ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โปรดอย่าปิดตา อย่าหันหลัง
  • โปรดอย่าปิดตา อย่าหันหลัง เพราะมันไม่ช่วยหยุดการกระทำเหล่านี้
    "365 วันขบวนการค้าหมาไทย" ตีแผ่เบื้องลึก เบื้องหลัง ของขบวนการค้าเนื้อหนังสุนัข "จากภาพเหตุการณ์จริง ผู้ค้าของจริง ที่เกิดขึ้นในทุกๆวัน ณ ตอนนี้ก็ยังเกิดขึ้นอยู่
    รวมข้อเท็จจริงล้วนๆ ว่าปัญหา ไม่ใช่เรื่องการกินเนื้อหมา แต่มันเป็น"อุตสาหกรรมที่ผิดกฎหมาย" เพราะหมาไม่ใช่สัตว์ปศุสัตว์ - สัตว์ปศุสัตว์เอง ยังไม่ถูกกระทำทารุณป่าเถื่อนเช่นนี้ - ทั้งยังเป็นธุรกิจขนาดใหญ่ ไม่ใช่แค่ประทังชีพ และมีเม็ดเงินหมุนเวียนมหาศาลโดยที่ไม่ต้องเสียภาษีสักบาทเพราะมันผิดกฎหมาย ตั้งแต่เริ่มยันจบกระบวนการ เป็นอุตสาหกรรมแห่งการทารุณกรรมผิดกฎหมายเต็มรูปแบบ 100%
    โปรดอย่าปิดตา อย่าหันหลัง เพราะมันไม่ช่วยหยุดการกระทำเหล่านี้ มาร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งในการ"ตีแผ่-ส่งต่อ"เรื่องจริงเหล่านี้ไม่ให้เงียบหายและถูกล­­ืม และร่วมกันลุกขึ้นมาเรียกร้องสิทธิให้พวกเค้ากันอย่างจริงจัง. ส่งเสียงแทนพวกเค้าสู่ผู้มีอำนาจ
    การแก้ปัญหาที่สืบเนื่องมาเป็นยาวนาน ไม่อาจแก้ไขได้ด้วยเวลาชั่ววันชั่วเดือน หรือการเรียกร้องเพียงครั้งเเดียว เราต้องไม่เงียบ.และลุกขึ้นมา
    ติดตามรายละเอียดในเพจกลุ่มคนช่วยเหลือสัตว์ต่างๆได้...เร็วๆนี้
  • ขอเอาไปแชร์นะครับ
  • :026: โหดๆๆๆๆๆๆๆๆครับพี่
  • ผู้จัดทำก็ต้องการให้คนเอาไปแชร์เยอะๆเหมือนกัน ไม่งั้นเรื่องไม่มีวันยุติ
  • แม่งเลวชั่วชาติจริงๆพวกนี้ ไม่รู้จะสรรหาคำไหนมาพูด แม่งประเทศไทยมีอะไรจะกินตั้งเยอะ ตั้งแยะ แม่งแดกเข้าไปได้ มันเกิดมาไม่ใช้สัตว์ที่จะมาให้บริโภค แต่คนเราก็ยังทำมันได้ลงคอ เลวๆๆๆๆๆๆ รับไม่ได้เลย ส่วนตัวเกลียดที่สุดคนกินหมา
  • คลิปนี้ดูไม่จบจิงๆคับคนพวกนี้แมร่งไร้หัวใจ
  • ชีวิตบัดสบ มีค่าเเค่กะละมัง ขอเอาไปแชร์
    :002:
  • เออ ยังเติร์กมันต้องแบบนี้ สุโค่ย
  • หดหู่สุดๆ
  • ดูได้นิดเดียวเอง..ไม่กล้าดูอ่ะสงสารหมากมากกกกกก เศร้าใจ
  • นรกมาเกิด ไอ้.....เอร้ยยยย
  • ไม่มีคำบรรยายใดๆ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม อโหสิกรรมให้กับมนุษย์เหล่านั้นเถอะน้องหมาทั้งหลาย ถ้าชาติหน้ามีจริงจะได้ไม่ต้องมาพบเจอกันอีก โหดร้าย ทารุณ โดยเฉพาะเจ้าของ แย่มากๆๆๆๆๆ [-O< มันยากจน ถึงขนาดไม่มีความสามารถในการรับประทานแล้วเหรอ :064: :022:
  • คนหัวหินรู้จักเขาดีimage
    ไฟล์แนบ
    1+1.jpg 178K
  • ไอ้พวกนี้มันเคยผ่านหน้าบ้านผม ถามว่าเอาหมาและกะแป๋งหรือเปล่าครับ

ผมตอบไปว่า ต่อให้เอารถกะบะเน่า ๆ ของพี่มาแลกกับหมาผม ผมก็ไม่เอาหรอก รีบไปไกล ๆ แล้วอย่าเข้ามาในซอยนี้อีก ระวังจะเจอขวดน้ำปลา

