ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำจากผู้รู้ค่ะ
  • ตอนนี้โชคอายุ4เดือน2วันดิฉันจะชอบหอมเขากอดเขาบ่อยมากๆๆๆเรียกว่าพอเดินสวนกันดิฉันก็ต้องลงไปกอดน้อยที่สุดก็ต้องลูบหัวเขา โชคเป็นหมาที่ชอบพบปะผู้คนชอบเด็ก
    จะต้องระวังก็คือแรงเขาเยอะเท่านั้นส่วนเรื่องระเบียบวินัยดิฉันค่อนข้างดุเหมือนกันถ้าเขากัดอะไรที่ไม่ถูกเรียกโชคแล้วมองเขาก็จะหยุดแล้วทำถ้ากลัว ไม่ได้ตีบ่อยนะค่ะ
    แต่ถ้าทำผิดดิฉันจะใช่เสียงเพื่อให้เขากลัว
    1. การที่เราหอม กอดเขาบ่อยจะทำให้เขาได้ใจไหม (เพราะบางทีเหมือนมันจะแอบเล่นตัวบาง555)
    2. เขาชอบแอบกัดผมของดิฉันเป็นการข่มเราหรือเปล่าค่ะ
    3. ถ้าดิฉันกับแฟนทำเป็นกอดกัน ไม่ว่าโชคอยู่ไหนต้องรีบมาแทรกกลางแล้วเลียหน้าแฟน มันแสองความรักหรือแอบอิจฉา
    โตเป็นหนุ่มเขาจะหวงดิฉันไหม (ดิฉันจะใกล้ชิดโชคมากกว่าแฟน )
    4. เวลานอนที่โซฟาหรือที่เตียง โชคจะต้องขึ้นมานอนผาดหรือไม่ก็เดินเหยียบหัวเหยียบตัวดิฉันไปมาควรปล่อยให้ทำไหม
    ปัญหาเหล่านี้อาจไม่ใช่เรื่องใหญ่แต่ดิฉันไม่รู้ว่าเรื่องเล็กนี้พอโชคโต็มทีแล้วมันจะทำให้เขาคิดว่าเขาเหนือกว่าเราไหม (รักมันมากนะค่ะอยากอยู่กับเขาไปตลอด)
    ขอคำแนะนำหน่อยค่ะจะได้ไปปรับใช่กับสุดที่รักสี่ขา:o017::o017::o017::o017:
    ไฟล์แนบ
    DSCF01302.JPG 125K
  • อีกอย่าง โชคมีนิสัยชอบกัดตุ๊กตามาก ยิ่งตัวที่มีเสียงยิ่งชอบ จะสบัดสุดแรง
    ควรปล่อยให้เล่นไหมค่ะ
    ไฟล์แนบ
    gfhgff.jpg 66K
    fgfgfhf.jpg 54K
    xcxxc.jpg 97K
  • อ่านข้อ 3 แล้วงงครับ อ่านแล้วเหมือนกับว่า เจ้าโชคหวงแฟนคุณมากก่า หวงคุณอีกนะ

จาก ผีขี้อาย ....
  • ที่ผมพอทราบนะครับ
    การแสดงความรักกับสุนัขคือ การลูบตัวและหัวเหมือนกับการที่สุนัขเลียเจ้าของแสดงความรัก
    การแสดงการเล่นกับสุนัขคือ การเกาหลังหู เกาคาง เกาสีข้าง
    การกอดกันของสุนัขเฉพาะตอนต่อสู้กัน
  • 1.ก็เป็นการแสดงความรักน่ะครับ เสือโชคเค้าก็จะรู้ว่าคุณรักเค้าไง:o027:

2.การแอบกัดผมนี่เหมือนการแทะอะไรแปลกๆเล่นๆมากกว่านะครับ:o001:

3.อันนี้ไม่แน่ใจแต่การเลียเป็นการแสดงความรักนะครับ:o020:

