆด้วยตาตัวเอง
  • อยากไปถ่ายรูปเด็กๆๆบ้าง เอิ๊กๆ
  • ตอนแรกกะไปคนเดียว แต่ถ้ามีคนอยากไปด้วยกันก็ยินดี จะได้นัดวันที่แน่นอนไปเลย ใครจะไปบ้างครับ
  • ระบุวันมาเลยครับพี่ ร่วมบุญด้วยกันครับ ทำบุญต้องชวนกันไปเยอะ ๆ พี่จะได้ไม่เหงา
  • เอาของไปถวายพระ และ ทำอาหาร+ขนมให้เด็ก ๆ ก็ดีนะครับ
  • เอาเสาร์อาทิตย์หรือวันธรรมดาดีครับ ภายในเดือนนี้เลยดีไหม
  • เสาร์ที่ 31 กับ อาทิตย์ที่ 1 ก็ได้พี่ เงินเดือนกำลังออก
  • ขอบคุณครับอาจารย์ บอกตามตรงว่าช่วงนี้รู้สึกเหงาแบบจับจิตจริงๆครับ :002:

ถ้าจะกรุณา อาจารย์ช่วยเป็นโตโผงานนี้ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมคิดอะไรไม่ออกจริงๆ สังคมเรามันไม่ค่อยปกติเหมือนเมื่อก่อน และอีกอย่างผมรู้สึกกลัวจนไม่กล้าจะชักชวนใคร นี่ก็คือเหตุผลที่ตอนแรกผมจะไปแบบเงียบๆคนเดียวครับ :005:
  • ยังเติร์กสนไหม ไปถ่ายคลิปกันที่วัดด้วย ฟอร์จูนเนอร์นั่งได้ 7 คนครับ
  • ใครจะกล้า ไปร่วมงานกับคุณล่ะ ถ้าเขายังต้องขายหมา อยู่ วงการนี้ มันแคบนะคุณ

ให้ย้อนอดีต ไปเมื่อ 12 ปีก่อนสิ คุณ ค่อย ๆเริ่มต้นใหม่

คุณจะไม่ เดิน คนเดียว บนเส้นทาง การเลี้ยงหมาแบบรับผิดชอบ นำมันมาร่วมทำกิจกรรม

มีคนเขาฝากข้อความมาถึง คุณ นะ

image
    ไฟล์แนบ
    kit1.jpg 76K
  • อยากพี่นัดวันครับ เห็นพี่บอกว่าจะพาน้อง ๆ ในบริษัทไปพักผ่อนเดือนนี้หรือปล่าวครับ ถ้าเดือน มี.ค ผมสะดวกวันอาทิตย์ครับ ส่วนวันทั้ง 2 เสาร์มี กิจกรรมของโรงเรียน ทั้งบัณฑิตน้อย และรับทราบผลการเรียนครับ
  • เลี้ยงหมาลองเอาความคิดแบบหมา ๆ มาใช้ "อยู่กับปัจจุบัน" อดีตช่างมัน อนาคตช่างแม่........

มาด้วยกัน ไปด้วยกันพี่
  • ผมไม่สนหรอกใครจะคุยกันอย่างไร แต่ถ้าหวังแค่จะขายหมาจนไม่กล้าทำในสิ่งที่ถูกต้อง ไม่กล้าแม้แต่จะเป็นตัวของตัวเอง ก็ตามสบายเถอะครับ
    อันนี้พูดจากใจจริงเลยนะครับ ผ่านมาขนาดนี้แล้วผมอยู่คนเดียวได้ไม่มีปัญหา และผมก็ไม่ต้องการให้ใครมาลำบากใจกับผมด้วยครับ
    สำหรับงานเกี่ยวกับหมาบอกเลยว่าตอนนี้อิ่มตัวแบบสุดๆ ว่างก็ไปไม่ว่างก็ต้องขอตัว และงานไหนที่ใครลำบากใจผมไม่มีทางไปอยุ่แล้ว ผมเบื่อการสวมหน้ากากครับ และไอ้ที่บอกว่าไปเฉพาะงานของตัวเองก็คงไม่ใช่แน่นอนครับ เพราะผมไม่จัดงานอีกแล้ว