ผมกับวัยรุ่นแถวบ้านจะต่อต้านพวกนี้มาก ถึงกับเอาก้อนหินขว้างเลยก็มี

ยังไงก็ช่วยแชร์อีก 1 แรงครับ และขอขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับที่ทำให้รู้ว่าเหตุการณ์นี้ยังมีอยู่จริง
  • เจอที่ไหนจะเยียบน่ามันให้ไอ้เลว
  • ออกตรวจเคยเจอรถพวกรับซื้อหมาแลกหมา ในรถมีหมาไท อายุประมาณ 7-9 เดือน4ตัว บอกให้เขาปล่อยหมาเดี๋ยวนี้ แต่เขาพูดว่าหมาเขาซื้อมา กาลามัง ก็ซื้อมา เสียค่าน้ำมันรถเองอีก ยังไม่ได้เอาทำอะไรซักหน่อย รู้ได้งัยว่าจะเอาไปฆ่า (ออกแนวหัวหมอ รู้มาก ) ตอนนั้นฉุนขาด เลยพูดออกไปแบบอยาบๆ "ถ้าพวกมึงไม่ปล่อยหมาลงจากเดี๋ยวนี้ กูก็จะไม่ปล่อย พวกมึงเหมือนกัน " มัน 2คนมองหน้ากัน บ่นเป็น ภาษา เหมือนในคลิบ สุดท้ายก้ยอมปล่อยหมาลง หมามันน่าสงสารมากมันหิวน้ำ หิวข้าว ไม่รู้จะไปทางไหน แถวนั้นมีวัดอยู่ใกล้ๆมันคงไปอาศัยวัดอยู่ ส่วนพวกนี้ ได้ถ่ายรูปทำประวัติไว้ไล่ออกนอกพื้นที่ไป ( "แถวบ้านกู ไม่นิยมกินหมาโว้ย")
  • เจ้าของหมาใจมันทำด้วยอะไรหนอ เห็นเขาลากหมาตัวเองไปต่อหน้าต่อตา มันไม่รู้สึกสะเทือนใจบ้างหรือว่ะ สมมุติว่าไม่ใช่หมา แต่เป็นคน เขาจะยังยืนดูเฉยๆอีกหรือไม่ มรึงอยากได้ถังมาขอกรูก็ได้ เดี๋ยวกรูซื้อให้. เช็ดเข้
  • ไม่ได้ดู แต้พอจะรู้ว่าเป็นยังไง ทำใจดูไม่ได้จริงๆ หดหู่ใจ โดยส่วนตัวคิดว่าคงห้ามการบริโภคของคนไม่ได้ แต่รัฐบาลควรจะออกกฎหมายทำให้ถูกต้องไปเลย มีฟาร์มเหมือนหมู วัว ไก่ ไม่ใช่มาเร่ซื้อ แลก หรือขโมยหมาจากบ้านคนแบบนี้ หมาเหล่านี้ล้วนมีเจ้าของเกือบทั้งนั้น ใจหมาคงเจ็บปวดน่าดู เศร้าใจ
  • พวกเจ้าของหมาตัวดีเลย ถ้ามันมีลูกสาวขอให้เวลามีผู้ชายมาขอๆให้เอากามังมาเป็นสินสอด
    พวกเวน
  • พวกแม่งตาบอดรึไงวะไม่เห็นสายตาที่หมามันมองเวลาโดนจับยัดกรงรึไง

บุญกุศลใดที่ข้าพะเจ้าได้ทำมาไม่ว่าจะในชาตินี้หรือในอดีตชาติก็ตามข้าพะเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้แก่หมาทุกตัวที่ต้องทนทุกข์และเสียชีวิตไปด้วยเทอญ

กรรมใดที่ใครทำกับสัตว์ไร้ทางสู้ไม่ว่าจะด้วยเจตนาใดก็ตายขอกรรมนั้นจงคืนกลับสู่ผู้ทำไม่เกิดในชาตินี้กอขอให้เกิดในชาติหน้าสาธุ

ขอแชร์นะครับ
  • แค่กะละมังใบเดียว มึงเอาชีวิต 1 ชีวิตแลกเลยหรอ
    ไม่รักพวกมันก็สงสารพวกมันเถอะ
  • เศร้าใจจริงๆ คนหนอคน ทำได้กับหมาตัวเอง

