ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผ้าป่าข้าวสารช่วยน้อง
  • มีตำรวจก็จะเป็นลมแล้ว มีทนายปลอมตัวมาด้วย นี่เว็ปหมาหรือเว็ปอะไรครับ @-)
  • กระทู้นี้เจตนาชวนคนไปทำบุญ ไม่อยากให้เอาอะไรที่ไม่เกี่ยวข้องมาลงในนี้อีก. ขอความกรุณาเถอะครับ

อย่าว่างั้นว่างี้เลย คนเราหากจะจับผิดกันจริงๆมันก็ไม่ยากหรอกครับ เจตนาใครเป็นอย่างไร ถ้าเก็บเอามาคิดวิเคราะห์กันอย่างละเอียด มันก็มีเหตุให้ชวนสงสัยได้อีกเช่นกัน หากใครปราถนาดีกับผมจริงๆ มันยังมีอีกหลายกระทู้ที่ท่านสามารถเข้าไปร่วมเป็นกำลังใจให้ผมได้ครับ ทำไมต้องเฉพาะเจาะจงมาลงกันที่กระทู้นี้เพียงกระทู้เดียวครับ

หากมาด้วยเจตนาดีก็ขอบคุณ แต่ถ้ามีเจตนาแฝงก็ขอร้องว่าอย่าทำเลย และถ้าเดือดร้อนต้องการความช่วยเหลือก็บอกมา หากช่วยได้ยินดีช่วยเต็มที่ครับ
  • ฝากค่าข้าวสารไปให้แล้วนะครับ
  • ขอบคุณครับท่าน

ผมขอสรุปรายการของที่จะบริจาคไว้ที่ตรงนี้อีกครั้งนะครับ

ข้าวสารของเก่ายอดยกมา 30 กระสอบ
    อาจารย์ 1 กระสอบ
    คุณมุด๊อกฟันพาร์ค 2 กระสอบ
    ยอดรวม 33 กระสอบ

พัดลม จำนวน 10 ตัว

ใครจะเพิ่มอะไรก็แจ้งความจำนงค์ได้เลยครับ
  • มีเสื้อผ้า มือ2 อีก 1ถุงใหญ่ครับ
  • คุณแม่เพื่อนบริจาคมา 500ค่ะพี่มาร์ค เดี๋ยววันไปเอาไปให้ค่ะ หนูขอพระพี่พรสักองค์นะคะจะเอาไปให้แกนะค่ะ
  • ได้เลยค่ะคุณปุ๊ จะฝากไปกับมาเฟีย นะคะ (ถ้าป้าพร ไม่ได้ไป ตรงกับวันเปิดร้าน หลานสาวพอดีค่ะ)

ท่านใด ที่จะรับพระสีวลี แจ้งป้าพร ด้วยนะคะที่ lumpotorn@gmail.com สะดวกรับที่ไหนแจ้งด้วยนะคะ