ทุกวันนี้ผมมีความสุขกายสบายใจ ตามอัตภาพ ได้ทำในสิ่งที่ไม่ฝืนกับความรู้สึกของตนเอง ผมขอกลับมาเป็น มาร์ค พิตบูลโซน ที่คอยขีดเขียนเรื่องราว ถ่ายทอดประสบการณ์ ตามอุดมการณ์ของตนเองแบบนี้ดีกว่าครับ
  • อาจารย์ ผมพาพนักงานบริษัทไปตอนเดือนเมษาครับ
    เราไปกันวันอาทิตย์ที่หนึ่งเมษาดีไหมครับ ถ้ามีเวลาอยากแวะไปวัดอัมพวันด้วยจัง หาเรื่องเที่ยวไปในตัว อิอิ
  • ทำดีก็คือดี ทำชั่วก็คือชั่วมันบิดเบือนไม่ได้ อะไรไม่ดีอะไรดีทุกคนเค้ารู้ครับ อณุโมทณาบุญด้วยครับ...สาธุ
  • ตกลงวันที่อาทิตย์ที่ 1 เมษา ครับ. แต่ผมโทรสอบถามทางวัดแล้วครับ วันที่ 1 เขามีเจ้าภาพเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กแล้วครับแต้เราสามารถนำข้าว ของ เครื่องใช้ บริจาคได้ตามปกติ.
  • ครับอาจารย์ งั้นเราไปบริจาคกันวันนั้นก็ได้ครับ ผมจะให้โรงสีเขาเอาข้าวสารไปส่งในวันนั้น เราจะได้ส่งมอบพร้อมกัน
    ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจวิธีการมากนัก อาจารย์แนะนำด้วยก็แล้วกัน ผมอาจจะซื้อพัดลมไปบริจาคด้วย จะได้พัดพาสิ่งไม่ดีไปไกลๆ
    เราช่วยให้เด็กๆคลายร้อน เราก็จะได้เย็นกายเย็นใจตามไปด้วย 555

สรุปอาจารย์ไปกับผมสองคนก็แล้วกันนะ :-D
  • 555. พิธีการก็ไม่มีอะไรครับ เอาของไปมอบให้ทางศูนย์ น้องๆ เขาก็ดีใจแล้วพี่ ไปสองคนไม่มันส์นะพี่ ต้องยกขโยงกันไป อันนี้มันกว่า
  • เห็นมีคนกลัวว่าคบกับผมแล้วจะขายหมาไม่ออกก็เลยไม่อยากให้ใครบำบากใจ อิอิ
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/27826/เด็กกำพร้าวัดสระแก้ว#Item_23

กระทู้เก่า เกี่ยวกับวัดสระแก้ว

เด็กกำพร้า ขาดแคลน เสื้อผ้า สิ่งของเครื่องใช้ ฝากไปบริจาคได้นะคะ
  • ป๋า จดรายชื่อ คนที่โอนเงินทำบุญบริจาคซื้อข้าวสาร ให้ป้าพรด้วยนะ จะส่งพระสีวลี ไปให้จ้า
  • เด๋วช่วยประชาสัมพันธ์ในเฟซให้นะคะ แล้วถ้าว่างจะขอติดสอยห้อยตามไปค่ะ
  • ป้าผมจำไม่ได้ครับ อยู่ในกระทู้เก่า มีเงินจากการประมูลไม้งัดปาก สามพันบาท และมีน้องเจมบริจาคอีก พันห้า และมีเงินใครไม่รู้อยู่ผมอีก 600 น่าจะเป็นของอาจารย์ที่ให้ตอนเจอกันที่ดีวันนะครับ ผมเห็นว่ายอดมันน้อยก็เลยเอาเงินในกองทุนสมทบไปก่อน เพื่อให้ได้ข้าวสารอย่างน้อย 30 กระสอบ เรามีเงินกองทุนอยู่ในบัญชีจำนวนหนึ่ง แต่ผมยังไม่มีเวลาไปอับเดทยอด แต่ขอให้ทุกท่านสบายใจ ผมนำไปใช้จ่ายอะไรจะลงให้ทราบทุกครั้งครับ

ขอบคุณน้องปุ๊สุดสวยมากครับ ใครที่บริจาคไปแล้วติดต่อรับพระได้จากป้าพรโดยตรงเลยนะครับ
  • ผมตกหล่นชื่อใครไปรบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ ขออภัยจริงๆ มันทิ้งช่วงนานไปหน่อย แต่ไม่ต้องกลัวว่าเงินของท่านจะไม่ถึงวัดนะครับ เพราะผมเอาเงินส่วนตัวสบทบไปอีกหนึ่งหมื่น เผื่อตกหล่นใครไปนะครับ
  • รุบะวันยังพี่ เอิ๊กๆๆ อยากไปช่วย ยก
  • สรุป น่าจะเป็นวันที่ 1 เมษายน 55 ครับ
    ใครจะไปลงชื่อไว้ก่อนเลย จะได้จัดรถถูก
  • อ้น ไป ครับ
  • งั้นอาจารย์กับอ้นไปรถพี่ก็แล้วกันนะ มีพี่ พี่นภา และลูก ทั้งหมดก็ห้าคนครับ
  • โอเช ชวนพี่กรฝ่ายสื่อ อีกคนก่อน 55555+วันอาทิต จะคุยเรื่องนี้อีกทีครับคุณพี่ ^^
  • ได้ครับ จะได้จัดรถถูก เออ เกือบลืม มีน้องปุ๊สุดสวยอีกคนนี่หว่า
  • งานใหญ่แล้่วเชื่อ อ้นกว่าจะถึงวันจริง555+
  • อย่าใหญ่เลย เอาแบบเล็กๆแต่อบอุ่นดีกว่าม้างงงงงงง กัวววววว :p
  • กว่าถึงวันจริง คนใจบุญอาจเพิ่มมาเรื่อยๆๆใครจะไปรู้ 5555+
  • อันนั้นก็แล้วแต่ครับ การทำบุญมันต้องแล้วแต่ศรัทธาครับ เขาห้ามบังคับหรือฝืนใจคนให้ไปทำ เพราะแทนที่จะได้บุญจะกลายเป็นได้บาปมาแทน อิอิ
  • ของเจมส์พันเดียวครับพี่ โอนไปพันสามค่าจดทะเบียน abc สามร้อยครับ
  • ผมขอช่วยข้าวสารอีก 2 กระสอบครับ วันอาทิตย์แวะเอาเงินไปให้
  • image