4.ไอ้ตัวที่ผมเลี้ยง(นอนด้วยกัน)เวลานอนมันก็จะมาพิงทุกวันอ่ะครับ บางทีก็นอนขา ถ้าไม่ชอบก็ถีบ:o050:มันออกก็ได้ครับ 555+

ถ้ามันกลัวเราก็แสดงว่ามันรู้ว่าเราเหนือกว่ามันแล้วครับ:o058:

5.เรื่องกัดตุ๊กตาเป็น ธรรมดามากครับ:o003: แล้วการกัด ประตู วงกบ โตะ เตียง ยางลบ ปากกา ดินสอ สายไฟ พัดลม โซฟา

ก็เป็นธรรมดาเช่นกัน:o005: เพราะ ฉนั้น ก็ต้องให้เค้ารู้ว่า กัดอะไร ได้ หรือไม่ได้ จะได้ไม่เป็นปัญหานะครับ หรือไม่ก็หาอะไรให้แทะ

ช่วงนี้ กำลัง แทะเชียว เพราะฟันแท้จะขึ้น ตอนนี้มันจะ อัพสกิล การทำลายของ ให้สูงขึ้น:o048: จนคุณแทบไม่เชื่อว่ามันจะทำได้ 555+:o023::o023:
  • ผมขอสรุปแบบนี้นะครับ
    คุณคือนาย
    สิ่งไหนที่คุณไม่ต้องการให้หมาทำคุณก็จัดการกำหลาบซะ
    สิ่งไหนที่คุณอยากให้มันทำก็ชมมันซะ
    แค่นี้เองง่ายๆ แต่ต้องเด็ดขาดแล้วจะไม่มีปัญหาภายหลังครับ
  • แต่ดูเผินๆ เหมือน ฟีโร่ หมาคุณวีโก้เลยนะๆๆ 555...
  • น่านมาโยงถึงฟีโร่จนได้ 555
  • :o001: ฟิโร่ ชำนาญเรื่องกัดทำลาย ข้าวของครับ ผมคอนเฟริ์ม
  • ชื่อ โชค เหมือนหมานู๋เลย

นิสัยเดียวกันเป๊ะ..55+

โดยเฉพาะ เเทะผม กัดตุ๊กตา เดินเหยียบหัว บ้าง 55+

เเต่ยอม ก้อร๊าก ก มันมากมายไปเเร้ว ว
  • ผมว่ามันก็กัดเล่นเหมือนหมาทั่วๆไปแต่ว่ารุนแรงไปหน่อยเท่านั้น
    555555
  • ไม่กล้าเปิดเผยตัวตนที่แท้จริง เพราะสิ่งที่จะบอกต่อไปนี้ตูโดนด่ายับแน่ๆ
    มันผิดตั้งแต่ความคิดของคุณแล้วครับ คือ คุณคิดว่ามันเป็นคน มันไม่ใช่หมา เลี้ยงมันตามใจเกินไป
    เปลี่ยนความคิดใหม่นะ คุณกำลังเลี้ยงหมา อยู่ ไปหาหนังสือคู่มือในการฝึกสุนัขมาอ่านอย่างเร็วเลยเพื่ออนาคตของคุณกับมันจะได้จบแบบมีความสุข ไม่ใช่ ทนไม่ไหวแล้วคะ ช่วยรับไปอุปการะที ผมเคยมีประสบการณ์แล้วจึงอยากเตือน เลียงหมาแบบตามใจ คิดว่ามันเป็นคน
  • เห็นด้วยกับผีคนแรกครับ คุนควรจะทำให้เขารู้ว่าอันไหนควร ไม่ควรทำถึงเวลาที่ดุมันก็ต้องเด็ดขาด เดี๋ยวมันจะได้ใจครับ จากผีจับหัว( ห้ามผวน) (ผีดี)
  • ขอโทดครับ ผีคนที่ 2 ครับ.......ผีจับหัว
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะเพราะยังไงก็เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนรักสี่ขาของเรานะค่ะ
    ไฟล์แนบ
    DSCF00852.JPG 98K