image
    ไฟล์แนบ
    สีวลี.jpg 71K
  • เจมส์มีเสื้อผ้าอยู่จำนวนหนึ่ง แต่ไม่สะดวกเอาไปให้ครับ มีใครพอผ่านมาทางพันทิพย์งามวงศ์วานบ้างไม่ครับ จะรบกวนฝากไปหน่อยครับ ติดต่อ 086-7799446 หรือว่าเจมส์สั่งอาหารหมาแล้วฝากไปกับรถได้ไม่ครับ
  • ฝากมากับรถส่งอาหารก็ได้ครับ
  • ขอบคุณค่า
  • ถึงคุณ james-mis ถ้าหาคนส่งไม่ได้ ผมยินดีไปรับและไปส่งให้นะครับ เพราะเป็นเส้นทางที่ผมวิ่งผ่านประจำ บ้านผมอยู่แถวสามัคคี บ้านแม่ผมอยู่ หมู่บ้านนักกีฬา (แถว d1 ) ว่าแต่ของไปรวมอยู่ที่d1 ใช่หรือเปล่าครับ หรือที่อื่น
  • เอาไปที่ดีวันก็ได้ครับ ใครจะไปบ้างรีบบอกนะครับ ผมอาจจะเช่ารถตู้เพิ่มอีกหนึ่งคันถ้ารถไปไม่พอ
  • ขอเบอร์โทรด้วยครับ แต่คิดว่ารุ่งนี้จะโทรไปสั่งอาหาร ถ้าเขามาส่งทันก็ไม่รบกวนอ่ะครับ
  • 086 5045672 ได้เลยครับ ลองดู ถ้าทางนั้นไม่ทันก็ฝากทางนี้ได้ครับ ผมไปๆมาๆ สองบ้านตลอด
  • ขอบคุณมากครับ โทรไปสั่งมาแล้วครับ ส่งได้พรุ่งนี้ ทันเวลา ไม่มีปัญหา ไว้โอกาสหน้าครับ อาจรบกวน 5555555+
  • แวะมาย้ำว่าวันอาทิตย์นี้แล้วนะครับ
  • ที่ไหน อย่างไร กี่โมงนัดเจอกันเหรอคะพี่มาร์ค
  • ไปเจอทีดีวันก็แล้วกันครับ ออกสักประมาณไม่เกินแปดโมงเช้า น่าจะทันอาหารเที่ยง
  • โอเคค่ะ
  • ลืมไปว่ามีพัดลมอีกสิบเครื่อง จะต้องขนไป สงสัยงานนี้ต้องเอากระบะไปอีกคัน
    ใครมีอะไรจะฝากไปบริจาคเพิ่ม รบกวนเอามารวมไว้ที่ดีวันภายในวันเสาร์นี้นะครับ
  • มีคุณใหม่ 28k. บริจาคข้าวสารมาอีกหนึ่งกระสอบ
    คุณแอน ข้าวสาร 2 กระสอบ
    คุณเจมส่งเสื้อสวยๆใหม่เอี่ยมมาอีกหนึ่งถุงใหญ่ น่าจะเป็นร้อยตัวแต่ยังไม่ได้นับเลยครับ
    ใครจะฝากอะไรไปเพิ่ม ส่งไปรวมที่ดีวันนะครับ
  • เกินไปพี่ น่าจะ 3 โหลได้มั่ง แล้วเสื้อที่ฝากให้พี่ล่ะเป็นไงบ้างครับ ใส่ได้ใช่มั้ย
  • ผมลืมไปได้ไง ว่าคุณเจมส์เป้นร้านปักเสื้อ
    ไว้มีโอกาสผมต้องไปใช้บริการหน่อยแล้ว
  • เจมส์ฝากหมวกไปให้พี่นะครับ อยู่ที่พี่มาร์ค ถ้าเจอทวงแก่นะครับ พี่มุ๊ เพิ่งสักเกตุว่าพี่ทำ dogfunpark โง่จริงไรจริง ไม่งั้นจะปักโลโก้ไปให้ เอาของ pitbullzone ไปก่อนนะ โอกาสหน้าจะทำให้ใหม่ ไม่รู้ว่าพี่ยังเก็บ หลักแดงๆ ไว้ให้เจมส์หรือเปล่า ถ้ายังเก็บขอเลขบัญชีหน่อยดิ จะโอนไปให้ก่อน แล้วค่อยเข้าไปเอา
  • image
    ไฟล์แนบ
    วัดสระแก้ว.jpg 24K
  • พี่หนิงฝากมาสมทบอีก 1,800บาทค่ะ
  • วันนี้ เจอกันที่ วัดสระแก้ว จ้า
  • ครั้งหน้ารับปากหลวงพ่อไว้แล้วว่า จะนำอุปกรณ์กีฬาไปให้น้องๆครับ

เราเคยช่วยสร้างโรงพยาบาล เพื่อให้เด็ก คนชรา และคนไร้ญาติได้มีสถานที่รักษาตนยามเจ็บป่วย
    เรานำอาหาร เสื้อผ้า เครื่องใช้ เพื่อให้น้องๆท้องอิ่ม ได้กินอิ่มนอนหลับ และได้รับความสะดวกตามสมควร
    เราจะนำทุนการศึกษา อุปกรณ์การเรียนและอุปกรณ์การกีฬา เพื่อให้น้องๆเติบโตขึ้นมาอย่างมีคุณภาพ