12 ตัว ตามสั่ง ขวาล่างสุด นะป๋า
    ไฟล์แนบ
    2ooo (Large).JPG 79K
  • พี่ผมช่วยอีก 1 กระสอบครับ
  • พี่ครับผมอีกคนเอาข้าวไปไห้ที่ดีวันได้ป่าวครับพี่ :-D
  • ขอบคุณครับทุกท่าน

เอาข้าวเป็นกระสอบมามันไม่สะดวกตอนขนไปครับ ตอนนี้ผมใช้สั่งโรงสีให้ขนเอาไปส่งที่วัดเลย
    แต่ถ้ามีคนส่งสิ่งของมาเยอะก็อาจจะต้องเอารถส่งอาหารหมาขนไปอีกคัน เพราะผมมีพัดลมไปเพิ่มอีกสิบตัวนะครับ
  • เดี๋ยววันที่ ๓๑ จะไปงานหนังสือที่ศูนย์สิริกิติ์ อาจได้หนังสือนิทาน การ์ตูนมาฝากน้องๆอีก อิอิ
  • ข้าวสารรบกวนพี่สั่งเพิ่มด้วยครับ ส่วนของบริจาคตอนนี้กำลังทยอยกันมาครับ
  • ได้ครับ ใจจริงอยากได้สัก 99 กระสอบ ตัวเลขกำลังสวย ขอรวบรวมก่อนนะครับ
    และถือว่าเป็นการทำบุญร่วมกัน เนื่องในโอกาศวันขึ้นปีใหม่ของไทยไปเลย :-D
  • อยากจะช่วยจังครับแต่ผมเงินยังน้อยตกงานครับ55อ่านมานานเพิ่งสมัคร เห็นใจพี่มาเฟียครับยังไงพี่ก็ระวังพวกชอบเสี้ยมผมหวังดี ก็ยังดีใจเห็นพี่มาเฟียมีพี่ lumpotorn19เป็นเพื่อนข้างกายรู้ใจ :063:
  • วันนี้ขอแสดงตัวหน่อยครับ งานเยอะครับ นาน ๆ เข้ามาอ่านกระทู้ที

พวกคุณ อย่าพิมพ์ หรือคิดอกุศลนะครับ เรื่องเพื่อนผม กับภรรยาผม (สนุกมากนะครับที่ล้อเลียน ผมไม่ถือว่าล้อเล่นนะครับ)

ครอบครัวผม และมาเฟีย เรานับว่า เป็น "เพื่อน" กันครับ

วันนี้ มาเฟีย โดนดูถูก เหยียดหยาม ผมและครอบครัว พร้อมไปเป็นพยานศาลให้ครับ

image

image
    ไฟล์แนบ
    100_4868 (Small).JPG 88K
    100_4866 (Small).JPG 73K
  • ขอโทษครับ ผมพิมพ์อะไรผิดหรือปล่าวผมก็หมายความว่าเป็นเพื่อนรู้ใจเห็นช่วยเหลือสังคมกันมาตลอดผมไม่เล่นแล้วครับพี่มาเฟียช่วยด้วย ซวยเลยมีตำรวจด้วย :-((
  • เพิ่มมาสมัครได้แต่อ่านผมพิมพ์อะไรผิดป่าวครับงานก็เพิ่งโดนไล่ออกจะมาเล่นหาความรู้ก็โดนว่าอีกไอ้ที่ว่าเสี้ยมผมหมายถึงZing2012คนนี้ตะหากเห็นเพิ่งสมัครเหมือนกันแต่หาเรื่องให้พี่มาเฟียต้องเคลียดผมว่าสงสัยผมมาผิดที่ผิดเวลาละ หงุดหงิดและเสียใจมากครับ >:p
  • login Zing2012 เป็นทีมทนายความ ที่ดำเนินการว่าความให้ เพื่อนผมครับ ชัดเจนไหมครับ