• "ชายพิการยอมนอนข้างถนนกับหมา ดีกว่าทิ้งหมา.....คน
    พิการทำงานกับหน่วยช่วยเหลือสัตว์ อาศัยอยู่อพาร์ทเม้นท์
    ไปช่วยพิทบูลถูกทิ้งให้อดจนผอมโซและป่วยหนัก เอาไป
    รักษาจนแข็งแรงดี และอยากจะเลี้ยงเอาไว้ ไม่อยากปล่อย
    ไปรอหาบ้านอยู่ในสถานสงเคราะห์ เจ้าของอพาร์ทเม้นท์ไม่
    อนุญาตให้เอาหมาเข้าไปอยู่ด้วย เขาจึงเก็บของออกมานอน
    กับหมาที่ข้างถนน โดยตัวเองนอนบนรถเข็น เขาตั้งใจจะฝึก
    พิทบูลตัวนี้ให้เป็นสุนัขช่วยเหลือคนพิการ ซึ่งจะได้รับการ
    ยกเว้นจากข้อบังคับปกติ เพื่อเขาจะได้พามันไปไหนมาไหน
    และอยู่ในอพาร์ทเม้นท์ด้วยกันได้"
    image
    ไฟล์แนบ
    ชายพิการ.jpg 48K
  • อยากให้สัตว์โลกทั้งหลาย....ที่อยู่ร่วมบนโลกใบเดียวกัน...มีจิตใจแบบนี้ :063:
  • ช่วยแชร์อีกคนครับ
    :m07:
  • ชีวิตหมาหนึ่งชีวิตมีค่าเเค่กระมังหนึ่งใบ คนค้าก็โหดคนขายก็.........
  • แม่งไม่กลัวบาบลึไงไอ้เลวไอ้เหี้ยทำไม่พ่อแม่มึงถึงให้พวกมึงมาเกิดวะมึงคงไม่เลีย้งหมามึงไม่คิดถึงหัวจิตหัวใจหมาบ้างอย่าให้กูเจอนะไอสัตว์อย่าให้กูเจอนะไอ้เหี้ยถ้าเข้าเอาลูกมึงไปทำอาหารบ้างละไอ้ส้นตีน
  • ดูจบแล้ว น้ำตาซึมคับ เมืองไทยโอโห่ มีทุกเรื่อง ผ่านมาแล้วผ่านไป
    ยินดีช่วยเลยคับมีวิธีไหน บอกมาได้เลยคับ ทั้งเงิน ทั้งใจ ทั้งสิทธิหากมีการร่วมร่าง พรบ คุ้มครองการจับหมา
    ใครมีเบอร์โทรหน่วยงาน ตอน นาทีที่ 5.54 บ้างคับ ผมอยากทราบ รบกวนพี่น้องด้วยคับ
  • ต้องมีหน่วยงานที่คอยจัดระบบคับ จะได้ลดเหตการแบบนี้
  • ชาติหน้าขอให้มันเกิดเป็นหมาบางจะได้รู้สึก :064: :064:
  • เช๊ดเข้ ไมม้นโหดขนาดนี้วะ ขอให้กรรมตามสนองมัน
  • เวรกรรม........... :-t
  • หดหู่ T_T ขอแชร์ด้วยคนนะคะ
  • ดูจบแล้ว..ไม่รู้จะพูดยังไงเลย........ช้ำใจมากๆ
    เอาหมาไปแลกกาลามัง..... ถามจริงๆนะ....(แบบคนโง่ๆถามเลยนะ) ไอ้กาลามังที่คุณเอาหมาไปแลกมานี่มัน..ทนทาน.....ใช้ได้นาน..ไปตลอดชีวิตคุณเลยใช่มั๊ย....ทำได้ไง..ถ้าหากโจรขโมยเข้าบ้านคุณ ก็ใช้กาลามังที่คุณได้มานี่ ปกป้องชีวิตคุณให้ได้นะ เอาคลุมหัวคุณไว้ ..แล้วเจ้าขโมยมันจะไม่เห็น...
    ใช่วิถีชีวิตของคนทำมาหากินอีกอาชีพหนึ่ง... ผมไม่เถียง.. แต่ผมอยากจะโทษคนที่เอาหมาแลกกาลามัง...
    คุณไม่สงสารมันเลยหรือไร.....ถ้ามันพูดได้มันคงขอชีวิตจากคุณแล้วหล่ะ..และมันคงบอกกับคุณว่า..มันรักคุณและมันมีความสุขมากที่ได้อยู่กับคุณ..ถึงบ้านที่อยู่ในขณะนี้จะไม่ได้ร่ำรวยอะไร..แต่มันก็มีความสุข....
    แต่ก็นั่นแหละ........เกิดมาหนึ่งหน..ก็ต้องตายอยู่หนึ่งหน...ชาตินี้แกเกิดมาเป็นหมา...ชาติหน้าถ้ามีจริง
    ขอให้แกเกิดมา..เป็นคนนะ.... :002:
  • ถ้ามีใครบันทึกชะตากรรมหมาพวกนั้นมาให้เจ้าของมันดู ว่าก่อนที่วิญญานจะออกจากร่าง หมาเหล่านั้นมันต้องเจ็บปวด ทรมานแค่ไหน อยากรู้จังว่ามันจะกล้าใช้กาละมังเหล่านั้นไหม

มรึงได้กาละมัง ที่แลกมาด้วยความทุกข์ทรมานของเพื่อนที่ซื่อสัตย์ที่สุดของมรึงเอง ภาพเหล่านี้คงติดตามรึงไปจนวันตาย
  • เศร้ามากค่ะ...
    จิต ... ทำด้วยอะไร
    จิต ... ไม่มี ... เพราะไม่ใช่มนุษย์
    โดยเฉพาะเจ้าของ ... ทำได้ไง
    เปรียบอย่างคำที่ว่าไว้ ...
    "ชิงหมาเกิด" จริงๆ
    รบกวนขอแชร์นะคะ...ขอบคุณค่ะ