ขอบคุณสมาชิกชาวพิตบูลทุกท่านที่มีจิตสาธารณะและร่วมกันทำประโยชน์ตอบแทนต่อสังคมครับ
  • ดูมีความสุขจังเลย ผมก็มีความสุข
    วันนี้คว้ามา 5 ถ้วย ที่1 3ถ้วย ที่2
    1ถ้วย และ ที่1แสตนดาร์ตเพศเมีย
    อีกหนึ่งถ้วย ขอโม้หน่อย อิอิ
  • ยินดีกับความสำเร็จครับ ก็หวังว่ามันจะช่วยจุดประกายไฟให้คนที่เพิ่งเล่นใหม่ๆได้เดินตามนะครับ
    มันคือบทพิสูจน์ที่แสดงให้เห็นแล้วว่า หากเดินตามเส้นทางที่ถูกต้อง มันใช้เวลาไม่นานเลยก็ไปถึงจุดหมาย
    แต่การเดินออกนอกเส้นทาง แม้จะใช้เวลาเป็นสิบๆปีก็ไปไม่ถึงไหน แถมยังอาจจะย่ำอยู่กับที่หรือถอยหลังอีกต่างหาก :063:
  • image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    14 (Large).jpg 94K
    15 (Large).jpg 108K
    16 (Large).jpg 129K
    17 (Large).jpg 111K
    18 (Large).jpg 120K
    19 (Large).jpg 86K
    20 (Large).jpg 103K
  • image

image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    21 (Large).jpg 98K
    22 (Large).jpg 96K
    23 (Large).jpg 108K
    24 (Large).jpg 119K
    25 (Large).jpg 149K
    26 (Large).jpg 124K
    27 (Large).jpg 90K
    28 (Large).jpg 98K
  • เดิมตามรอยเส้นทางพระตถาคต. อิอิ
  • อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ
  • ดูภาพที่นำมาฝากแล้ว อิ่มบุญ อิ่มใจไปด้วยค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยคนนะคะ^^
  • เดี๋ยวจะเพิ่มเติมรายนามผู้บริจาคให้ทราบนะครับ
  • สวัสดียามเช้า

มาเฟีย ตาโก้ง ทวง คลิป กะรูป นะเว้ย

image
    ไฟล์แนบ
    100_5255 (Medium).JPG 87K
  • รายนามผู้บริจาคเพิ่มเติ่มวันสุดท้ายนะครับ
    น้องมินท์ริตาหรือน้องบี 1,000 บาท
    นางสาววรานันท์ ฉิ่มสุข-มาโชชอิ่มศรี 1,000 บาท
    คุณหนิง วรรณา คนเลี้ยงพิตบูลอยากบอก 1,800 บาท (แก้ไขยอดเงินผิด)

ขาดตกชื่อใครไปรบกวนช่วยแจ้งลงมาในี้ให้ทราบด้วยครับ
  • พี่หนิง๑๘๐๐บาทตะหากพี่มาร์ค เด๋วพี่หนิงมาทวงที่หนู ๓๐๐ไม่มีให้นะ ฮ่าๆๆๆ
  • ขออภัยแก้ไขยอดบริจาคให้แล้วครับ โทษทีนะน้องสาว ส่วนใครที่บริจาคมาแล้วและชื่อตกหล่น ช่วยท้วงติงเข้ามาหน่อยนะครับ ผมอยากลงชื่อผู้ร่วมบริจาคไว้เพื่อเป็นเกียรติครับ

เมื่อวานเห็นยอดข้าวสารและสิ่งของบริจาคมันน้อยไปหน่อย พี่ก็เลยสั่งมาเพิ่มและกะงบไว้ที่ประมาณ 5 หมื่นบาท ส่วนเงินบริจาคมาเท่าไรก็เท่านั้นไม่ได้ซีเรียส เพราะขาดเท่าไรพี่ก็ตั้งใจว่าจะเติมลงไปให้ได้ครบตามเป้าหมายอยู่แล้วครับ
  • image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC00844rs.jpg 153K
    DSC00854rs.jpg 163K
    DSC00862rs.jpg 151K